VIRUS HI 5 หรือ?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Nameless, 22 พฤศจิกายน 2007.

1. Nameless

Nameless Member

EXP:
    242
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    18
    คือผมเพิ่งมาสังเกตว่าเดี๋ยวนี้เริ่มมีcommentแปลก ๆ ส่งมา เป็นอะไร x ๆ sex ๆ เว็บแคมมั่ง ซึ่งคนที่ผมรู้จักไม่น่าจะส่งมา ก็เลยสันนิษฐานเอาว่าเป็นไวรัสคล้าย ๆ ในMSN น่ะ ใครที่เจอก็ระวังนะฮะ อย่าไปกด ลบมันไปเหอะนะ
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เวบพวกนี้ใครก็เข้าได้ น่าจะเป็นพวก บอทโฆษณาแหละครับ เข้าไปดูดๆ ข้อมูลเราแล้วส่ง link มาให้
  3. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ของคุมิก็มี = A ="

หน้าเป็นเพื่อนส่งมาให้นะ แต่เป็นเวปแคมภาพไม่ค่อยดีเท่าไหร่

นึกว่าเพื่อนส่ง =[]="

(แต่ดูโหวงเฮ้งคงส่งแล้วมันไม่น่าส่งเลยอ่ะ สรุปมันเป็นไวรัสเหรอคะ = =???)
  4. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    ของผมก็มีครับ ขึ้นมาในหน้า hi5 ผม เป้น 10 อันเลย
  5. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ของเรามาในรูปอีเมล์ซะส่วนใหญ่ แต่ hi5 นี้ไม่แน่ใจเพราะไม่ค่อยสนใจเล่นไอ้นี่เท่าไหร่ ขอบคุณที่เอามาเตือนกันนะคะ

ปล. ลายเซ็นต์ทำไมดูหลอนๆจัง....เย้ย.....(ไม่เอาค๊าบ.....)
  6. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    ใช่แหละ เห็นขึ้นมาเพียยบเลย ต้องมานั่งลบ = w =~
  7. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    ใช่แล้วค่า มันคือไวรัส ^^
    ลบโลดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
  8. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    ลามไปถึงพวก Hi5 แล้วเหรอครับเนี่ย

อย่างนี้พวก Space จะโดนด้วยมั้ยเนี่ย :scare:
  9. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ยังไม่โดนแฮะ..แต่จะระวัง

ขอบคุณที่เตือนครับ
  10. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ไวรัส ยาราไนก้าเหรอคร้ับ??
  11. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    คล้ายๆพวก spam แหละครับ

ก่อนหน้านี้ก็ได้มาไม่น้อย ส่งลงถังขยะหมด
  12. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    เว็บพวกนี้ตอนกดเข้าไปจไม่เป็นไรครับ แต่พอออกจากเว็บแล้วจะมี pop up อะไรต่อมิอะไรขึ้นมาเยอะแยะ

มันเป็นไวรัสจริงๆ ครับ มันทำเครื่องผมเจ๊งมาสองรอบแล้ว = ="

ไม่รู้ว่ามันทำงานยังไงอ่ะครับ แต่เครื่องผมไม่มีตัวแสกนไวรัสอ่ะครับ แล้วประมาณว่าพอเห็น pop up พวกนี้มันเด้งมาเยอะๆ <เล่นเว็บอะไรก็เด้งไปหมด> เอะใจ ก็เลยไปรื้อ kaspersky มาลง <ลงแล้วเครื่องจะอืดๆ ผมก็เลยไม่ได้ลงไว้แต่แรก>

แล้วทีนี้พอตั้งแสกนอยู่ดีๆ เครื่องก็จะรีสตาร์ทเองอ่ะครับ บางทีแค่รันวินโดว์เสร็จหรือกำลังทำงานอยู่ก็รีสตาร์ทเองเฉยเลย

คอนเฟิร์มว่าไม่ใช่ไวรัสจากที่อื่นแน่ครับ เพราะปกติผมไม่ได้รับไฟล์มั่วซั่ว

ถ้าใครไปเจอเว็บพวกนี้ก็อย่ากดเข้าไปดูนะครับ

ปล.ส่วนมากจะเป็นเว็บ 18+ ซะด้วยสิ = ="

ปล.อีกที ผมไม่ได้ตั้งใจดูนะ แค่อยากรู้ว่าเว็บอะไรเท่านั้นเอง งิงิ = ="
  13. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    อ่อ...มิน่าล่ะ...ได้มาเพียบเลย...ลบทิ้งหมด...แถมด้วยการ review คนส่งไปว่า "ส่งอะไรมาฟะเนี่ย" << ถ้าเจ้าตัวเค้าไม่รู้ เท่ากับเราด่าฟรีน่ะสิ

ปล. ไวรัส msn ผมยังแก้ไม่หายเล้ย (แสกนแล้วไม่เจอทุกครั้ง)

-------------------------------------------------------------------------------------------------
    เอ่อ...ไว้รอผมกลับไทยก่อนแล้วกันนะ... -_-;
  14. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    ลองใช้ kaspersky เวอร์ชั่นใหม่ดูสิครับ :)
  15. Nameless

Nameless Member

EXP:
    242
    1
    18
    ตัวนี้เป็น WORM มากกว่าฮะ สังเกตได้จากการโชว์ WORM 555+ :555:

ตัวนี้ไม่น่ากลัว ตัวน่ากลัวกว่านี้ คือ Tagame ฮะ (ชอบ)
  16. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    สงสัยต้องเตรียมป้องกันไว้ล่ะ
    ถึงแม้จะไม่ได้ใช้้เอง แต่น้องมันใช้ = =

็HI5 มันมีดีอะไร เห็นเพื่อนเริ่มๆ บ้ากันใช้ ถ้าไม่ใช้ไม่ทันสมัย - -
  17. ReficuL

ReficuL New Member

EXP:
    53
    0
    0
    อุก ยังไม่โดน

แต่ถึงมีอะไรมาก็ลบหมด

แค่ลบทิ้งไปก็ไม่มีอะไรแล้วสินะครับ

ฟิ้ววว
  18. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    เห็นเพื่อนเคยโดน (ของตัวเองไม่เคย)

จะเป็นคอมเม้นท์ภาษาอังกฤษอะไรไม่รู้ แล้วมีลิงค์ส่งต่อไปเวบอื่น

แต่ด้วยที่อ่านอังกฤษไม่ค่อยออก เลยไม่กด ก๊ากกกกกกกกกกกกกก =[]=!!!!

.....อนาถ
  19. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ไม่ได้เล่น HI 5 ทีแรกนึกว่าจะบอกว่ามันฮิตมากเหมือนไวรัสแพร่ซะอีก.....

โชคดีที่ไม่ได้เล่น คนที่เล่นก็ระวังตัวด้วยนะครับ
  20. yamion

yamion New Member

EXP:
    27
    0
    0
    - -" เจอเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ได้กดดูเพราะไม่นิยมอะไรประเภทนั้น และเพื่อนที่ส่งมากก็หญิงซะขนาดหนักกว่าเรา คิดว่าไวรัสชัว ผนวกกับที่ไม่กด คนในรูปไม่เห็นสวยเล้ยยย อิอิอิ

เล่น hi 5 อย่าถามว่าเล่นเพราะอะไร เล่นเพราะดูคนอื่นมากกว่าอัพของตัวเอง ได้เห็นรูปคนแอ๊บแบ้วเต็มไปโหม้ดดด อิอิอิ
  21. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    โชคดี....

ที่ยังไม่โดน =[]=
  22. piarat

piarat Member

EXP:
    67
    0
    6
    โดนบ่อยแว้ว

โดนทีก็โดนเพื่อนด่าว่า "เอ็งส่งอะไรมา"

ทำเอาเราเสียไปเลยง่ะ
  23. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    -_-)' เห็นลงเตือนในเวปหลายที่เหมือนกัน
    เค้าบอกเป็นบอทโฆษณา ไม่ค่อยมีภัยเท่าไร แต่สร้างความรำคาญให้ในระดับสูงมาก
    ผมเองก็เจอเมล์แปลกๆ ปล่อยๆ ต้องคอยมานั่งกดลบประจำ
  24. aquafay

aquafay Member

EXP:
    97
    0
    6
    เคยเห็นของเพื่อนโดน ตัวเองไม่เคยโดนอะครับ "- -) ก็เพิ่งเริ่มทำหน้า hi5 ของตัวเองได้ไม่นานนี่

น่ารำคาญจริงๆ แหละ พวกบอทโฆษณา กดลบให้หมดโลด
  25. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ เพื่อนผมโดนเหมือนกัน แต่ว่าเป็นคนกันเองแกล้งกันนะครับ ฮ่าๆ ที่เป็นไวรัสนี่ยังไม่แน่ใจ แต่ระวังไว้ก็ดีครับ

Share This Page