SQEN ประกาศรีเมค FFVII แล้วนะครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย ffpokemon, 17 มิถุนายน 2015.

1. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    ถูกใจที่ได้รับ:
    79
    คะแนน Trophy:
    113

หลังจากที่เกรียนใส่แฟนเกมด้วยการพอร์ต FFVII เวอร์ชันดั้งเดิม ให้เป็นโพลิกอนเหลี่ยม ๆ เดินใน PS4 มาแล้ว
    ไม่รู้ว่าทนคำด่าไม่ไหว หรือสามารถทำไฟนอลที่เหนือกว่า FFVII ได้แล้ว (ก่อนหน้านี้เคยบอกว่าถ้ายังทำภาคที่เหนือกว่าภาคเจ็ดไม่ได้ จะยังไม่รีเมคภาคนี้)

ข่าวใหญ่ขนาดนี้ นักข่าวไฟนอลคงกำลังตั้งหน้าตั้งตาเขียนบทวิเคราะห์กันเป็นการใหญ่ ไม่นานหลังจากนี้เราคงได้อ่านอะไรน่าสนใจแน่นอนครับ
    topfinal ถูกใจสิ่งนี้
  2. topfinal

topfinal Member

EXP:
    254
    4
    18
    เป็นข่าวที่ผมดีใจมากที่สุดเลย เพราะเป็นภาคที่ผมอยากให้ remake มากที่สุด รอคอยมานานร่วม 10 ปี เลยทีเดียว
  3. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    log in มาลงชื่อรอสอย FF7+PS4 หน่อย 555+ นานชาติจะเข้ามาที :p
    Last edited: 27 มิถุนายน 2015
  4. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    สอยบันเดิ้ล Type-0 มาแล้ว....เสียจุย

Share This Page