คำถาม : ร้านไหนที่เป็นร้านบุฟเฟ่ต์ราคาถูกเหมาะสำหรับคนมีรายได้ไม่มาก

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย dunbine, 22 กุมภาพันธ์ 2010.

1. dunbine

dunbine New Member

EXP:
    18
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คำถาม : ร้านไหนที่เป็นร้านบุฟเฟ่ต์ราคาถูกเหมาะสำหรับคนมีรายได้ไม่มาก

(ปล. บุฟเฟ่ต์ในที่นี้หมายถึง All You Can Eat คืออาหารที่สามารถกินได้อย่างไม่ยั้ง ได้ทั้งแบบเดินไปตักอาหารด้วยตัวเอง หรือยกมาเสริฟ ได้ทั้งนั้น)

โดยได้ทั้งพวกข้าวแกง อาหารไทย นานาชาติ สุกี้ ขนมจีน หรืออะไรก็ได้

แต่ขอให้เป็นร้านที่ราคาบุฟเฟ่ต์ต่อหัว ไม่แพงมาก ตก 0-200 บาท (ถ้าราคาต่ำกว่า 100 บาท ยิ่งยอดเยี่ยมเลย)

และแน่นอนว่า บุฟเฟ่ต์พวกนี้ ถ้าเราไปกิน รับประกันได้ว่าเราต้องอิ่มออกมาอย่างแน่นอน

คำตอบไหนถูกใจ ผมก็จะไปกินถึงที่! *-*

----------------------------------------------------------

Link เดิม

หากคุณมีเงิน 10 บาท จะกินอะไรดี (ยังสามารถเสนอความเห็นได้อีก)

http://www.all-final.com/forum/viewtopic.php?f=23&t=6470

ร้านไหนที่เสริฟอาหารชามยักษ์จนคุณตกใจ

http://www.all-final.com/forum/viewtopic.php?f=23&t=6524
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ขนมจีนบุฟเฟ่? ไม่แน่ใจที่ไหนมีบ้าง แต่เห็นที่ฟิวเจอร์รังสิต คนละ 49 บาทหรืออะไรนี่แหละมั้งครับ
    ไม่แน่ใจราคา รู้แต่ถูกจัดๆ
  3. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    หมูกะทะครับท่าน แต่กรุณาดูราคาค่าน้ำให้ดีๆ ไม่แนะนำให้กินน้ำอัดลมด้วย ต้องน้ำเปล่าเท่านั้น ไม่งั้นค่าน้ำอาจเกินค่าอาหารได้
  4. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ที่ขอนแก่น...

บ้านสวน 99 บาท มีทุกอย่าง ทั้งจีน ไทย ฝรั่ง

ขนมจีนบุฟเฟ่ต์ ร้านเจียง ที่เซ็นทรัลขอนแก่น 59 บาท

เสต็คบุฟเฟ่ต์ 119 บาท
  5. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    3
    38

เคยไปกินมาแล้ว อร่อยมากๆเลย
  6. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ยืนยันสเต๊กบ้านสวน 99 บาท อร่อยมากๆ น้ำจิ้มแจ่วสำหรับสเต๊กแซ่บสะเด็ด
    สเต๊กบุฟเฟ่ต์ 99 มีเนื้อให้เลือกหลายแบบ แถมมันบด เฟรนช์ฟารยด์ เครื่องเคียงไม่อั้น แต่รสชาติก็พองั้นๆ สมราคา
    เจียงบุฟเฟ่ต์ยังไม่เคยไปกิน แต่คนเยอะมาก

นอกนั้นร้านหมูกะทะทั่วจังหวัดขอนแก่น ราคา 79-99 บาท อร่อยไม่ยั้งครับ
  7. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    เห็นด้วย หมูกระทะโลด แต่ระวังโดนฟันค่าน้ำ
  8. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ผมเคยใช้วิธี ตักน้ำแข็งใสใส่ถ้วยของหวานไว้น่ะครับ วางไว้ข้างเตาซักพักก็ละลาย ดื่มได้เย็นชื่นใจ
  9. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    พร้อมกลิ่นถ่านโชยมา~~ ^^"
  10. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    ที่ อ.บ้านโป่ง ราชบุรี

พีพี สุกี้ 99 บาท(เครื่องดื่มฟรี) แต่จำกัดเวลาไว้ที่ ชั่วโมงครึ่ง คุ้มสุดๆ อร่อยใช้ได้ :hnerd:
  11. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    บาร์บีคิว รีสอร์ท ร้านหมูกะทะ บุฟเฟ่กุ้งเผา หัวละ 109 บาท
    (น้ไแข็งถัง 30 น้ำดื่ม 20 )

side dish ที่แนะนำ กุ้งแช่น้ำปลา ปลานึ่งมะนาว ซี่โครงหมูอบ เสตกเนื้อ กุ้งอบวุ้นเส้น ต้มยำกุ้งทำสดๆ ที่กว่ามานี้ อร่อยโพดๆ ทุกอย่าง *-*

อร่อยคุ้มค่ามาก ลองเสิจในเน็ตดูได้ มีรีวิวเยอะแยะมากมาย
    ปล. เจ้าของเดียวกับ Best beef
  12. grixarz

grixarz New Member

EXP:
    4
    0
    0
    ปกติบุฟเฟ่ถูกๆยูไปกินที่ Sakura อะ - -"
    เเต่เพื่อนยูบอกว่ามันไม่ถูก สงสัยมันคงไ่ม่ถูกมั๊งค่ะ
    เเต่อาหารที่นั่นอร่อยใช้ได้เลยนะค่ะ
  13. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    เฉินหลง!!!

ตรง 4 แยกวังหินเท่านั้น

วิ่งไล่แย่งกุ้ง สนุกมาก หัวละ 129 บาท(มั้ง?)แต่มีของให้เลือกเยอะมาก เสต็กเอย อะไรเอย ที่สำคัญที่สุดคือกุ้งสด เด็ดที่สุดแล้ว
  14. atoli

atoli Member

EXP:
    32
    0
    6
    ซื้อมาม่ามาทำยำมาม่ากินได้มั้ยคะแหะๆ :hlr:
  15. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    ร้าน Take อ่านว่า ทาเคะ ปากซอยรามคำแหง40
    บุฟเฟซูชิ 189 บาท รสชาติพอใช้ ยังสู้พวกฟูจิโออิชิไม่ได้ แต่ราคาถูกกว่า ก็สรุปว่ารสชาติตามราคาละกัน

(แต่เมนูเซตอร่อยใช้ได้ ราคาเฉลี่ยประมาณ89-99บาทต่อเซต)

Share This Page