สืบเนื่องจากกระทู้นี้...จะมีใครกลับไปลองเล่นROมั่ยครับ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย dokibaku, 23 พฤศจิกายน 2007.

1. trigger

trigger Member

EXP:
    131
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    พูดตรงๆว่าระบบเก็บ LV มันยากไป
    นานมากๆ กว่าคนเล่นจริงจะเล่นจน 99 ได้
    (บอทน่ะทำได้ คนทำได้สักกี่% เอาจริงๆเหอะ)

เล่นเซิร์ฟเถื่อนสบายใจกว่า แม้จะคูณ 250 หรือ 400 เท่า ก็ต้องเล่นเป็นวันๆอยู่ดี
    แต่อย่างน้อยๆก็ยังสบายใจกว่าเล่นเซิร์ฟจริงถมเถ --*--
  2. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    สั้นๆ เรื่องนึงเลยคับ จะบอทหรือไม่

" สังคมมันเสื่อม "
  3. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^
    ^

ถูกต้องที่สุดเลยครับ

สังคมใน RO ตอนนี้ยอมรับว่า เสื่อม มากๆ

ไม่ว่าจะทำอะไร แปปๆ ก็ต้องมีการด่ากันแล้ว ด่ากันแบบไร้การศึกษาอีกนะ - -''

ไม่พอใจใครเข้า ก็คำเดิมๆ "ตัวตัวกะกุมั้ย" , " PvP มั้ย - าด " .......

เสื่อมครับ - -''
  4. icemanwalker

icemanwalker New Member

EXP:
    120
    0
    0
    ผมไม่เชื่อครับ ว่าจะกันบอทได้จริง เเพราะเห็นพูดมาหลายครั้งแล้ว ก็ไม่เห็นจะทำได้ซักที ความทรงจำดีๆหายไปหมดแล้ว
    ตั้งแต่บอทครองเมือง
  5. yokata

yokata New Member

EXP:
    6
    0
    0
    ถ้าจะกลับไปเล่น เพราะคิดว่าไม่มีบอท คิดใหม่ได้เลยครับ RO ไม่เคยทำได้จริง เนื่องจาก คนที่เขาเล่นเกมส์จริงนั้น พวกเขาเลิกไปนานแล้ว ซึ่งกว่าที่ RO จะเห็นคุณค่าของเกมส์เมอร์กลุ่มนี้ ก็สายไปแล้วครับ เขาจึงไม่สามารถทำเซิฟไร้บอทได้ เพราะไม่มีคนเล่น สุดท้ายก็ต้องยอมให้บอท จะได้เหมือนมีคนเล่นเยอะๆ

แต่ถ้ากลับไปเล่น เพราะมีเพื่อนเล่นด้วย ซึ่งก็อาจจะช่วยบอทให้ด้วยซ้ำ นั่นคือ เล่นเพราะจะเข้าไปนั่งคุยกับเพื่อน ไม่ต้องไปสนใจเรื่องเก็บเลเวล เงิน M ของแรร์ ก็มีขายกันเกลื่อน ไม่เห็นต้องไปนั่งล่าบอสหาเอง และถ้าคุณรู้สึกสนุก ก็เล่นๆไปเถอะครับ ก็แค่ข้อมูล 0 กับ 1 จะไปคิดอะไรมาก
  6. NeoZoJusuS

NeoZoJusuS New Member

EXP:
    18
    0
    0
    อันนี้ผมไม่รู้

แต่ Free Server ก็โอเคดี

เล่นมานานละ.....อยากเลิก

มีใครอยากเล่นต่อบ้างไหม.....อิอิ
  7. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    ผมก็เล่น Server เถื่อน อยู่นะ ว่างๆก็เข้าไปเล่นคลายเครียด

ก็ประหยัดเวลาเก็บเลเวลดี เพราะว่าผมไม่ค่อยมีเวลาเล่นสักเท่าไร
  8. MrPor

MrPor Banned

EXP:
    52
    0
    0
    อย่าไปเล่นเลยครับ เปลืองเงินปล่าวๆ มีแต่พวกเห็นแก่ตัว (เจอกับตนเอง) โดยเฉพาะ RO เชื่อเรา
    เรายังคิดกับตัวเสมอเลยว่า จะไม่กลับไปเล่นมันอีกแล้ว โชคดีที่เราหลุดพ้นมาจากเกม วงจรอุบาท นั้นได้
    เก็บตังไปซื้อข้าวปลากินดีกว่า เกมออนไลน์ดีๆ คนไทยเล่นจนพังยับหมดแล้ว หันมาเล่น PC ไม่ก็ Console ก้ได้
    สนุกกว่าเยอะ แถมยังมีเวลาว่างให้ครอบครัว + เพื่อน + แฟน มากขึ้นด้วย ไม่ต้องเสียเวลากับโลกออนไลน์ไร้จริยธรรม
    อย่างทุกวันนี้
  9. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ^

อันนี้ก็แรงไปหน่อยน้า - -'

ก็ไม่ได้แย่ไปทุกสังคมหรอก แต่ต้องใช้ความอดทนมากหน่อยน้า =w='
  10. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    เกลียดบอทมากครับ...

และผมก็ไม่เชื่อว่าบอทจะหายไปจาก RO ได้ด้วย

แม้จะมีความรู้สึกดีๆให้ RO มากมาย (คิดถึงตอนเล่นเซิฟอินเตอร์สมัยนู้นนน) แต่ยังไงก็คงไม่กลับไปเล่นแล้วละครับ

เล่น ECO ไม่เจอบอทสบายใจอยู่แล้วครับ
  11. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    กำลังโหลดของ server USA มาเล่นครับ ที่นั่นก็เปิดให้เล่นฟรีเหมือนกัน แต่มีรายละเอียดแตกต่างกับเสียเงินนิดหน่อย http://iro.ragnarokonline.com/payment/subscription.asp ไว้ลองเล่นดูแล้วเป็นอย่างไรจะเอามาเล่าสู่กันฟังครับ

(ลองของ jap แล้วไม่ได้ เพราะที่นั่นขนาดจะสมัคร เขายังไม่ให้คอมพิวเตอร์ที่อยู่นอกประเทศเข้าสมัครเลย -*-)
  12. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    อยากเล่น ECO เถื่อนอะ - -' เก็บ lv เหนื่อยมากมาย แต่ชอบระบบนะ ฮาๆ

ปล. อ่าว ไม่เกี่ยวกับกระทู้เหรอ ฮ่าๆๆ
  13. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    หันไปเล่นเซิฟแร็คเถื่อนแทน เพราะนอกจากรำลึกอดีตและได้ชวนคนสนิทสนมเล่นแล้ว ยังไม่มีปัญหาบอทหรือมีน้อยกว่าแยะ

เงินเฟ้อมั่ง เลเวลขึ้นไวเกินมั่ง ก็ยังดีกว่าอารมณ์เสียเพราะโปรแกรมขี้โกงเอาแต่ได้

อนึ่ง เนื่องจากเวลาเล่นน้อย exp ที่มากกว่าเซิฟปกติหลายเท่าก็ทำให้ปั้นตัวได้เร็วและเยอะ ประหยัดเวลาชีวิตไปด้วย
  14. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    ตอนนี้เล่นเซิฟ USA อยู่ครับ รู้สึกดีมาก ไม่มีบอท ไม่ลูท ไม่แจม ไม่ด่า แลคหน่อยแต่เล่นแล้วรู้สึกดีสุดๆเลยครับ

ตอนนี้เป็น Sword Man เลเวล เพิ่ง 33 เล่นเรื่อยๆไม่รีบ

Share This Page