รับสมัครตัวละคร Shinobi! นินจาแห่งศควรรษที่ 21[เอาฮา]

กระทู้จากหมวด 'Fiction' โดย ReficuL, 22 พฤศจิกายน 2007.

1. ReficuL

ReficuL New Member

EXP:
    53
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ปิดรับสมัครแล้วขอรับ!!!

เปลี่ยนชื่อ จาก The Shadow LieS Above My BED!

สวัสดีจ้าทุกคน อันนี้เป็นฟิคเรื่องที่สี่แล้วนะคับ(ดองมาสองเรื่องละตั้งแต่ GSD- Remaining Meteor กะ Legend of God's child) อันนี้เป็นเรื่องที่คิดไว้นานแล้ว กะให้ออกมาแนวฮาเท่าที่จะทำได้ กร๊ากกก(lol) สนใจสมัครด่วนจำนวนจำกัด

พรีวิวข้างล่างอาจงงมากถึงงงปานกลางเพราะป๋มยังไม่อยากเปิดเผยอะไรทำไร อยากให้รอลุ้นกันเอาเองมากกว่า เลยเขียนเป็นแนวสำหรับคนที่จะมาสมัครเท่านั้น

ยังไงก็ฝากเรื่องใหม่ของผมไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

.............................................................................................................................................................

เนื้อเรื่องแบบ PREVIEW

นนนนนนนนนนน"ผมเป็นนินจา"

นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน"กฎมีอยู่ว่าห้ามเปิดเผยตัวตน"

นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน"ห้ามไม่ให้ใครพบตัวเห็นขณะปฎิบัติภารกิจ"

นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนแกจะต้องปิดบังหน้าตาของแก"

นนนนนนนนนนนนนนนนนนนน"ถ้าหากมีคนเห็นหน้าแกแม้แต่คนเดียวแกก็ไม่มีคุณสมบัติที่จะเป็นนินจา ซึ่งก็เท่ากับว่าข้อตกลงของเราเป็นอันโมฆะ"

ยยยยยยยยยย "ไอ้โจรโรคจิตอย่าอยู่เลย!!!!"

ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    "เฮ้ยมันไม่ใช่อย่างที่เธอคิด"

นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน"อะ หน้ากากของฉัน!"

นนนนนนนนนน
    "หมายความว่าไงย่ะที่สาวน้อยน่ารักอย่างชั้นต้องมารับผิดชอบคนโรคจิตอย่างนาย"

นนนนนนนนนนนนนนนนนน"นายต้องมาเป็นคนใช้ของฉันเป็นการแลกเปลี่ยน ตกลงมั้ย!?"

นนนนนนนนนนนนนนนนนนน "ทำไมฉันต้อง....."

นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน "ก็ได้ตกลง!"

€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€€

ฟอร์มสมัครตัวละคร - ออดิชั่น

ชื่อ-(แนวญี่ปุ่นๆ นามสกุลอาจจะมีการเปลี่ยนแปลง)

เพศ-(ขอ 2 เพศก็พองับ แต่ถ้ามีมีคู่วายมาด้วยจัดให้แต่ไม่แรงนะ)

อายุ-

นิสัย -

รูปร่างหน้าตา/สีผมสีตา(ใส่รูปเลยก็ได้นะคับ)-

การแต่งกาย- -ขอเป็นรูปจะดีมาก

งานมีให้เลือกสามอย่าง(ตัวหลัก) แต่ถ้าไม่รุ็จะเลือกอาชีพอะไรก็ลองเขียนมาทั้งสามงานเลยก็ดีงับ เด๋วผมคัดเองอีกทีว่าคุณเหมาะกับตัวไหนที่สุด

- นักเรียน รับ 3 คน (ถ้าจะเลือกอันนี้อายุต้องอยู่ในช่วงม.ปลาย)

- คุณครู 2 คน (อายุ 22-38)

- งานลับ 2 คน (งานชนิดนี้ผมจะค่อยๆเปิดเผยในเรื่อง ใครที่จะสมัครงานนี้กรุณาส่งใบสมัครมาทาง PM)

ตัวรองลงไป(ตัวประกอบ) - อาชีพอะไรก็ได้ ถ้าเขียนใบสมัครดีๆ จะมีตอนเป็นของตัวเอง

ประวัติ-

หมายเหตุ-

ใครมาอีดิทอะไรช่วยเขียนไว้ข้างล่างจะได้ไม่ตกหล่นครับ ถ้าใช้สีแดงตรงที่เพิ่มหรือแก้จะดีมากครับ
  2. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    Re: รับสมัครตัวละคร The Shadow Lies Above My BED!

Audition!
    สมัครไว้ 2 บทเผื่อให้เจ้าของฟิคเลือกนะครับ

ชื่อ - โซริว โคโนะ (Soryu Kono) (แปลว่าอะไรฟระเนี่ย มั่วมา)

เพศ - ชาย

อายุ - ถ้าเป็นนักเรียน 17ปี (เอาแบบรุ่นพี่ปีสุดท้ายของร.ร.)/ ถ้าเป็นอาจารย์ 28 ปี

นิสัย -
    นักเรียน - ห่ามๆ ห้าวๆ ใจกล้าไม่กลัวใคร ออกนักเลงหน่อยๆ ชอบต่อยตี พร้อมจะมีเรื่องได้ทุกเมื่อ แต่ไม่ได้สถุล และก็ไม่ได้เที่ยวระรานใครด้วย เพียงแต่จะสู้เมื่อโดนรุกหรือโดนท้าเท่านั้น ให้เกียรติอาจารย์ และจะไม่ทำรุ่นน้อง เป็นคนที่เรียนหนังสือไม่ค่อยเก่ง แต่พร้อมจะออกหน้าให้ทุกๆคนได้ ถ้าเขาเชื่อในตัวคนนั้นพอ
    อาจารย์ - ดุ เฮี้ยบ จอมวิชาการ ขี้บ่นถึงแม้นักเรียนจะไม่ฟังก็ตาม ไม่ชอบให้เด็กมาเล่นหัว แต่ก็กันเองกับเด็กนักเรียนในระดับหนึ่ง ขยันทำงาน แต่ไม่ชอบกลับค่ำ บางครั้งก็โดนเด็กแกล้งหรือแซว แต่เป็นคนที่ลึกๆใจดี ไม่ขี้โกรธ และโอบอ้อมอารี ถึงแม้จะขี้หงุดหงิดชิบเป๋งก็ตาม เวลาเบื้องหลังจะแอบฟังเพลงแนว Heavy Metal ไม่สมตัว

รูปร่างหน้าตา/สีผมสีตา - ผมยาวสีดำ มัดรวบหลัง ตาสีดำ ใส่แว่นตา(เฉพาะตัวละครอาจารย์) ผิวขาวเหลือง สูง 172 ถ้าบทเป็นนักเรียนจะผอมหน่อยๆ และมีกล้ามเนื้อตามประสาคนชอบต่อยตี
    รูป >>http://img.photobucket.com/albums/v733/Evan_Izac/port_ca.gif
    (ในภาพนี่ไม่ใส่แว่น ถ้าเป็นอาจารย์ก็ใส่ลงไปให้มันหน่อยนะครับ :ah:)

การแต่งกาย - เสื้อเชิ้ตสีขาว แขนสั้น ยับนิดๆเหมือนไม่รีด กางเกงสแล็กสีดำ รองเท้าผ้าใบดำ ผูกเนคไทสีเดียวกันแบบลวกๆ

งาน - นักเรียนปีสุดท้าย/ หรืออาจารย์สอนวิชาประวัติศาสตร์

ประวัต ิ-
    นักเรียน - ไม่มีครอบครัว อาศัยอยู่กับญาติมาตั้งแต่จำความได้ แต่พอโตขึ้นมาก็ขอออกมาอยู่คนเดียว ย้ายร.ร.มาแล้วครั้งหนึ่งเพราะไปชกปากลูกผอ.นิสัยไม่ดีเข้า ปัจจุบันเป็นนักบอลร.ร. และกำลังพยายามเรียนให้ดีขึ้น เพราะรู้ดีว่าอนาคตต้องสอบเ้ข้ามหาลัย
    สิ่งที่ชอบ ฟุตบอล, การต่อยตี, ราเม็งชามใหญ่ๆ
    อาจารย์ - อาจารย์หนุ่มทีใช้เวลาร่วม 6 ปีในการเรียนให้จบป.ตรี เหตุเพราะมัวเอาเวลาไปฟัง Heavy Metal จนไม่ใส่ใจทำ project จบ ตอนสมัครงานก็เกือบไม่มีที่ไหนรับ เพราะความที่เรียนจบช้า นี่ก็ได้มาเป็นอาจารย์เพราะความฟลุ๊กที่มีคนสละสิทธิ์
    สิ่งที่ชอบ วง Sepultura, ตำราประวัติศาสตร์ญี่ปุ่น, ซูชิอะไรก็ได้ที่ไม่อ้วน

หมายเหตุ - จับยัดบทบาทตามสบายครับ
  3. ReficuL

EXP:
    53
    0
    0
    Re: รับสมัครตัวละคร The Shadow Lies Above My BED!

ถูกต้องแล้วคร้าบ! เผลอๆ อาจมีมุขแนวแฟนตาซีใส่เข้าไปด้วยน่ะครับ
  4. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18

ใบสมัคร (COMPLETE!!)

ชื่อ - วาตาเซะ เอริโกะ (เอริ)

เพศ - หญิง

อายุ - 29 ปี

นิสัย - เป็นคนที่สุขุม ชอบทำมากกว่าพูด และเป็นคนที่มีเหตุมีผล ไม่ค่อยกล้าแสดงออก อายเวลาอยู่ต่อหน้าผู้คนเยอะๆ ชอบทำอะไรเปิ่นๆได้ตลอดเวลา ขี้ใจน้อยไปหน่อย แต่เป็นคนที่ขยันขันแข็ง มีความรับผิดชอบสูงมาก ชอบสรรหาสิ่งแปลกๆใหม่ๆเข้ามาในชีวิตเสมอ เป็นคนที่เมื่อได้ลองทำอะไรแล้วต้องทำให้สำเร็จ สนใจเรื่องเหนือธรรมชาติ

รูปร่างหน้าตา/สีผมสีตา - สูง 170 หนัก 49 รูปร่างผอมสูง ผมยาวสีดำแต่มัดรวบไว้ ตาสีน้ำตาล ตาม>รูปนี้<จ้ะ

การแต่งกาย - ตามรูปข้างบนเลยจ้ะ เป็นชุดของเจ้าหน้าที่ห้องพยาบาล เวลาไปสอนก็จะสวมเสื้อกาวน์ทับอีกที

อาชีพ - ครูประจำห้องพยาบาล / อาจารย์ประจำวิชาเคมี (หรือจะแก้ไขก็ได้นะคะ)

ประวัติ - เธอจบคณะแพทย์ศาสตร์จากมหาวิทยาลัยชื่อดัง จึงมาทำงานเป็นครูสอนที่นี่ ในตอนแรกเธอเป็นเพียงเจ้าหน้าที่ประจำห้องพยาบาลในโรงเรียนเท่านั้น แต่ต่อมาเธอสอบบรรจุครูได้ เธอจึงขอมาสอนประจำวิชาเคมีซึ่งเป็นวิชาที่เธอชอบมาตั้งแต่สมัยเรียน ประวัติการทำงานไม่เคยด่างพร้อยแม้แต่น้อย เป็นที่รักและที่ไว้วางใจของครูด้วยกัน นอกจากนี้เธอยังเป็นที่ปรึกษาที่ดีของพวกเด็กนักเรียนอีกด้วย

ของชอบ - เพลง , ธรรมชาติ , สัตว์ขนปุยๆน่ารักๆ โดยเฉพาะแมว , วิชา/สิ่งใดๆก็ตามที่ต้องทำการทดลอง

ของเกลียด - ความอึกทึกวุ่นวาย , ความมืด , สัตว์เลื้อยคลานทุกชนิด

งานอดิเรก - ฟังเพลง , อ่านหนังสือ , ไปช้อปปิ้ง , ท่องเที่ยว

ความสามารถพิเศษ - ดำน้ำได้นานโดยไม่ใช้เครื่องช่วยหายใจได้ 5 นาที , มีความรู้ความชำนาญเรื่องสารเคมีทุกชนิด

อื่นๆ - จะแก้ไขตรงไหนให้ pm มาบอกเอานะจ๊ะ~ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยจ้า~~ m(_ _)m
  5. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0

เห็นว่าเป็นแนวฮาแล้วเป็นแนวปัจจุบันด้วย ขอร่วมด้วยก็ล่ะกัน :p

ชื่อ - คาบายาม่า โนบุสึนะ (Kabayama Nobutsuna) นิคเนม : โนบุ , สึนะ , ทูน่า ฯลฯ

เพศ - ชายแท้ 1000% ห้ามวายเด็ดขาด

อายุ - 29 ปี

นิสัย - ปานกลางๆค่อนไปทางใจเย็น เป็นคนทำอะไรแบบมีเหตุผล ชอบให้คำปรึกษาและแนะนำอะไรแปลกๆให้กับผู้อื่น แต่ก็ไม่ค่อยมีกาละเทศะ ขี้โกงเล็กน้อย(น้อยมากๆถึงน้อยที่สุด) หลงตัวเองหน่อยๆ และบางครั้งก็ชอบยั่วโมโหคนที่มีนิสัยเลือดร้อน ชอบยิงมุขประหลาดๆ ออกจะขี้เกียจนิดๆ และขี้หลีสุดๆ แต่จะไม่หลีสาวที่อายุไม่ต่ำกว่าตัวเองมากจนเกินไป ส่วนสาวที่อายุมากกว่านั้นตามแต่สะดวก

รูปร่างหน้าตา/สีผมสีตา - หัวเหม่งหมดจดทั้งหัว ตาสีน้ำตาลดูคมๆหน่อย คิ้วก็สีน้ำตาลเข้ม ไว้เคราเล็กน้อย รูปร่างสมส่วน สูงราวๆ181เซนติเมตร

การแต่งกาย - สวมเสื้อเชิ้ตแขนยาวลายสก๊อตช์ กางเกงขายาวลายพรางสีเขียว รองเท้าคอนเวิร์สสีแดงดำมีรูโบ๋เล็กน้อย นาฬิกาโรเล็กซ๊สีเงินของเก๊ และสร้อยรูปนกอินทรีย์สีเงิน

งาน - ตัวประกอบ - ภารโรง หรือคนทำความสะอาดอะไรก็ได้ ยัดตามแต่คนแต่งเลยเน่อ

ประวัติ - มีฐานะปานกลาง เดิมทีเป็นมือลีดกีตาร์วงโปรเกรสสีฟเมทัลสมัครเล่นที่เล่นตามผับตามบาร์ มีฝีมือดีมากๆ แต่ดันพลาดเหวี่ยงกีตาร์ไปโดนนักร้องนำจนหัวแตก เลยถูกไล่ออกจากวงมาเป็นคนทำความสะอาด(จะเป็นคนขัดส้วมหรือกวาดอะไรก็ตามแต่ท่านผู้แต่งเลย) และปัจจุบันก็ยังหางานอื่นที่เหมาะสมกับตัวเองไม่ได้เลย (เวรกรรม...) มีงานอดิเรกคือฟังดนตรีเมทัลยุค80(จำพวกIron Maiden) เล่นกีตาร์ ดูเบสบอล อ่านเพลย์บอย และการเต้นระบำโคแซ็ค ของโปรดคือเบียร์และแฮมเบอร์เกอร์ใส่ชีส2ชั้น

หมายเหตุ - ขอเป็นตัวละครที่ทำให้เรื่องมีสีสันก็พอใจแล้ว ฝากตัวด้วยเน้อ :china:
  6. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18

ฟอร์มสมัครตัวละคร

ชื่อ - มินาโอโกะ คาโอรุ

เพศ - หญิง

อายุ – 15 – 16 ปี (ม.ปลายปี 1)

นิสัย - เป็นคนที่ร่าเริงมาก ๆ พูดเก่ง อารมณ์ดี มองเรื่องทุกอย่างในแง่ดีไปหมด ไม่ใช่ว่าไม่มองข้อเสียนะ แต่เพราะเจ้าตัวไม่กล้ามองต่างหาก เลยพยายามจะมองทุกอย่างในแง่ดี ชอบยิ้ม ไม่ว่าจะอยู่ในสถานการณ์ไหนก็จะยิ้มตลอด เพราะเธอเชื่อว่ารอยยิ้มจะทำให้ทุกอย่างดีขึ้น นิสัยค่อนข้างจะไฮเปอร์เล็ก ๆ แอบชอบลุยและชอบเรื่องตื่นเต้นท้าทาย ไม่ค่อยหวาดเกรงอะไร เพราะว่ามองทุกอย่างในแง่ดีไปหมดเลยคิดตามที่มอง พอคิดว่าทุกอย่างดี เลยคิดว่าไม่มีอะไรให้ต้องกลัว ( ตูละปวดหัว -*- ) กล้าได้กล้าเสีย แอบชอบเรื่องการพนันขันต่อด้วย เหอๆ

รูปร่างหน้าตา/สีผมสีตา(ใส่รูปเลยก็ได้นะคับ) - ผมสีน้ำตาลอ่อนยาวดูยุ่ง ๆ ดวงตาสีน้ำตาลกลมโต ผิวขาว ราวๆนี้ครับ

การแต่งกาย – ปกติก็ใส่ชุดนักเรียน แต่ถ้าไม่ใส่ชุดนักเรียนก็คงเป็นชุดที่คล่องตัว ประมาณกางเกงขาสั้นสีเข้มไม่ก็กางเกงยีนส์ขาสั้นสีซีด ๆ เสื้อกล้ามสีดำ รองเท้าผ้าใบสีอ่อน สวมทับด้วยเสื้อแขนยาวมีฮูดสีอ่อน ๆ

งาน - นักเรียน ถ้าไม่ได้ก็ตามสะดวกครับ

ประวัติ - เป็นลูกสาวคนเล็กของตระกูลมินาโอโกะซึ่งเป็นตระกูลขุนนางเก่า ทำให้ตระกูลเป็นที่รู้จักกันในฐานะที่มีพลังทางด้านการทรงเจ้า แต่ปัจจุบันนี้น้อยคนนักที่รู้เพราะตระกูลนี้กลายเป็นนักธุรกิจอันดับต้น ๆ ไปแล้ว สำหรับคาโอรุแล้วเธอไม่ค่อยสนใจอะไรแบบนี้เท่าไหร่ ไม่สนใจที่จะสืบทอดไม่ว่าจะธุรกิจหรือการทรงเจ้า อยากใช้ชีวิตแบบเด็กธรรมดาทั่วไปมากกว่า แต่ด้วยสายเลือดทำให้เธอมีพลังในการสัมผัสหรือมองเห็นสิ่งที่เหนือธรรมชาติได้อย่างไม่ตั้งใจ (ตรงด้านหลังตัดออกได้เน้อ)

ที่เหลือปรับปรุงเปลี่ยนแปลงได้ตามสบายครับ *-*
  7. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88

มาแจมครับ (ขอไปทำงานก่อนดึกๆ ถ้าว่างจะมาอีดิค)

ชื่อ- คิริว คาซึมะ

เพศ- ชาย

อายุ- ตามแต่ผู้แต่งสะดวก เพราะผมไม่รู้ว่างานลับต้องอยู่ช่วงไหนน่ะครับ

นิสัย - คิดก่อนน่ะครับ

รูปร่างหน้าตา/สีผมสีตา(ใส่รูปเลยก็ได้นะคับ)-

การแต่งกาย- - ตามข้างบนนั่นแหละครับ

งานมีให้เลือกสามอย่าง(ตัวหลัก) - งานลับ

ประวัติ- ขอเว้นไว้ก่อน ด้วยความเป็นงานลับ หรือถ้าผู้แต่งสะดวกยัดก็ตามสบายครับ

หมายเหตุ- มีอันใดสงสัย ติดต่อ โปรดเรียกหา PM
  8. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38

ถ้า ฮาๆก็ขอด้วยคน

ชื่อ-ฮินุมะ อากิระ คนในวงการมักเรียกมันว่า โยชิกิ น้อย

เพศ-ชาย

อายุ- 19

นิสัย - บ้า ปัญญาอ่อน สมองนิ่มยิ่งกว่าหมูตู๋น เป็นมิตรกับทุกคน ชอบที่จะดูผู้อื่นหัวเราะ โดยเฉพาะสาวๆถือเป็นของโปรดปราน จีบหญิงเป็นสรณะ งานหลักเล่นดนตรี งานว่างสีหญิงไปวันๆ ปากพล่อยและปากเบาเก็บความลับไม่ค่อยจะอยู่ ชอบแซวเพื่อนแต่ก็มักยิงมุขแป๊กลดอุณหภูมิเป็นอาจิณ
    ชอบคิดว่าตัวเองเป็นโยชิกิ(X japan member) หลงตัวเองมากพอดู แต่ก็ปากว่าใจถึง สัญญาอะไรไว้กะใครไม่เคยผิดสัญญา

รูปร่างหน้าตา/สีผมสีตา ไอ้บ้านี่เลย http://www.incahost.net/~kenssan/phpBB2/images/avatars/161047798845739e3becd24.jpg

การแต่งกาย- - ชุดของฮาริมะ (ไอ้แว่นที่อยู่หน้าสุด) http://img92.imageshack.us/img92/5471/dvd04vz7.jpg

ตัวประกอบ- นักดนตรีเร่ร่อน หาเงินตามผับตามบาร์ประทังชีวิต

ประวัติ-

หมายเหตุ-

สองอันล่างเดี๋ยวมาอีดิดอีกทีขอไปทำงานให้น้องก่อนนะคับ - -*
  9. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88

แปะๆๆๆๆ ตามนั้นจ้า

แอ๊ะ ใคร? ใครกดctrl+A?????

อืม เนียนเนอะ เนียน - -+
  10. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0

น่าจะเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ^^
    ---------------------------------------
    ชื่อ - โคมินามิ ยุกิ

เพศ - หญิง

อายุ - ช่วงระหว่าง 19-23 (ให้ท่านผู้แต่งเลือกได้อิสระตามแต่ งานที่ได้รับครับ)

นิสัย - ไม่มีรอยยิ้มไม่มีอารมณ์ความรู้สึก...หลงเหลือเพียงความเย็นชาที่รู้สึกได้...ไร้ซึ่งความอบอุ่น...รวมกับว่าสิ่งเหล่านั้นล้วนถูกลบออกไปหมดสิ้น มีความเป็นตัวของตัวเองสูง ปิดกั้นตนเองจากสังคมรอบข้าง...เหมือนหุ่นยนต์ ไร้ความมีชีวิตชีวา...เสียงพูดที่ค่อนข้างเบาราวกับกระซิบ...ไม่รู้สึกต่อสิ่งใด ความรู้สึกเกลียด หรือชอบ นั้น ไม่แสดงออก (ภายในจิตใต้สำนึกน่ะมี แต่การเปิดเผยอารมณ์ของตนเองสำหรับหล่อนแล้ว ไม่เห็นว่าจะมีผลดีแต่อย่างใดเลย) มีเพียงการอยู่ในคำสั่งและหน้าที่...มีทักษะการเรียนรู้ที่ค่อนข้างสูงปานกลาง จดจำสิ่งต่างๆได้ค่อนข้างเร็ว ไม่มีการลังเลในคำสั่ง...ชอบอยู่เงียบๆ ไม่ใส่ใจกับคนอื่น ไม่เคยเห็นความสำคัญที่จะต้องมี"ความสัมพันธ์"อย่างที่คนเราควรจะมี...ไม่มีเพื่อน...ไม่มีคนที่เธอรัก......ชอบนั่งอ่านหนังสือเวลาอยู่คนเดียว หรือ กินข้าว มักทำอะไรคนเดียว...เงียบๆ...

รูปร่างหน้าตา - หญิงสาวสะพรั่ง พร้อมเพรียบด้วยรูปโฉมที่งดงาม...เครื่องหน้าอันประกอบด้วยนัยน์ตาซ้ายสีม่วง-เงินที่รับรู้สิ่งต่างๆที่ผ่านมาในชีวิตของเธอ ฉายแววอันเยือกเย็นสงบนิ่งแต่ดูมีความลึกลับ น่าพิศวง...เหมือนแสงดาวระยับท่ามกลางราตรีที่เยือกเย็นชั่วกาล...ผิดกับนัยน์ตาข้างขวาที่กลวงโบ๋ ราวกับถูกควักออกไป...เฉกเช่นเดียวกับผมสีน้ำตาลอ่อนของเจ้าหล่อน ทรงผมที่ค่อนข้างสั้น ดูแล้วน่ารักเหมาะสม...ริมฝีปากได้รูปเจือสีชมพูจางๆที่ไม่เคยเผยให้เห็นรอยยิ้ม...ผิวที่ขาวสะอาดเรียบเนียนดุจดังผ้าไหม...และสีหน้าที่เรียบเฉย ไม่ยินดียินร้ายต่อสิ่งใด...รูปร่างเพรียวบอบบางน่าทะนุถนอม...มักสวมแว่นตาเฉพาะเวลาอ่านหนังสือ...
    (เรื่องรูปผมคงให้ไม่ได้จริงๆ...เพราะมันออริจินัลเกินไป แต่ถ้าทางท่านผู้แต่งต้องการจริงๆ ผมก็พอจะหารูปที่ใกล้เคียงให้ได้ครับ)

การแต่งกาย - ปกติจะใส่เครื่องแบบเป็นหลัก...ส่วนชุดไปรเวท (คิดเผื่อไว้ว่าต้องใส่ชุดนอกเหนือจากเครื่องแบบที่มี) เสื้อเชิ้ตแขนยาวสีขาว ทับด้วยเสื้อกั้กแขนกุดสีดำผูกหูกระต่ายสีแดงเลือดหมู สวมกระโปรงสีน้ำตาลเทา กับถุงเท้าสีดำ และรองเท้าหนังสีดำ (แต่ถ้าอยู่บ้านจะใส่รองเท้าแตะ-สลิปเปอร์)

งาน - ตามแต่ใจท่านผู้แต่งครับ...ผมไม่ฟิกเรื่องตำแหน่งตายตัวมากนัก

ประวัติ - N/A (แต่ถ้าทางท่านผู้แต่งวอนท์มาก จะสนองให้ครับ)

หมายเหตุ - ใครใคร่ถามจงถาม...กระผมก็ใคร่ตอบ
  11. ReficuL

EXP:
    53
    0
    0

แล้วอีกเรื่องที่จะแ้งคือผมเปลี่ยนชื่อฟิคแล้วนะครับ ขอโทษด้วยครับที่ทำให้สับสนกัน
  12. yamion

yamion New Member

EXP:
    27
    0
    0

ชื่อ-Inukai mari (maree)
    เพศ- หญิง

อายุ-16

นิสัย -ดูร่าเริงในภายนอก แต่จะเก็บความโกรธไว้ในใจโดยไม่แสดงออก

ผมน้ำตาลแซมแดง ตาสีชาอ่อน (ลุกครึ่ง ญี่ปุ่น อังกฤษ) หน้าตาดี

การแต่งกาย- -ขอเป็นรูปจะดีมาก
    ชุดนักเรียนญี่ปุ่นทั่วไปค่ะ ที่ใส่คอซองสีแดง อิอิอิ

งานมีให้เลือกสามอย่าง(ตัวหลัก) แต่ถ้าไม่รุ็จะเลือกอาชีพอะไรก็ลองเขียนมาทั้งสามงานเลยก็ดีงับ เด๋วผมคัดเองอีกทีว่าคุณเหมาะกับตัวไหนที่สุด

ตัวประกอบ- นักเรียน exchange (^^" อายุ 16 ขอเป้นนักเรียนแล้วกันนะคะ)

ประวัติ- พ่อเป็นชาวญี่ปุ่น แม่เป็นชาวอังกฤษแต่หย่าร้างกันมากว่า 10 ปี มาริพึ่งย้ายมาอยู่กับพ่อได้เพียง 2 ปี เพราะเป็นความต้องการของย่าชาวญี่ปุ่น แม้ทางฝ่ายแม่จะยอมเพราะว่าต้องการให้ลูกสาวได้ใกล้ชิดพ่อบ้าง หากแต่มาริเองกับไม่ค่อยชอบพ่อของตนเท่าไหร่ หรืออาจเพราะว่าสายลืดที่สืบทอดมาทางพ่อทำให้มาริแตกต่างจากเด็กคนอื่นทั่วไป(?)

หมายเหตุ- TwT แล้วแต่ผู้เขียนจะกรุณา
  13. Griever

Griever New Member

EXP:
    14
    0
    0

ชื่อ - คุซานางิ ไค(ชื่อญี่ปุ่นตลอดกาลของพี่)

เพศ - ชายแท้แน่นอน

อายุ - 17 ปี

นิสัย - เงียบสงบไม่ค่อยพูดมาก มักจะพูดแต่คำที่เพื่อนๆต้องนิ่งกันเป็นแถว นับว่าเป็นคนยิ้มยากพอตัวหากไม่สนิทกันจริงมักจะไม่เห็นรอยยิ้มของเขาเลย ชอบต่อสู้แต่ไม่ชอบการฆ่า แต่ถ้าเป็นงานก็จะทำโดยไม่ปริปากบ่นถึงแม้จะขัดกับจิตใจของตนเอง ปกติถึงจะเป็นคนเงียบๆ แต่แววตาจะทอประกายอ่อนโยนอยู่เสมอ แต่เมื่อเจอกับศัตรูแววตานั้นจะเปลี่ยนไปจนศัตรูที่ได้เห็นยังต้องเสียวสันหลัง และถึงจะดูเป็นคนใจเย็นแต่เมื่อฟิวส์ขาดก็จะบ้าเลือดไม่สนใจอะไรทั้งสิ้น

รูปร่างหน้าตา/สีผมสีตา(ใส่รูปเลยก็ได้นะคับ) - ผมสีดำสนิทราวกับความมืดที่ไร้แสงจันทร์คอยให้ความสว่างโดยซอยไล่ระดับละต้นคอดูกระเซิงหน่อยๆแต่กลับเข้ากับใบหน้าอย่างไม่น่าเชื่อ ดวงตาสีแดงงดงามราวทับทิมลับกับใบหน้าคมรูปไข่ จมูกโด่งเป็นสัน รูปร่างไม่บึกไม่ผอมจนเกินไป(หรือก็คือหุ่นนายแบบ) ประมาณนี้แต่จะดูอ่อนกว่าหน่อยและตาเป็นสีแดง

การแต่งกาย - ก็ประมาณนี้คนด้านขวาอะจ้ะ(เพราะเห็นว่าเป็นนินจาน่าจะใส่สีดำ

- นักเรียน รับ 3 คน (ถ้าจะเลือกอันนี้อายุต้องอยู่ในช่วงม.ปลาย) หรืออะไรก็ได้ยัดมาโลด

ประวัติ - เรื่องอย่างนี้ถ้าเขียนไปก็หมดสนุกสิ มันต้องไปตามอ่านในตอนเอง เพราะถ้าเป็นไปได้อยากให้มีตอนนึงเขียนถึงอดีต - -b

หมายเหตุ-

Share This Page