มันหมุนไปทางไหนกันนะ??

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย PoRi, 22 พฤศจิกายน 2007.

1. Linevia

Linevia Member

EXP:
    128
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    เห็นเป็นหมุนขวาค่ะ ทีแรก

แต่ว่ามองนานๆ เห็นมันหันซ้ายที ขวาที ... ไม่หมุนละอ่ะ

=[]=!
  2. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    พี่น้องครับ ทำไมผมดูให้ตายยังไงมันก็หมุนไปทางซ้ายหว่า
    คนส่วนใหญ่เค้าเห็นว่าหมุนขวาใช่ป่ะครับ งั้นผมก็คนส่วนน้อยสิ

ดูจนตาลายสุดท้ายหัวหมุน
  3. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    นั่งมองตาแทบทะลุเบ้า ขวาครับ...
  4. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    หลังจากดูตำแหน่งการหมุนของขาและก้น ผมดูยังไงก็หมุนขวา ในลักษณะที่ยกขาขวาชี้ไปทางด้านหน้า(ดูข้อเท้าของขาข้างที่ชี้ให้ดู จะเห็นว่าส้นมันอยู่ข้างล่าง แปลว่าต้องชี้ไปด้านหน้า ไม่ใช่ด้านหลัง)
  5. Izabelle

Izabelle New Member

EXP:
    47
    0
    0
    อันนี้เล่นแล้ว จนเอามาติดเป็น background เครื่องที่ทำงาน....
    ตอนนี้สามารถมองจน ครึ่งนึงหมุนข้าง อีกครึ่งรอบหมุนอีกข้างได้แล้ว - -V
  6. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    สรุปว่าผมไม่ได้บ้าไปคนเดียวใช่มั้ยครับที่มองแล้วมันหมุนไปทางขวา....

เพราะมองยังไงมันก็ไปทางขวา ลองวิธีที่คนอื่นบอกก็แล้ว มันไม่ยอมไปทางซ้ายซักที
  7. ShinZa

ShinZa New Member

EXP:
    9
    0
    0
    ตอนแรกก็หมุนขวา แล้วทำไมออกเป็นซ้ายหนอ -*-
  8. dorot

dorot Member

EXP:
    42
    0
    6
    ภาพนี้ทำให้ผมเถียงกับเพื่อนตั้งนานแน่ะ

แต่ก็พอจะเดาออกนะครับว่ามันแล้วแต่คนว่าจะมองหมุนไปทางไหน
    ผมมองหมุนไปทางขวาครับ ขวาตลอดเลยไม่มีเปลี่ยน

เพื่อนผมบางคนมองเป็นซ้ายทีขวาที พวกนี้สงสัยจัดเป็นพวกโลเล หุๆ
  9. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
  10. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    เห็นเป็นทางซ้ายแหะ...
  11. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ซ้ายหรือขวานี่หมายถึง ทิศของแม่เจ้าประคุณในรูปใช่มะคับ

คือว่า.....
    ตอนแรกมันหมุนไปทางซ้ายแล้วซักพักมันก็เปลี่ยนทิศหมุนไปทางขวา
    แล้วก๋กลับมาซ้ายสลับกันไปมาแบบนี้อ่ะคับ (ตามที่เราเห็น)

มันหมายความว่ายังไง หรือว่าเราใช้สมองทั้งสองซีกเลย = =
  12. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ดูยังไงๆ มันก็หมุนไปทางขวานี่นะ (แปลก เป็นที่เราคนเดียวรึที่ขนาดจ้องไปนานๆแล้วก็ยังเห็นเป็นหมุนไปทางขวาอยู่)
    แต่ถ้าจ้องนานๆๆ กว่านี้ อาจจะหมุนไปทางซ้าย ก็เป็นได้
  13. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    ครั้งแรกเลยเห็นหมุนขวา แต่พอมองไปนานๆจะมองให้หมุนซ้ายหรือขวาก็ได้ สลับไปได้เรื่อยๆอ่ะ...

Share This Page