3D Animation "Liminality" Page.3(Update01/06/2009)

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย Lucaz, 21 พฤศจิกายน 2007.

1. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    สวัสดีทุกคนครับ นานๆจะวาดรูปมาโพสซักรูป แหม กว่าจะเข้าบอร์ดAFโฉมใหม่ได้ งงแทบแย่แน่ะเหอๆ รูปนี้ก็ทำไว้นานแล้วเหมือนกันครับแต่เพิ่งจะเอามาทำเพิ่มเมื่อไม่นานมานี้

คอนเซปของภาพก็คือ นักรบหญิงที่กำลังสู้ต่อกับเหล่ายักษ์ครับ มีอะไรตรงไหนขาดตกบกพร่องติชมกันได้เลยครับ ไม่ต้องเกรงใจนะ ^ ^

------

ช่วงนี้มีพลังทำได้แค่รูปเดียวครับ พลังหมดละ ไว้โอกาศหน้าจะวาดรูประบายสีมาให้ดูอีกนะครับ ^ ^/
  2. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    Re: นักรบหญิงไทยในตำนาน !?!

โอ๊กกกกก งามมากๆๆค่ะ

แต่ว่าเงาน่าจะเข้มกว่านี้อีกนิดนะค่ะ

แต่ข้าน้อยก็ไม่แน่ใจให้คนอื่นมาต่อน่อ :china:
  3. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86

สวยงามมากครับ มือสมัครเล่นแบบผมไม่มีอะไรจะติ ให้มืออาชีพมาวิเคราะห์กันต่อดีกว่า
  4. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16

ยังกับวิชาไทยอาร์ทเลยคับพี่ O_O
    ไว้ติชมหลังสเตจ :p
  5. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0

-0-

ชอบผมอ่า ตั้งใจวาดจัง เป็นเส้นๆเลย

ผมวาดมีแต่ลวกๆเอา = =

แต่รู้สึกมันขัดๆตรง ระหว่างหน้ากับคออ่ะ

เหมือนคอจะเลื่อนขวาไปนิด (หรือผมเบลอเอง = =)
  6. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0

ได้อารมณ์ภาพCGเมืองนอกดีค่ะ โดยรวมโอเคเลยค่ะ ส่วนจะให้ติหรอ อืมตรงสัดส่วนผู้หญิงมันดูแปลกๆอ่ะค่ะเหมือนตรงส่วนช่วงตัวไม่ค่อยสัมพันธ์กับหัวและแขนเท่าไหร่ ตรงส่วนลงเงาแถวแขนและศอกก็ดูแปลกอ่ะค่ะ (เราสีลงไม่เก่งเลยไม่รู้จะบอกว่ามันแปลกยังไง ^^; )
  7. taimosu

taimosu New Member

EXP:
    6
    0
    0

อันนี้เคยเห็นแร้วในบอร์ดเก่า...แร้วก้อกรี๊ดกร๊าดไปแร้วด้วย
    งามจิงๆค่ะชอบๆมากๆเรยอ่ะ สวยมากมาย
  8. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16

งามสุดๆ เลยครับ

แต่ติดนิดนึง ตรงที่รู้สึกว่าตอนที่เห็นวูบแรก อารมณ์ภาพมันไม่ใช่การรบอ่ะครับ

หน้าตายักษ์ก็ไม่ได้โกรธแค้นอะไรเลยอ่ะครับ = =" เลยดูไม่เหมือนว่าเป็นการศึกซักเท่าไหร่

แต่ว่าก็ชอบนะครับ สวยมากๆ จริงๆ ^^

ปล. ต้องขออภัยด้วยนะครับ ผมมือสมัครเล่น ถ้าผิดพลาดอะไรไป อย่าถือสานะครับ อยากแชร์ความคิดเห็นเฉยๆ อ่ะครับ
  9. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16

ลงสีสวยดีนะครับให้อารมณ์แฟนตาซีดีมาก ๆ แต่รู้สึกว่าสัดส่วนช่วงคอดูแปลก ๆ ไปหน่อย (มันดูยาว ๆ พิกล)
  10. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36

O_O!!!!!!!

สวยมากกกกกกกกกกก อ๊ากกกกกก >////<!!!

งดงาม งี๊ดด สูบนะคะงี๊ด~
  11. Lucaz

EXP:
    115
    0
    0

ขอบคุณสำหรับคำติชมของทุกคนมากๆครับ เรื่องติหรือการวิจารณ์ภาพนั้นไม่จำเป็นต้องวาดหรือลงสีเก่งก็ได้ครับ
    ข้าน้อยยินดีรับฟังทุกๆความเห็นครับ แค่แสดงความคิดเห็นข้าน้อยก็ดีใจแล้วครับ กันเองครับ^ ^y อ่ะคึคึคึ
  12. black

black New Member

EXP:
    34
    0
    0

โห...ดูรวมๆสวยนะดีคับ แต่ว่าไม่ค่อยมีมิติเท่าไร
    ภาพมันแบนอ่ะครับ
  13. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0

วาดสวยไปรึป่าวครับ :aha:
  14. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16

ว้าวว! รูปงามมากครับ

แต่การแสดงสีหน้า+อารมณ์ของตัวละครยังไม่ชัดเจนพอนะ
    ดูจากสีหน้าตัวเอกผ่านๆแล้วไม่แน่ใจว่ากำลังรบหรือเก๊กสวยอยู่ฮ่าๆ
  15. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88

ภาพนี้แนวแปลกดี โดยเฉพาะเครื่องแต่งกาย มันช่าง.........
  16. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0

รู้สึกว่าหัวจะบิดมากไปอะค่ะ มือสมัครเล่นที่ลงสีไม่เป็นอย่างเราคงบอกอะไรไม่ได้แต่สำหรับตัวเราลงสีได้สวยมากๆเลยค่ะ^w^
  17. MakotoGirL

MakotoGirL New Member

EXP:
    18
    0
    1

รวมๆก็สวยดีค่ะ ข้าน้อยก็มือสมัครเล่นมิได้เก่งเท่าพวกท่าน แต่ข้าน้อยว่าหน้ามันไม่ดึงอารมณ์เลยน่ะค่ะ
  18. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0

สวยมากครับ ดูเป็นแบบไทยๆผสมผสานกับความเป็นสากล สุดยอดมาก
  19. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0

โฮกกกกก งามมากๆเลยค่ะ โดยเฉพาะสี ดูสดเข้มดีจริงๆ
  20. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36

นักรบไทยหน้าญี่ปุ่นเชียว - -
  21. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0

งามจริงแท้ สีเข้มดีจัง
  22. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86

สุดยอด.....

ผม.....ฝึกอีก 10 ปีก็ยังไม่ได้เท่าคุณ ฉะนั้นจะให้ติ....ติอะไรได้ล่ะ เหอะๆ
    ชอบฉากหลังที่เป็นต้นไม้มากๆ เลย
  23. boatkung

boatkung New Member

EXP:
    11
    0
    0

สวยจี๊ดขึ้นสมอง แค่นี้ก็สุดยอดดดด แล้วครับ!
  24. rizard

rizard New Member

EXP:
    17
    0
    0

งามขนาดเจ้า

โห...ใช้เวลาวาดกี่ชั่วโมงเนี่ย ถึงออกมาสวยขนาดนี้

ขอสมัครเป็นศิษย์ได้ไหมคะ พี่ชื่ออะไรเหรอคะ
  25. Lucaz

EXP:
    115
    0
    0

ขอบคุณครับ เหอๆ ก็ใช้เวลารวมๆกันนานอยู่นะ ปกติผมเป็นคนสมาธิสั้นมากๆ ทำไปแปปนึงก็เบื่อแล้วก็ต้องไปทำอย่างอื่น
    วันๆนึงนี่นั่งลงสีรูปวันละ 1-2 ชั่วโมงเอง ภาพนี้ก็จำไม่ได้เหมือนกันว่าเริ่มทำแล้วเสร็จกี่ชั่วโมง ตั้งน่าจะทำอยู่ 3-4 วันได้นี่แหละครับ

โอ้ว ข้าน้อยก็ยังลองฝึกหัดลองผิดลองถูกอยู่เหมือนกัน ;) ฝีมือยังเก่งขนาดนั้น แฮะๆๆ
    ถ้าสงสัยหรืออยากรู้อะไรก็ถามได้คับ ผมยินดีตอบทุกคนอ่ะคึคึคึ ผมชื่อกิจคับ :E

Share This Page