กระทู้ฉลองบอร์ดใหม่!!

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย tokichan, 22 กรกฎาคม 2011.

1. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    ถูกใจที่ได้รับ:
    5
    คะแนน Trophy:
    38
    เห็นทุกสิ่งไฮโซแบบนี้ ก็นึกถึงบอร์ดเก่าที่เครื่องมือน้อยๆ โหลดง่ายๆ สมัยเน็ตอืดๆเหมือนกันแฮะ

ถ้าเอาเน็ตสมัยโน้นมาโหลดบอร์ดใหม่นี่...........อืม...เลิกคิดดีกว่า...

อ๊ะ รายงานตัวฮะ ' '/
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    แต่รู้สึกเลยว่ามันเร็วกว่า IPB นะครับ เจลฟี่
  3. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    เข้ามารายงานตัวด้วยคน :)

ยังเปลี่ยนDisplaynameไม่ได้แบบนี้คงต้องเดากันไปก่อนสินะว่าใครเป็นใคร?

เอ๊ะ!! แล้วเราเป็นใครเนี่ย?
  4. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ยินดีต้อนรับกลับมาค่า ; w ;/

ขอบคุณสตาฟทุกๆท่านที่ทำให้ทุกคนได้กลับบ้านค่ะ ; w ;

บอร์ดใหม่สวย > w <
  5. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48

จะบอกว่า...ทางนี้ยังเน็ตสายโทรศัพท์ 48 kbps อยู่เลยฮะ เร็วปรู๊ดปร๊าดทีเดียว' w '/~
  6. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    -ขอโทษฮะ โพสท์ซ้ำ ><;;-
  7. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    จริงสิครับ 48k ก็เร็วเหรอเนี่ย

จริงๆ ถ้าจะมีอะไรโหลดช้า twitter facebook ข้างใต้กระทู้นั่นแหละครับ ตัวโหลดช้าเลย
  8. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    โหลดเร็วกว่าเดิม ดูง่ายกว่าเดิม ชอบที่ตัวหนังสือใหญ่กว่าเดิมด้วยครับ
    กดโพสท์ แทรกภาพ แก้ไข รวดเร็ว+ง่ายขึ้น แต่ shout box ตกลงไม่มีแล้วใช่ไหมครับพี่

ว่าจะปล่อย Avatar ว่างไว้เป็นปริศนาต่อไป ei ei
  9. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    เอ๊!!! ก็บอกว่าเจลเฟอร์!!

( จริงๆคือนึกไม่ออกว่าจะเขียนว่าอะไร... ของเดิมใส่ไว้ว่าอะไรหว่า.... แมวจรจัด? )

เปลี่ยนจากคุยใน Shout box ไปเป็นคุยในกรุ๊ปเพจแทนสิ =w=) -3
  10. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    เจลเจอ case อ่านชื่อผิดอีกแล้ว ฮา
    เพิ่งสังเกตว่าเวลามีคนตอบกระทู้ที่เราเคยตอบมันจะขึ้นเตือน เหมือน Notification ใน FB

คุยกันในเพจทำไม คุยกันในนี้แหละ แค่ถามหาการแชทแบบ real time เท่านั้นเอง :3

ปล. กระผมหาภาพ Avatar ตัวเองไม่เจอ... ไม่รูไ้ปเก็บไว้ไหน เหอะๆ
  11. mewwerebirth

mewwerebirth หลังจากที่ถูกกักขังมาตั้งนาน...

EXP:
    27
    4
    8
    มิววี่ยังไม่หายไปไหนนะคะ ^^

เด็กใหม่ เอ้ย มิววี่ขอรายงานตัวนะคะ วะฮะฮ่า

ป.ล.รูปประจำตัวน่ากลัวอ่า
  12. near

near Member

EXP:
    334
    4
    18
    เร็วขึ้นมากเลยครับ แถมสบายตาคล้่ายๆบอร์ดตัวเก่าก่อนหน้านู่นอีก :)
  13. thekit

thekit Vampire Spy

EXP:
    42
    1
    6
    ผมเด็กใหม่ ฝากตัวด้วยคร้ับ ว่าแต่มีวิธีเปลี่ยนชื่อที่แสดงไหมครับ อยากเปลี่ยน thekit เป็น The Kit
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
  14. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    สวัสดีครับน้อง thekit ยินดีต้อนรับครับ มุ ว่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ...

ต้องหา coder เขียน display name ให้น่ะครับ ถ้าหาได้ ได้มาใช้แล้วจะรีบประกาศให้ทราบกันเลยครับ
  15. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ไชโยโห่ฮิ้วววววว
    บอร์ดกลับมาแว้ววว
  16. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ล่มสลายครั้งที่เท่าไหร่แล้วเนี่ย ^^'
  17. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    พี่เจเขาแซวตรงที่เขียนไว้ใต้อวาตาร์... = =;

msn mirc..... เรียลกว่า shoutbox โข ไม่อืดด้วย =w=;

แต่หลายคนไม่ได้ใช้ชื่อตาม ID กันเยอะกว่าที่คิดแฮะ...
    /me มองแต่ละคนอย่างจำไม่ได้
  18. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    บอร์ดใหม่นี่สีสวยดีจัง ฟังก์ชันก็เยอะ เยี่ยมไปเลยครับ
  19. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    Pixiv คืออะไรน่ะครับเจล

quote นี่ผมทำให้มัน ตรงๆ จะอ่านง่ายกว่ามั้ยครับ
  20. Jelphyr

EXP:
    443
    5
    38
    เอาให้เข้าใจง่ายที่สุดก็ Deviant Art ของ ญี่ปุ่นน่ะฮะ เป็นคอมมิวนิตี้นักวาดนักแต่งฟิค
    แฟนอาร์ตที่แพร่กันไปทั่วๆส่วนใหญ่ก็มีต้นตอจากที่นี่หมด นักวาดต่างชาติหลายคนก็ใช้เป็นแกลเลอรี่เก็บงานอยู่ฮะ :3

เออะ ว่าไปเจลใส่ลิ้งค์ของตัวเองผิดนี่เอง... ไม่ได้ลิ้งค์ไปหน้าโปรไฟล์ตัวเอง =w=;;;;;
    *แก้*

ถ้าทำได้เจลก็ว่าเป็นตัวหนังสือตรงๆน่าจะดีกว่าเหมือนกัน ; w ;" ตัวเอียงอ่านยากเล็กน้อย

=================
    แอบค้นพบว่า Location ที่ใส่ไว้ในโปรไฟล์นี่คลิกแล้วจะเข้าเซิร์ชใน Google Map อัตโนมัติ....ทำให้รู้สึกว่าไม่ควรใส่คำอะไรแปลกๆขึ้นมาทันที...
  21. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    ตามเข้ามา แบบงงๆเหมือนลูกเล่นเยอะมากเลย:D
  22. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เพิ่งเห็นแฮะ...ว่า Display Name ยังไม่ได้แก้......เดี๋ยวต้องไปแก้ซะหน่อย

Edit : หาไม่เจอวึ้ย~:confused:
  23. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    สวัสดีค่ะ Contributor เก่ารายงานตัว เห็นว่าตอนนี้รายชื่อของสตาฟท์กลุ่ม Contri ยังไม่กลับมาเลย ต้องขอรบกวนตรงนี้หน่อยนะคะ

แล้วก็ เรื่องฟิค...คงไปกับบอร์ดรุ่นก่อนแล้วซินะ ช่างเถอะ ตอนแรกก็ไม่อยู่ในอารมณ์เขียนต่อเท่าไหร่ เจอแบบนี้เข้าไปคงจะพับโครงการ
    Dissidia All Final Fantasy ถาวร แต่ไม่แน่นะ อาจกลับมาเขียนซักวันก็ได้
  24. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ต้องขอโทษจริงๆ ครับ กระทู้เอากลับมาได้แค่นี้

contributor ยังไงเดี๋ยวมารายงานตัวกันอีกรอบนะครับ ตอนย้ายข้อมูลมา กลุ่มหายไปจริงๆ
  25. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    ไม่เป็นไรค่ะ แค่บอร์ดกลับมาก็ดีแล้ว ^^ แต่ขอถามหน่อยค่ะ เจ้าคำบรรยายใต้ชื่อแก้ตรงไหนหรือคะ
    พอดีหาไม่เจอจริงๆ (ตาลายกับบอร์ดใหม่ด้วย) ของเรามันเป็น Guest แล้วแลดูแปลกๆพิกล

Share This Page