เสาร์นี้ใครจะไปงานบูมช่วยยกมือขึ้นหน่อยจ้า~

กระทู้จากหมวด 'Event, Meeting, Cosplay' โดย BoN, 15 พฤศจิกายน 2007.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    ;) เห็นหมวดนี้เงียบๆ เลยอยากจุดประเด็นขึ้นมาหน่อย ก่อนอื่นเลยก็อยากถามกันก่อนว่ามีใครจะไปงานบูมที่จัดในเซนทรัลเวิร์ล เสาร์นี้มั่งครับ อยากให้คนในบอร์ดไปกันเยอะๆ ครับ คนที่ไปคนเดียวจะได้ไม่เหงา
  2. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    = W = เข้ามาสอดแนม (ฮา...)

คุมิไปได้ แต่ตอนนี้ยังไม่มีแรงจูงใจเพราะไม่มีกลุ่มไป (ฮา...)

เพื่อนคุมิส่วนใหญ่ไปเปิดบูทคอมมิกปาร์ตี้วันอาทิตย์กันหมดน่ะค่ะ (ซึ่งดันติดเรียน ไปบ่ได๊ TWT,,)
  3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    คอมมิคปาร์วันอาทิตย์ผมก็ไปนะ...แต่ยังหาลิงค์รายละเอียดของตัวงานไม่ได้เลย ไม่งั้นก็เอาลงหน้า News แหล่ว T-T
  4. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    น่าจะไปนะ บูมเนี่ย พอเรียนแลปเสร็จตอนเที่ยงก็ว่างงงง > <~~
  5. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    อือ ผมก็อยากไปงานบูมอ่ะ ว่างไปได้แน่นอน แต่ว่า ไม่มีแรงจูงใจจะไปเลย =[]=!!! (คือแบบไม่มีเืพื่อนไปด้วยกันน่ะเอง เหอะๆ)
  6. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    มาช่วยทำให้หมวดนี้ไม่เงียบ และมีเก็บเลเวลเพิ่มอีกหน่อย :E

ยกมือว่าไปจ้า~ :)
  7. Peafowl

Peafowl Member

EXP:
    77
    0
    6
    ก็สนอยากเจอ คนทำ Topic อยู่แหละ แต่หลักๆกลัวไปแล้วไม่เจอใคร

หรือ เจอแล้วเขาไม่ว่าง เพราะ เขาก็มีกลุ่มของเขา จะไปเดินตามเป็นผีสิง ก็แอบอาย

: ) นอกจากมีนัดกันเป็นกลุ่มอยู่ก่อน ก็น่าสนครับ

( จริงๆผมสน EXP มากกว่าครับ ส่วนงาน ไว้งานหน้าฟ้าใส ก็อาจพบเจอ )

เหมือนการ Reset Server ใหม่เลยนะ ผู้เล่นเก่าๆ ต้องมาเดินเก็บเลเวลกันใหม่ : )
  8. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    ถ้าไม่ได้ไปงาน ict ก็คงได้ไปเดินเล่น แต่ผมก็ไม่ค่อยรู้จักใครในงาน ไม่กล้าขอถ่ายรูปด้วยขี้อาย :china:
  9. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ยกมือไปด้วยคน@w@/
    ทำสถิติเก็บเกี่ยวงานบูมไม่ให้พลาดซักปีอยู่...หลังจากปิ๋วงานVBKไปแล้วหนึ่งงานTwT

คอมเมนท์ส่วนตัวสุดๆ...ชอบไปงานบูมล่ะ ถึงจะไม่มีขายโดจิน แต่ไปแล้วรู้สึกสนุกทุกปีเลย(และรั่วกับเพื่อนสุดๆด้วย...)

ส่วนงานCP สงสัยจะอดOTL"
  10. mahado

mahado New Member

EXP:
    85
    0
    0
    จริงๆจนถึงตอนนี้ผมก็ยังถือว่าว่างพอที่จะไปได้อยู่น่ะนะครับ

แต่แรงจูงใจไม่มีเท่าไหร่เหมือนกันครับ ถ้าไม่ขี้เกียจออกจากบ้านก็อาจจะเดินไปโฉบๆแว๊บๆน่ะครับ

แต่ถ้าเจอคนรู้จักก็คงอยู่ยาว 5555
  11. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    คิดว่าจะแวะไปคร๊าบ >___<~~~

(แอบเนียน1exp.. 555+)
  12. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    ต้องรอถามเพื่อนครับถ้ามันไปผมก็ไป (แต่ตอนเย็นต้องทำงานต่อ) ^^;
  13. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    มีมีทกับเพื่อนเก่าพอดี คิดว่าคงแวะไปแหล่ะ

ไม่ได้พกกล้องไปถ่ายสาวๆตามงานคอสนานแล้วเนี่ย ชักคันไม้คันมือ หุหุ
  14. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ^
    ค้นพบว่าที่คุณหมอกับวัตถุต้องสงสัยในมือ!!! :E
  15. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    ส่งจิตไปครับT-T ส่วนตัวจริงคงเดินซื้อของฝากอยู่อากิฮาบาระ...

<!-- m -->http://img.photobucket.com/albums/v331/ ... boom92.jpg<!-- m -->
    *แอบโยนรูปรวมบอร์ดเมื่อสองปีก่อน:p ใครไปปีนี้ไว้ถ่ายมาโพสกันมั่งนะครับ~~
  16. ptsuke

ptsuke New Member

EXP:
    14
    0
    0
    เข้ามาเนียนด้วยเหตุผลเดียวกัน :D

ไปเช่นกันคร๊าบบบบ
    พยายามจะไม่พลาดงานนี้ ต้องไปทุกปีจริงๆสินะ 555
  17. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    มองหาคนในรูปด้านซ้าย เดี๋ยวมันจะไปโผล่หัว เสร็จแล้วมันจะเดินไปมาบุญครองเพื่อหยอดเหรียญลงตู้ wangan midnight ต่อ
  18. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ก็น่าไปอยู่....งานเริ่มกี่โมงอ่ะครับ?ห้างเปิด10โมง?

บ่ายสองกลับมาศูนย์วัฒนธรรมดูโมเดิร์นด๊อกกับเพื่อน-*-
  19. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    คาดว่าน่าจะไปได้ แต่อยู่เย็นมากคงไม่ได้ (บ้านไกล รถติด หลายๆ)
  20. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    โอ ไม่ได้ไปมาหลายปีแล้วนะเนี่ย คิดว่าคงไปนะคะ เพราะยังไงพรุ่งนี้ก็ต้องไปสยามอยู่แล้วว แวะไปดูซะหน่อย เดี๋ยวนี้มีอะไรบ้างเนี่ย (แอบเนียนกับอีก1exp 555+ แหม่ ก็อยากมีการมีงานทำแล้วหนิ)
  21. nitroj

nitroj Member

EXP:
    46
    0
    6
    งานจัดตรงกับ TAM - -' ย้ายไปจัดเมืองทองอีก
    อยากไปบูมแต่ไปไม่ได้...
  22. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    บังเอิญจริงๆแฮะ เสาร์นี้กะจะไปแวะคิโนะคุนิยะซักแป๊ปพอดี :p
  23. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    เย็นๆจะไปจ้า เรามีเรียนช่วงบ่ายน่ะ
  24. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ไปแอ่วราวๆบ่าย3กว่าๆ
  25. Kadaj

Kadaj New Member

EXP:
    28
    0
    0
    อยากไปค่ะ...ถ้ามีโอกาศ ใครไปที่งานกลับมาเล่าให้ฟังด้วยนะ...

Share This Page