หลายคนคงไม่รู้ว่ามี FFXII IZJS "English" แล้ว

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย freakies, 26 ธันวาคม 2009.

1. alexdelpirlo

alexdelpirlo New Member

EXP:
    43
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ก่อนทำการ Patch เปลี่ยนชื่อ File .ISO แล้วหรือยังครับ
    ลองดูตาม VDO ที่คุณ Freakies post ไว้นะครับ
  2. Lowe

Lowe New Member

EXP:
    134
    0
    0
    ลองหาไฟล์ ISO ที่Patched แล้วก็ได้ครับ ตามแหล่งบิทต่างประเทศเล่นได้แน่นอน เพราะผมเล่นอยู่
  3. wisut

wisut Member

EXP:
    224
    0
    16
    ผมเพิ่งทำ เป็นเหมือนกันเลยครับ

ผมทำตามในคลิปที่คุณ freakies โพสต์แล้วด้วยครับ

มึนมากกก :hjud2:
  4. pratya

pratya Board Protector

EXP:
    71
    0
    0
    ผมก็เพิ่งโหลดตัวที่แพทแล้วมาเหมือนกัน

ทีแรกนึกว่าจะใช้เซฟเก่าได้ แต่ไม่ได้ครับ ผมเล่นภาคภาษาอังกฤษ แต่ไม่ใช่ zjs

แสดงว่า ใช้เซฟเก่าได้ ก็ต้องเป็นของภาค zjs ภาษาญี่ปุ่นสินะครับ

แสดงว่า ต้องเล่นใหม่ใช่ไหมเนี่ย T T
  5. alexdelpirlo

EXP:
    43
    0
    0
    ก่อนทำการ Patch เปลี่ยนชื่อ File .ISO แล้วหรือยังครับ
  6. wisut

EXP:
    224
    0
    16
    ครับ เปลี่ยนตามในไฟล์ Readme ที่มากับแพทช์แล้ว...
  7. alexdelpirlo

EXP:
    43
    0
    0
    เมื่อกี๊ลองทำดูอีกทีก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ หรือว่าจะมีปัญหาที่ ISO ไฟล์น่ะครับ
    ไม่ทราบว่าโหลดมา หรือสร้างเองจากแผ่น ของผมสร้างเองจากแผ่นครับ (ต้องเป้นแผ่นที่ไม่มีปัญหานะครับ)
  8. wisut

EXP:
    224
    0
    16
    ทำจากแผ่นเองครับ ตัวแผ่นก็เปิดเล่นได้ตามปกติ แต่มันค่อนข้างเก่าแล้วอะครับ

หรือต้องซื้อใหม่ดีหว่า... :hga:
  9. alexdelpirlo

EXP:
    43
    0
    0
    มันก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ ให้ผมส่งไปรษณีย์ไปให้เอาไหมครับ ถ้าเอาจะไรท์ให้
  10. wisut

EXP:
    224
    0
    16
    งั้นก็ได้ครับ ขอบคุณมากๆครับ :hbow:

แล้วผมจะ pm ชื่อที่อยู่ไปให้นะครับ
  11. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    อ๊ะ อยากเล่นมานานแล้ว
    หาแหล่งโหลดได้ที่ไหนบ้างครับ รบกวนช่วย pm ที
  12. alexdelpirlo

EXP:
    43
    0
    0

ได้รับ PM แล้วครับ จะจัดการส่งไปให้ รอรับได้เลย
    แต่มีเงื่อนไขนิดหน่อยนะครับว่า จะต้องมีน้ำให้ความช่วยเหลือคนอื่นที่อยากจะเล่นแต่ไม่รู้วิธีการ
    เช่นเดียวกับที่ผมช่วยเหลือคุณ ทั้งนี้เพื่อเป็นการแบ่งปันครับ
  13. wisut

EXP:
    224
    0
    16
    แน่นอนครับ :hei:

แต่ผมเล่นอยู่ไม่กี่ภาค ที่แม่นสุดก็ภาค 12 นี่แล
  14. pratya

EXP:
    71
    0
    0

ใจคอจะคุยกันอยู่สองคนเลยใช่ไหมครับ T T

อยากถามว่า ตกลงเอาเซฟ inter ภาษาอังกฤษ มาใช้กับ zjs ที่แพท eng แล้วได้ไหมครับ
    ผมลองแล้วไม่ได้
    แต่อยากทราบว่าทำได้ไหม (ถ้าทางจะไม่ได้) แต่เหมือนผมจะได้ยินใครพิมพ์บอกว่า เอาเซฟเก่ามาใช้ได้ เลยขอสอบถามหน่อยครับ
  15. alexdelpirlo

EXP:
    43
    0
    0
    ผมยังไม่ได้ลองเลยครับ เลยยังตอบไม่ได้ รอท่านอื่นมาตอบนะครับ
  16. wisut

EXP:
    224
    0
    16
    เซฟ inter ภาษาอังกฤษ???? ถ้าอินเตอร์มันก็ต้องภาษายุ่นอะครับ ถึงได้มีแพทช์ Eng ออกมา

เท่าที่ผมเห็นตามยูทูป จะใช้เซฟของเวอร์ชั่น inter zjs(ญี่ปุ่น) มาเล่นต่อเป็น inter zjs (อังกฤษ)ได้

แต่ไม่สามารถใช้เซฟจากเวอร์ชั่นปกติ(เวอร์ชั่นไม่มีระบบอาชีพ) มาเล่นต่อได่น่ะครับ

งงไหมครับ????
  17. Lowe

Lowe New Member

EXP:
    134
    0
    0
    ตามนี้เลยครับ ผมลองมาแล้ว ยืนยันว่า ใช้เซฟอินเตอร์ได้ แต่ใช้เซฟภาคปกติทั้ง US และ JP ไม่ได้ครับ
  18. pratya

EXP:
    71
    0
    0
    อะ อะ เข้าใจแล้วครับ

ที่ผมเล่นนี่ภาค us ธรรมดา เลยเอาเซฟไปใช้ไม่ได้

สรุปว่า เล่นของเก่านี่ให้จบก่อนละกัน ^^;

ขอบคุณมากครับ
  19. narog

narog New Member

EXP:
    2
    0
    1
    เอาชื่อตาม Readme น่ะครับ อย่าตามคลิป (ตอนแรกก็ไม่ได้พอตาม Readme ได้เลย)
  20. Rodolfo

Rodolfo Member

EXP:
    53
    0
    6
    ผมอยากได้ที่เล่นบนเครื่อง ps2 อ่ะครับใครมีผมซื้อต่อ เอาเป็นengนะ พอดีเพิ่งหัดเล่นเกมส์ได้6เดือน ติดเกมส์เลย
  21. narog

narog New Member

EXP:
    2
    0
    1
    ที่เขาพูดกันอยู่มันก็เล่นใน PS2 ได้ครับ (แนะนำหาโหลดเอาครับแล้วก็ไร ไส่แผ่นเล่นเลย)
  22. Rodolfo

Rodolfo Member

EXP:
    53
    0
    6
    ผมอยู่หออ่ะงับ ยังเรียนอยู่ไม่มคอมเลยอ่ะครับ T.T

Share This Page