Trophy - ขอความเห็นสมาชิกด้วยครับ ^-^

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย jpenguin, 23 กรกฎาคม 2011.

1. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    ถูกใจที่ได้รับ:
    34
    คะแนน Trophy:
    98
    ; w ; ว้าาาาาาาาาาาา

- เป็นสมาชิกครบ X วัน
    - โพสต์ X ข้อความ
    - ได้รับ ถูกใจ X ครั้ง
    - มีคะแนน Trophy X คะแนน

ได้แค่ 4 แบบเองหรอคะ?? น่าจะปรับเพิ่มได้เนาะ??

= w =+ แบบนี้ต้องมีตั้งเป้าหมายไว้ที่ระดับ Maximum คือ 999 , 9999 แล้วล่ะ!!!
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    มี mod ตัวนึงนะครับ รู้สึกจะให้ trophy แบบ manual ได้ เดี๋ยวผมขอรื้อหาดูก่อน
    basseafood ถูกใจสิ่งนี้
  3. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    ถ้าปรับแบบแมนนวลได้ แล้วลองให้สมาชิกช่วยกันตั้ง Trophy คงสนุกสนานกันมากมายเลยล่ะค่ะ

ต่อไปทำระบบ PVP ในบอร์ดสำหรับสมาชิกต่อยกันด้วย???

ประเด็นคือ? ทำยังไง?
  4. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    คงไม่ได้ให้สมาชิกแจกกันเองนะครับ เหอๆ..
  5. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
    ไม่ใช่ค่า คือให้สมาชิกระดมความเห็นไงคะ ว่าทำยังไงถึงจะได้ Trophy มาประดับ ID มันต้องมีทั้งอันง่ายๆและยากๆ สลับไปใช่ไหมละคะ? เหมือนของ Ps3 ไงงิ ^ w ^

ปล.พี่เจคะ หนูตั้งกระทุ้เดียว ทำไมมันเบิ้ลมาสองกระทู้ก็ไม่รู้อ่าค่ะ ลบให้หนูกระทู้นึงได้ไหมคะ?
  6. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    ขอลองคิดดูบ้าง [​IMG]

โพสต์ (คะแนน)
    1 (1) - Rookie Rank
    30 (5) - Soldier Rank
    100 (10) - Agent Rank
    500 (20) - Master Rank
    1000 (50) - Legend Rank
    9999 (99) - Final Rank

ผมคิดว่าเรื่องโพสท์นี่ แบ่งเป็น "Rank" ให้ชัดไปเลย (คล้ายๆ KH)
    จะได้ไม่มึนสับสนกับไลท์น่ะครับ

Like
    1 (2) - สมาชิกใจดี
    25 (10) - นักเดินทางเริ่มต้น
    50 (15) - ผู้โอบกอดความฝัน
    100 (20) - ผู้ชนะชะตากรรม
    250 (30) - วีรบุรุษในตำนาน
    500 (50) - ตัวละครลับจุติ

==================================​

สุดท้ายผมคิดว่าปุ่มไลท์
    เป็นสิ่งที่ควรระมัดระวังให้มาก ดังเช่นคำพูดที่ว่า...

และก็ที่เคยพูดไว้เองนานแล้ว...

ตอนนี้ผมคิดว่า...
    คนที่กรำงานหนักๆ พอได้รับไลท์แล้วมันอดซึ้งใจไม่ได้นะครับ
    ถึงแม้จะรู้ทั้งรู้ ว่ามันเป็นแค่ตัวเลขที่ถูกรีเซตใหม่ทุกครั้งที่บอร์ดล่ม

แต่สำหรับผมแล้ว นั่นไม่ใช่ประเด็นสำคัญเลย
    เพราะมันมีสิ่งที่แฝงอยู่มากกว่าเป็นเพียงตัวเลข เพราะมันมีความหมายมากกว่านั้น

มันทำให้คนที่ทำงานหนักๆ ดูไม่อาภัพจนเกินไป
    มันแสดงว่าสิ่งที่เราทำมีความหมาย บางทีอาจจะมีคุณค่าบ้างนิดหน่อย
    มันแสดงให้เห็นว่าสิ่งที่เราเขียนมีคนชอบนะ -- ไม่สูญเปล่านะ

ความหมายเหล่านี้...เป็นสิ่งที่คอมพิวเตอร์รีเซตไม่ได้ครับ
    tokichan, mogca และ jpenguin ถูกใจสิ่งนี้
  7. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ทำเอารู้สึก guilty ที่เข้าไปเล่นกระทู้แจก like เลยครับ orz

จริงๆ น่าจะเขียน ไลค์ ไม่ใช่เหรอครับ หรือใช้คำแปลไทย ถูกใจ
  8. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    - ตัวละครลับ - 30 คะแนน - เป็นสมาชิกมาแล้ว 3 ปี <<<< "ตัวละครลับ" จะทำให้ผมคิดถึงคนที่สมัครแต่ไม่ได้เข้าบอร์ดนานแล้วมากกว่าน่ะครับ
    น่าจะใช้คำอะไรที่เกี่ยวกับว่า "เก่าแก่" (จะดีมั้ย...)
  9. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
    เข้ามาตอบโดยใช้คำของพี่เจล

"ปูชณียบุคคล"

ตอบพี่เจ หนูจะปั้มไลค์ ฮาาาาาาาาาาาาา
    tokichan ถูกใจสิ่งนี้
  10. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ถ้ามีถ้วยแบบบาสบอกนั่น....ฮาแตก!:D
  11. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    เปลี่ยนถ้วยเป็นอย่างอื่นที่เกี่ยวกับไฟนอลไหม เช่น....

like เป็นsphereต่างๆ post เป็นmateria

like เป็นระดับขั้นของอาวุธ postเป็นระดับขั้นของชุดป้องกัน

like - whitemagic post - dark magic

like - ระดับขั้นของมนต์อสูร post - ระดับขั้นของmonster

like - ระดับขั้นของ jewel weapon post - ระดับขั้นของ บอส

blah bleh ...
    jpenguin ถูกใจสิ่งนี้
  12. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    น่าสนใจครับโดยเฉพาะไอเดียอาวุธ
    มีดปอกผลไม้ - ดาบไม้ - ดาบเหล็ก - ดาบมิสริล - ดาบเวทย์มนต์ - ดาบฮายาบุสะ - ดาบโอริฮารูก้อน - ดาบนภา

... ไม่ใช่สิ ดาบท้ายๆ ต้องเป็น แร็กนาร็อก - อัลติม่าเวพอน

เวทย์มนต์นี่ยากนะครับว่าจะเอาไงดี มันมีหลายธาตุเหลือเกิน ถ้าเลือกมาซํกอันนึง
    Poison - Fire - Fira - Firada - Firega - Flare - Meteor - Ultima

เวทย์อสูรผมว่าจัดอันดับกลางๆ ยากนะครับ
    ก็อบลิน ต่ำสุดแน่นอน บาฮามุทสูงสุด แต่ตรงกลางๆ จะเรียงอะไรยังไงดี
  13. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    แล้วเงื่อนไข 2 ข้อขึ้นไปรวมกันได้รึเปล่าครับ อย่างเป็นสมาชิกมา 1 ปี แต่เพิ่งโพส 10 โพส ก็ได้ trophy "ผีบอร์ด" ไรงี้

ถ้าเงื่อนไขแบบ
    เป็นคนตั้งกระทู้หมายเลขสวย ๆ
    แล้วได้ trophy น่าจะดีนะครับ
  14. soulmaster

EXP:
    403
    11
    18
    มนต์อสูรเรียงจากระดับการใด้มา หรือการหายากก็ใด้มั้ง เทียบจากหลายๆภาคเอา
  15. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    เงื่อนไขตั้งได้แค่ว่า มีอย่างน้อยเท่าไหร่ แต่ไม่มีเงื่อนไข มีน้อยกว่าเท่านั้นๆ น่ะสิครับ

แต่ผสมรวมกันได้ครับ
    - สมัครไว้อย่างน้อย X วัน
    - โพสต์แล้ว X ครั้ง
    - ได้ like X ครั้ง
    - ได้คะแนน Trophy X คะแนน
  16. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    1. Trophy จะแปลดีมั้ยครับ ถ้วยรางวัล? หรือใช้ Trophy ตรงๆ ไม่ต้องแปลดี?

อันนี้ใข้ทับศัพท์ไปเลย คิดว่าหลายๆ คนก็คงเข้าใจได้ไม่ยากกับความหมายของคำคำนี้ครับ

ส่วนเรื่องอื่นนอกจากนี้รอสมาชิกท่านอื่นว่ากันอีกทีครับ
  17. soulmaster

EXP:
    403
    11
    18
    artifact โลด :D
  18. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    Materia?
  19. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ขาดดาบโรโตะครัฟฟฟฟฟ!!!!
  20. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เวทอสูร เสนอเป็นแบบ แรงค์ใน FF3 ก็ได้ครับ เรียงมาให้แล้ว
    Chocobo > Shiva > Ifrit > Ramuh > Titan > Odin > Leviathan > Bahamut
    หรือถ้าจะมีมากกว่านี้ ค่อยมาแก้แรงค์อีกที แต่ไม่น่ายาก เอาตัวที่ชัดเจนๆไปเลย

ส่วนอาวุธ จะเรียงลำดับจากพวก FFXII ก็ได้ ไลเซนส์ของอาวุธแต่ละประเภท จะเรียงกันตามลำดับเนื้อเรื่องอยู่แล้ว

Share This Page