นี่ชีวิตคุณกำลังจะเดินไปไหน?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย ben, 6 มกราคม 2008.

1. ben

ben New Member

EXP:
    69
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เป้าหมายแอบคล้าย ๆ กันเลยนะครับ :aiii:

ผมชอบ 2D เพราะมันมีเสน่ห์มาก ๆ บอกไม่ถูกเลย
  2. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    Animation 3D ไทยมีจนโหล มีไม่กี่อันที่ไม่มีคุณภาพ อย่างจ๊ะทิงจาเงี้ย เสียดายคนพัฒนา ตำน้ำพริกละลายแม่น้้ำจริงๆ ขายเด็กเล็ก - -''
    คงเป็นเพราะ 3D มันทำง่ายด้วยมั้ง มีกระดูกอะไรมาให้เสร็จสรรพ
  3. zeryu

zeryu New Member

EXP:
    72
    0
    0
    มีลุงพยูนแก่ๆ คนนึง เคยบอกว่า

ให้ตั้งเป้าหมายใหญ่ๆ แต่ว่าระหว่างทางใ้ห้ซอยย่อยในการทำทีละนิดให้สำเร็จ
    แล้ววันหนึ่งเราก็จะไปถึงเป้าหมายใหญ่ได้ โดยการทำเป้าหมายย่อยให้สำเร็จก่อน อะไรประมา๊ณนี้

คงจะใกล้ๆ กับที่คุณ Ben ว่าไว้ :D

ส่วนตอนนี้สำหรับเรา คง...ต่อสู้กับน้อง T(hesis) ให้เีรียบจบไวๆ ก่อนล่ะค่ะ
  4. iammeaw

iammeaw New Member

EXP:
    12
    0
    0
    อยากเรียนในสิ่งที่ชอบ อยากทำในสิ่งที่ชอบ ^-^
  5. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    มีเป้าหมายแล้วจะไม่เห็นอุปสรรคครับ แล้วลองมองไปที่สิ่งนึง เช่น โต๊ ภาพวาด ฝาผนังก็ได้แล้วลองเอาฝ่ามือมาบังรั จะเห็นว่าฝ่ามือนั้นดูแล้วเลือนๆออกไป เราจะเห็นแต่เป้าที่หมายที่ตามองเห็นเท่านั้น ฝ่ามือที่เป็นอุปสรรคก็เห็นแต่เหมือนกับว่ามันไม่ใช่เป้าสายตาเราเลยจริงไหม :)
  6. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    i don't know where im going

but I know who I want to have walking beside me my whole life krub

Share This Page