[CCC 24] Episode 24: The never-ending story

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Aki, 2 เมษายน 2009.

1. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    ถูกใจที่ได้รับ:
    41
    คะแนน Trophy:
    48
    ดูทุกคนยุ่งๆ (งานหนัก) แม้จะว่าเป็นเวลาที่น่าจะพักผ่อนกันได้แล้วนะเนี่ย
    (เกม อย่างน้อยชีวิตก็ยังมีเรื่องดีดีว่ะ ฮ่าๆๆๆ)

ฝุ่นคุง... การไปค่ายก็เป็นชีวิตแบบหนึ่งของวัยรุ่นนะ (ไม่มีคนแก่ที่ไหนได้ไปค่ายอีกแล้ว กรั่กๆ)

แน๊ก... อย่าลืมถ่ายรูปมาให้พี่ดูด้วยล่ะ คริคริ

บ้าซัง... ผู้ชาย ขอให้ผู้หญิงไปพูดให้... เยี่ยมเลยอ่ะ -_-"

ไอ้ต้อม... แล้วใครชวนตรูไปลัลล้าฟระครับพี่น้อง
  2. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    ไม่เอาได้มั้ยล่ะพี่ แน็กกำลังเสียวๆอยู่ จะโดนเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ อ๊ากก
  3. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    มารอชมรูปแน็ก เฮๆ
  4. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    พี่ฮิโต้...ไม่ช่วยก็อย่าทำให้มันแย่ลงสิ(ฟระ)คะ- -;;!
    หมายเหตุ รูปไม่มีทางเอาลงบอร์ด หนักสุดคือเฟสบุ๊ค แต่เคสที่เป็นไปได้มากที่สุดคือมันจะไม่มีวันเกิดขึ้น- -+++
  5. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    มาโหวตรอดูรูปด้วยคน :)

ปล. spoiler ผมเสีย หรือว่า ระบบนี้เสียทั้งเวบ ครับ?
  6. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    น่าจะเสียทั้งระบบนะคะบ้าซัง? เห็นเป็นมานานแล้วด้วย...(ท่านวมส.คงงานยุ่ง ไม่มีเวลาแก้ให้><;;..)
    เอ้า ลองดูเพื่อความมั่นใจ

จ๊ะเอ๋

[action] ตบคะแนนลบให้บ้าซังไปไปต้อนรับวันใหม่~![/action]
  7. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    เสียทั้งระบบครับ รอท่าน webmaster แก้ให้ทีเดียวครับ หลายๆส่วนเจ๊งเหมือนกัน

ปล. โหวตดูรูปแน๊กอีก 1 เสียง (* *)/
  8. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    ...ทุกคนเป็นอะไรกันไปหมด = =;;
  9. uriel

uriel Member

EXP:
    87
    0
    6
    กระทู้นี้เขาเอาไว้คุยอะไรกันหรือคะนี่ พอดีว่าเป็นเด็กใหม่ค่า แหะๆ ไม่รู้เรื่องเลย :bad:
  10. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    เด็กใหม่จริงๆเหรอ คะ ฮิ ฮิ ฮิ
  11. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    อุ๊ยน้องใหม่มา... ทำยังไงเหลือ lv 7 ล่ะนั่น :hwinyarn:

เค้าตบลบมา เราก็ตบบวกกลับ เอ้า :penhappy:
  12. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    โอ๊ะ สมาชิกในตำนานโผล่! ผู้ใดเผลอกด key combination ในตำนานเข้าให้ล่ะเนี่ย XD!!
    (อั้บแอ้~ ผีหลอก~)

/me ลงไปกราบงามๆหนึ่งที สวัสดีคร้าบอาเจ้

กระทู้นี้?? เอาไว้ซื้อขายบวกลบและบ่นอย่างไร้ความประเทืองปัญญาค่ะ- -+
    (แนะนำให้ไปอ่านหน้าแรกที่พี่กิ๊ฟ copy and paste จาก CCC กระทู้ก่อนๆมาแปะไว้ จะทำให้รู้สึกมีความหมายขึ้นมาก..)

/me ลบให้บ้าซังอีกรอบก่อนไป ฮิ้วว

ป.ล. "CCC ค่อนข้างเงียบเพราะท่านประธานลัลล้า ฮ่าๆๆๆๆ" << ขอโหวตยืนยันอีกเสียง
    ท่านประธานอู้! เห็นกันอยู่หลัดๆบน fb แล้วจะเอาอะไรมาแก้ตัวคะ~ มาอัพกระทู้ได้แล้ว- -+!!
    ป.ล.2 หึหึ โหวตดูรูปรึพี่เกม? แง่ง ประเดี๋ยวตัดพี่ตัดน้องซะเลยนี่= =!!
  13. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    จะกลายเป็นป่าช้าอยู่ล่ะ CCC ฮ่าๆๆๆๆๆ

ป.ล.งานหลักคือลบให้บ้า เอา-ไป 1 จึก 5 5 5 5 5+

ป.ล.2ประธานต้องอัญเชิญเอาถึงจะมาเจิมกระทู้-0-
  14. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ประธานผิดเองสินะ... แต่สมาชิกในตำนานระดับ 8 ดาวปรากฏ
    ขอมาชาบูๆด้วยคน ฮาๆ

ประธานบ่ได้หายไปไหนดอก... วนเวียนเร่ร่อนอยู่แถวนี้หล่ะ (โดนแน๊กจับไต๋ได้แล้ว ไม่สามารถแก้ตัวได้ :mroll: )

อาทิตย์นี้กระทู้ค่อยดูกระเตื้องขึ้นมาหน่อย เลยปรากฏตัว อิอิ

ตามที่แน๊กว่า... เขียนให้ดูมีสาระไปแบบนั้นหล่ะ กร๊ากๆ

เสาร์นี้จะไปเล่น bb gun เชิญชวนพี่น้องทุกท่าน ไปด้วยกันนะ อยากยิงให้พรุน (หรือจะไปโดนยิงจนพรุนวะ?) ไปกันเยอะๆ ไม่ได้เฉพาะกลุ่ม แต่อยากเจอหลายๆคน ไม่ต้องเล่นก็ได้ ไปนั่งเชียร์ นั่งเม้าท์ เฮฮาปาร์ตี้

ยังไงก็ตาม... ขอโหวตว่าอยากดูรูปแน๊กด้วย :hsunglass:

ปล1. แล้วก็ลบให้บ้าซัง ไม่ได้บวกนานแล้ว ขอบวกหน่อยนะทุกคน อิอิ
    ปล2. เมื่อไอ้ต้อมอัญเชิญมาหมดหน้าที่แล้ว ก็ขอชะแว๊บบบบบ
  15. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    เป็น ประเภทมหาเทพสินะ ต้องอัญเชิญสมาชิก ระดับตำนานแล้วถึงจะลงมาในกระทู้ได้ เอฟเฟ็กคือดึงสมาชิกระดับตำนานออกมาได้หมด 5 5 5 5 5 5+

/me เกรียนรัวๆ
  16. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    เมื่อขอมาเราก็จัดไป- -++

[action]ตบบวกชาบูท่านประธานหนึ่งที บ้าซังเอาลบไปอีกหนึ่ง~[/action]
  17. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ถ้าผมพูดจาอะไรน่าเกลียดๆนี่จะเป็นทำนองว่า อัญเชิญสต๊าฟที่เดี๋ยวนี้ไม่เข้ามาแจมเลย มั้ยเอ่ย? :hngong:

วันนี้คนตบลบให้เยอะ :penlov: ตบ + หมดโควต้าครบละครับ

ปล. หิวเนื้อต่ายปิ้ง :penkanom:
  18. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    เนื้อต่ายปิ้ง คือ เนื้อกระต่ายปิ้งเหรอบ้าซัง?

/me สงสารกระต่ายอ่ะ ออกจะน่ารัก งี๊ดๆๆๆ

ปล. จัดบวก-ลบกันไป
  19. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    กระต่าย ตัวที่โผล่หน้ามาบอกว่าเป็นน้องใหม่อ่ะประธาณ :penwing:
  20. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    มา HBD บาสในนี้ละกันนะ(รอคนตั้งกระทู้อยู่ จะเข้าไปแจมด้วย ฮาๆ) ขอให้มีความสุขมากๆ ประสบความสำเร็จกับหลายๆเรื่องในชีวิตโดยเฉพาะการเรียนนะ สุขภาพร่างกายและจิตใจแข็งแรง เป็นช่วงเวลาที่ดีอีกปีนะ สุขสันต์วันเกิดจ้า

และอีกหนึ่งสิ่งคือ HBD CCC ด้วย ครบรอบ 8 ขวบแล้ว...
    ก้าวเข้าสู่ปีที่ 9 แล้วสินะ ถึงจะทุลักทุเลไปบ้าง (โดยเฉพาะช่วงหลังที่ประธานอู้ไม่ค่อยมาตอบ)

แต่ปีนี้เป็นปีที่ CCC มีหลายๆอย่างเปลี่ยนแปลงไป ทั้งสมาชิกหน้าใหม่ๆที่เข้ามารู้จักกัน (เพราะผมไปเรื้อนหน้าเชาท์และลากเข้ามานั่นเอง ฮาๆ)
    หรือทั้งที่ผมได้มีท ได้พบเพื่อนหลายๆคนจริงๆ จนตอนนี้สนิทกันมากเกินกว่าจะเรียกว่ามีทได้แล้วแหะ
    (ไหนๆก็ไหนๆ ขอยาวบ้างในบางโอกาสนะ ฮาๆ)
    เริ่มตั้งแต่ บาส (basseafood) กับไพอา (paia a. perditior) ซึ่งล้วนเป็นสมาชิกหน้าใหม่ในปีนี้ทั้งคู่ และเป็นน้องสาวและน้องชายคนแรกๆที่ได้รู้จักทั้งในบอร์ดและนอกบอร์ด... เจอกันครั้งแรกที่มธ.กับผมในสภาพไม่ได้นอน ฮ่าๆๆๆ เพื่อไปช่วยบาสทำรายงาน แต่พวกเราก็ดูเข้ากันได้ดี หลังจากเริ่มรู้จักกัน และแม้จะเป็นครั้งแรก แต่เราก็ได้เริ่มมีทน้อยๆกันที่ห้องบาสในวันนั้นนั่นเอง

และมีทเล็กๆอีกครั้งด้วยเรื่องรายงานของบาสที่ ทรู ไลฟว์ สยาม

ต่อมาก็เป็นไอ้ต้อม (Ryuto no Sora) ไอ้พี่จ้อย (นักเดินทางแห่งมิดการ์ด) และโอนิ (บาทหลวงโอนิคุโร่) ที่กลายเป็นน้องชาย น้องสาวและพี่ชายที่รักมาก แม้ว่าตอนเจอกันครั้งแรกจะตีมึนเข้าหากันบ้าง แต่เพราะความเรื้อนของผมอีกนั่นหล่ะที่ลากมันเรื้อนกันหมด
    ยังจำได้อยู่เลยว่าตอนเจอไอ้ต้อมครั้งแรก มันตีมึนมาก ไม่ยอมเล่นมุขกับตรูด้วย (คงคิดว่าไอ้บ้านี่อะไรสินะ ไม่เหมือนอากิแห่ง CCC ใช่มะล่ะ ฮาๆ) แม้ว่าจะรู้จักกันผ่าน CCC เมื่อนานมาแล้ว (ช่วงที่เคยเข้ามาก่อนหน้านี้) แต่การเจอกันมันก็ไม่เหมือนกับคุยในบอร์ดเท่าไหร่
    และไอ้พี่จ้อยที่เดินเคาะประตูเข้ามา...และไปนั่งรั่วอยู่กับไอ้ต้อมสองคน แรกๆมาเบลอใส่ตรูนะ ฮ่าๆ
    ที่ขาดไปไม่ได้คือโอนิ น้อง(สาว?)ที่ทำให้การเจอกันวันแรก เข็ดขยาดมาจนถึงวันนี้... และด้วยความเรื้อนของตรูอีกเช่นกัน ที่ทำให้แก๊งนี้รวมตัวกันแบบแปลกๆ

หลังจากนั้นก็กลายเป็นแก๊งเกรียนตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้...
    ได้เจอเพื่อนใหม่ๆหลายคน ทั้งฟรอม(From Evil) เกม (Azemag A.C. McDowell) นิว (Iseria Queen) รวมถึงได้เจอฮิโต้ (Hitoshi)ที่รู้จักกันมานานมากกกกกกก ตั้งแต่ผมตั้ง CCC ได้ไม่กี่ปี
    แฟฟ (_ƒ¯@¯ƒ_) เองก็ตามเข้ามากระทู้นี้เหมือนกัน แม้พวกเราจะยังไม่เคยเจอกันก็ตาม...
    (และผมหวังว่าจะได้เจอทุกคนในนี้นะ สักวันใดวันหนึ่ง... โดยเฉพาะสมชิกหน้าเก่าๆทั้งหลาย พี่ตอง บ้าซัง กิ๊ แน๊ก แจน และคนอื่นๆอีกมากมายที่ถึงแม้ช่วงนี้จะไม่ค่อยได้เข้ากับตาม (เดโทเจอกันบ้างเป็นบางโอกาสแล้ว ฮ่าๆ))

และการมีทสนุกๆอีกหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครั้ง

จนทำให้ผมเกือบลืมอะไรบางอย่างไป ลืม CCC แห่งนี้

ทุกอย่างกำลังไปได้ดี...
    พวกเราเจอกันบ่อยขึ้น และผมเข้าที่นี่น้อยลง

แต่ผมไม่ได้รักที่นี่น้อยลงเลย

ภาพยนตร์สักเรื่องเล่าว่า... หากคนขับแท็กซี่มาช้าน้อยลงกว่านี้เพียงเพราะ ชายที่ขึ้นแท๊กซี่มาก่อนหน้าตื่นสายจากปกติไปห้านาที และหากพนักงานรับฝากของไม่ทะเลาะกับแฟนเมื่อคืนจนทำให้เธอลืมห่อของ หญิงสาวคนหนึ่งคงได้รับของเร็วขึ้นกว่านี้ และเธอจะไม่ถูกรถชน ณ เวลานั้น ตรงนั้น

และหลายๆเรื่องเป็นเหมือนภาพยนตร์เรื่องนั้น รวมถึงกระทู้นี้ และเพื่อนที่นี่

หากเพียงเพราะผมกลับบ้านเร็วขึ้นห้านาที เพราะดันไม่ลืมของไว้ที่โรงเรียน หากเพียงเพราะพ่อไม่ติดงานจนมารับผมช้ากว่าที่ควร หากเพียงเพราะพี่ชายผมตื่นเร็วกว่าปกติ และหากเพียงเพราะผมกลับมาไม่ทันพี่ชายกำลังเข้าเว็บไซต์นี้ และกำลังจะกดปิด... ผมคงไม่ถามถึง และลองเข้ามาดู...
    และผมคงไม่ได้อยู่ใน AF
    และผมคงไม่รู้จักพี่ทัวร์ พี่ก้อง...
    และคงไม่มี CCC

หากเพียงวันหนึ่งกลางเดือนมีนาคม ปี 2010 ผมไม่แวะเข้ามา AF และนั่งอ่านหน้าเชาท์ แทนที่จะลุกไปดูการ์ตูน... ผมคงไม่ได้เจอหลายๆคนในนั้น และมันคงไม่มีมีท

หากเหตุการณ์ใดเหตุการณ์หนึ่งไม่เป็นไปตามห่วงโซ่นี้... พวกเราคงไม่รู้จักที่นี่ และไม่ได้เป็นเพื่อนกัน

โลกนี้อาจมีแบบแผนของมันอยู่แล้วตั้งแต่ต้น หรืออาจเป็นความไร้ระเบียบที่ทุกอย่างสอดคล้อง... แต่ผมก็รักสิ่งนั้น เพราะมันทำให้เราได้มาเจอกัน ไม่ว่าจะด้วยอะไรก็ตาม

ผมคิดว่านี่คือสิ่งที่ CCC เป็น
    อาจด้วยความบังเอิญหรือโชคชะตา แต่มันก็พาเรามาถึงจุดนี้แล้ว 10 ปีใน AF และ 8 ปีที่ผ่านมากับ CCC

และด้วยเหตุใดเหตุหนึ่ง ผมหวังว่ามันจะอยู่ต่อไปเพื่อให้ใครสักคนได้รู้จักกัน เป็นเพื่อนกัน... เหมือนปาฏิหารย์สำหรับผมเมื่อ 10 ปีที่แล้ว

ปล.อีก 6 rep จะขึ้นหลักพันแล้วนะคร้าบบบบบบบ น่าจะเป็นกระทู้ที่มี rep เยอะที่สุดนะเนี่ย อิอิ
  21. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    จำได้ว่าแต่ก่อน CCC เป็นเหมือนกระทู้สนทนาประสาสมาคม

ตอนนี้เป็นกระทู้ก่อกำเนิดแก๊งค์เกรียน XD
  22. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    นั่นใครน่ะ ชื่อไม่คุ้นเลยท่านประธาน ??
  23. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    อ่านที่พี่อากิพิมพ์แล้วซึ้งใจมากเลยค่ะ ; w ;
  24. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    นั่นดิ่ ฮิโต้... มันกลายเป็นแก๊งเกรียนตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้

บาส... เราซึ้งใจก็ดีแล้ว พี่นั่งเบลอๆเขียนเมื่อเช้า ที่จำวันเกิดเราได้ เพราะเราเกิดวันเดียวกับ CCC นี่หล่ะ

เห้ยยยย... ผิดเกม ซอรี่ๆ เดี๋ยวไปเปลี่ยนให้
    ก็ชื่อเอ็งดันมาคล้ายกับชื่อของสถิติทดสอบตัวนึง (Game-Howell) นี่หว่า

แล้วตรูก็ไม่ได้เปิดเช็คดู พิมพ์ตอนเช้าๆเบลอๆบ้างงงงงง
  25. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    [action]แวะมาตรวจแหล่งซ่องสุม[/action]

Share This Page