[PANG YA] กระทู้รวมพลชาวปังย่าแห่งบอร์ดออลไฟนอล

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย Azemag, 11 พฤษภาคม 2011.

1. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    ถูกใจที่ได้รับ:
    262
    คะแนน Trophy:
    163
    เนื่องจากกระทู้เก่ามันก็นานแสนนานแล้วที่ไม่ค่อยมีใครเข้าไปตอบเข้าไปคุยเท่าไร

ขออนุญาตล็อกกระทู้เก่า ตั้งกระทู้ใหม่ให้มันคึกคักลัลลา
    ฉลองปังย่าไทยอัพเดทแพทซ์ใหม่ล่าสุด

Pang Ya ~ United

มีอะไรอัพใหม่มั่ง ขอสรุปไว้ดังนี้

ไอ้ข้างบนนั่นคร่าวๆนะครับ
    ดูรายละเอียดเพิ่มเติมพร้อมภาพประกอบได้ ที่นี่

ที่มาอัพกระทู้ใหม่ก็เพราะอยากจะสำรวจผู้เล่นดูด้วยว่าตอนนี้เหลือใครที่ยังออกรอบอยู่ในเกาะปังย่าบ้าง
    เผื่อจะนัดรวมพลไปเล่นกันเปลี่ยนบรรยากาศเสียหน่อย

เพราะฉะนั้น เข้ามารายงานตัวกันซะดีๆ(แต่ไม่มีไอเทมให้นะ)

รอบแรกขอประเดิมเชิญชวนเพื่อนๆออกรอบด้วยกัน

วันอาทิตย์ที่ 15 พฤษภาคม 2554
    เวลา 13.00 น. เป็นต้นไปไม่มีกำหนดเลิกนะจ๊ะ
    เซิร์ฟเวอร์ : ออฟฟิศ 4 (อาจมีการเปลี่ยนแปลงภายหลัง)

เพราะฉะนั้น... ใครใคร่ออกรอบ จงออกรอบ
    ใครใคร่เล่นสนามไหนขอให้บอก จะจัดให้

แล้วเจอกันครับ

ปล. จะอัพเดทรายชื่อสมาชิกบอร์ดที่เล่นปังย่าไว้หน้าแรกสุดนี้นะครับ

~รายชื่อสมาชิกบอร์ด All Final Fantasy ที่เล่นปังย่า~

(ชื่อสมาชิกในบอร์ด) + (ชื่อในเกมส์ปังย่า)

1. Azemag A.C. McDowell (Azemag)
    2. Marioak (???)
    3. Yunasung (???)
    4. นักเดินทางแห่งมิดการ์ด (
    PYC_นัก|ดินทาง
    )
    5. Evan Ψzac † The Crow (Evan Yzac)
    6. Iseria Queen (???)
    7. Karen Alraune St.LuxienValentino
    (???)
    8. plajaun (???)
    9. Airie-Rebirth (???)
  2. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ลงชื่อๆ
    วันที่ 15 น่าจะว่างท่าไม่โดนลากไปไหน ไปเล่นแน่นอนครับ /orz
  3. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ถ้าไม่ติดปัญหาอะไร ก็จะเข้าไปน่อ :hnerd:
  4. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    ถ้าไม่ติดอะไรเดี๋ยวไปโชว์ n00b อเมฝีมือระดับรูกี้นั้นมีจริงไม่เชื่ออย่าลบหลู่ฮ่าๆ

นักเดินทางแห่งมิดการ์ด (PYC_นัก|ดินทาง)
  5. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ^
    ผมขอท้าเฮียจ้อย ผมนู๊บกว่าแน่นอนครับ!

15 วันอาทิตย์สินะ ถ้าไม่เจอกรณีฉุกเฉิน จะแสตนด์บายหน้าคอมแน่นอน

Id: EvanYzac แล้วเจอกัน :hhop:
  6. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    เข้ามารับทราบข้อกล่าวหา
  7. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    ถ้าเล่นกันถึงเย็น เดี๋ยวตามไปเล่นด้วยครับ บ่ายๆต้องช่วยงาน =3=~*
  8. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ขอลงชื่อค่ะ อยากระทึกความหลัง ฮ่าๆๆ

อู้ว SSCมาแล้ว อยากลองเล่นแหะ♥

บัลลังค์อันดับสุดท้าย คาเรนขอไว้ก่อนละกัน XD!
  9. mewwerebirth

mewwerebirth หลังจากที่ถูกกักขังมาตั้งนาน...

EXP:
    27
    4
    8
    หนูเองก็เคยเป็นสาวกปังย่าเหมือนกัน แต่เล่นแพ้ทุกครั้ง-*- แล้วก็ชอบยอมแพ้บ่อยด้วย แถมกลัวเรื่องสถานะสีเทาอีก ก็เลยเลิกไปเลย แหะๆ
  10. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    จะเรียกว่าบังเอิญหรืออย่างไรดี...

ปังย่าจัดกิจกรรมต้อนรับ "PangYa Welcome United
    "
    เพียงแค่เล่นครบ 16 สนามจากทั้งหมด 18 สนามก็สามารถรับไอเทมได้ทันที

รายละเอียด จิ้มเลยๆ

เพราะฉะนั้นชาวเราจงมาสะสมสนามกันเถอะ!!
  11. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ขุดข้อมูลจากระทู้เก่าๆมาแปะใหม่ เผื่อใครสนใจอยากเข้าไปอ่านหรือแลกเปลี่ยนเทคนิคก็เชิญได้ครับ

1. Walk through : Ice Spa
    http://www.all-final...indpost&p=70600

2. How to Hole in One
    http://www.all-final...indpost&p=68947

3. Walk through : Silvia Canon (by Sod PinkFloyd)
    http://www.all-final...indpost&p=65830

[action]ปาดเหงื่อ[/action]
  12. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    โอ้ ได้ใบตั้งห้องSSCด้วย ถ้าจะเล่นโหมดนี้นานๆก็ต้องสลับกันตั้งห้องสินะ;w;

ปล. ลืมไปแล้วว่าโทมาฮอคตียังไง-*-
  13. AirieSevensword

AirieSevensword New Member

EXP:
    1
    0
    0
    ...มาแอบรายงานตัวและหัว วันนี้ว่าจะไปฝึกกู้ฝีมือคืนก่อน 5555555555555555555+
  14. tagate

tagate ตามล่าเธอสุดปลายฟ้า

EXP:
    78
    3
    18
    พรุ่งนี้นี่นา....

ถ้าเป็นไปได้ เดี๋ยวออนเล่นด้วยครับ
  15. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ผมเล่นปังย่า แต่ช่วงนี้เครื่องเต็มยังไม่ได้ลงเกมใหม่ ลงชื่อไว้ก่อนแมทช์ไหนได้ประจวบเหมาะจะเข้าไปแจมครับ

ชื่อในเกม : Harutsuki_GO(ไฟ) ..... (ประมาณนี้มั้ง =_=")
  16. plajaun

EXP:
    690
    2
    0
    ดันติดธุระ อดเล่นต่อเลย ฮือๆ...;w;
  17. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เครื่องอาการหนัก เข้าเกม start แล้วเด้งออก....คอมเคยเมพ ชราแล้วก็ไม่ไหว
  18. plajaun

EXP:
    690
    2
    0
    http://pangya.mysquare.in.th/page_activity/activity_20110523_1.asp

พุธนี้ แจกบัตรสร้างห้องใหม่ ฟรี วันละ 1 ใบครับ และถ้าใครไม่ได้ล้อกอินนานเกิน 3 เดือน ได้ของเพิ่มด้วยนะคร้าบบ *-*
  19. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88
    ....เข้าไปดูในเกมเมื่อกี้....

ปังย่ามันลบสถิติทิ้งหมดเลยเรอะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ กรี๊ดดดดด T [] T!!!!!

หมดกำลังใจเลย....Orz"
  20. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เล่น maplestory บน facebook แล้วตะหงิดๆ อยากกลับไปเล่นเกมตัวจริงมัน... มีใครสนใจเล่นด้วยกันมั้ยครับ
  21. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    แมร่งเนียนรีเซ็ตเรอะ!!

ปล. แต่ีจริงๆอยากสร้างตัวใหม่นะ........แต่เสียดายคุกกี้ที่เคยเติมๆไว้ -*-
  22. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ยังเหลือใครเล่นมั่งละเนี่ย ??

ในกระทู้ก็มีคนแวะมาดูแค่ 4 คน
    ตัดพี่เจที่เนียนมาชวนไปเล่นเกมส์อื่นก็เหลือแค่สาม....

ออก vs ได้แต่ไม่พอเปิดแมทซ์ล็อกห้อง OTL
  23. ladykaren

EXP:
    906
    4
    88
    คาเรนเติมไปเกือบ4k คาเรนทำใจเล่นตัวใหม่ไม่ได้....

ไปเล่นเถื่อนดีมั้ยเนี่ย....//โดนตรบตี
  24. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ผมอยากเล่นนะครับ แต่ไม่ใครเล่นเลย ฮา
  25. ManaswinPipatponglert

ManaswinPipatponglert Crazy in games

EXP:
    35
    2
    8
    เห็นแล้วชักอยากกลับไปเล่น โหลดตัว install มาลงก่อนละ

Share This Page