ครบรอบหนึ่งเดือน แปะรูปใหม่ !!

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย Poil, 18 มิถุนายน 2009.

1. Poil

Poil New Member

EXP:
    10
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อัพรูปใหม่ครับ อิอิ
    ครบรอบหนึ่งเดือน
    snow เหมือนเดิม! :E
    รูปนี้หล่อกว่าเดิมนิดนึง เดี๋ยวจะวาดตัวอื่นบ้างละ เห่อภาคยังไม่ออก :555:

---------------------------------------------------------------------------------------
    สวัสดีครับ :D

ผมสมาชิกใหม่

ก็ไม่ใหม่สักเท่าไหร่ แต่เอาเป็นว่าเพิ่งได้เข้ามาใช้งานส่วนของ gallery ได้นะฮะ :555:

รูปแรกก็เอาอะไรใหม่ๆไปก่อนละกัน (เกมยังไม่ออกเลย) :E
    ค่อนข้างจะหยาบๆนะครับ เพราะใช้ดินสอ ไม่ได้วาดในคอม เลยดูสกปรกไปบ้าง
    เดี๋ยวนี้ส่วนมากวาดแต่แ่ค่นี้ ไม่มีเวลาลงสี... เหอๆ :waaa:

ขอข้อติชมบ้างนะครับ
    และก็ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ จุ๊บๆๆ 555+ :)

EDIT เพิ่ม
    ตอนนี้ลองลงสีดูแล้วนะครับ

ปกติไม่เคยลงสีแนวๆนี้เลย ลองผิดลองถูกไปสนุกดีเหมือนกัน :555:
    +แก้ไขสัดส่วน และอะไรหลายๆอย่างด้วยครับ

2. quazarolt

quazarolt New Member

EXP:
    69
    0
    0
    Re: สมาชิกใหม่ขอวาดเสียหน่อย

วาดสวยดีนะคะ^^
  3. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0

สเก็ตได้สวยสมส่วนพอสมควรครับ มีเพี้ยนๆบางจุด ตัดเส้นให้เรียบร้อยก็สวยเลย
    ถ้ามีเวลาก็วาดลงสีมามั่งนะครับ จะรอชม^^
  4. kira

kira KirA.K

EXP:
    190
    0
    16

ยินดีต้อนรับครับ -w-
    ลายเส้นสเก็ตมันดี (รอดูรูปสีมั่ง)

(ว่าแต่หมอนี่มันผอมได้ขนาดนี้เลยเหรอ -..- )
  5. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    Re: สมาชิกใหม่ขอวาดเสียหน่อย (ลงสีแล้ว !!!)

อยากรู้ว่าใช้วิธีตัดเส้นแบบยังไงเหรอครับนั่น :confused:?

สเกตลายเส้นเท่ดี ภาพลงสีออกมาก็ดูเท่
    มันดูเท่ทั้งคู่ แต่ไปคนละแบบอ่ะ บอกไม่ถูก 55
  6. Poil

EXP:
    10
    0
    0
    Re: สมาชิกใหม่ขอวาดเสียหน่อย (ลงสีแล้ว !!!)

ตัดเส้นแบบนี้ใช้ pen ครับ ใน photoshop :spin:
  7. leafticket

leafticket New Member

EXP:
    121
    0
    0

/me ยกมือเห็นด้วยว่ามันไปคนละแบบ
    แต่ก็สวยทั้งคู่เน้อ

ขอตินิดนึงค่า อยากให้ลองเพิ่มน้ำหนักของรอยยับเสื้อผ้าให้ดูมีมิติมากกว่านี้น่ะค่ะ
    ตอนนี้ภาพมันยังดูแบนๆอยู่ แล้วก็เหมือนหน้ามันเบี้ยวๆไปนิดนึง (เราเองก็ไม่ถนัดมุมนี้ เลยอาจจะติผิดก็ได้นะ = ='')
    คางยื่นไปรึเปล่า ไม่แน่ใจ ไม่ก็แก้มมันตอบไปน่ะค่ะ ลองดูเน้อ ^_^
  8. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0

สวยดีแฮะ อย่าเห็นตอนลงสีอ่ะครับ
  9. Poil

EXP:
    10
    0
    0

:confused:; งงครับท่าน
  10. kira

kira KirA.K

EXP:
    190
    0
    16
    โอ้ งานอัพขึ้นนะผมว่า พวกน้ำหนักเส้น เสื้อผ้า ทำได้สวยขึ้น
    ที่เห็นชัดๆ คือกล้ามเนื้อวาดสวยขึ้นมาก ^^
    (หน้าตาหล่อขึ้นด้วย 555)

ตินิดนึง ตรงเสื้อผมว่ารอยยับการลงสีกำลังสวยเลย
    แต่กางเกงอ่ะ การลงน้ำหนักแบบนั้นมันทำให้ขามันแบนมั้ง มองรวมๆ เหมือนขามันยุบเข้าไป ไม่พองออกมา
    อาจเป็นเพราะ นน.ที่ไล่ตัดน้ำตาลเข้มกะอ่อนมันตัดกันขาดเกินไปหลายจุดมั้ง เลยดูแล้วแปลกๆ ^^"

แล้วก็ผ้าสีฟ้าตรงเอวถ้าตัดเส้นให้บางลงมันจะดูพริ้วขึ้นนะผมว่า @_@

[action]งมปั่น CG ของตัวเองต่อไป -w-"[/action]
  11. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    555+ อย่าสนใจครับ คือว่าผมพิมพ์ผิดนะครับ แต่ว่าสวยนะครับ พอเห็นรูปข้างบนเนี่ย :) :)

Share This Page