ฉลองบอร์ดใหม่ : RTC : REAL TIME CHAT TOPIC

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Azemag, 23 กรกฎาคม 2011.

1. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    ถูกใจที่ได้รับ:
    11
    คะแนน Trophy:
    18
    เชียงใหม่ฝนตกไหมครับ

/me รอ Custom Name
  2. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    เชียงรายฝนตก เชียงใหม่ไม่รู้ววว
  3. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ขอนแก่นตกหนักแต่เช้า แต่ดันตกวันทำงาน
    เสาร์-อาทิตย์ไม่รู้จักตก วู้
    /me ซุกเข้าผ้าห่ม ก่อนพบว่าตื่น 8.10 น. งานราชการเริ่ม 8.30 น. OTL
  4. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    3
    38
    แว้บมาดู บอร์ดไปเยอะมากเลย ขอรับ
  5. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    เอ ใช้ Fast Reply ไม่ได้แล้วเหรอคะ เหมือนมันหายไป??

edit : อ้าว กลับมาแล้วแฮะ งงเลย ลองรีเฟรช+เปิดกระทู้อื่นสองสามกระทู้มันไม่ขึ้น
  6. Civil-Sama

Civil-Sama Guest

เอ่อ login ด้วย fb แล้วพลาดไม่ทันดูแทปย่อยว่ามีให้เลือกระหว่าง สร้างใหม่ กับใช้ของเดิม เลยกลายเป็นสร้างใหม่เลย แย่จัง
  7. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    log out อันนี้ แล้วlog in ของเดิม แล้วเชื่อม account กับ facebook ดูอีกทีน่าจะได้นะครับ อันนี้ผมลบให้ก็ได้ เอามั้ยครับ
  8. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ปทุมธานีครึ้มฟ้าครึ้มฝนแต่ก็ยังไม่ยอมตกสักที
    อบอ้าวพอสมควร ลมก็ไม่มี

แต่กระนั้น ร้อนกายเท่าไรก็ไม่เท่ากับใจที่ร้อนรุ่มไปได้
    /me สติแตก
  9. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    วันนี้พายุลงเจ้าค่ะ ; w ;/

สอบอยู่แล้วเง็กเซียนฮ่องเต้เรียกไปเข้าเฝ้าทันที อากาศดีเกิ้น ; w ;
  10. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    ฝนหยุดตกแล้ว แต่ฟ้ายังคำรามครืน ทำเอาฝ้าเพดานสั่นกราวจนน่ากลัวว่าจะหล่นมาใส่หัวจริงๆ - -"
  11. swanton

EXP:
    1,424
    69
    113
    ขณะกำลังนั่งพิมพ์อยู่นี้ มีเสียงอึ่งอ่างร้องระงมเป็น BGM
    อา บ้านข้านี่มันบ้านนอกจริงๆ

/me นั่งชันเข่าเล่นคอมในชุดเสื้อกล้าม+ผ้าขาวม้า
  12. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    นกร้องระงมเช่นเคย และฟ้าก็มืดเกินกว่าจะสังเกตได้ว่าเมฆฝนหายไปรึยัง

/me ร้อนเว้ยยยย
  13. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    บ้านเราไม่ยักกะมีอึ่งอ่างมาร้องแบบระงมแฮะ มีแต่อึ่งอ่างร้องเดี่ยวด้วยเสียงแบบหลอนๆ

แบบระงมดีกว่าเยอะเลยอะ T___T
  14. powder

powder Member

EXP:
    260
    9
    18
    โฮย่า ได้เข้าบอร์ดครั้งแรกแบบยังสอบไม่เสร็จ ฮา

ขึ้เกียจอ่านหนังสือมาก

กระทู้ขึ้น4หน้าอย่างว่องแล้ว XD
  15. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    ขณะกำลังนั่งพิมพ์อยู่นี้ มีเสียงจิ้งหรีดร้องระงมเป็น BGM
    อา บ้านข้าก็บ้านนอกพอๆกับบ้านท่านแหละน่า....

/me นั่งขัดสมาธิเล่นคอมในชุดเสื้อยืด+กางเกงเล
    (จิ้งหรีดที่นี่เสียงดังสุดๆ จริงๆเลยนะ XDD)
  16. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    เยาวราชอากาศร้อนมากค่ะ ไม่มีเค้าลางเมฆฝนเลยแม้แต่น้อย กินอิ่มมากกกกกกกกกกก

ใส่กี่เพ้านั่งตากแอร์กดไอแพดค่ะ คิคิ
  17. Civil-Sama

Civil-Sama Guest

ต้องขอรบกวนพี่เจลบ account นี้ให้ด้วยครับ
    ลอง logout แล้ว login ด้วย fb ใหม่แล้วยังแก้ไขอะไรไม่ได้ครับ คงต้องลบ account ก่อน
  18. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    เซ็กซี่มากค่ะเจ๊~ ♥♥♥
  19. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ไม่ใช่ครับ log out ก่อน แล้ว log in โดยใช้ username เดิมดูครับ ยังไม่ต้องยุ่งกับ facebook

เอาให้ใช้ account เดิมได้ก่อนค่อยลบอันนี้ดีกว่าครับ

facebook ไว้เชื่อมกับ account เราทีหลังเลยก็ได้ครับ
  20. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    เอาเรื่องนี่มาเล่าก่อนดีกว่าเดียวจะลืม อ่านกันขำๆแก้เครียดน่อ

แบบว่าเมื่อวานไปดูเชลซีมา หลังจากที่ไม่ได้ไปดูบอลสนามใหญ่มานาน

ให้บังเอิญว่ามีเรื่องฮาๆเกิดขึ​้นด้วย ก็ประมาณว่านั่งๆอยู่ มีสองสาวดูไฮโซหน่อยๆมานั่งข้าง​หลัง ซักพักคนนึงก็ยืนมือมาสะกิดเรา ถามว่า
    "มาคนเดียวเหรอคะ?"

เรา "ก็..ค่ะ"

สาวอีกคน "โห เรียนอยู่ 'โรงเรียน' ไหนคะ"

เราก็มึน ทำหน้าเหวอไปพักนึง พอแน่ใจว่าฟังไม่ผิดก็เลยอ้อมแอ้มต​อบว่า
    "จบมาทำงานสองปีแล้วค่ะ"

หน้าตาสองคนนั้นตอนได้ยินเราตอบ​ยังติดตาไม่หาย...เค้าพูดอะไรผิ​ดอ่ะ ;;w;;?

ปล. หน้าตาเรามันก็เดิมๆเหมือนตอนมีตหมวดฟิค กะงาน10ปีน่ะแหละ ;;w;;
  21. swanton

EXP:
    1,424
    69
    113
    ข่มกันเห็นๆ!!
    basseafood และ tokichan ถูกใจสิ่งนี้
  22. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    พอบอร์ดกลับมาก็ดูคึกคักใช่เล่น :)
  23. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    CCC ล่ะท่านประธานนนนนน
  24. swanton

EXP:
    1,424
    69
    113
    นึกว่าที่นี่กลายเป็น CCC ไปแล้วซะอีก :D

พี่เจครับ ผมคิดถึง emoticon หัวหอมอ่ะครับ 'w')~
  25. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    เห็นด้วยค่า ;;w;;

Share This Page