งานContrast ล้วนๆค่า

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย azarashi, 21 พฤศจิกายน 2007.

1. azarashi

azarashi New Member

EXP:
    30
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    แฮะ แฮะ คือว่าเราเป็นคน(?)ที่ไม่ถนัดเรื่องการลงCgอย่างแรงค่ะ จึงขอเอางานContrast(ไม่แน่ใจว่าเรียกอย่างนี้หรือเปล่า)มาลงให้สับ โขก และจะกระทืบซ้ำด้วยก็ไม่ว่าค่ะ
    (เรียงตามลำดับงานก่อนหลังนะค่า)
    งานแรกเมื่อพฤศจิปีที่แล้วค่ะ นั่งมั่วทำๆ แถๆ จนออกมาเป็นเยี่ยงนี้ค่ะ
    งานที่2 ต้นปีนี้ ประมาณกุมภาค่ะ ลองวาดในมุมสูง(มุมปกติยังไม่รอด มานั่งวาดมุมสูง คร่อก~)
    งานที่3 ทำเพราะอยากลองลงสีดำให้กินพื้นที่เยอะค่ะ(เหนือย- -")
    งานที่4 งานส่งครู ไม่มีหัวข้อกำหนดค่ะ สั่วมากมายงานนี้ แถมผิดสัดส่วนอีกด้วย
    งานที่5 อย่าสงสัยว่าทำไมมันมีสี มานั่งปรับในโฟโต้ชอปค่ะ
    งานที่6 มั่วกับกำแพงนานโข และที่สำคัญมั่วแสงเงา(อ๊อก ลงแสงเงาไม่เป็น)
    งานที่7 คล้ายฮาเร็มSd(ฮา) วาดลงในเฟรนชิปเพื่อนค่ะ
    งาน..สุดท้ายค่ะ(ที่จริงมีอีก แต่ไม่ได้แสกน) ตอนนี้แรกคิดอยากจะวาดกึ่งนางฟ้ากับปีศาจ แต่ทำไมถึงออกมาแบบนี้ก็ไม่รู้แฮะ ผิดคอนเซปต์เลย555+

ยังไงก็ช่วยคอมเมนต์ให้มือใหม่หัดลง(มั่ว)ขาว-ดำทีนะค่ะ จะนำไปปรับปรุงค่ะ

และก็ฝาก Devianartที่ไม่ค่อยได้อัพ)ของเราด้วยค่ะ>>http://666azarashi666.deviantart.com/
  2. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    เอ้ย รูปแรกเจ้าคันดะหรือนี้? (เรียกแบบนี้โดยFCคันดะตบแน่ๆเลย) หน้าเซ็กซี่มากๆๆ :aha:

ชอบรูป2,6,8 มุมสูงวาดสวยแล้ว :D วาดได้เท่มากๆค่ะ
  3. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    เหมือนจะเคยเห็นงานผ่านๆมาแล้วนะเนี่ย :D
    เส้นสวยดีครับ แต่สัดส่วนช่วงหัวรุปที่ 2 ดูแปลกๆนะครับ
  4. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    เช่นกันเหมือนเห็นงานผ่านๆมาแล้ว ต้องบอกว่าไม่รู้จะวิจารณ์ยังไงเพราะเราสายแปะสกรีนลูกเดียว แต่โดยรวมต้องดูเรื่องสัดส่วนค่ะ วาดมุมแปลกมีสิทธิ์พลาดบ่อย แต่ของแบบนี้ต้องฝึก+ดูไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ได้เองค่ะ
  5. taimosu

taimosu New Member

EXP:
    6
    0
    0
    โอ้...ชอบรูปสุดท้ายมากๆอ่ะจ่ะ...เส้นสวยขึ้นก่ามะก่อนเยอะเรยอ่ะ
    พี่ชักตามไม่ทันแล้วสิ
  6. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    พัฒนาฝีมือได้รวดเร็วจริงๆ ยอดเลยค่ะ

เราว่ามุมสุงไม่เบี้ยวนะคะ*-* ของเรามุมปกติยังวาดไม่ได้กับเขาเลย ^^;
  7. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    ชอบรูป 2 กะรูปสุดท้ายครับ ;)
  8. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    เคยเห็นผ่านๆเยอะแล้วคับ ลายเส้นสวยดี รูปผู้หญิงพิงกำแพงรู้สึกจะมีแบบลงสีแล้วด้วยนะ(?)
  9. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    0
    6
    ลายเส้นสวยดีนะครับ เพียงแต่บางรูปสัดส่วนมันเพี้ยนๆอยู่นิดนึง ไงๆก็พยายามเข้าครับ วาดสวยแล้ว
  10. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ตายแล้ว เพิ่งเห็นกระทู้นี้นะเนี่ย !!!
    ลายเส้นสวยครับ
    แต่ที่อยากจะชมมากๆคือ...น้องสึนะน่ารักม้ากมาก แถมภาพก็มีแต่หนุ่มล้วนๆ :D
  11. nathpotter

nathpotter New Member

EXP:
    18
    0
    0
    รู้สึกว่างานพัฒนาขึ้นตามลำดับเลย
    ชอบรูปสุดท้ายค่ะ ^^
  12. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    0
    0
    น่ารักมากค่ะ ลายเส้นสวยงามเลยทีเดียว วาดได้ละเอียดดีด้วย (สังเกตุจากลายเปราะของดาบ) แอบปลื้มภาพแรกแฮะเจ๊เป็นคนแพ้อะไรที่มันอีโมโกธิคแบบนั้นเสียด้วยสิ (ว่าเข้านั่น - - ")
  13. natsukichan

natsukichan New Member

EXP:
    15
    0
    0
    งานสวยดีค่ะ
    แต่ชอบภาพสุดท้ายอย่างแรง >__<
    สวยสวยหุ่นดี อนาโตมี่ไฮโซว คอมโพสเจ๋ง
    แต่ปีก(รึเปล่า)ดูทพแม่งนิดนึง คิดว่าคงตั้งใจ แต่..งึมๆ ไม่รู้ซิ เอาเป็นว่าช่างมันละกัน(อ้าว= =')

Share This Page