อเล็กซานเดอร์ โจโคโบะ เผยโฉมใน Final Fantasy XIII

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 7 พฤศจิกายน 2009.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113

ข่าวล่าสุดนั้นมีที่มาจากนิตยสาร VJump ฉบับล่าสุดที่พึ่งจะวางจำหน่ายที่ญี่ปุ่นไปสดๆ ร้อนๆ เนื้อหาข่าวได้กล่าวถึงการเปิดเผยสัตว์อสูรประจำตัวของโฮป ซึ่งก็คืออสูร Alexander เจ้าของธาตุศักดิ์สิทธิ์นั่นเอง ขณะที่อีกหน้าหนึ่งก็เผยถึงระบบการขี่โจโคโบะในโลกพัลส์ ซึ่งเจ้านกสีเหลืองภาคนี้ก็มีหน้าตาเหมือนแม่ไก่ซะเหลือเกิน ใครใคร่ชอบก็ชอบ ใครใคร่ชังก็ชังครับแบบนี้

นอกจากนี้ในส่วนท้ายของรูปแรก ยังมีการเปิดเผยภาพวิวริมทะเลสาบซันเรส รวมทั้งป่าซันเรสที่พวกโฮปเคยไปทัศนศึกษากันด้วย ดูแล้วแทบไม่น่าเชื่อเลยว่าจะยังมีสถานที่สวยๆ แบบนี้อยู่ในโลกของโคคูนด้วย

สุดท้ายในสแกนหน้าแรกส่วนล่าง ยังมีลงข่าวไว้ว่าใครที่ซื้อ FFXIII จะได้แคมเปญโค้ดของ FFXIV ซึ่งเป็นรหัสผ่านเอาไว้ใช้เพื่อเข้าร่วมการทดสอบเกม FFXIV งานนี้ไม่รู้ว่าจะแจกเฉพาะแผ่นโซน 2 รึเปล่า ไว้ต้องติดตามกันครับ

ป.ล. ภาคนี้ชื่อ Alexander เขียนด้วยคาตาคานะว่า A-le-ki-sa-n-da ไม่เหมือนปกติที่เขียน A-le-ku-sa-n-da
  2. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    เอล็กซานเดอร์โอเค

แต่โจโคโบะดูแปลกๆพิกล (หูหรือผมยาวเฟื้อยเลย)
  3. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    เหอๆ...ใครใคร่ชอบก็ตามสบายล่ะค่ะ ยิ่งภาคต่อยิ่งทำสัตว์อสูรหน้าตาเข้าถึงยาก(?) ที่มีขนหูยาวเพราะใหญ่กว่าชาวบ้านเขาใช่ม๊ะ = =""

มีหน้าหนูโฮปมาให้ดูแวบนึง โชตะจริงจริ๊ง
  4. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เหมือน ม็อก FFTA กลายพันธุ์มาเลยครับ
  5. sensaisensai

sensaisensai Editor

EXP:
    376
    18
    18
    SE นึกอย่างไร ถึงได้มาเปลี่ยนวิธีเขียนเอาป่านนี้ =[]=
  6. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    Alexander.........มันออโต้บอตส์ผสมกันดั้ม!?

ปล. โฮป......เอ็งเป็นนิวไทป์รึเปล่า -*-
    ปล.2 โจโคโบะ พิลึก.....-*-
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เดิมดูเป็นหุ่นอยู่แล้ว จะปรับให้เมคคายังไงก็ไม่น่ากลัวเท่าบาฮามุท
  8. LittleMFox

LittleMFox New Member

EXP:
    39
    0
    0
    โจโคโบะสายพันธุ์ใหม่ ตัวใหญ่จัง....
  9. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    โจโคโบะพันธุ์ไหนนั่น =[]=!! เห็นแล้วอึ้งไปห้าวิ
  10. Mahalo

Mahalo New Member

EXP:
    32
    0
    0
    อึ้งๆๆๆๆซิครับ พี่น้อง โจโคโบ๊ะหรือไก่ชนพันธุ์อินเดียแดงละนั่น...ดูหงอนมันดิ ฮุฮุ

(สงสัยทีมงาน SE คงจะชอบไก่ชนบ้านเราเอิ๊กส์) :555:
  11. crosslinx

crosslinx Member

EXP:
    46
    0
    6
    ในเมื่อโจโคโบะ อยากจะร็อค???
  12. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    3
    38
    โจโคโบะ กลายเป็นแม่ไก่ไปซะแล้ว
    อเล็กซานเดอร์ version นี้กลายเป็นกันดั้มไปซะแล้ว
  13. Veneros

Veneros Member

EXP:
    53
    0
    6
    อืม โจโคโบะไปซะแล้วหนึ่ง
    แต่โอเคกะอเล็กซานเดอร์เหมือนกันนะผม
  14. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    เราว่าโจโคโบะหน้าเหมือนแกรนด์ปิโก้ปลอมตัวมานะ

แต่แฟนเราบอก เหมือนปิโก้ได้เสียกับฟินิกซ์ =A='

ส่วนอเลกซานเดอร์ ภาคหน้าไม่อัพเกรดเป็นเนโอแกรนซอนไปเลยล่ะ
  15. muutoon01

muutoon01 New Member

EXP:
    11
    0
    0
    ถ้ามันยิงแมพได้จะเทพมากอเลกซ์ซานเดอร์เนี่ย อ้าวไม่ใช่ srw เหรอ โทษที

Share This Page