มาแล้วครับบบบ เพลงสำหรับ สตีฟ แม็คราเรน จากมาเฟียเรคคอด

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย nintendo, 22 พฤศจิกายน 2007.

1. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    http://www.sangabuay.com/mafiarecord/Hokhak.html

เมื่อคืนอยู่ถึง ตี 2 แล้วก็วูบไป พอเช้าตื่นมายังไม่ทันเช็คผลบอลเลย ไอ้โปรโมชั่นส่ง sms ข่าวกีฬาฟรีที่ได้มา มันยิงมาอย่างไว

"อังกฤษห่วย แพ้หมากรุก 3-2 " ผมก็ตกใจเลย อ้าวมันแพ้เหรอวะ แค่เสมอก็เข้ารอบแล้วแท้ๆ นี่ละนะผลกรรมของชาติ

ที่ชอบขี้โม้ละ มีไรโม้ไว้ก่อน ตอนบอลโลก 2006 โทนี่ แบร์ บอกเตรียมฉลองแชมป์โลกได้เลยตั้งแต่ยังไม่แข่ง แล้วก็เหล่านักเตะ

ออกมาพูดยกย่องเพื่อนร่วมทีม ทีละตำแหน่งคนโน้นคนนี้เป็นระดับโลก วันนี้เลยไม่ได้ทำไรนอกจากดูควันหลงหลังจากจบแมทช์

แฟนอังกฤษอย่าเศร้าไปครับ เจอกันใหม่รอบคัดเลือกฟุตบอลโลก 2010 นะเหอๆๆๆ :E

ปล. Forza Itlaia !! ปัลลาดิโน่ มอนเตลิโว ดินาตาเล่ ได้ไปลุยบอลยุโรปแล้ววว

ปล2. แซวแบบพองามนะครับ อย่าถึงกับด่ากันแบบที่อื่นละ
  2. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    ยินดีกับโครเอเชียและรัสเซียด้วย :p
  3. netto

netto New Member

EXP:
    51
    0
    0
    เจอรัสเซียก็แพ้ เจอโครเอเชียก็แพ้
    อิสราเอลอุตส่าห์มอบความหวังให้ ก็ดันทำพลาด

คงต้องโทษตัวเองอ่ะนะ ว่าแล้วก็เข้าไปฟัง
  4. satansatan

satansatan Guest

อังกฤษก็งี้แหละ ดีแต่ปาก สมน้ำหน้ามัน

ปล. ผมแฟนอังกฤษ
  5. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    เศร้าไปเรียบร้อยแล้วครับพี่น้อง .... ช็อคคาตึกโรงอาหารไปกันเกือบร้อยกว่า

ปล. น้ำแครนเบอร์รี่แก้วนี้แด่เหล่าผองเพื่อนชาวบริทิชทั้งหลาย ... TwTb
  6. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    ดูชื่อแว่บแรกไม่รู้ว่าแปลจากเพลงอะไรพอคลิกเข้าไปร้องอ๋อเลย ^^;
  7. freecss

freecss Member

EXP:
    145
    0
    16
    ลงทุนสร้างเวมบลีย์แทบตาย !!
  8. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    อ่า....สัจธรรม.... แต่เอาเต๊อะ เราเชียร์เยอรมัน... ไว้เจอกันปี 2010 แล้วกันนะอังกฤษ....
  9. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    ก็ช็อคนะตอนรู้ข่าว

ส่วนเพลงนี้ถ้าเซฟใด้ เซฟทันทีเลยอะ
  10. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เกือบลืม ค่ายนี้ไปแล้วนะเนี่ย เหอๆๆ
  11. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เผอิญผมเชียร์เยอรมัน ลอยตัว....

อังกฤษนี่ก็จริงๆ ว่าจะรอดแล้วก็ตายเองจนได้
  12. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    อังกฤษถูกโครแอตกระทืบตายคาบ้าน

God save the Queen, not England
  13. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    เง้อ เพิ่งเห็นกระทู้นี้ ช้ำใจมากมาย

ตอนนี้ก็เหลือสเปนกับเนเธอร์แลนด์แล้วล่ะครับ ที่ผมเชียร์ในยูโร 2008
  14. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ภาวนาให้ยิวช่วยยันสู้ทีมหมี แล้วยิวก็ทำซะดี แบบนี้เห็นทีมีหวัง ...

[action]รอดูแซมบ้า[/action]
  15. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    <!-- m -->http://www.manager.co.th/Game/ViewNews. ... 0000140162<!-- m -->

ย่อหน้าสุดท้าย

แถมท้ายด้วยข่าวสั้นๆในวงการฟุตบอลที่ออกมาโทษเกมอีกครั้ง หลังจากกุนซือปอร์ทสมัธ“แฮร์รี่ เรดแน็ปป์” เคยออกมาบ่นเรื่องเด็กอังกฤษสมัยนี้ชอบเล่นเกมกันมากกว่าการเตะบอลจริงๆ ล่าสุดวิทยุของ “บีบีซี เรดิโอ ไลฟ์ สปอร์ต” ได้สัมภาษณ์ “Chris Evans” ผู้ช่วยผู้จัดการทีม “โบลตัน วันเดอเรอร์ส” ออกมากล่าวโทษวิดีโอเกมที่ส่งผลต่อการเล่นที่ย่ำแย่ของนักฟุตบอลอังกฤษ โดยเขากล่าวในทำนองเดียวกับเรดแน็ปป์ที่มักไม่เห็นเด็กๆออกไปเล่นฟุตบอลกัน นอกบ้านหรือเตะฟุตบอลกับกำแพง วันๆพวกเขาเอาแต่เล่นเกมเพลย์สเตชันและนินเทนโด ทั้งนี้ ก็เลยมีการตั้งข้อสังเกตกันในเว็บบอร์ดว่า “แล้วชาติอื่นๆในยุโรปที่ผ่านเข้ารอบยูโรไปนั้น คงไม่มีใครเขาเล่นวิดีโอเกมกันบ้างหรอกหรือ?”

-------------------------------------------------
    รำไม่ดี โทษเกมโทษหนัง ฮ่วย
  16. SANE

SANE New Member

EXP:
    50
    0
    0
    หอกหักจริงๆ ตอนรู้ผลคิดงี้เลย

ทีมชาติอังกฤษนะโว้ย ไม่ใช่ทีมชาติไทย มาหวังผลจากคู่อื่น แล้วยังมาตายเองอีก

แต่เป็นแฟนอังกฤษก็ต้องทน orz
  17. dorot

dorot Member

EXP:
    42
    0
    6
    ผมเป็นหน่วยแช่งอังกฤษ~(แม้จะชอบเจอราร์ด) ความจริงก็แอบเชียร์นะ แต่หลังๆพบว่านักเตะไม่ค่อยทุ่มเทให้กับทีมชาติเลยชักเซ็ง ยิ่งเห็นหน้าลุงแม็คแล้วยิ่งเซ็ง

ตอนนี้เรามาเชียร์ทีมชาติไทยไปรอบ 10 ทีมดีกว่า~ นัดแรกกระทืบยุ่นตายคาบ้านเลย!!!!

Share This Page