Nomura ยัน ไม่Remake FF 7

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย Deus, 27 มกราคม 2010.

1. Deus

Deus Till Endless Time

EXP:
    210
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    18
    แฟนสะอึ้น โนมูนะยืนยัน ไม่มีการรีเมก Final Fantasy VII แย้มอาจเห็นพี่คล้าวอีกครั้ง

[headline]ถ้า ยังจำกันได้กับเดโมของ Final Fantasy VII เวอร์ชั่นที่ออกมาโปรโมทเทคโนโลยีของ PS3 เมื่อประมาณ 4 ปีที่ผ่านมา ซึ่งเดโมตัวนั้นสร้างกระแสความดังให้กับ FFVII รวมถึงความหวังที่จะได้เห็นโลกของ FFVII อีกครั้งในรูปแบบ Hi-Def แต่ความปรารถนาของเหล่าสาวกคงต้องถึงคราวดับแสงลงเสียแล้ว เมื่อ Tetsuya Nomura บิดาต้นกำเนิดของ FFVII ออกมายืนยันคำเดิมว่าจะไม่มีการรีเมก Final Fantasy VII แน่นอน[/headline]

ในบทสัมภาษณ์ล่าสุดของป๋า โนมูระ ได้พูดถึงเรื่องการรีเมก FFVII มีดังนี้ว่า "แฟนๆ ได้แต่มองหาถึงข่าวลือการรีเมกของ FFVII แต่ผมไม่เชื่อหรอกว่ามันจะเกิดขึ้นในช่วงเวลาใดๆ ก็ตาม" โนมูระได้ให้สัมภาษณ์กับนิตยสาร ฟามิตซือ ฉบับสัปดาห์นี้ ถึงแม้ว่าจะเป็นข่าวร้ายของเหล่าสาวก FFVII ป๋า โนมูระ ก็ไม่ได้ใจไม้ไส้ระกำเกินไปนัก ถึงแม้จะไม่มีการรีเมกเกมดังกล่าว แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะไม่ได้เห็นตัวละครอันเป็นที่รักจากโลกของ FFVII อีกแล้ว โดยเฉพาะอย่างยิ่ง Cloud Strife พระเอกจากภาคดังกล่าว "มีความเป็นไปได้ที่เขาจะมาปรากฏตัวในเกมไตเติ้ลอื่นๆ ในฐานะแขกรับเชิญ" ป๋า โนมูระเผย

แน่นอนว่า พี่คล้าวก็เคยเป็นแขกรับเชิญมาแล้วในเกม เช่น Final Fantasy Tactics, Ehrgeiz และ Kingdom Hearts แต่ก็เป็นแค่ตัวละครเล็กๆ ไม่ได้สำคัญแต่อย่างใด ซึ่งก็ไม่แน่ว่าจะมาในเกมอื่นๆอีกหรือเปล่า ถ้าจะให้ดีก็มาแบบ Zack จะดีกว่านะป๋าโนมูระ...จ๋าขอร้อง

ที่มา <!-- m -->http://beta.online-station.net/news/game/14800<!-- m -->
  2. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    สรุปคือ ไม่ทำใหม่ แต่จะเอาภาคนี้มาหากินต่อ
  3. thecodes

thecodes Board Protector

EXP:
    77
    0
    0
    เอ๋า ฝันสลาย จะทิ้งให้มันขึ้นหิ้งคลาสสิคเหรอป๋า

ยังหวังอยู่ลึกๆว่าอีกสามสี่ปีจะเอามารีเมคนะ :3
  4. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    จะเอาภาคจบบบบ ไม่เอารีเมคคค
  5. Game

Game New Member

EXP:
    31
    0
    0
    ขอให้เกมส์ดังกล่าวเป็น KH III เถิดดดด =v="
  6. Lalaloo

Lalaloo Member

EXP:
    64
    0
    6
    โถ่...อดเห็นคลาวด์โกะเลยซิเรา TwT
  7. Veneros

Veneros Member

EXP:
    53
    0
    6
    แอบดีใจปนเสียใจเล็กๆที่ไม่รีเมค
    โดยส่วนตัวแล้ว คิดว่าปล่อยภาค7ไปสักภาคเถอะ รีเมคภาค5กะ6จะดีกว่านะผมว่า ภาค7ปล่อยเขาให้อยู่อย่างสงบ หากินกะเขามาหลายอย่างแล้ว แต่ก็อยากเห็นเวอร์ชั่นรีเมคนะครับ ถ้าจะรีเมคจริงๆผมว่ารอให้ทิ้งช่วงนานกว่านี้อีกสักหน่อยดีกว่า
  8. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ถูก....เนื้อเรื่องตอนนี้ยังแช่อยู่ DC ใช่มะ.....ค้างคาอะ - -"
  9. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ขอพูดอย่างจริงใจว่า ไม่ทำออกมาดีแล้ว คือมันออกมาเยอะจนเกิดอาการเอียนอย่างไม่ทราบสาเหตุ-*- เอาเป็นว่าที่มีข่าวว่าจะรีเกมที่คนเรียกร้อง ขอไฟนอล6นะ อยากได้มากๆเลย ><
  10. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    เห็นด้วย! รีเมคไฟนอลฯ6 เถอะท่านบ๊ระเจ้าโนมุระ ข้าน้อย(แทนตัวแบบถ่อมตน)ขออ้อนวอนอีกหนึ่งแรง
  11. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    แหม่ ไฟนอล 7 มันจะมีถึงตัว E แล้วค่ะ AC , BC , CC , DC รวมภาคหลักไปด้วยก็ = 5 ภาคแล้วนะคะ

เยอะมาก ไม่ใช่ไม่อยากเห็นรีเมคนะ แต่ก็รู้สึกว่า "มันเยอะไป" จริงๆน่ะแหละ

อยากให้ลองรีเมคภาค 5-6 จัง เพราะเป็น 2 ภาคที่เล่นไม่จบ = w ="
  12. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    เดี๋ยวรีแล้วออกมายากนรกแบบภาค 4 มีหวังได้กดกันมือหงิกอีก - -"

ปล. ส่วนตัวแล้วอยากให้รี 6 ก่อน 5 แฮะ.....เพราะผมไม่ชอบระบบ Job ฮาๆๆ
  13. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    รีเมค>>>>>>>ภาคต่อ
    แต่ได้ข่าวว่าออกทะเลไปนานแล้วนิ???
  14. oat555

oat555 Member

EXP:
    169
    0
    16
    เห็นด้วยกับหลายคนครับ

อยากให้รีเมคภาค 5-6 ลง ps3 โลด
  15. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ผมก็คิดว่าคงมีรีเมคภาค 5-6 เหมือนกันครับ
    แต่คิดว่ายังไงก็คงไม่ใช่ PS3 แหงๆ

ดูจากท่าทางแล้วน่าจะเป็น PSP หรือ NDS ซะมากกว่า
  16. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    ทำไมรู้สึกว่าผมแปลกๆหว่า... แบบว่าอยากให้รีเมคภาค 8 มากกว่า OTL
  17. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    ผมอยากให้รีนะ - -' เฝ้ารอมานาน สุดท้ายเจอแบบนี้ไปเซ็งเหมือนกัน

(จริงๆผมไม่ได้คาดหวังอะไรมากกับรีเมคหรอก แค่อยากได้ภาพระดับ PS3 จะได้ดูมันส์ๆ แล้วก็เก็บรายละเอียดส่วนต่างๆที่เคยขาดไปใน PS1 รวมถึงเพิ่มไซด์เควส อะไรนิดหน่อย แค่นี้ก็พอละ)

ปล. อยากได้ FF แบบ 7-8-9 กลับมา T T (12 กะ 13 นี่ ทำผมช็อคมาก ไม่รู้ว่ายึดติดเกินไปรึเปล่า แต่ถึงขั้นเกลียดเลยจริงๆ) ส่วน 10 นี่พอรับได้ (เสียดายภาคนี้ดำเนินเรื่องเป็นเส้นตรงไปหน่อย อยากได้ World Map กลับมาเหมือนเดิม ... แต่ถ้าแบบ 12 ไม่เอานะ)
  18. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    - -'' อยากให้รีจริงๆนะ....Hi-DEF!!
  19. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    ไม่ทำ แต่ก็จะเอาไปหากิน = ="

Share This Page