ฉลองบอร์ดใหม่ : RTC : REAL TIME CHAT TOPIC

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Azemag, 23 กรกฎาคม 2011.

1. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    ถูกใจที่ได้รับ:
    69
    คะแนน Trophy:
    113
    บร๊ะ!! แน็กเนี่ย! เอาด๋อยกับฟิกมาสกัดดาวรุ่งกันยังงี้เลย!
    ก็ด้ายยย เพื่อด๋อยเพื่อฟิก ให้อดข้าวอดน้ำก็ยอม ฮึ่ม!!
    สาธุ ขอให้มันมีของเถอะ เป็นของจีนตรูก็เอา!!
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163

จะเข้าสู่วงการไปอีก 1 คนแล้ว

และสุดยอดคาถา "Summon" ก็จะดูดเงินในกระเป๋าอีวานไปจนหมด
    วะฮะฮะฮ่าฮ่าฮ่า

*โดนอีวานเตะ*
  3. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    ฝากดูด้วยยย กรี๊ดดด; A ;/~
    แต่..แต่....ไม่เอาของจีนน้าาา ฮืออออ *ทำใจไม่ได้จริงๆ TAT*
  4. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    อย่าหาว่างั้นว่างี้เลย... รู้สึกว่าไม่ต่างจาก CCC กร๊ากกกกก แค่คนนอกเข้ามาตอบบ่อยขึ้น

เอาตามความรู้สึกนะ... ยังไงมันก็ไม่เหมือนกระโถนท้องพระโรงอ่ะ (แต่แบบนี้อาจจะดีกว่าก็ได้ มั้ง?)

ปล. และคนตอบก็หน้าเดิมๆ กร๊ากกกก
    /me โดนทุกคนรุมกระโดดถีบ ข้อหาปากไม่ดี 555
  5. swanton

EXP:
    1,424
    69
    113
    พอมีกระโถนเข้าจริงก็ร้างซะงั้น
    เพราะงั้นปล่อยไปแบบนี้แหละดีแล้ว แต่ท่านประธานเลยไม่ได้เป็นท่านประธานเลยนะขอรับ *แสยะใส่อากิ*

/*เตะ
  6. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48

นั่นสิ....
    เอ๊....เราก็เข้าบอร์ดมาตั้งกระทู้เตือนตั้งนานแล้วนะ ว่าให้ท่านประธานมาเปิด CCC เร็วๆซะ
    เห็นมั้ยล่า~ หึหึหึ
  7. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ดังเช่นความเกรียนนะพี่อีวาน... ของยังงี้มันอยู่ที่ใจ

เมื่อทุกอย่างล้วนอนิจจัง ก็ได้แต่ปล่อยให้มันเป็นไป :)
  8. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    แน็ก... พี่ว่าท่าทางมันจะล่มไปพร้อมกับบอร์ดเก่าแล้วหล่ะ กร๊ากกก

ยังไม่มีโปรเจ็คจะตั้งเลย วันดีคืนดีอาจจะกลับมาตั้งก็ได้ 5555
  9. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    แง่บ แต่ตั้งไว้ก็ดีน้า....จะได้อยู่คู่บอร์ดไปเรื่อยๆ เป็นปูชณียสถาณให้เด็กรุ่นใหม่ๆเข้ามากราบไหว้สักการะ ; w ;/

(วิธีการสักการะ: ให้จุดธูปหนึ่งดอก ซื้อดอกหน้าวัวมาสามดอก แล้วเดินเวียนซ้ายสองรอบ เวียนขวาทวนเข็มนาฬิกาสามรอบครึ่ง แล้วเอาทั้งธูปทั้งดอกปักฉึกหน้ากระทู้...ไม่ใช่ล่ะ!!)
  10. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163

ก็บอกไปแล้ว มีประธานที่ไหนก็เหมือนมี CCC อยู่ที่นั่น
  11. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    เดี๋ยวถ้าตั้งจะเอาขึ้นหน้าแรกเลย นะ ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  12. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    กร๊ากกกกกกกกก เอาจริงเรอะพี่อากิ!!??
    *นั่งขำ*
  13. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ถ้าทำจริงจะขึ้นเครดิตแน็กให้เลย กร๊ากกกกกกกกกกก
    tokichan ถูกใจสิ่งนี้
  14. tagate

tagate ตามล่าเธอสุดปลายฟ้า

EXP:
    78
    3
    18
    ฝนตกอีกแล้ว....

อยู่ว่างๆทั้งวันไม่ตก จำเพาะเจาะจงต้องตกเฉพาะเวลาตูเดินทางทุกทีเลย
  15. swanton

EXP:
    1,424
    69
    113
    ขอเป็นนักข่าวเก็บภาพพิธีกรรมได้ไหมครับ 5555
    จริงๆแล้วสารภาพ อยู่ CCC ผมไม่กล้าเข้าไปคุยด้วย แต่มากระทู้นี้รู้สึกพูดคุยมากขึ้น(เยอะ)
    ท่านประธานอย่าเสียใจเลยครับ CCC มันก็หายไปพร้อมๆ shout box ที่สิงสถิตย์ของผมในเวลาราชการเหมือนกัน

ตาเกตุ - ช่วงนี้ตกทั้งประเทศแหละครับ พายุนกกระเต็นเข้า ขอนแก่นตกตลอดทั้งวันทั้งคืน ฟ้าหม่นๆยังกะลอนดอน
  16. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163

อีวานเคยไปลอนดอนด้วยเหรอ? ถึงรู้ว่าฟ้าหม่นๆแบบลอนดอนเป็นยังไง

*เข้ามาแล้วก็เผ่นอย่างไว*
  17. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    เป็นธรรมดาหล่ะพี่อีวาน เพราะว่ามันเปิดมาแบบเฉพาะกลุ่ม แล้วมันก็ดูคลุมเครือไปหมด ยิ่งกว่า real time chat topic อีก

บางทีก็ต้องปล่อยให้มันอยู่แค่ในความทรงจำบ้าง ตอนนี้เลยยังไม่โปรเจคจะกลับมาตั้ง (แอบเสียดายนิดๆที่ไม่ได้เห็นเหมือนกันเวลาเปิดเข้ามาเอเอฟ แต่ก็คงไม่สามารถเห็นมันตลอดไปได้อยู่ดี)
  18. swanton

EXP:
    1,424
    69
    113
    ผมไม่เคยไปลอนดอน แต่ someone ของผมเคยไปลอนดอน เรื่องแค่นี้ทำไมผมจะไม่รู้ *แสยะ*
    (รอเจ้าตัวมาเคลียร์ข่าวเอง~~)

ถ้าอยากเห็นก็ตั้งมันไปเถอะท่านประธานอากิ CCC น่ะ
    คิดว่ายังไงสาวกของท่านก็พร้อมจะติดตามไปสักการะท่านอยู่แล้ว

ผมขอโทษที่ผมไม่ใช่สาวก
    ผมเป็นได้แค่ผู้เฝ้ามองท่านด้วยศรัทธา ห่างๆอย่างห่วงๆ ♥
    (จะใส่หัวใจไปทำไมฟระ)
  19. tagate

tagate ตามล่าเธอสุดปลายฟ้า

EXP:
    78
    3
    18
    เข้าใจแหละครับว่าพายุเข้า แต่แอบเซ็งจิตตรงที่มันเลือกตกได้ตรงเวลาทุกที 6โมงเช้า(ตอนผมกำลังจะออกไปทำงาน) เที่ยง(ตอนผมกำลังจะออกไปหาอะไรกิน) 5-6โมงเย็น(ตอนผมกำลังจะกลับบ้าน) แล้วตกมาที สีลมนี่ยังกะลานแสดงรถแน่ะ คือ มันไม่ขยับเลยเป็นชม.ก็เคยมีมาแล้ว

ปล. ชอบกรุงเทพที่สุดแค่ช่วงปีใหม่กะสงกรานต์ :)
    swanton ถูกใจสิ่งนี้
  20. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    เอาสิอีวานนี่ ฮาาาา เก็บแล้วเอามาเผื่อแผ่กันด้วย
    ว่าแต่...ใครจะทำเป็นคนแรกล่ะเนี่ย ก็ต้องท่านประธานสินะ? *แสยะ*

เชียงรายก็ตกนะ..... *นั่งมองออกนอกหน้าต่างอย่างละเหี่ยใจ*
    (ชาวนาจังหวัดน่าน....เหนื่อยแน่ปีนี้....)
    (*พูดภาษาโรงสี* )

ทางนี้บ่นให้ฟังบ่อย?? ฮาาาา

(มีรอบสองรอบที่ไปสิงอยู่แฟลตพี่สาวในลอนดอน...นี่ถ้าติด ucl จริงนะ ทางนี้ก็ยังไม่รู้เลยว่าจะดีใจหรือเสียใจดี...= =ll)

*นั่งมองท่านประธานเวิ่น..เอ้ย ไม่สิ 'ลึกซึ้ง'ยามดึก*
  21. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    ....ใคร?
    *มองอีวานนี่ด้วยสายตาแปลกๆ*
  22. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163

ชิส์
  23. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    แล้วคนนี้ชิส์อะร๊ายยยย!!?
  24. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    กระทู้ไวตอนดึกๆแหะ บางทีก็เหมือนเชาท์บ็อกดี ก๊ากกกกก
  25. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ก็แค่... ชิส์
    (= x = )

Share This Page