แสกนล่าสุด Dissidia -Final Fantasy- ทีดัสกลับมาแล้ว!!! [PSP]

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 11 มิถุนายน 2008.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    สแกนล่าสุดของเกมสุดท้ายในโปรเจคท์ฉลองครบรอบ 20 ปี Final Fantasy หลังจากที่ข่าวก่อนหน้าได้เคยเปิดตัว นักรบแห่งแสง (FFI), ฟรีโอนีล (FFII), สคอลล์ (FFVIII), ซีดาน (FFIX) ไปแล้ว ล่าสุดนี้พระเอกที่ได้รับการคอนเฟิร์มว่าจะมาร่วมวงภาคีในเกมนี้ด้วยก็คือ "ทีดัส" จาก FFX นั่นเอง

ที่มา : Forever-Fantasy
  2. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    ห๊ะ !! =[]= มาคู่กันพ่อลูกเรอะ นึกว่ามากะคู่แค้นซีมัวร์ซะอีก
    ว่าแต่เกมนี้โปรเจคฉลองไฟนอลครบ 20 ปีใช่มั้ยครับ แล้วมันจะออกเมื่อไหร่เนี้ย

v
    v
    v
    เอ่อ ผมว่าคงไม่ได้เกี่ยวกับแค่คนแบบคนเดียวแน่ๆครับ ไอ้ที่ยิ่งตัวใหม่ยิ่งดูแต๋วเนี่ย น่าจะถามคนทำโพลิก้อนด้วยนะ :aiii:
  3. gimji

gimji New Member

EXP:
    18
    0
    0
    ป๋าเจ็คท์ดูดีขึ้นจมเลย...แต่ขณะเดียวกันก็เถื่อนขึ้นด้วย ตาแดงมาเชียว
    ว่าแต่ทีดัสไปศัลยกรรมหน้าตามารึเปล่าครับนั่น มันทั้งหวานขึ้นทั้งแต๋วขึ้นสุดๆเลย = ="
    ว่าแต่พวกพระเอกที่ออกมาเนี่ยผมว่ายิ่งตัวใหม่มันจะยิ่งทวีความเกย์ขึ้นเรื่อยๆนะครับเนี่ยดูสิ

-นักรบแห่งแสง(อันนี้ยังมาดแมน)
    -ซีดาน(หน้าชักจะหวาน)
    -ฟรีโอนีล(เอวเริ่มจะคอด)
    -พ่อหน้าบาก(อันนี้เริ่มออกอาการบิดๆแอ่นๆ)
    -ทีดัส....ผมว่ามันออกแนว เมโทรเซกชวล อย่างเห็นได้ชัดเลยนะครับเนี่ย =.="

แล้วแบบนี้พอมาถึงตาพี่คล้าวกับป้าเซฟี่นี่ไม่ต้องมีใส่กระโปรงกันเลยเร้อ =[]=*
  4. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    เย้!! น้องดำกลับมาแล้ว หน้าหวานขึ้นเป็นกอง
    สุดยอดจริงๆ :D
  5. Nameless

Nameless Member

EXP:
    242
    1
    18
    ป๋าเจ็คท์พลังKสุดฤทธิ์
  6. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ทีดัสใส่กางเกงที่ขาเท่ากัน!! lol
  7. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    รู้สึกเหมือนเห็นภาพร่างคาร์ฯ ของ KH ยังไงไม่รู้แฮะ เส้นมันไปแนวนั้นหมดแล้วเหรอ = ="

น้องทีดดูเด็กลง แหววขึ้น และกล้ามเยอะขึ้น (ทั้งๆ ที่ขนาดตัวอ้อนแอ้นอรชรกว่าเดิม....แปลกแฮะ =[]=""")

แล้วไอ้ปกตั้งๆ นั่นมันอะไรน่ะ =[]=""!!!??

ดีไซน์ให้ดูเฉี่ยวขึ้นอ่ะ????

P.S. เมโทรมันน้อยไปมั้ง คุมิว่า............
  8. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    ออกมาซะทีเฮอะ จะใด้แย่งเพื่อนมาเล่นซะที
  9. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    > [] < รัก Psp~

ปล...ทีดัสอัพเกรดเสื้อ.......
  10. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ทีดัส หน้าตามันดูดีขึ้น ที่สำคัญ....

มันขาวขึ้น

ไปทำอะไรมาฟะ = ='
  11. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    มากันทั้งพ่อลูกเลย........ กำลังภาวนาให้คลาวด์มาอยู่

ทีดัสในโฉมมาดใหม่ ขาวกว่าเดิม หน้าตาแจ่มกว่าเดิม

หน้าตาเจคท์ไม่เหมือนเป็นอธรรมเลยแฮะ
  12. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    ทะ ทีดัสเปลี๊ยนไป๋ O[]O!!!!

อ่อกซ์ เอาแบบเดิมคืนมาดีกว่ามั้ยTAT!!!
  13. gimji

gimji New Member

EXP:
    18
    0
    0
    อ๊ะ จริงด้วย มาคราวนี้(อดีต)พ่อดำตับเป็ดของเรามันใส่กางเกงขาเท่ากันด้วย

แต่ ผมขอพูดตรงๆนะว่า...นี่ถ้าใช้คนแสดงเนี่ยผมนึกว่าเขาเปลี่ยนตัวนักแสดงจริงๆนะนั่นสำหรับ ทีดัส
    เพราะหน้าตาแทบไม่เหลือเค้าโครงเดิมเลย(ไม่นับทรงผม)....=A="

สรุปแล้วตัวละครสื่อผู้สร้างรึเปล่าเนี่ย เหอะ เหอะ เหอะ ป๋าโนมุระ
  14. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    บักทีดหน้าแทบไม่เหลือเค้าเดิมเลยอ่ะ
    แต่ป๊ะป๋าเจ็คเท่โครตค่า วิ้ว
  15. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ทำไมเห็นแล้วรู้ส฿กว่า เรากริ๊ดป๋าเจ็คมากกว่าทีดัสอีก ป๋าเท่ห์คะ :aha:
  16. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ป๋าหน้าเท่ห์ขึ้นมากๆ ส่วนทีดัสหน้าเด็ก+หวาน+ขาวขึ้นอีก //ไปทำอะไรมาน่ะบักทีด ไม่ได้เล่นนําเลยตัวขาวขึ้นหรือไง

//พิมพ์สลับตัวอักษร=*="
  17. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    บักทีดดด ขาวขึ้นได้ไงเนี่ย=[]=!!!

ส่วนป๋าเจ็ด เท่จนกลบรัศมีลูกชายหมด^^
  18. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    บักทิด แกใช้โลชั่นยี่ห้ออะไรเนี่ย !!!!

แต่ผิดคาดแหะนึกว่าจะควงซีมัวร์มาซะอีก
  19. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    มาคราวนี้พาเดอะเตี่ยมาด้วยเหรอ
    อยากดูมูวี่ตัวอย่างของ 2 คนนี้จังเลยวุ้ย
  20. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    หน้ามันหวานขึ้นนะ - -
  21. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    กินกลูตาไทโอนมาครับ :E!!!

[action]เผ่น[/action]
  22. berserk

berserk New Member

EXP:
    85
    0
    0
    เอ่อวักก้ากะยูน่าไม่มากะเขาอ่ะ ถ้าคลาวมาวินเซนก็ต้องมาแจมอิกค่อยดูเน้อ แต่ทามไมทีดัสขาวขึ้นจมเลยอ่ะ
  23. Runa

Runa Member

EXP:
    53
    0
    6
    น่าเล่นดีอ่ะ
    ว่าแต่ว่ามันจะลง PSP รึเปล่าอ่ะ
  24. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    รู้สึกว่าซื้อ PSP มาคุ้มก็คราวนี้แหละ...
  25. jimkung

jimkung Member

EXP:
    261
    0
    16
    ทีดัสใส่กางเกงที่ขาเท่ากัน!! lol
    มันขาวขึ้น
    หน้ามันหวานขึ้นนะ
    ^
    ^
    ^
    สรุปว่าทีดัสหล่อขึ้นใช่เปล่าครับ 5555555555+
    จะตัดสินใจซื้อPSPก็เพราะเกมนี้แหละครับ

Share This Page