อยากหาร้านระดับชาวบ้าน ๆ แต่อร่อยสุด ๆ ย่านสยามนี่พอจะมีมั้ยคับ

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย Agleam, 21 กันยายน 2008.

1. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    ถูกใจที่ได้รับ:
    11
    คะแนน Trophy:
    18
    ช่วงนี้ตระเวณกินตามห้างกับแฟนบ่อย ๆ จนชักจะเบื่อแล้ว แถมกินมื้อละ300-400บ่อย ๆ เดี๋ยวจะกินแกลบกันพอดี แฟนเค้าก็อยากประหยัดด้วย :confused:;
    เลยอยากเปลี่ยนบรรยากาศไปกินร้านแบบชาวบ้าน ๆ ดูมั่งอะคับ
    ชาวบ้าน ๆ ในที่นี้หมายถึง "ราคาไม่เกิน60บาท ต่อ1อิ่ม แต่หากินไม่ง่ายและอร่อยสุด ๆ" มันจะมีมั่งมั้ยอะครับร้านแบบนี้ (ชักรู้สึกว่าเงื่อนไขมันเป็นไปไม่ได้เอาซะเล้ยยย ถูกแต่อร่อยพระเจ้าเนี่ย) หรือถ้ามีอยู่ย่านอื่น ๆ ก็แนะนำได้นะครับ

รบกวนผู้เชี่ยวชาญแนะนำหน่อยคับ :D ขอบคุณค้าบบบ
  2. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ร้านต้นหอมละมั้งคะ

อร่อยสุดแล้วละมั้งแถวนั้น

ไม่งั้นก็ร้านป้าแดงค่ะ ^^,, คอหมูย่างอร่อย (ฮา)

จริงๆ ส่วนตัวแล้วร้านอาหารแถวสามย่านมันก็ไม่ได้อร่อยเหาะอะไรมากมาย เรียกว่าสมราคาก็ได้มั้ง สำหรับบรรยากาศร้านโดยรวมกับรสชาติอาหารถือว่าใช้ได้

มื้อละสามสี่ร้อยนี่แพงเนอะ ช่วงคุมิเข้าจุฬาฯ ใหม่ๆ ก็ตระเวนกินตามห้างฯ เยอะเหมือนกัน เป็นพวกไม่เคยเข้าภัตตาคารค่ะ ก็ตามเพื่อนๆ ไป โอโตย่าเอย กัลปฯ เอย โกเบเอย ไปมาหมดแล้ว แต่มื้อเฉลี่ยอยู่ที่ประมาณสองร้อยกว่าบาท

รู้ซึ้งแล้วว่าจ่ายตังค์ไปไม่สมกับความอร่อยอาหารเลย รสชาติงั้นๆ แถมเหมือนๆกันหมด = ="

เจ้าของร้านอาหารฟังพูดเข้าคงเสียใจน่าดู (ฮา)
  3. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ทันตจุฬา ... = =a ถูกอ่ะใช่แต่อร่อยไม่รู้
    แล้วก็ตรอกนรกหลังอุ๊ ถูกก็ใช่อีก แต่อร่อยมมั๊ยเนี่ย...

ไม่เกิน60 ชามเดียวก็น่าจะมีหลายร้านนะคะ แต่ถ้าไม่เกิน60ต่อหนึ่งมื้อนี่...ไม่ทราบอ่ะ
  4. primavista

primavista Member

EXP:
    102
    0
    16
    อุ๊เป็นผงไปแล้วไม่ใช่หรอครับ ย้ายไปพญาไทแล้ว :555: :555:
  5. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ตระเวณตามโรงอาหารของจุฬา มีร้านอร่อยหลายร้านนะครับ
  6. Nameless

Nameless Member

EXP:
    242
    1
    18
    แนะให้ไปกินที่สกาล่าฮะ

ไม่ได้ให้กินร้านในสกาล่านะ (อันนั้นมันภัตตาคารนิ)

ให้กินที่ร้านระหว่างซอกสกาล่ากับ UFM ฮะ จะเป็นร้านข้าวราด ก๋วยเตี๋ยว ฯลฯ

ราคาก็ 30 40 นะ

ลองกินที่ร้านก๋วยเตี๋ยวดู รับรองว่า สนุก
  7. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    โรงอาหารรัฐศาสตร์ (ของจุฬา) ครับ
    จานละ 25 แต่อร่อยมาก ชนะหลายร้านในสยามได้สบายครับ

ถ้าไปกินที่สามย่านก็อร่อยใช้ได้ครับ แต่แพงไปหน่อย
  8. orpheus

orpheus New Member

EXP:
    50
    0
    0
    ถ้าแถวสยามคงต้องรบกวนให้เดินไกลนิดนึงไปหากินในจุฬาแหละครับจะได้ของคุณภาพดีและราคาประหยัดที่สุด ส่วนในสยามจริงๆอาจต้องลองเดินตามซอกหลืบแหละครับน่าจะมีอยู่บ้าง

นึกถึงสมัยโรงอาหารจุฬา 30 บาท=ข้าว+กับ3 อย่าง+ขนม1ถ้วย+น้ำ1แก้วใหญ่จริงๆด้วยสิ
  9. primavista

primavista Member

EXP:
    102
    0
    16
    ถ้าสิ้นคิดจริงๆก็ 7-11 เลยครับ มีให้เลือกหลายแบบเลยครับ :555:
  10. haleluya

haleluya New Member

EXP:
    80
    0
    0
    นึกถึงข้าวผัดไก่นิวเออลีนขึ้นมาทันทีเลยครับ (ถึงจะสิ้นคิดแต่ผมว่าอร่อยใช้ได้เลยนะ)
  11. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    ข้าวแกงร้าน..(จำเบอร์ร้านไม่ได้) ที่อยู่ตรงกลาง ใต้ศูนย์หนังสือจุฬาค่ะ อร่อยยยยยย แถมให้เยอะอีกด้วยยย

กับข้าว 2 อย่าง 18 บาท
    กับข้าว 3 อย่าง 23 บาทค่ะ (แต่ถ้ากับข้าวอย่างที่ 3 คือไข่ดาว/ไข่ต้ม/ไข่เจียวละก็ จะกลายเป็น 24 บาทค่ะ )

ย้ำนะคะ ว่าต้องเป็นข้าวแกงร้าน "ตรงกลาง" เท่านั้นค่ะ ร้านด้านขวาไม่อร่อยเด้อออ
    (เขียนอธิบายแบบนี้ งงมั้ยคะ Orz''')

ของหวานที่นี่ก็อร่อยค่ะ แถมถูกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก อีกตะหาก น้ำแข็งใสเครื่อง 1 อย่าง = 6 บาท เพิ่มจำนวนเครื่องละบาทค่ะ ให้เยอะะะ ราดน้ำหวานกับนมข้นชุ่มฉ่ำมากๆๆๆ ส่วนขนมไทยประจำวัน (เช่นข้าวเหนียวถั่วดำ หรือเต้าส่วน etc. ) ก็ราคาถ้วยละ 6 บาทเท่านั้นค่ะ ^^

ปล. ก๋วยเตี๋ยวร้านที่อยู่ติดกับ้ร้านข้าวแกงที่แนะนำ ก็ใช้ได้นะคะ แต่ไม่ค่อยได้กินเท่าไหร่ เลยไม่รู้รายละเอียดมากอ่ะค่า ^^;;;

Share This Page