เฮือกสุดท้ายของเทรลเลอร์แห่งศรัทธา Final Fantasy XIII

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 25 พฤศจิกายน 2009.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    อีกเพียง 22 วันเท่านั้นก็จะถึงวันวางจำหน่ายของอีกหนึ่งเกมก้องโลกอย่าง Final Fantasy XIII ในสิบเอ็ดนาฬิากาตรงเผงตามเวลาประจำบ้านเรา ทาง Square Enix จึงได้อัพเดทเทรลเลอร์ตัวสุดท้ายเข้าไปในเว็บไซต์หลักของเกม ซึ่งเจ้าเทรลเลอร์นี้ก็มีความยาว 5 นาทีเป๊ะ และถึงแม้มันจะเปิดเผยข้อมูลใหม่อะไรไม่มาก แต่ก็บิ้วด์อารมณ์คนเล่นให้ลงแดงได้ดีทีเดียว

สำหรับเทรลเลอร์ตัวนี้ ก็มีการเผยโฉมตัวละครใหม่ 3 ตัว ซึ่งหนึ่งในนั้นคือ ซิด เรนส์ (シド・レインズ) มนุษย์ที่หน้าตาดีที่สุดในเกมนี้... นอกจากนี้ก็มีการเผยโฉมมนต์อสูรของวานิลลา ซึ่งแม้ยังไม่มีการเปิดเผยชื่อ แต่คนญี่ปุ่นก็เดาๆ กันว่าน่าจะเป็น เฮกาตันเคล (ヘカトンケイル) เทพตามนิยายกรีกที่มียศศักดิ์สูงกว่าไตตั้น

โดยนอกจากเว็บไซต์หลักของเกมแล้ว เพื่อนๆ สามารถรับชมเทรลเลอร์ดังกล่าวได้จากลิงค์ด้านล่างนี้เลย

[youtubews]FgPwui56pJI[/youtubews]​

Link
    Youtube1
    Youtube2
    Youtube3
    NicoVideo
    Final Fantasy XIII (Official Site)

ซึ่งผมจะขอแปลบทสนทนาใหม่แบบคร่าวๆ ไว้ดังนี้ก่อนนะครับ ส่วนเวอร์ชั่นถูกต้องลงซับ รอดูได้ในช่วงเย็นๆ ค่ำๆ นี้

=-=-=-=-=-=--=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=

ซัสซ์ : บ้าบอสิ้นดี!

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

เซร่า : ดูสิ นี่แหละสัญลักษณ์แห่งฟัลซิ ฉันได้กลายเป็นลูซิ ศัตรูของโคคูน ศัตรูของมวลมนุษย์แล้ว

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

ไลท์นิ่ง : คุณเป็นใครกัน?

ฟาง : คนที่ผิดปกติไปครึ่งตัว ก็เป็นลูซิเหมือนคุณน่ะแหละ

สโนว : เซร่ามักจะอยู่ตรงนี้ คอยปกป้องฉันเสมอ

โฮป : ให้ผมมุ่งหน้าไปเถอะครับ

ไลท์นิ่ง : ทำได้เหรอ?

โฮป : มันไม่เกี่ยวว่าทำได้หรือไม่ได้หรอกครับ

ไลท์นิ่ง : งั้นก็มุ่งหน้าไปซะ ฉันจะคอยระวังหลังให้เอง

ฟาง : ถ้าสังเกตสัญลักษณ์ให้ดี เธอก็จะรู้ว่าตัวเองใกล้กลายเป็นศพมากแค่ไหนแล้ว ถ้าจำนวนลูกศรเพิ่มขึ้น และมีลูกตาออกมา เมื่อใดที่ลูกตาเปิดออกอย่างสมบูรณ์ ตัวเธอก็จะกลายเป็นศพไป

ซิด : คุณคือสโนวน่ะเอง ผมคือซิด เรนส์ ผู้ดูแลกองกำลังแห่งนี้

ฟาง : เธอหนีไปเองละกัน ฉันจะไปเผชิญหน้ากับพวกการ์ดเอง

วานิลลา : เดี๋ยวสิ.... ทำไมล่ะ!?

ไลท์นิ่ง : ก็เหมือนกันนั่นแหละ พวกเราเป็นพวกพ้องที่แบกรับภาระเดียวกันไม่ใช่รึ?

โฮป : ก็เพราะว่าเป็นพวกพ้องกัน... ผมจึงไม่ชอบที่ถูกพวกเขาทำร้าย... รวมทั้งการทำร้ายพวกเขาด้วย!

ตัวละครใหม่ (พระแก่) : เห็นรึยังเหล่าทาสผู้โง่เขลา เจ้าพวกที่กลัวลูซิทั้งหลาย

ตัวละครใหม่ (คนหนุ่ม) : นี่คือ... ความต้องการของนายงั้นรึ!

ซิด : ตอนนี้ฉันเป็นเพียงทาสของฟัลซิเท่านั้น

ฟาง : ถึงโคคูนต้องล่มสลายฉันก็ไม่สน!! ยังไงมันก็ย่อมดีกว่าการที่ต้องเห็นเพื่อนๆ ของฉันกลายเป็นศพ!!

สโนว : พวกเรา... จะได้พบเธออีกใช่มั้ย?

ไลท์นิ่ง : พวกเราจะได้พบเธออีกแน่ๆ... ก็นายเป็นคนมอบความฝันนั้นให้กับเธอนี่

สโนว : พี่สาว... หลังจัดการเรื่องนี้เสร็จแล้ว พวกเราไปหาเธอด้วยกันนะ

=-=-=-=-=-=--=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=

สำหรับใครที่รออ่านซับนรก สงครามแฟนบอย... (รวมทั้งซับจริงด้วย) คืนนี้ห้ามพลาดเด็ดขาดครับ !
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ขอบคุณครับ

ว่าแต่ ไลท์นิง ผูกหางม้านั่นมันอะร้ายยยยย

[action]หามส่งร.พ.เพราะเสียเลือด(กำเดา)มากเกินไป[/action]
  3. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ นั่นน่าจะเซร่านะ
  4. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    สนใจคำว่ามนุษย์หล่อที่สุดในเกม O////O!!! ตัวไหนคะ >W<,,!! ตัวผมดำรึเปล่า??? ดู...มีอายุและบึกไปหน่อย เดี๋ยวรอดูในเทรลเลอร์ว่าจะหล่อสมคำคุยรึเปล่า

(แต่ส่วนตัว...ไลท์นิ่งหล่อกินขาดฟ่ะ)

มีไลท์นิ่งกับโฮปก็คุ้มเล่นแล้ว ระหว่างเล่นจะพยายามมองไม่เห็นสโนว์ (ฮา) ฉากกระตุกเสื้อท่ามกลางทุ่งหญ้านั่นดูหวานแปลกๆ...แต่พูดถึงบุคคลที่สาม...คงไม่ใช่หรอกเนอะ ^^"

คนผูกผมน่าจะเซร่าห์ น้องสาว ไลท์นิ่ง(เวอร์ชั่นโมเอะ)นะคะ

EDIT : ขอบคุณสำหรับซับไทยนะคะ
  5. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ตัวผมดำ....หล่อสุโค้ยยยยยยยยยยยยยยย!!!!!!!!!!!!

อ็ากกกกก เป็นมนุษย์คนเดียวที่หล่อที่สุดจริงๆ ทรงผมพี่ท่านก็เป็นทรงผมสเป็คผู้ชายในฝันคาเรนเลย อร๊ายยยยย
    ชื่อซิด เรนส์ ชื่อเกือบๆจะคล้ายๆกัน อ็ากกกกก โฮกกกกกก
    ^
    (เริ่มบ้า)

อยากได้PS3จังเลยหนอ...ปีหน้าจะได้คอมใหม่แทนน่ะสิ-*-
  6. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    โธ่ ยังสู้พี่แอฟโฟรผมไม่ได้เลย ฮ่าๆๆๆๆๆ

แต่ให้ตายเถอะดูเทรเลอร์แล้วอยากซื้อ PS3 มากเลย จะมีบุญได้ถอยมาเล่นไหมเนี่ย
  7. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    เจ๊ยุนฯ กับ เจ๊ไลท์ฯ เท่จริงๆเลยแฮะ

เหมือนสองคนนี้จะแข่งกันกลายๆ

ชอบแบบนี้จังเลย สองสาวมาแข่งกัน

ป.ล. แข่งกันรักน้องสาว...
  8. joeoverb

joeoverb New Member

EXP:
    121
    0
    0
    ขอบคุณมากคุณบอร์นสำหรับซับไทย

ใครเล่นเวอร์ชั่น Jap แล้วสนุกตื่นเต้นยังไงบอกด้วยนะครับ ^^ ผมรอ Eng เอา

ตอนนี้ขอDemon soul ให้ได้ครบทุกถ้วยก่อน =..=
  9. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เฮ้ยยยยย ไอ้ฉากที่ไลท์นิ่งดึงเสื้อสโนว์นั่นมันอะไร้~~~~~~~~~~~~~~~~~~ริมผา ละอองดอกไม้(รึแสง)แสงประกอบฉาก....เป็นใจโคตร......คงไม่มั้ง -*-
  10. Mahalo

Mahalo New Member

EXP:
    32
    0
    0
    อ๊ากส์!!!!อดใจไม่ไหวแล้วววววววว อยากเล่นๆ ช่วงแรกๆดูยังไม่เท่าไหร่พอใกล้ๆจบ มันส์โครต ฉากที่ทุกคนเรียกมนต์อสูรประจำตัวออกมา

แล้วช่วยกันสู้มันช่างเป็นฉากที่น่าประทับใจยิ่งนัก ( ถึงภาคยุ่นออกมาก็คงไม่ได้เล่นอะนะเพราะอ่านไม่ออกT-T ต้องรอภาค eng ต่อไป )

และอีกอย่าง เซร่าตายอะเปล่าอะ แล้วที่บอกว่าไปรับเซร่านี้ไปรับที่ไหน ปริศนาทีน่าค้นหาคำตอบ อิอิ :555:
  11. LittleMFox

LittleMFox New Member

EXP:
    39
    0
    0
    กรี๊ดค่ะ กรี๊ดดดดดดดดดดด อยากเล่น อยากดู อ๊า~~~~~
  12. Eindeloze

Eindeloze New Member

EXP:
    40
    0
    0
    ( เหมือนจะ ) แอบเห็นเฮียสโนว์หน้าหวานเล็กน้อย ...
  13. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    มีแบบรวม ตั้งแต่อันแรกเลยมะ ... =w=!! ไม่ได้ตามมาตลอด มึนๆ 555+
  14. muutoon01

muutoon01 New Member

EXP:
    11
    0
    0
    อือม์ชะตากรรมหนูเซร่า ยังไม่รู้แน่ชัดแฮะ แต่สังหรณ์ใจพี่แอฟโฟร์กับหนูวานิลลานี่สิ บทมันส่งยังไงไม่รู้

Share This Page