สอบถามเกี่ยวกับ FFX ครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Saimon, 4 มกราคม 2017.

1. Saimon

Saimon New Member

EXP:
    7
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ถ้าเราไม่เก็บ สุดยอดอาวุธ แล้วเราจะไปรอดจนจบไหมครับ แค่อัพเกรดอาวุธ 4 ช่องจะไปรอดไหม เพราะติดเนื้อเรื่องยิ่งกว่าเกมเพลซะอีก ขอบคุณครับ
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ถ้าเล่นแค่เนื้อเรื่อง ซื้ออาวุธ 4 ช่องมา customize ใช้เองก็จบได้ครับ

แต่ถ้าจะเล่นถึงระดับลุยบอสลับ อาวุธสุดยอดคือความจำเป็นครับ
    Saimon ถูกใจสิ่งนี้
  3. Saimon

EXP:
    7
    0
    1
    ขอบคุณมากครับ ผมเดี๋ยว พวกอาวุธบอสลับ ผมจะกลับมาเก็บที่หลัง จบx/x2 ก่อน
  4. pon2007

pon2007 Member

EXP:
    74
    1
    8
    แนะนำลุยเนื้อเรื่องให้จบก่อนครับ ไม่งั้นบอสใหญ่กากมาก ไม่ได้ลุ้นปราบเลย
    บอสลับก็เก่งคนละเรื่องเลย ต้องวางแผนการเล่นใหม่ตั้งแต่ต้นเกมเลย ตั้งแต่หมู่บ้านแรกอย่าลืม jecth sphere ควรย้อนมาเอาช่วงเนื้อเรื่องแรกๆ นะ ไม่งั้นมันเอาบอสลับมาขวางหน้าหมู่บ้าน อดเซฟเพอร์เฟ็คเลย ถ้าเล่นภาค inter นะ จุดพลาดมีหลายจุดนะระวังไว้
  5. Saimon

EXP:
    7
    0
    1
    กรรม ไม่ใช่ผมพลาดอะไรหลายอย่างเลยรึ ผมพึ่งถึงตอน yuna กำลังจะไปแต่งงาน วิ่งจับผีเสื้ออยู่ครับ
  6. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ในกระทู้ปักหมุด ผมทำบทสรุปของ FF X เอาไว้แล้วนะครับ ไม่อยากพลาดอะไรสำคัญก็แวะไปอ่านกันได้

อีกกระทู้ก็กระทู้ All-FAQs รวมคำถามสำคัญๆ ของทุกภาคเอาไว้ รู้ล่วงหน้าไว้ไม่เสียหายครับ
  7. Saimon

EXP:
    7
    0
    1
    ครับผม
  8. pon2007

pon2007 Member

EXP:
    74
    1
    8
    เล่นรอบแรกก็ขำๆ ไป ถ้าไม่ออกนอกลู่นอกทางมากนัก ภาคนี้ก็เดินทางสนุกครับ
    ผมเคยจะทำเซฟสมบูรณ์ติดเจ้า jecth sphere อันเดียวนี่แหละ ต้องย้อนกลับไปเอาตอนเราเล่นถึงเนื้อเรื่องบลิทบอล รึขี่ชีพาฟก็ไม่รู้นี่แหละ ไม่แน่ใจนะ ถ้าช่วงเนื้อเรื่องไหนให้เรากลับหมู่บ้านแรกได้ก็ย้อนไปดูนะ อยู่มุมขวาๆบนของหมู่บ้านอะ
    อย่าให้ถึงเนื้อเรื่องแตกหักกับผู้ใช้มนต์อสูร ไม่งั้นมันเอาบอสลับมาขวางเราเข้าไม่ได้ เพราะปราบไม่ไหวหลอก
    เก็บครบ 10 อันจะได้ท่าไม้ตายสุดท้ายอารอนอะ ไม่มีไรมาก
    Saimon ถูกใจสิ่งนี้
  9. Saimon

EXP:
    7
    0
    1
    ผมก็พลาดตรง level spheres อีกอัพกลับไปกลับมาเปลืองมาก ability ก็ไม่ค่อยมี กลัวจะไม่ไหวตอนหลังๆผมเลยมาตั้งทู้ถามนี่ละ
  10. mooter

mooter เซ็งจังเลย

EXP:
    13
    0
    1
    FF 10 กระโดดหลบสายฟ้า สมมุติโดดหลบ 10 รอบ แล้วเซฟเกม แล้วโดดใหม่ มันจะนับว่าโดดต่อเนื่องม่ะ
  11. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ไม่นับครับ ต้องกระโดดรวดเดียวในแมปให้ครบ 200 ครั้งเท่านั้นถึงจะได้ไอเทมสำหรับอัพเกรดอาวุธสุดยอด
  12. mooter

mooter เซ็งจังเลย

EXP:
    13
    0
    1
    ขอบคุณครับ ตอน PS2 โดดไม่ถึงซักที ตายตอน 20 - 30 รอบ ทุกทีเลยถอดใจก่อน เล่นรอบนี้จะเอาให้ได้

Share This Page