กาแฟเย็น

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย athiwat, 16 เมษายน 2010.

1. athiwat

athiwat Member

EXP:
    248
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ช่วงนี้อากาศร้อนมาก ทำให้หิวกระหายกาแฟเย็นมากเป็นพิเศษ (เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย)
    ก็เลยอยากรู้ว่าคนในบอร์ดนี้ปกติกินกาแฟที่ไหนกันครับ เผื่อจะไปลองหามากินมั่งครับผม หรือมีร้านไหนเมนูไหนแนะนำมั๊ยครับ :)

สำหรับผมตอนนี้ ติดกาแฟเย็นดังกิ้นโดนัทมากมาย (ทั้งๆที่เมื่อก่อนคิดว่ารสชาติมันแย่) แต่ตอนนี้ชอบเพราะมันแปลกๆดีครับ
    ก่อนหน้านี้ก็กิน มาทั้งเนสกาแฟกระป๋องเขียว กาแฟเซเว่น กาแฟ KFC ถ้าได้เดินห้างแล้วอยากนั่งนานๆ ก็กิน Starbuck บ้างครับ
  2. thetaforce

thetaforce New Member

EXP:
    470
    0
    0
    Starbucks เกือบทุกวันครับ เพราะแทบจะเป็นห้องประชุมไปแล้ว = ='
  3. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    Amazon
  4. Livic

Livic ผู้กล้า

EXP:
    120
    1
    18
    กาแฟ "อินทนิล" ครับ หากินได้ตามปั้มบางจาก หอมดี
    "ดิโอโร่" ก็หอมเหมือนกันแต่ราคาแพงกว่า
    สุดท้าย Blck Cayon ครับ หากินง่าย อร่อยดี
  5. athiwat

athiwat Member

EXP:
    248
    0
    16
    ^ เห็นแล้วนึกได้จริงๆ Black canyon ก็ดีเนอะครับ แต่แปลกที่ไม่ใช่อันดับแรกๆที่นึกถึงแฮะครับ ทั้งๆที่ใกล้ๆมหาลัยก็มี สงสัยไม่ค่อยโฆษณาล่ะมั้ง -w-
    ดิโอโร่ ก็เหมือนจะเคยเห็น แต่ อินทนิลไม่เึคยเห็นแฮะครับ
  6. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ชอบสตาร์บัคส์ ครับ

แต่นั่งทำงานทีไร ไหงไป ทรู คาเฟ่ ทุกทีสิน่ะ :h...:
  7. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    รถเข็นอาแปะที่เดินผ่านๆแถวนั้นล่ะ
  8. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113

กาแฟรถเข็นสุดยอดครับ

Share This Page