เชิญชวนเพื่อนสมาชิกทุกคน มาแนะนำตัวกันนะครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย jpenguin, 18 ธันวาคม 2010.

1. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    ถูกใจที่ได้รับ:
    93
    คะแนน Trophy:
    113
    สวัสดีครับ น้องเจครับ เพิ่งสมัครสมาชิก อยากรู้จักพี่ๆ และลุงป้าน้าอาทุกคน ยินดีที่ได้รู้จักครับ ^-^/

...
    ...
    ...

ก่อนนี้เปิดบอร์ดแนะนำตัว แต่คิดว่าใช้เป็นกระทู้แบบนี้ดีกว่า ขึ้นปีใหม่ทั้งที เรามาทำความรู้จักกันใหม่ครับ ^-^
  2. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    พี่เจคะ โกหกไม่ดีนะคะ :hsunglass: :hsunglass:

เอาล่ะแนะนำมั้ง Taki จ๊ะ ตอนนี้กำลังอยู่โหมดdissidia รอข่าวอย่างใจจดใจจ่อเลยล่ะ :meelov.:
  3. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เดี๋ยวใส่ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อการติดต่อกันด้วยดีกว่า ขอแปะอีกรอบละกันนะครับ :penml:

• ชื่อ เจ
    • อายุ 17 ปี เสมอมา และตลอดไป
    • email - panupatc@gmail.com
    • MSN - panupatchong@all-final.com
    • งานอดิเรก - ทำของดอง (เช่น เวบ)
    • PSN ID - J-All-Final มั้ง?
    • สนใจ - ไฟนอล แฟนตาซี รุ่นเก่าๆ ทุกภาค 1 2 3 4 5 6 7 และ FF11
    • เกมอื่นๆ ที่ชื่นชอบ Uncharted 2
    • ยังชีพได้ด้วยการรับจ๊อบทำเวบนิดๆ หน่อยๆ วอนสมาชิกช่วยหาลูกค้าให้ด้วยนะครับ ^-^
    Pongkot ถูกใจสิ่งนี้
  4. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    3
    38
    แนะนำตัวใหม่ คงไม่มีใครมาว่าสินะครับ

- ชื่อ Shion
    - อายุ 22 ปี ยังโสด

- เกมส์ที่ชอบ Final Fantasy IX Chrono series Parasite eve Fatal Frame และอื่นๆ อีกมากมาย
    - งานอดิเรก อ่านบล็อค exteen แต่ขี้เกียจอัพบล็อคอย่างแรง
    - เรื่องอื่นๆทั่วไป ก็คุยกันได้นะ
  5. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    ชื่อ ริวโตะ ครับ

สมาชิกน้องใหม่เช่นกัน

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ :hangel: :hangel:
  6. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    ๏ อันหม่อมฉันวันนี้มีปราศรัย
    อยู่มานานเท่าไรไม่อยากแจ้ง
    รายละเอียดส่วนตัวไม่แจกแจง
    ไม่อยากแกล้งแอ๊บเด็กให้กันดู

เทราสเฟียร์เขียนกลอนไม่นอนเปล่า
    สารคดีบอกเล่าเข้าใจอยู่
    มาพบกันยินดีที่ได้รู้
    ตอบกระทู้แต่งเรื่องยักเยื้องชม๚ะ๛
    A.K.Thathap ถูกใจสิ่งนี้
  7. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    สวัสดีครับ อีวานครับ มาใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :3

เลิกเล่นดีกว่า มุขนี้ไม่ฮาแล้ว :hdown:

อีวานครับ (Evan Yzac) ผีสิงประจำ ETC และหมวดฟิค
    นิสัยดี หล่อ เท่ มีสเน่ห์สุดๆ ใครได้คุยจะรู้เลยว่าเทพบุตรส่งมาเกิด /me เสยผมวิ้งๆ

ความสนใจส่วนใหญ่เป็นเรื่องวรรณกรรม ชอบแต่งฟิคและวิจารณ์หนังสือ ชอบพูดภาษาอังกฤษเหมือนดาเตะ มาซามูเนะ แต่จริงๆแล้วสกิลภาษาแค่กากส์ๆพอไปวัดไปวาได้
    เล่นเกม Atlantica Online และ Ragnarok ตามแต่อารมณ์และเวลาจะพาไป

เกมที่สนใจเป็นพิเศษ คือ Dynasty Warriors เนื่องจากชอบสามก๊กเป็นชีวิตจิตใจ

ยินดีตอบคำถามทุกท่านถ้าถามเรื่องที่ผมรู้ ปล. ผมทำงานราชการ ขัดข้องใจเรื่องราชการมาระบายกับผมได้ เพราะผมก็เบื่อมันเหมือนกัน
  8. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    Azemag A.C. McDowell ครับ

เรียก อาเซ / เกมส์ แล้วแต่สะดวกครับ

ดนตรี : ป๊อปร็อกทั่วๆไป
    ภาพยนตร์ : ไซไฟ แอคชั่น ประวัติศาสตร์
    กีฬา : ฟุตบอล กอล์ฟ
    เกมส์ออนไลน์ : Ragnarok Pangya ECO
    งานอดิเรก : หมากล้อม อ่านหนังสือ แต่งเพลงจีบสาวไปเรื่อยเปื่อย
    Final Fantasy : ภาค 8 และภาค 10
    PSP NDS : ไม่มี

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
  9. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    สวัสดีฮะผมชื่อ M2X(แมกซ์) เรียก M เฉยๆก็ได้ฮะ

เป็นน้องใหม่(ยังไม่เบื่อมุขอีกเหรอ)

อายุ สิบห้าหยกๆสิบหกหย่อนๆ

สนใจ พวกเสียงครับ ดนตรี หรืออะไรที่เป็นเสียง อิไต๊! เอ้ยไม่ใช่ๆ

ชอบอ่านหนังสือทั่วๆไปฮะ

งานอดิเรก เอามาทำเป็นงานประจำซะเลย ฮ่าๆ
  10. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ชื่อ ท้อป น้องเก่า ขี้เกียจฝากเนื้อฝากตัว

อายุ เป็นเพียงแค่ตัวเลข

สนใจพวกการ์ตูนเป็นหลัก

งานอดิเรก อ่านหนังสือ
  11. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    โอ๊กครับ อยู่มาไม่นานแต่ก็รักทุกคนนะครับ จุ๊บุ๊ๆ

งานอดิเรก: เล่นเกม เล่นเน็ต อยากดูเมะ
    FF ภาคโปรด: 4, 6 และ 10
    ซีรีส์เกมอื่นที่สนใจ: Tales of, Atelier, SRW

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ :penhappy:
  12. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    แจ้คับ เกิดปี 25 น่ะคำนวนอายุเอาจะได้ดูปีไหนก็คำนวนได้ :penhappy:
    ปกติจะแว้บ ๆ เข้ามาไม่ค่อยได้ตอบเท่าไหร่ หมดไฟอ่ะ

ตอนนี้สนใจ animation มากกว่าเกมล่ะครับ (เพราะไม่มีตังซื้อ next gen) :hsorrow:
  13. artast

artast A.K.Thathap

EXP:
    227
    0
    16
    ถือว่าเรามาช้าทีเดียว...

ชื่อจริง : Artast Karaanna Thathap (เรียกย่อๆว่า A.K.Thathap หรือ เอเค. ก็ได้)
    ชื่อนี้มีที่มาจากแอนาแกรม หากท่านกำลังสงสัยอยู่ในใจว่าแอนาแกรมคืออะไร โปรดสอบถามอากู๋เสริชครับ

งานอดิเรก : ศึกษาอารยธรรม ไฟนอล แฟนตาซี
    พูดได้เลยว่าผมดีใจที่เกิดมาแล้วได้รู้จักสิ่งนี้ รักไฟนอลตลอดไป...

นอกจากไฟนอล : Deathnote , Prince of tennis , Harry Potter ,The lord of the ring
    ชอบทุกอย่างที่มีเนื้อหาดีโดยไม่แบ่งแยกว่าเป็น หนังฝรั่ง อนิเมะ การ์ตูน หรือ เกม ที่สำคัญคือเราสามารถเก็บเกี่ยวแรงบันดาลใจจากสิ่งนั้นได้

สิ่งที่ไม่เข้าใจ : สาวแว่น , อายานามิ เรย์
    ไม่เข้าใจว่าเหตุใดรสนิยมสาวแว่นมันถึงแพร่ระบาดได้อย่างในปัจจุบัน และไม่เข้าใจว่าเรย์จังหน้ารักตรงไหน...

พอก่อนก็แล้วกันครับ
  14. hunter

hunter New Member

EXP:
    10
    0
    1
    ชื่อ ต้น ขอรับ ฝากตังด้วยนะครับ ^^/

ชอบFF(ภาคที่มีemuให้เล่น)มาก ภาคเก่าๆนี่แหละ โดยเฉพาะTactic รู้สึกเหมือนอ่านนิยายดี
    (แต่ส่วนตัวจริงๆชอบTales of มากกว่า...)

ภาคใหม่ๆไม่ได้เล่น เพราะไม่มีเครื่อง เหอๆๆ เพราะงั้นไม่ต้องแปลกใจ ทำไมชอบสิง โอเค c ya!
  15. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    * ชื่อ flamefox
    * อายุ ไม่สำคัญ จริงใจต่อกันก็พอ
    * email - ยังใช้พิราบอยู่
    * MSN - ใช้ PIRCH ของคนข้างบ้าน
    * งานอดิเรก - เล่นเกม
    * PSN ID - อะไรละเนี่ย - -"
    * สนใจ - sol...
    * เกมอื่นๆ ที่ชื่นชอบ DOTA

หมาไหม้รายงานตัว~
  16. sonic1350

sonic1350 New Member

EXP:
    39
    0
    0
    ชื่อ เอก
    อายุ 25 ขวบ
    email - a_fenrir@hotmail.com
    MSN - a_fenrir@hotmail.com
    งานอดิเรก - เล่นอินเตอร์เน็ท(ในเวลาทำงาน)อยู่บ้านเล่นเกมส์/ฟังเพลง/Travian สลับสับเปลี่ยนเรื่อย ๆ เเล้วเเต่ความเบื่อ
    สนใจ - อยากเล่น Final XIII เเต่ทว่าไม่มีเครื่อง อิอิ
    เกมอื่นๆ ที่ชื่นชอบ - Destiny Warrior / God Of War บลา ๆ
  17. powder

powder Member

EXP:
    260
    9
    18
    สวัสดีค่ะ ฝุ่นค่ะ

อายุ เกือบ16ปีแล้ว
    งานอดิเรกคืออ่านการ์ตูน+นิยาย เล่นเกม ฟังเพลง
    ไฟนอลภาคที่เล่นคือ FF7CC Dissidia FF7 แต่รู้เรื่องภาคอื่นอยู่
    ภาคที่ชอบคือFF7(CC)
    เกมออนไลน์ที่ชอบคือ trickster
    โปรดปรานการ์ตูน D.Gray-man ที่สุด
  18. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    อืมมม ความสนใจชัดเจนมากๆครับพี่ :p
  19. Linevia

Linevia Member

EXP:
    128
    0
    16
    ไม่ได้เข้าบอร์ดมานานมากๆ จำกันได้บ้างมั้ยคะ (;°○°)

Linevia อ่านว่า ลินเนเวียค่ะ แต่หลายๆ คนอ่านไลน์ ... โอเค ไลน์ก็ไลน์
    ไฟนอลแฟนตาซีภาคที่ชอบมากที่สุดคือภาค 4 ค่ะ เป็นภาคแรกที่เล่นด้วย
    ชอบเซซิลตอนเป็น Dark Knight มากๆ
    (แต่ชอบแบบที่เป็น Pixel Art มากกว่า 3D ภาคใหม่ๆ ค่ะ /me หัวเราะ)

MSN ... ไม่ได้ออนมาชาติกว่าๆ แล้วค่ะ
    กลายเป็นว่าตัดขาดจากโลกภายนอกซะงั้นน่ะ! เพราะอย่างงั้นเลยไม่ลงดีกว่า ...

ชอบเล่นเกมค่ะ แต่ก่อนบ้าเกมออนไลน์ แต่เดี๋ยวนี้หันมาจับคอนโซลแทน
    ยังไม่ได้ซื้อ PS3 ค่ะ เพราะงั้นก็ไม่มี PSN ID
    ตอนนี้ติดมอนฮันอยู่ค่ะ แต่เราเตอร์ที่บ้านต่อ Kai ไม่ได้ ถ้าใครเล่นแล้วอยู่แถวๆ พระราม 7 มาลิ๊งค์กันเน้อ
    เวลาว่างๆ ก็เล่นดอทบ้างอะไรบ้าง ถ้าเจอ Sakuramochi ทักได้ Kill ได้นะคะ ^_^
  20. Randolp

Randolp Member

EXP:
    56
    0
    6
    สวัสดีครับผม o(_ _)O >> โซล ครับ

ชื่อในบอร์ด:Randolp•>(หมาป่าผู้พิทักษ์)<•

งานอดิเรก: เล่นเกม อ่านหนังสือ อ่านฟิีค สมัครฟิค บลาๆ

อื่นๆ: ฝากตัวด้วยครับ
  21. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    อะไรกันเนี่ย ทำไมเราเพิ่งเห็นกระทู้นี้

= 3 =+ บอกไว้ก่อนว่าเราไม่แอ๊บเด็กแบบผู้อาวุโสบางท่านหรอกน้า

* ชื่อ น้องบาสซี่คร่า อุฮิ คริๆ งุงิๆ
    * อายุ ตอนนี้ 23 แล้วคร่า แต่ยังเป็นเด็กน้อยใสซื่อ แสนซนนะคร้า
    * email - sermudugan@hotmail.com
    * MSN - sermudugan@hotmail.com
    * งานอดิเรก - ทำตัวเป็นฟูโจฉิค่า บางวันก็เป็นโอตาคุคร่า บางวันก็ทำตัวเป็นฮิคิด้วยค่า
    * PSN ID - Basseafood
    * สนใจ - ผู้ชายค่า เอ้ยยยยยยย เกมส์ การ์ตูน มังงะ เมะ อะไรก็ได้ที่มีความคุๆ ฉิๆ คร่า
    * เกมอื่นๆ มากมายหลายอย่างบอกไม่หมดค่ะ ถามเกมส์ที่ไม่รู้จักน่าจะง่ายกว่าคร่า
    * ฝากตัวฝากใจด้วยนะคร้า

ปล.ท่านสต๊าฟต์คะ หนูจงใจวิบัติค่ะ อย่าบีมหนูนะคะ x w x"
  22. JuthamasThaksinanukorn

JuthamasThaksinanukorn New Member

EXP:
    3
    0
    0
    ชื่อยุ้ยค่ะ เคยสิงสถิตในบอร์ดเก่าอยู่พักหนึ่ง จนมีอันต้องหายหน้าไปสักระยะ (หายจน account เก่าหายไปจากสารระบบ)

กลับมาอีกทีก็พบว่า...โอ้ บอร์ดมัน...เปี๋ยน ไป๋ oO

ดูดีขึ้นเยอะเลยค่ะ ^___^
  23. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    สวัสดีทุกๆ ท่านครับ

ชื่อ เทน ครับ ... สิงบอร์ดมานานมากแล้ว แต่มีช่วงนึงที่หายไป T T

อายุ ... ไม่ทราบครับ ผมลืมไปแล้ว :hnerd:

ตอนนี้เรียนปริญญาตรี BBA อยู่ครับ

ชอบเล่น series ตระกูล Final Fantasy มาก
    แต่ยิ่งโตขึ้น เหมือนเวลาเล่นจะยิ่งหดไปทุกที ทุกที :hmai:

ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆ ท่านนะครับ :hlr:
  24. MONOU

MONOU New Member

EXP:
    15
    0
    0
    สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ ชื่อโมโนค่ะ

ชอบเล่นไฟนอล 8 (เล่นจบแล้ว)

เล่นไฟนอล 7 (จบแค่แผ่น 1 เพราะไม่อยากให้เอริธตาย)

ไฟนอล 10 (จบแล้ว) และ 10-2 (จบแล้วเช่นกัน)

ไฟนอล 12 (จบแล้ว) และ 7 Derg และ 7 crisis core ค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะคะ ฝากตัวด้วย
  25. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    ขอแนะนำตัวอีกทีเนื่องจากหายไปนาน (มาก)
    ฝากตัวด้วยนะค้า

Share This Page