3D Animation "Liminality" Page.3(Update01/06/2009)

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย Lucaz, 21 พฤศจิกายน 2007.

1. thanadov

thanadov New Member

EXP:
    5
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    Re: Painting,3D animation,Fanart มาเยอะเลย (update 21/03/08)

ชอบงานเพนท์มากเลยครับ สุด ๆ จริง ๆ
  2. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    Re: Painting,3D animation,Fanart มาเยอะเลย (update 21/03/08)

วาดเก่งไม่พอ ยังลงสีเจ๋งอีก โฮกกกกกกกกกกกกก กินอะไรเป็นอาหารครับจะไปกินบ้าง =[]=!!
  3. natchi

natchi New Member

EXP:
    27
    0
    0

สวยมากเลยค่ะ ทั้งลายเส้น และการลงสี
    แต่ติดตรงที่...อืม..อารมณ์ภาพมังคะ ดูไม่ค่อยเครียดสมเป็นการต่อสู้นองเลือดเท่าไหร่ (หรือว่าเราโหดเกินไป ..o olll)
  4. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0

รูปงามมมมม

อิมแพ็คก็งามมมมมม

เมื่อไหร่เราจะลงเงาเป็นบ้าง T^T

ว่าแต่มีคำถามครับ...

daviantart นี่เอารูปลงยังไงครับ = =
    ผมสมัครแล้วงงเป็นไก่ตาแตกเลย
    อ้อ ขอวิธีเขียน journal(เขียนงี้ป่ะ)
    ที่เอารูปเพื่อนมาลงแล้วกดเข้าไปเป็นลิ้งค์ของDAเพื่อนด้วยนะครับ
  5. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0

สวัสดีหลังสงกรานต์ครับ แฮ่ะๆๆ ทุกๆคนคงหนุกหนานหนุกหนานกันทั่วหน้านะครับ กระผมไม่ได้ไปสาดอะไรกับเค้าเลยปีนี้ไปเป็นบ๋อยในวังซะ
    ยังไงก็ตาม กลับบ้านก็มานั่งวาดรูปเล่นครับนี่แหละคือความสนุกขอกระผม!!

วันสงกรานต์เลิกงาน(เป็นบ๋อย)กลับมา ก็มานั่งดูกาตูนครับ เรื่อง ikkitousen ดูไปดูมาติดลมบน เลยมาวาดFanArtเล่นซะเลย
    ว่าจะวาดภาพพวกงานเทศกาลซักหน่อยแต่ไม่ได้วาดซักที คราวนี้Portrait ก็เป็น มิดเดียม โค๊สอัพ (อีกแล้ว) เฮ้อ
    -
    -
    Ryuubi Gantoku
    มีอะไรตรงไหนแปลกๆไป ก็คอมเม้นกันได้นะครับ (ภาพนี้เพื่อนผมเค้าถามว่า "วาดตัวเองใส่วิกทำไมฟระ..")

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นเลยนะครับ เรื่อง 3D Animation ก็จะพยายามปรับปรุงให้ดีขึ้นไปครับ

แฮ่ะๆๆ ผมชอบกินข้าวผัดไก่ใส่มายองเนส(ถ้ามี)+ไข่ดาว2ฟองครับ เอิ๊กๆ ความจริงกินอะไรก็ได้ครับ กินเยอะๆเลย ครบ 3 มื้อเลย อิอิ

โอ้ว อันนี้ตอบกันยาวเป็นพรืดแน่ๆครับ ย่อๆเลยนะครับ
    อัพรูป > ไปที่ Submit Deviation (อยู่ตรงด้านขวาสุด) จะขึ้นหน้าต่าง Submit Art อ่านรายละเอียดทำตามนั้นครับ
    เขียน Jounal > ไปที่ Update Journal (อยู่ล่างSubmit Deviation) แล้วก็เริ่มเขียน เจอเน่า กันได้เลย!!
    ทำรูปicon avator > ไม่ว่าตรงไหน(ที่พิมได้) พิมพ์ :icon ตามด้วยชื่อเพื่อนที่เราอยากให้avatorขึ้น เช่น :iconlost-in-shangrila: ก็จะมีAvatorของคุณlost-in-shangrila ขึ้นมา

สุดท้ายก็ขอฝากอะไรไว้ก่อนไปชิวครับ กระผมไม่ได้เกิดมาวาดภาพเก่งเลยหรอกครับ กระผมพยายามฝึกฝนวิธีวาดรูป ลงสีต่างๆมากมาย
    ขอเพียงเรามีความพยายามครับ เราจะประสบความสำเร็จได้ซักวันนะ ถ้าอยากรู้อะไรเพิ่มเติมยังไงก็ติดก่อนกันได้ตลอดทาง PM,Mail,หรือMSNก็ได้ครับ
    ช่วยๆกันครับประเทศไทยจะได้มีคนเก่งเยอะๆ ( ^^)y
  6. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    Re: FanArt Ikkitousen:Ryuubi(สาวแว่นหน้าใส) (update 19/04/08)P.3

:aiii: สวยอีกแล้ว

เห็นด้วยครับๆ ไม่มีใครเก่งมาตั้งแต่เกิดหรอก
  7. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16
    Re: FanArt Ikkitousen:Ryuubi(สาวแว่นหน้าใส) (update 19/04/08)P.3

มีสไตล์เป็นของตัวเองมากครับ เห็นรูป Thumbnail แล้วรู้เลยว่าเป็นของใคร

เราเองก็อยากลองวาดแบบนี้ซักครั้งจังเลยน่อ~
  8. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88

ริวบิTwT

โดนลอยแพไปแล้วเรื่องนี้้้TwT [เฮ้ย เข้าเรื่องก่อน]

ชอบเลนส์แว่นตาที่สำท้อนภาพออกมาน่ะค่ะ แต่ดูตาแล้วประกายแสงในตาดูแปลกๆ? รึเปล่า ไม่แน่ใจเหมือนกัน

แต่วาดสวยมากเลยค่า
  9. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86

ส สาวแว่น *0*!!

เพิ่งได้ดู นั่งดูตั้งแต่รูปแรก งามๆ ทั้งนั้นงัับ
    ทำ cg ได้อีกตะหาก T[]T เก่งจัง อิจฉาๆๆ
  10. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0

ลงสีเก่งมากเลยครับ ทั้งแสงเงา อารมณ์ของภาพดีมากเลย งามมากๆ
    ลายไทยก็วาดดีครับ ไม่ค่อยเห็นคนที่วาดการ์ตูนวาดกันเท่าไรเลย
    นางมณโฑก็ดูน่ารักจริงๆ ออกแบบได้สุดยอดครับ

ซสึเกะดูดีนะครับ แต่ซากุระวาดแบบนี้มาแล้วชวนหน้าแก่น่ะครับ ออกฝรั่งไปหน่อย

อยากได้เม้าส์ปากกามั่งแล้ว ใช้เม้าส์หนูนี่ทำเส้นพริ้วๆเรียวๆไม่ได้เลยครับ
  11. Lucaz

EXP:
    115
    0
    0
    ภาพนี้งานการบ้านแต่ปางก่อนครับ เอามาผสมเลเยอร์แซกสีนิดหน่อย
    ออกมาก็เป็นแบบนี้ล่ะครับ ลายไทยที่วาดจะเป็นลายที่ประยุกต์ให้ออกร่วมสมัยนิดๆครับ
    อาจจะไม่ตรงตามหลักการวาดและดัดแปลงไปบ้างครับ
    -
    -
    ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ มีตรงไหนที่ดูแปลกๆหรือคิดว่ายังไม่ดียังไงก็บอกได้เลยนะครับผม
    :D
  12. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    Re: Thai Art-Rhythmลวดลายกนก Page.3 (update 23/04/08)

โอ้ พริ้วมากครับ แต่ว่าด้วยลักษณะการลงสีทำให้ดูแข็งมากเหมือนโลหะ ลวดลายประยุกต์นี่ดูคล้ายๆกับที่ใช้กับหนังนเรศวรนะครับ ลายพันธุ์พฤกษาข้างหลังก็ดูลงตัวดีทีเดียว

จะมีตัวนางตรงกลางค่อนข้างโดนกลืนน่ะครับ คงเป็นเพราะผิวสีอ่อนเลยตัดกับสีสันส่วนอื่นๆ
    ประกอบกับเงาก็ไม่เข้ม (ถ้าเข้มก็ไม่ดีอีก)

แต่โดยรวมสุดยอดนะครับ
  13. Madoukid

Madoukid New Member

EXP:
    56
    0
    0
    Re: Thai Art-Rhythmลวดลายกนก Page.3 (update 23/04/08)

เพิ่งมาเห็นงานครับ ลงสีสวยจริง ตาจมูกปากสวยมั่กๆ

โดยเฉพาะงานลายไทยภาพสุดท้าย ชอบจริงๆคร่าบ
  14. babepig

babepig New Member

EXP:
    12
    0
    0

ชอบภาพอิมเพคมากมาย ภาพซากุระลงสีได้ดีนะครับ ผมชอบภาพที่มีการแทรกสีแบบนี้อ่ะครับ

แล้วก็ชอบอนิเมชั่นด้วย
  15. majixian

majixian New Member

EXP:
    47
    0
    0

ลงสีสวยจังเลย.........สวยมากๆ
    ขอเก็บภาพไว้ดูเป็นตัวอย่างละกันนะ
  16. Lucaz

EXP:
    115
    0
    0
    สวัสดีครับ ไม่ได้เอางานมาลงนานมากๆเลย เกือบปีได้มั้ง ที่หายไปนานเพราะเรียนวิชา อาร์ท ทิสิส นี่แหละครับเลยไม่มีเวลาวาดรูปกันเลย
    มาคราวนี้ ขอเป็นงาน 3D Animation เลยแล้วกันนะครับ เป็นตัวงาน ทิสิสผมเองแหละ เป็นงานเดี่ยวทำคนเดียวตั้งแต่ Pre ถึง Post Production กันเลยครับ
    เป็นตัวออย่างภาพยนตร์แบบสั้นๆและไม่ได้ใจความครับ ฮ่า~ :D
    ออกจะมืดไปนิดถ้ามองกันไม่ค่อยเห็นก็ต้องของอภัยด้วยนะครับ

[youtube]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/BVhr2CwVjEE&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/BVhr2CwVjEE&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/youtube]
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    รูปตัวละครครับ

แถมๆครับ อันนี้เป็น reel รวมผลงานของผมครับ
    [youtube]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/2FtuUA7pr9k&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/2FtuUA7pr9k&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/youtube]

ขอบคุณที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมครับ ถ้ามีอะไรอยากจะพูดคุยก็พิมพ์มาได้เลยครับ อาจจะโหลดเยอะไปนิดขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ :spin:
  17. leafticket

leafticket New Member

EXP:
    121
    0
    0
    O____O''
    ทึ่งไปกับอนิเมชั่น คำเดียว สุดยอดค่ะ !!!!!! เทพมากเลย ><'' งามมากกก
    คุณพี่สาวใส่แวนพอซูมหน้าแล้วดูสวยขึ้น!! (ฮา)
    (เห็นแล้วอยากเรียน 3D ตะหงิดๆเลย 55)
    ที่นอนลายเคโรโระ =w= ชอบทุกงานเลยค่ะ ทั้ง 3D ทั้ง painting~!!
  18. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ดีครับ งานในรีลน่าสนใจดี
    ก็อยากแนะนำให้จัดหมวดหมู่การโชว์งานอีกนิดนึงนะครับ
    เท่าที่ดู ที่เด่นที่สุดน่าจะเป็น animation หุ่นยนต์ เอาอันนั้นขึ้นต้นเลยครับ แล้วตามด้วย design sheet แล้วตามด้วยการโชว์โมเดล
    เอาของที่ดีที่สุดขึ้นต้นก่อนครับ เพราะหลายๆ ที่ เขาดู reel เราแค่ชิ้นเดียว ไม่สวยเขาก็ปิดไปแล้วล่ะครับ

พวกโมเดลคาแรกเตอร์ โชว์ wire frame ด้วยจะดีมากครับ แล้วก็ใช้ background ที่กลางๆ อย่าใช้สีดำ มันดูยากน่ะครับ
  19. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    หวาววววว ทึ่งไปเลยค่ะ O_O
    งานทีสิสสวยมาก แล้วก็ดูดี๊ ดูดี >_<
  20. Yodel

Yodel Member

EXP:
    319
    0
    16
    แง่มๆ...ขอแซวนิดนึง

นางมณโฑ ใส่รองเท้าแตะ ตรา ดาวเทียม ใช่มั้ยเอ่ย? ฮ่าๆ
  21. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    อะไรจะสุดยอดปานฉะนี้!!!!
    ยอดๆ ทุกงานเลยคับ เก่งจัง เพ้นก็เก่ง ทำ 3d Animation ได้สุดยอดอีก !!!

/me ไม่มีโอกาสได้เรียนในห้องเรียนแล้ว ศึกษาด้วยตัวเองจะทำได้แบบนี้บ้างป่าววะเรา ?
    เฮ้อ หนทางอีกไกล >_<!
  22. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    สวยมากๆเจ้าค่ะ*-*

ยังไม่เคยทำแนวนี้เลยเจ้าค่ะ โดยปกติก็ยังฝึกวาดรูป+ไม่เก่งเลย

ชอบรายละเอียดตรงต้นไม้ แล้วยักษ์ค่ะ ส่วนนักรบหญิงก็ดูแปลกๆที่คอนะคะ^^"

โดยรวมแล้ว เหมือนแนวการ์ตูนญี่ปุ่นที่ต่อสู้กัน แต่ออกมาเป็นแนวไทย ดูแปลกไม่เหมือนใครดีค่ะ*-*

แล้วภาพล่าสุดนี่....

=[]=!!!!! สาวแว่นสุโก้ยยยย!!!!(ครั้งแรกดูผิดเป็นหนุ่มแว่นละงิ-*-)
  23. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ทำให้โลกเห็นว่าคนไทยก็ทำได้
  24. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    บอกได้คำเดียวว่า "เทพ" จริง ๆ ครับ TTwTT โฮกกกกกกกกกกกกกกกกกก......ถ้าผมทำได้คงเอาพลอตที่คิด ๆ ไว้ยำแหลกเล่นเละเทะไปแล้ว อ๊ากกกกกกกกกกกก!!!!!!! เก่งมากครับ!!!!!
  25. kira

kira KirA.K

EXP:
    190
    0
    16
    แม่เจ้าาาาาาาาาาาาาา 2Dก็เจ๋ง 3Dก็แจ่ม สุดยอดดดดดดดดดด
    สวยมากๆ เลยคร้าบ TwT โฮกกกกกกก อย่างงาม

Share This Page