พระเอกไฟนอล 7 ตัวจริง!! เดินทางมาถึง Birth by Sleep แล้ว!!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 2 ธันวาคม 2009.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113

[headline]นิตยสาร VJump ฉบับล่าสุดได้เปิดเผยการปรากฏตัวของพระเอกตัวจริงจาก Final Fantasy VII ภายในเกม Kingdom Hearts -Birth by Sleep- โดยพระเอกจอมจ้อค่าตัวแพงดังกล่าวมีคิวที่จะลงแสดงเป็นตัวละครภายในดาวโอลิ มปัสโคลอสเซียม หรือดาวของเฮอร์คิวลิสนั่นเอง ใครที่เล่นเนื้อเรื่องของเทอร์ร่าก็มีคิวที่ต้องปะทะกับตาแซ็คคนนี้ด้วย ส่วนใครที่เล่นเป็นอควอก็ระวังตัวให้ดี.... เพราะพี่เม่นคนนี้นอกจากมีชื่อในด้านการต่อสู้แล้ว ยังมีทักษะในการสับรางไม่แพ้ใครในโลกอีกด้วย[/headline]

เนื้อเรื่องของเกมภาค Birth by Sleep นั้นจะเกิดก่อนตัวเอกภาคหลักประมาณ 10 ปี ทำให้ตัวแซ็คที่มีอายุรุ่นราวคราวเดียวกับแอริธเลยดูเด็กลงไป 10 ปีด้วย ดังนั้นภายในเกมภาคนี้แซ็คจึงมีอายุประมาณ 14 ปี ซึ่งเป็นช่วงที่เขายังไม่เปลี่ยนทรงผมเป็นทรงเม่นขนดกนั่้นเอง

หลังเห็นข่าวดังกล่าวผมได้ลองใช้โทรจิตเพ่งมองไปยังน่าน ฟ้าเหนือบริษัท Square Enix ซึ่งที่นั่นเอง ผมได้เห็นพลังศรัทธาขนาด "มหึมา" ก่อตัวรวมกันราวกับบอลเกงกิ นั่นคือพลังศรัทธาที่ส่งมาจากแม่ยก Crisis Core ทั่วโลก บัดนี้คุณโนมุระผู้มีสัมผัสที่ 6 เช่นเดียวกันก็ได้รับรู้ถึงความปรารถนาดังกล่าว และได้ผลักดันจนความฝันนั้นแปรเปลี่ยนกลายเป็นความเป็นจริงเรียบร้อย....
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    โห อ้อนแอ้นเป็นดาราเกาหลี
    แต่ทรงผมก็คล้ายๆ เดิมนี่ครับ?
  3. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ทำไมต้องนุ่งกระโปรงเป็นเซเลอร์มูนด้วย T-T
  4. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    โตอีกหน่อย เปลี่ยนผมอีกนิด เทอร์ร่าอีกคนเลยนะนั้น
  5. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    3
    38
    แซ็คมาดูใน KH BBS ล่ะ ดูเด็กว่าเดิมเยอะขึ้นเลยแฮะ
    อืมม จากสแกน ถ้าสังเกตุดีๆ จะเห็นไคริ ตอนเด็กด้วย
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ซีรีส์นี้ อกจะกว้างแค่ไหน ต้องเน้นเอวแคบเข้าไว้จริงๆ
  7. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ^
    เอวแคบแถมขาเล็กอีกตะหาก น่าอิจฉาจัง (ฮา)
  8. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    เจ้าชายสไตล์ดีสนีย์สุดๆ
  9. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    *สครีม*

อยากเห็นมานานแล้วที่รัก TT{}T,, โชตะไปหน่อย อยากเห็นแบบชายหนุ่มมากกว่า แต่ชุดนี่ฝรั่งมาเชียวนะ รุ่นน้องเฮียเฮิร์คแหงๆ

ว่าแต่ส่งมาให้เอ๊าะเท่าแอริธ...แล้วพี่เลออนฉันล่ะ...???

(ฮึ่ม...หนุ่มหล่อปากร้าย กับหน้าใสอารมณ์ดี เลือกไม่ถูกเลยแฮะ ^^")
  10. 0huhu0haha0

0huhu0haha0 New Member

EXP:
    17
    0
    0
    ดูๆไป หุ่นของพระเอกซีรีย์นี้น่าอิจฉามากๆเลยนะนั่น 5555+
    ผู้หญิงบางคนยังอาย
  11. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ติดใจอิประโยค พระเอกไฟนอล7 ตัวจริง เลยเข้ามาดู = =a
  12. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    555+ แซกเล่นข้ามเกมเลยเหรอเนี่ย ท่าทางจะมีรายได้ดีแฮะ
  13. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    รอตั้งนานกว่ามันจะมาโผล่ใน KH

(อ๋อ มาหาคู่ขาสินะ)

[action]เผ่น[/action]
  14. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    สิบปีก่อน คู่ขามันยังเป็นเด็กเกรียนธรรมดาๆ อยู่เลย
  15. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    ทหารโรมัน กับ Gladiator สมัยก่อนก็แต่งกันแบบนี้แหละค่ะ

Share This Page