นิตยสารเกมฮ่องกงจวกเละ "FFXIII เกมหลอกลวงแห่งปี"

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย jpenguin, 11 มกราคม 2010.

1. crosslinx

crosslinx Member

EXP:
    46
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    ถ้าแบบทำต้องถามว่า ต้ิองทำเกมให้ออกมายังไงถึงจะถูกใจคนให้คะแนนหละเนี่ย
  2. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    แอบหวังว่าระบบการเล่นในภาค Versus จะระบบคล้ายๆ กับ KH นา
  3. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    แสดงว่าคนญี่ปุ่นเกรงใจสปอนเซอร์กว่าฝรั่งสินะ

เพราะใน FG ก็โฆษณาเหมือนกันปกหลังโฆษณา"สุดยอดเกมยิ่งใหญ่แห่งปี" แต่ในรีวิวใส่ให้เป็น"เกมนี่มันแย่จริงๆ ถ้าคุณไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้ของฮีโร่ตัวนี้แนะนำให้ข้ามไปเหอะครับ"
    555+

ถึงพักหลังFG จะคนไทยรีวิวเองแต่ยัคงสไตล์นี้อยู่แฮะ
  4. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ตอนผมทำงานที่ FG เค้าก็มีนโยบายว่า ห้ามพูดพาดพิงถึงเกมของสปอนเซอร์ทั้งหมดในแง่ลบ หรือถ้าไม่รู้ว่าเกมไหนเป็นของสเปอนเซอร์ที่ซัพพอร์ท FG บ้าง ก็ห้ามพูดถึงเกมออนไลน์ทั้งหมดของไทยในแง่ลบเช่นกันครับ แฟมิซืิอเองก็คงมีนโยบายเคารพสปอนเซอร์เหมือนกันครับ

ส่วนของฝรั่งนี่ แต่ละที่คงมีนโยบายไม่เหมือนกัน ผมก็ไม่รู้ว่าสื่อเจ้าไหนได้เงินจากค่ายเกมไหนบ้าง เลยตัดสินไม่ได้ว่าเค้าเกรงใจสปอนเซอร์รึเปล่า
  5. Deus

Deus Till Endless Time

EXP:
    210
    2
    18
    สมัยที่ทำงานCGN เค้าให้สิทธิืวิจารณ์เกมของค่ายต่างได้เต็มที่ แม้ว่าจะซื้อAd หรือไม่ก็ตามอะครับ แต่ก็เค้าจะแนะนำให้พลิกแพลงคำพูดไม่พูดตรงๆ เช่น เกมเน่าจะเจ๊ง ก็จะกลายออกมาเป้นประมาณ เกมแผ่ว เพื่อลดแรงเสียดทาน เรียกว่าการแอบติแบบมีชั้นเชิงประมาณนั้น แต่ทำยอดหน้าเหนื่อยมากจริงๆ นะ
  6. Veneros

Veneros Member

EXP:
    53
    0
    6
    เห็นว่ารีวิวหลายๆที่มันเลวร้ายมากจริงๆครับ
    โดยส่วนตัว ยังไม่ได้เล่น...แต่ว่าอ่านรีวิวเรื่องระบบและอื่นๆยิบย่อย
    บางส่วนก็รู้สึกว่าเจ๋งดีและบางส่วนก็รู้สึกไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ แต่ยังไงก็อยากเล่นล่ะน่า(ดีไม่ดียังไงเชื่อตัวเองดีกว่า มามัวใส่ใจรีวิวคงไม่ต้องเล่นกันพอดี)
    เก็บตังค์ซื้อเพลย์3ตอนVersusออกไปเลยทีเดียวดีกว่าผม
  7. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    แอบไปนั่งเล่นมาหน่อย มันก็ไม่แย่อย่างที่คิดนะ แต่รู้สึกว่า มนต์อสูรภาคนี้อย่างกะเอ่อ..กันดั้มล่ะมั้ง ตะหงิดๆหน่อยๆ

แต่แอบไปเห็นชื่อคุณนักพากย์เป็นคุณมายะด้วยเลย ไม่รู้แยะอย่างที่คิดล่ะ
  8. monsterlove

monsterlove New Member

EXP:
    8
    0
    0
    เพราะไม่มีความอดทนเลย ไม่รู้ว่าสิ่งที่คุณเหนื่อยมาก แล้วจะรู้ว่าถ้าเล่นจนจบครุณจะรู้ว่า
    เหนื่อยมามากแต่ก็คุ้มค่าที่เหนื่อยมานานแน่นอน

Share This Page