[Football Addict] เกาะติดความเคลื่อนไหวฟุตบอลยุโรปฤดูกาล 2011/12

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย alladiya, 5 สิงหาคม 2011.

1. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    ถูกใจที่ได้รับ:
    44
    คะแนน Trophy:
    98
    2-1 เว้ย 2-1 ฮ่าๆๆๆๆ

EDIT : เน็ตค้าง.......จิ้มไปสองสามที ออกมาสองสาม rep . ขออภัยอย่างสูงครับ -_-;
  2. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    (มอง reply พี่ม๊อก...)

เออครับ รู้แล้วว่า 2-1 =*=

ปล. ไม่ลบละกัน ปล่อยไว้ประจานความเกรียนของพี่ :E
  3. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    แฟนบาร์ซ่าไม่ได้เดือดร้อนด้วยซะหน่อย จะมาปั้นปึงทำไมกันครับ อีวานนี่~~ :E
  4. swanton

EXP:
    1,424
    69
    113
    ไม่ได้ปั้นปึ่งคร้าบ~ แค่หมั่นไส้แฟนผีที่ 2-1 มันซะสอง reply ครับ :E
    (ล้อเล่นนะครับพี่... อย่าพาพลพรรคแฟนผีมารุมกระทืบผมล่ะ)

ในฐานะอดีตเด็กปืน ปีนี้ห่วงสถานการณ์อาเซนอลจริงๆ
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    แต่ซิตี้ของแรงเฉย...
  6. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    คืนนี้ที่น่าลุ้นน่าดูก็ ปืน v หงส์ นี่แหละ

วันนี้ขอเป็นเด็กดีเชียร์หงส์เต็มที่สักวัน

ส่วนเด็กผี เจอกันคืนวันจันทร์มันเดย์ไนท์ พบไก่กะต๊ากๆ
  7. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    หงส์จิกปืนแตก ขอขึ้นจ่าฝูงไปพลางๆก่อนนะคร้าบบ
    Azemag ถูกใจสิ่งนี้
  8. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ขอแสดงความยินดีกับป๋าเฟลมด้วยครับ

เดี๋ยววันจันทร์ก็ขอตำแหน่งคืนละ อิอิอิอิ
  9. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ก็บอกไปว่าปีนี้หงส์แดงแรงสามเท่า แต่ผีแดงจะแรงกว่า อุวะฮว่ะฮ่า!!!
  10. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ซิตี้ก็แรงสี่เท่า...
  11. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ดูแมนยูยำสเปอร์แล้ว....เลือดใหม่แมนยูนี่แรงจริง น่ากลัวมากๆ

บางชอทต่อบอลน้องๆ บาซ่าเลย
  12. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163

ปีนี้เด็กผีหวังไกลใฝ่สูงละครับ เห็นสไตล์การเล่นที่จี๊ดจ๊าดแบบนี้
    ขอล้างแค้นบาร์ซาให้หนำใจสักทีสิน่า
  13. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    กลัวจะฟอร์มดี แต่กระดูกยังไม่แข็งอะดิ.....สู้ต่อไป!!
  14. swanton

EXP:
    1,424
    69
    113
    บร๊ะ!! อยู่เฉยๆไม่ได้ มันต้องพาดพิงให้ได้สิน่า!
    รอบเก่ามีคนยังไมไ่ด้ "จ่าย" อีกตั้งสองคนนะครับ *แสยะ*

ปีนี้ลุ้นปืนไม่ขึ้นเลยแฮะ .....
  15. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ผมไม่รู้......ผมเชียร์เมืองทองฯ.......
  16. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    EDIT : ปวดตับกับเน็ตค้างๆ.....rep เบิ้ลหลายรอบละ......ชักอยากได้ฟังชั่นลบ rep แบบ FB -"-
  17. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    ไม่ได้ตามมู้นานเลย แหะๆ

พอดีช่วงนี้กำลังรีบเร่งเก็บเลเวลใน ECO ช่วงสุดท้ายก่อนเกมปิดอ่ะค่ะเลยใช้เวลากับมันมากไปปหน่อย ลืมอย่างอื่นหมด แย่ -3-

แต่ยังไงคืนนี้ มารอติดตามการจับสลากแบ่งสายของรอบแบ่งกล่มยูฟ่าแชมป์เปี้ยนลีกกันนะคะ

มาดูรายชื่อทีมในรอบนี้กันค่ะ

หม้อแรก (ทีมวาง) : Barcelona, Manchester United, Chelsea, Bayern München, Arsenal, Real Madrid, Porto, Internazionale Milano

หม้อสอง : AC Milan, Olympique Lyonnais, Shakhtar Donetsk, Valencia, Benfica, Villarreal, CSKA Moskva, Olympique de Marseille

หม้อสาม : Zenit St Petersburg, Ajax, Leverkusen, Olympiacos, Manchester City, Lille , Basel, BATE Borisov

หม้อสี่ : Dortmund, Napoli, Dinamo Zagreb, APOEL, Trabzonspor , Genk, Viktoria Plzeň, Oţelul Galaţi

ปล. เรื่องกระทู้ มาคิดอีกทีเราว่าให้บอลลีีคกับบอลยุโรปมันอยู่รวมกันไปเลยดีกว่า แล้วค่อยแยกบอลสโมสรกับบอลทีมชาติจากกัน เพราะจากประสบการณ์ฤดูกาลก่อนๆ ที่ต้องมาวิ่งหากระทู้กันวุ่นวาย ค่อนข้างเข็ดค่ะ -3-
    Azemag ถูกใจสิ่งนี้
  18. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    จริงๆก็คุย บอลลีกกับบอลยุโรป รวมกันในกระทู้นี้เลยก็ได้ไม่ต้องแตกเป็นหลายกระทู้

เสาร์ - อาทิตย์ก็บอลลีกแต่ละลีก
    กลางสัปดาห์ไหนมีบอลยุโรปถ้วยเล็ก ถ้วยใหญ่ ก็คุยรวมกันในนี้ อัพเดทในนี้น่าจะเหมาะกว่า

ส่วนบอลทีมชาติ บอลยูโร ก็ไปว่ากันอีกกระทู้ก็ดี จะได้ไม่ตีกันงงไปหมด

ปล. UCL แบ่งสายแล้วรึ เยี่ยม!!
  19. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    รายงานผลจับสลากค่ะ

กลุ่ม A : Bayern Munchen / Villarreal / Manchester City / Napoli //แม่ยกเป็นลม
    กลุ่ม B : Inter Milan / CSKA Moskva / Lille / Trabzonspor
    กลุ่ม C : Manchester United / Benfica / Basel / Otelul
    กลุ่ม D : Real Madrid / Lyon / Ajax / Dinamo Zagreb
    กลุ่ม E : Chelsea / Valencia / Leverkusen / Genk
    กลุ่ม F : Arsenal / Marseille / Olympiakos / Dortmund
    กลุ่ม G : Porto / Shaktar / Zenit / APOEL[/COLOR]
    กลุ่ม H : Barcelona / AC Milan / BATE / Plzen

พูดรวมๆก็
    A กรุ๊ปออฟเดธ เหยดดดดดดดด //ขออถัย //แม่ยกทีมวางสลบรอบสอง
    B อินเตอร์/CSKA มาแน่
    C โถ.... แมนยู......
    D สองทีมแรกให้มันเบื่อกันไปปข้าง เจอกันมาสามปีติดละรู้สึก....
    E กรุ๊ปออฟดราม่า (ในความรู้สึกพ่อยกแม่ยกเชลซี)
    F กรุ๊ปออฟเกือบเดธ
    G จับตาดูปอร์โต้ที่ไม่มี AVB ให้ดี
    H นี่ก็ไม่ค่อยยาก

///เป็นลมแล้วเป็นลมอีก
    swanton ถูกใจสิ่งนี้
  20. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    กลุ่ม A
    นรกจริงๆ คาดว่า บาเยิร์น กับ บียารีล เข้ารอบ (กองแช่งแมนซิตี)

กลุ่ม B
    อินเตอร์คงเอาตัวรอดไปได้นะ ส่วนอีกทีมเชียร์ ลีล ละกัน

กลุ่ม C
    แมนยูกอดคอเบนฟิกาเข้ารอบ.... ถ้าตกรอบตอนนี้ก็แย่ละ

กลุ่ม D
    รีลมาดริด ยังไงก็ต้องผ่านไปให้ได้ แต่อีกสามทีมที่เหลือนี่สิฟาดฟันกันตายแน่ๆ ประมาทไม่ได้สักทีม
    ส่วนตัวลุ้น อาแจกซ์

กลุ่ม E
    ในสายตาตัวเอง นี่แหละกรุ๊ปออฟเดธของแท้ ขอเชียร์ เชลซี กับ เลอเวอคูเซ่น ละกัน

กลุ่ม F
    อาร์เซนัล ดอทมุน ละกัน.... แต่ก็ประมาท โอลิมปิค กรอส ไม่ได้

กลุ่ม G
    รู้จักปอร์โตอยู่ทีมเดียวแฮะ ไม่กล้าฟันธง

กลุ่ม H
    บาร์ซ่าเริงร่าไปกับมิลานแน่นอน
    swanton และ alladiya ถูกใจสิ่งนี้
  21. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    อัพเดทวันแข่งนิดนึง

นัดแรก วันที่ 13-14 กันยายน
    นัดที่ 2 วันที่ 27-28 กันยายน
    นัดที่ 3 วันที่ 18-19 ตุลาคม
    นัดที่ 4 วันที่ 1-2 พฤศจิกายน
    นัดที่ 5 วันที่ 22-23 พฤศจิกายน
    นัดที่ 6 วันที่ 6-7 ธันวาคม

แอบหยิบมาจาก https://www.uefa.com/uefachampionsleague/season=2012/matches/round=2000263/index.html

ขอบคุณที่เตือนค่า //ทรุด
    v
    v
    v
    v
  22. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    นัดที่ 4 หายไปไหนซะละ ??
  23. swanton

EXP:
    1,424
    69
    113
    *ถอนหายใจโล่งงงงง*
    ลุ้นเกือบตาย กลัวบาซ่าเตะเจอทีมโหดๆ แต่แบบนี้ก็ค่อยยังชั่วละ

กลุ่ม A : พ่อยกเชียร์บาเยิร์น & แมนซิ (กองแช่งเบยาร์)
    กลุ่ม B : อินเตอร์เด่นแน่ๆ นอกนั้นไม่รู้ ฟาดกันเอาที่สองเองนะ
    กลุ่ม C : ตามอาเซว่า แมนยูกอดคอเบนฟิก้า ... แหม่ แช่งผีไม่ขึ้นเลยวุ้ย /*โดนแฟนผีรุมเหยียบ
    กลุ่ม D : รีล-ลียง ละกัน
    กลุ่ม E : ......group of death ไม่ได้เชียร์ใคร แต่เชลซีผ่านแน่ อีกทีน่าจะเลเวอร์ฯ
    กลุ่ม F : ปีนี้ปืนถลอกปอกเปิกมาเยอะ หวังว่าจะไม่ถูกเหยียบเละแต่ต้นๆนะ จากอดีตเด็กปืน
    กลุ่ม G : No comment ตรูไม่รู้จักเลย OTL
    กลุ่ม H : หึ... *แสยะ*

ดูจากสภาพการณ์ บาซ่าผ่านเข้าถึงรอบ 4 ทีมสุดท้ายแน่นอน จากสายการแข่งขัน และคู่ที่(น่าจะ)เจอ

อา~ มีฟามสุขกับการเชียร์ UCL!
  24. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    เพิ่มเติมผลการจับสลากยูโรป้าค่ะ
    แอบหยิบรูปมาจากบอร์ดนอกเน้อเลยมีแอบวงไว้นิดหน่อย - -*

แล้วก็มีตารางแมตช์แรกค่ะ
  25. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ไม่ได้ไปยุโรป....เอาบอลพรีเมียร์อย่างเดียวนี่ละฟระ

ขอจ่าฝูงแปปนึงนะ

Share This Page