[Report โคตรดองเค็ม] Mini Meet เล่นบอร์ดเกม

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย madsmn, 24 กรกฎาคม 2011.

1. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    38
    เนื่องจากเมื่อหลายอาทิตย์ที่แล้ว ทางเราได้นัดมาเล่นบอร์ดเกมกัน เนื่องจากผมผู้ได้รับมอบหมายให้รีพอร์ทโดนมรสุมงานเข้า + บอร์ดล่ม เลยไม่ได้รีพอร์ทซักที พอบอร์ดกลับมาแล้ว ก็ไม่รอช้า ร่วมเปิดซิงบอร์ดเลยดีกว่า

ผู้ร่วมมีทครั้งนี้ประกิบด้วยเจ๊เคย์ พี่เซนไซ ซาลคุง และผมเอง ส่วนบาสซังนอนกรอบมาร่วมทีหลัง ^_^" โดยมีทครั้งนี้มีมีทลับ! มาปรากฎอยู่ข้างๆด้วย เดี๋ยวจะพูดถึงนะครับ หุหุ :p เนื่องจากเจ้าของรีพอร์ทไม่รู้จะบรรยายอะไร รีพอร์ทนี้รูปเลยเยอะมาก ขอบคุณพี่เซนไซสำหรับรูปทุกรูปด้วยครับ

มีทครั้งนี้ไม่มีอะไรมากครับ เล่น เล่น แล้วก็เล่น! โดยเกมแรกคือ

Monopoly Deal เกมการ์ดที่ให้เราสะสมการ์ดที่ดินให้ครบชุดสามสี ใครทำได้ก่อนชนะไป

นี่คือสภาพบนโต๊ะครับ ซึ่งระหว่างที่เราพยาบามสะสมให้ครบก็จะโดนผู้เล่นคนอื่นกลั่นแกล้ง ทั้งขูดรีดเงิน ขโมยที่ดิน รวมถึงจ่ายเงินทำขวัญวันเกิด ไม่ให้ครบกันง่ายๆ(เกิดกันบ่อยไปก็หมดตรูดกันได้นะฮะ)

เกมนี้ง่าย เล่นสนุก แต่สร้างความร้าวฉาน + บลัฟกันได้สนุกสนานนักแล เจ๊เคย์เทพ เก็บเรียบเกือบทุกเกม ในขณะที่ผมหมดตรูดไม่มีอะไรไปจ่าย T-T'

แล้วมาต่อที่เกมต่อไปคือ Pandemic ครับ เรารับบทเป็นทีมต่อสู้กับโรคระบาดที่ต้องหยุดโรคหลายชนิดที่แพร่กระจายพร้อมกัน เกมนี้จบได้สองแบบครับ คือผู้เล่นร่วมมือกันชนะเกมได้ หรือไม่ก็เกมชนะ แพ้อนาถรอบวง

เนื่องจากไม่ได้เล่นนาน แถมมีอุปกรณ์ยิบย่อยอีก เจ้าของเลยต้องมารื้อฟื้นความไม่น้อย เปิดคู่มือกันเลยทีเดียว -///-

หลังจากอธิบายกันนานก็ได้เวลาเล่น ผลก็คือ . . .

เกมโอเวอร์รอบวงซิจ๊ะ จะเหลือเรอะ! ซึ่งในระหว่างนั้น . . . ก็มีโกคิและโกเคน(?) โผล่ออกมาหัวเราะเยาะความพ่ายแพ้ของพวกเรา

แต่เราไม่ยั่น เล่นเกมส์อื่นอย่างมาดมั่นต่อไปด้วย

ด้วยการผ่อนคลายด้วยเกม Dixit เล่าเรื่องจากภาพกระตุ้นจินตนาการ (เจ้าของแนะนำขรั่บ สนุกสนานมากมาย) แล้วค้นพบว่า บางคนอิมเมจิ้นสูงส่งมาก! ซึ่งขณะนั้น โกคิและโกเคน . . .

ได้กลับสู่โลกของตัวเองไปเรียบร้อยแล้ว . . . แต่หลังจากนั้นไม่นาน บาสซังก็หายกรอบและปรากฎกาย

แล้วเราก็เล่นเกมแนวทำไร่ทำสวนกัน โดยเล่นกันสองเกมคือ Bonanza ปลูกถั่ว ที่สนุกใช้ได้ แต่ผู้เล่นใหม่ไม่ชำนาญอย่างผม ถอนถั่วทิ้งกันเป็นเบือ กับอีกเกม (ชื่ออะไรนะ ผู้รู้เข้ามาช่วยทีครับ) ซึ่ง

[​IMG][​IMG]

เราจะมาต้อนสัตว์เข้าคอกกัน โดยนับการเรียงไพ่ ใครได้แต้มมากสุดในคอกนั้นก็ได้สัตว์เข้าไปเก็บ

เจ๊เคย์เล่นอย่างชำนิชำนาญ ส่วนทางผู้รีพอร์ท

เล่นจนผมขาวไปหลายเส้น (ไม่ใช่ละ :p ) และมาจบท้ายมีทนี้ด้วยการมาร่วมการฆ๋าสัตว์ตัดชีวิตด้วยการ

ฆ่าเป็ดกัน

สังเกตว่า เจ๊บาสสนุกสนานกับการหักคอเป็ดมาก

จบการรีพอร์ทส่วนของผมด้วยภาพหมู่ มีการอัญเชิญโกคิเข้ามาร่วมเป็นสักขีพยานกับการชักภาพครั้งนี้

สุดท้ายนี้ขอบคุณพี่เซนไซที่อุปการะน้ำและอาหารกับผู้เข้าร่วมงาน เจ๊เคย์สำหรับเกมที่นำมาแชร์ และผู้ร่วมงานทั้งซาล์ลและบาสซัง ร่วมถึงแขกพิเศษทุกท่านครับ ^_^

แล้วเจอกันใหม่ หากมีครั้งหน้าครับ >_<
    sensaisensai และ basseafood ถูกใจสิ่งนี้
  2. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    แอร๊ย พี่แม้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด <3<3<3<3<3

จัดอีกๆๆๆๆๆๆๆ ได้ยินว่าเจ๊เคย์ไปสอยเกมส์เพิ่มมาอีก 2 เกมส์แหนะ!!!

เด๋วงวดหน้าบาสเอาสามก๊กไปด้วย งวดนี้จะไปไวๆ จะได้เล่นได้หลายๆเกมส์ ฮาาาาาาาาาา

อยากเล่นทุกเกมส์เลยอ่า > w <
    madsmn ถูกใจสิ่งนี้
  3. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    น่าเสียดายที่เวลาน้อยไปหน่อยไม่งั้นคงได้เล่นกันนานกว่านี้ >_<
  4. madsmn

EXP:
    403
    4
    38
    ทางผมเองก็สอยเพิ่มมาอีกเกมนึงเหมือนกันนะเอ้อ >_< เล่นง่ายและเร็วรับรองความสนุกเช่นกัน

อยากหาคนมาร่วมเปิดซิงเหมือนกัน
  5. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    /me ลงชื่อร่วมให้พี่แม้ดเปิดซิง

=//////////////= แอร๊ยยยยยยยยย เขิน

วันไหนบอกนะคะ จะรีบไปเลยงิ
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เกมการ์ดบอร์ดเกมสวยๆน่าเล่นมาก
  7. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    รอไปแล้วล่ะเนี่ย >_<
    sensaisensai ถูกใจสิ่งนี้
  8. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    โน๊ตบุ๊คเพิ่งซ่อมเสร็จ เข้ามาตอบช้าเป็นอาทิตย์ >_<"

เกมต้อนสัตว์เข้าคอกนั้นคือ Black Sheep จ้ะ ใช้เวลาเล่นค่อนข้างนานอาจจะน่าเบื่อไปนิดนึง...

คราวหน้าจะเอาเกมขุดทองไปบ้างเน้อ (Dixitหนุกมากอ่ะ เจ๊แอบไปสอยมาเรียบร้อยอิอิ)

ขอบคุณพี่เซ็นที่เลี้ยงราเมงด้วยค่ะ หมูชาชูอร่อยมากมาย >w<
    sensaisensai และ basseafood ถูกใจสิ่งนี้
  9. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ท่าทางน่าสนุก คราวหน้าจะไปบ้าง.......
    basseafood ถูกใจสิ่งนี้
  10. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
    เด๋วพี่ม็อกก็เบี้ยวอีกน่ะแหละ = 3 ="
    kurayami ถูกใจสิ่งนี้
  11. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ไม่ไปเพราะติดธุระ ไม่ถือว่าเบี้ยว.....เบี้ยวคือไม่ไปโดยไม่มีสาเหตุ พี่ไม่เคยเบี้ยว กร๊ากกกก ฮ่าๆๆๆๆ
  12. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
    ชิ ข้ออ้างเยอะ...
  13. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ไอ้เบี้ยว ฉายาใหม่เดอะม๊อก
    basseafood ถูกใจสิ่งนี้
  14. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
    เข้ามากดไลค์พี่อัล คิคิคิคิ
  15. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
  16. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
    รับความจริงไม่ได้หรอพี่ม็อก หึหึหึหึ คราวหน้าก็อย่าเบี้ยว อย่ามีเหตุผลส่วนตัวทำให้ไม่สามารถมาได้ซิคะ คิคิคิคิ
    ultimaweapon ถูกใจสิ่งนี้
  17. madsmn

EXP:
    403
    4
    38
    ตอนนี้ขอหา Dixit Odyssey ให้ได้ก่อนนะครับ แล้วค่อยนัดกันเมื่อมีโอกาส ^_^
  18. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    รออยู่นะฮะ >_<

Share This Page