มันหมุนไปทางไหนกันนะ??

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย PoRi, 22 พฤศจิกายน 2007.

1. DDP

DDP New Member

EXP:
    38
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    มันหลอกตานี่ฮับ แรกๆหมุนขวา (สมมติว่าเธอยืนอยู่บนพื้น แล้วเรามองจากตึกชั้น 3 ลงมา จะเห็นว่าเธอหมุนแขนแบบตามเข็มนาฬิกา)
    ทีนี้ รอสักพัก แล้วกลับมาใหม่ เธอจะหมุนไปทางซ้่ายแทนฮับ (ถ้ามองแบบเดิม จะเห็นชัดเลยว่าเธอหมุนแขนทวนเข็มนาฬิกา)

เข้าใจว่า พอมองพ้นจากภาพไป ภาพมันจะหมุนกลับด้านน่ะฮับ
    แต่เนื่องจากเรามองนานๆ มันก็จะเบลอเหมือนว่า เอ๊ะ เมื่อกี้เราดูผิดรึเปล่า...

ข้าน้อยว่าอย่างนั้นนะฮับ... ^^;
  2. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    ลองสังเกตุที่ขาหลักดีๆ อ่ะครับ มองไปเรื่อยๆ นะ อย่างง อย่าตาลาย

อันที่จริงแล้วภาพมันทำมาให้มองได้ทั้งสองด้าน หรือจะมองว่าผู้หญิงในรูปหันหลังให้เรา แล้วหมุนซ้ายมาครึ่งตัวแล้วหันกลับไปด้านขวาแล้วกลับไปด้านซ้าย อีกที ก็ได้ครับ

<เป็นเพราะมันมืดอ่ะครับ เลยทำให้หลอกตา เพราะเราจะคิดไปเองว่ามันจะซ้ายจะขวากันแน่นะ>

ลองดูดีๆ ครับ แล้วจะเห็นว่าซ้ายทีขวาที ซ้ายตลอด หรือขวาตลอดก็ได้

ถ้าอยากมองให้หมุนซ้าย ก็ให้ยึดขาหลักแล้วมองว่าหมุนซ้าย <เช่นเดียวกับด้านขวา>

หรือลองมองว่าขาหลักหมุนอยู่แค่ 180 องศา <ผู้หญิงหันหลังให้เรา> แล้วก็จะเป็นซ้ายทีขวาที ก็ทำได้นะครับ

สุดยอดเลยจริงๆ คนทำเนี่ย
  3. satansatan

satansatan Guest

เข้าใจละ ตอนแรกดูให้ตายก็หมุนไปทางขวา พยายามดูให้มันทางซ้ายแต่ก็ไม่ได้ พอมาอ่านคำอธิบาย ทีนี้ก็เห็นมันหมุนไปแต่ทางซ้ายซะงั้น - -"

ถ้าใครเห็นเท้าที่หันหลังเป็นด้านซ้าย คนนั้นจะเห็นภาพหมุนไปทางขวา
    ถ้าใครเห็นเท้าที่หันหลังเป็นด้านขวา คนนั้นจะเห็นภาพหมุนไปทางซ้าย

ลองบอกกับตัวเองว่า "เท้าที่หันหลังเป็นด้านซ้าย" ปล่อยไปซักพักแล้วกลับมาดู มันจะหมุนไปทางขวา
    ลองบอกกับตัวเองว่า "เท้าที่หันหลังเป็นด้านขวา" ปล่อยไปซักพักแล้วกลับมาดู มันจะหมุนไปทางซ้าย
  4. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    ผมดูแล้วหมุนทั้งสองด้านเลยครับ
  5. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    เอ่อ ผมมองยังไงก็ขวานะตอนแรก แต่สักพัก.....ไหงมันกลับด้านเองได้ฟ่ะ...........
  6. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    มันสลับกันหมุนง่ะค่ะ - -"
  7. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    ดูยังไงก็ทางซ้ายอะครับดูยังไงให้หมุนขวาอ่า งง
  8. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    หมุนขวาง่ะ - -!!!
  9. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    คุ้นๆ ว่ามันบอกว่าปิดด้านบนแล้วมอง มันจะหมุนคนละทาง ....... แล้วก็เคยมองว่ามันหมุนทั้ง 2 ทางด้วยน

แต่ตอนนี้เราก็ยังหมุนทางเดียวแหะ - -'' เอิ๊กๆ สงสัยยังง่วงอยู่
  10. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ข้าน้อยก็ดูยังไง ก็หมุนขวาอ่ะ

พยายามเพ่งให้ให้มองซ้ายไม่ได้
  11. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ตอนแรกหมุนขวาแต่ตอนหลังหมุนสลับกันได้ :confused:
  12. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    อ้่าว = ='' ไหงเป็นงั้น

เราเห็นมันหมุนไปด้านซ้ายค่ะ แต่สติปัญญาด้านตัวเลขและวิทยาศาสตร์ต่ำถึงขั้นติดลบเลยนะ 555+
    แต่มีครั้งนึงที่เราลุกไปกินข้าวแปปนึง กลับมานั่งดูอีกทีมันหมุนไปทางขวาแล้วอ่ะ = ='' แต่หลังจากนั้นดูยังไงก็ซ้ายตลอดค่ะ ไม่เคยดูให้มันหมุนขวาได้ัอีกเลย
  13. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ผมเห็นหมุนตามเข็มครับ ต้องตั้งสมาธิอย่างมากถึงจะเห็นเป็นหมุนทวน ^^'
  14. MakotoGirL

MakotoGirL New Member

EXP:
    18
    0
    1
    ข้าว่าข้าเริ่มงงแล้วล่ะ ซ้ายขวาซ้ายขวาไม่หยุด มึนหัว หน้ามืด เป็นลม ตาลาย และ คร่อก ช็อคดีกว่าค่ะ
  15. cyclonemon

cyclonemon New Member

EXP:
    5
    0
    0
    มันจะมีช่วงเวลานึงครับที่มันสลับการหมุนจากซ้ายเป็นขวาหรือขวาเป็นซ้ายต้องดูนานๆครับแล้วสังเกต
  16. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    ตอนแรกเห็นซ้าย มาอ่านคห.เลยกลับไปมองคราวนี้หมุนขวา ดูอีกระยะนึงมันกลับมาหมุนซ้ายอีกละแล้วก็กลับไปขวาอีก โอย สับสน = =
  17. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    คือผมพยายามจะไม่โกหกตัวเองนะครับ = =" ผมมองแล้วมันหมุนทั้งสองด้านเลยครับ ตอนแรกเห็นว่าหมุนขวา มองไปมองมา จู่ๆ
    มันก็หมุนหันกลับไปอีกด้านนึงเฉยเลย งงเป็นบ้า
  18. laonn

laonn New Member

EXP:
    48
    0
    0
    เคยมีคนส่งให้ดูแล้วทีนึง เห็นแต่หมุนขวา
    ดูให้หมุนซ้ายไม่ได้ซักทีอ่ะ อยากรู้จังเลยว่าหมุนซ้ายเป็นไง
  19. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ ผมดูยังไงก็หมุนไปทางขวานะครับเนี่ย หรือตาเราไม่ดีหว่า
  20. evilmena

evilmena New Member

EXP:
    26
    0
    0
    ...หมุนซ้าย เอ๊ะ! หรือ หมุนขวา = w =;;
  21. kasinv

kasinv New Member

EXP:
    18
    0
    1
    หมุนขวาทิศทางเดียวเลยครับ..
  22. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    0
    6
    ผมเห็นเป็นหมุนทวนเข็มแฮะ เป็นพวกใช้เหตุผลรึนี่...
    /me แต่ผมเขียนโปรแกรมไม่ได้เลยนะ- -"
  23. netto

netto New Member

EXP:
    51
    0
    0
    ซ้าย แล้วก็ขวา
  24. renze

renze Member

EXP:
    46
    0
    6
    มองยังไงก็ขวาครับ เพ่งจนจะหมุนตามไปด้วยแล้วก๊าก
  25. MeaREenA

MeaREenA New Member

EXP:
    5
    0
    0
    อ๊า ตอนแรกหมุนขวาอ่ะ แต่สักพักหมุนซ้าย หลังจากนั้นก็ซ้ายตลอดเลยยย - - หมายความว่างัยเนี่ยย

Share This Page