โนมุระสัญญา! จะดัน Kingdom Hearts III ออกมาให้เร็วที่สุด

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 7 กุมภาพันธ์ 2010.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113

นิตยสารแฟมิซือฉบับสัปดาห์ที่ผ่านมาได้ลงสกู๊ปเกี่ยวกับ "โซระ" พระเอกวัยละอ่อนจากซีรียส์ Kingdom Hearts ซึ่งล่าสุดพึ่งถูกจัดลำดับเป็นตัวละครที่มีชื่อเสียงโด่งดังเป็นลำดับที่ 5 จากการโหวตโดยผู้อ่านแฟมิซือ ในการนี้คุณเท็ตสึยะ โนมุระก็ได้กล่าวถึงจุดกำเนิดของโซระพร้อมทั้งอนาคตของเกมซีรีนส์นี้ลงในบท ความดังกล่าว ซึ่งมีเนื้อหาส่วนที่น่าสนใจดังนี้

จุดกำเนิดของโซระจากปลายปากกาของเท็ตสึยะ โนมุระ

"ในตอนแรกนั้นเขาถูกออกแบบมาให้มีรูปร่างคล้ายกับสิงโต โดยเฉพาะลักษณะใบหูและหาง อาวุธของเขาก็ไม่ใช่คีย์เบลด แต่เป็นอะไรซักอย่างที่คล้ายกับเลื่อยไฟฟ้า การที่เค้ามีหางจะทำให้เขาดูกลมกลืนกับลายเส้นของตัวละครที่ทางดิสนีย์ออก แบบมา โดยโปรเจคท์ Kingdom Hearts นี้ได้เกิดขึ้นในช่วงระหว่างการพัฒนา Final Fantasy VIII แต่เมื่อซีรียส์นี้ก้าวไปจนถึง Final Fantasy IX ตัวละครอย่างซีดานที่มีหางอยู่แล้วจึงถือกำเนิดเกิดขึ้นมา หางของโซระก็เลยถูกถอดออกไป"

"ท้ายที่สุด ระหว่างการแลกเปลี่ยนไอเดียกับทีมงานฝั่งดิสนีย์นั้น ลายเส้นส่วนที่ถูกตรงเกินไปได้ถูกดัดแปลงให้มีความโค้งเว้ามากขึ้น (กางเกงกับรองเท้าได้รับผลกระทบจากจุดนี้) หลังจากนั้นหนึ่งคืน โซระในแบบที่พวกเรารู้จักก็ถือได้เสร็จสมบูรณ์"

"ในฉากจบลับของ Kingdom Hearts -Birth by Sleep- ได้บ่งบอกว่าการรอคอยโซระกำลังจะสิ้นสุดลง ราวกับจะบอกเป็นนัยว่าเกมจะถูกพัฒนาต่อแน่ๆ ด้วยเหตุนี้ขอให้โปรดติดตามบทบาทของโซระในอนาคตต่อไปด้วยนะครับ แต่ถึงแม้จะพูดแบบนั้น ผมก็ยังพูดไม่ได้ว่าเกมมันจะออกมาในชื่ออะไร อาจเป็น Kingdom Hearts III ก็ได้ เพราะมีเสียงเรียกร้องจากแฟนๆ ทั่วโลกมาแบบนั้นนี่นา ผมเองก็จะพยายามอย่างเต็มที่เพื่อทำให้มันกลายเป็นความจริงให้เร็วที่สุด เท่าที่จะเป็นไปได้ครับ"
  2. Game

Game New Member

EXP:
    31
    0
    0
    จะมี KH III เเล้วว >W<" (ดีใจอย่างบอกไม่ถููก)

แต่บอกจะทำตอนนี้คงมาปลายปีหน้าปแหงๆ TT^TT
  3. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    3
    38
    ไม่ต้องรีบก็ได้นะครับ พระเจ้าโนมูระ ตอนนี้อยากให้ทำ Final fantasy XIII versus ให้เสร็จก่อน อยากเห็นไวๆ
    ขืนทำออกมาไวเกินกลัวจะเหมือนกับ kh 358/2
  4. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    สรุปว่าที่ว่า"โปรเจคท์ที่แฟนๆ รอคอย"ก็คือคิงดอมฮาร์ทสินะ
    (<!-- l --><a class="postlink-local" href="http://www.all-final.com/forum/viewtopic.php?f=8&t=6283">viewtopic.php?f=8&t=6283</a><!-- l -->)

แต่ก็นะ....พอบอกว่าไม่ใช่ไฟนัล 7 รีเมคก็เก๊ตแล้วแหละ เหลืออยู่เกมเดียวนี่นะ :555:
  5. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    สาธุ พระเจ้าโนมุระจงเจริญ!!!
  6. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ขอตระกูล ซาก้า มั่งนะ....

Share This Page