มาช่วยกันตั้งกฏกระทู้แจกของทีครับ

กระทู้จากหมวด 'แลกเปลี่ยน & แจกของ' โดย bankgama, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    เพราะ ตอนนี้มีหมวดสำหรับแจกของไว้แล้ว

เลยอยากให้มาช่วยกันเสนอกฏ กันครับ

เท่าที่ผมพอนึกได้

1. ห้ามทำการโพสหรือขอให้คนอื่นโพส สื่อลามก (อะไรทั้งหลายแหล่ ที่เป็น 18+)
    2. ไม่ควร Hotlink
    3. การ Discredit
    4. ห้ามโพส สิ่งที่มี LC อยู่แล้ว
    5. ไม่ปั้ม Rep ในกระทู้แจกของทั้งหลาย

นึกได้แค่นี้อ่ะครับ ช่วยๆ กันคิดด้วยนะครับ :spin:
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ผมเองก็ไม่เคยคลุกคลีกับแวดวงแจกของนะครับ มีกฏอะไรที่ควรต้องมีก็ช่วยๆ กันแนะนำนะครับ
  3. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ไม่เคยแจก...ไม่ค่อยเข้าไปสูบเท่าไร ไม่รู้ต้องแนะอะไรบ้าง...

เรื่อง hot link นี่เขียนให้เคลียร์เป็นว่าให้อัพเข้าโฮสท์ส่วนตัวของผู้แจกแล้วค่อยแจก อะไรแบบนั้นเอาดีไหม?
  4. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ก็ปกติเท่าที่รู้ก็จะแจกอะไรก็แล้วขอให้ระวังเรื่องเจ้าของเดิมด้วย โดยเฉพาะไอ้พวกไฟล์ทั้งหลายเหล่ที่มีลิขสิทธิ์นะครับ
    ช่วยๆ กันระวังไว้ ทางบอร์ดจะได้ไม่เดือดร้อน
  5. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    จำได้เลา ๆ ว่ามี staff ซักคนนึงแหละ (อ๊อบหรือใคร?) ออกมาเตือนว่าหน้าที่ดาวน์โหลดไฟล์ไม่ควรมีภาพโฆษณาที่ไม่เหมาะสมด้วย นะครับ

Share This Page