ใครเล่น star ocean 3 บ้างช่วยหน่อยค่ะ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย princess, 23 พฤศจิกายน 2007.

1. naito

naito New Member

EXP:
    33
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ขอถามหน่อยครับ วิธีจบกับตัวละครที่ชอบต้องทำยังไงมั่งเหรอครับ เล่นมา 3 รอบ จบคนเดียวหมด
    ตอนนี้เพิ่งเล่นรอบที่ 4 อยากจบกับมาเรียและเนลน่ะครับ มีเหตุการณ์ตรงไหนที่เกี่ยวข้องมั่งรึเปล่าครับ พอดีใช้แผ่นเวอร์ชั่นญี่ปุ่นที่บัคเยอะๆน่ะครับ
  2. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ถ้าใช้หนังสือเกมส์จะมีบอกข้างหลังค่ะ ถ้าจำไม่ผิดฉากจบจะเกี่ยวข้องกับการตอบคำถามในแต่ละครั้งค่ะว่าจะเพิ่มความประทับใจได้มากน้อยแค่ไหน(เวอร์)ก็ลองดูๆแล้วกันค่ะ
  3. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    มีหลายครั้งการกระทำที่ไม่เกี่ยวเลย ก็ช่วยเพิ่มคะแนนในการจบให้กับตัวละครบางคนนะคับ

(เช่นตอนเริ่มเกมบนดาว Hydra ถ้าเราค้นถังขยะในห้องตัวเอง คะแนนของตัวละครชายบางตัว เช่น โรเจอร์จะเพิ่มขึ้น)

แต่สำหรับตัวละครบางคนแล้วก็จำเป็นต้องใช้น้ำยาลดคะแนนของตัวละครอื่น เพื่อให้เราสามารถจบกับตัวละครนั้นได้เหมือนกันน่ะคับ

ปล. จะมี event บาง event ของตัวละครนั้นๆที่เราจำเป็นต้องเคยพบ event ที่กำหนด เพื่อที่จะสามารถจบกับตัวละครนั้นได้ด้วย (ถ้าพลาด event นั้นไปถึงคะแนนจะพอก็จบด้วยไม่ได้)

ถ้ายังไงลองไปอ่านดูที่ <!-- w -->http://www.gamefaq.com<!-- w --> ดีกว่าฮะ
  4. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    น้ำยาลดค่ามิตรภาพนี่ใช้ครีเอชั่นเอาใช่ไหมครับ ชื่อญี่ปุ่นว่าอะไรครับ ^^;
  5. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    เล่น Eng เลยไม่รู้ชื่อญี่ปุ่นแฮะ >_<" แต่รู้สึกว่าจะทำยากอยู่ล่ะคับ เพราะมันต้องทำไอเท็มชิ้นนึงที่ติดค่อนข้างยากขึ้นมาก่อนด้วย
  6. freshmeat

freshmeat New Member

EXP:
    37
    0
    0
    ทำไม่ยากหรอกครับพวกของลดความสัมพันธ์เนี่ย เพราะratingแค่1เท่านั้น
    ชื่อมันคือTears of Aphrodite 惚れ薬ナナリンX
    อันอื่นๆที่ให้ผลเหมือนกันก็มี
    Pheromone Enhancer
    Tears of Ishtar
    Tears of Venus
    Endorphin Boost
  7. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    ทีนี่นังโซเฟียจะได้ออกไปจากชีวิตของเฟทซักที :D
  8. naito

EXP:
    33
    0
    0
    ขอถามหน่อยครับ บัคสกิลไวด์วินด์สตัน-คริติคอลของเนลต้องทำยังไงเหรอครับ อยากลองใช้บ้าง แต่ลองแล้วไม่ติด ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงบ้างครับ กดสกิลไวด์วินด์แล้ววิ่งชนคริจะออกเลยเหรอครับ

แล้วก็ตอนนี้อยากหาวิธีสู้ใหม่ๆของเฟทมั่งครับ แต่ละคนเซตสกิลต่อสู้ของเฟทยังไงบ้างเหรอครับ จะได้เอาไปใช้บ้าง
  9. freshmeat

EXP:
    37
    0
    0
    whirlwindหลังจากใช้แล้วจะให้ติดคริด้วยนี่ต้องเซตcriticalไว้ที่ปุ่มอื่นด้วยครับ แล้วโจมตีด้วยปุ่มนั้นอย่างน้อย1ครั้งในขณะที่whirlwindยังอยู่ หลังจากนี้whirlwindก็จะมีผลของสกิลที่ติดไว้ด้วยแล้ว
    ex. X short - Critical
    O Short - Whirlwind
    ใช้whirlwindก่อน แล้วโจมตีระยะไกลทีนึง จากนั้นก็เอาwhirlwindไถได้ ยิ่งlv.ของคริสูงก็จะยิ่งติดรัวๆ

เฟทผมใช้อยู่2สไตล์ครับ คือแบบบู๊กับแบบทำลายMP แต่แบบหลังให้คอมใช้จะไม่ค่อยเข้าท่าเท่าไหร่
    แบบแรก
    X Short - Side Kick
    X Long - N/A
    O Short - Air Raid
    O Long - Side Kick
    Support1 - Critical Hit HP
    Support2 - First Aid
    แบบหลัง
    X Short - Increase HP/MP Damage
    X Long - N/A
    O Short - Increase HP/MP Damage
    O Long - Divine Blade(ถ้าไม่มีก็Blazing Sword/Ice Blade/Lightning Sword)
    Support1 - Critical Hit HP
    Support2 - First Aid

แต่ละคนก็ถนัดไม่เหมือนกันครับ ซึ่งแบบด้านบนผมถนัดมากที่สุด แต่หลายๆคนอาจจะไม่ชอบก็ได้
  10. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    ของเฟทผมจะใช้เป็นตัวซัพพอร์ตน่ะคับ ติดตั้งเวทโจมตีกับเวทรักษาเอาไว้ ส่วนท่าโจมตีก็จะเป็น Blast Magnum (ใกล้-แรง) กับ Side Kick (ใกล้/ไกล-เบา) แล้วก็ Air Raid (ไกล-แรง)

นอกนั้นก็จะเน้นให้เฟทออกไปทางทนทานหน่อย เพราะต้องคอยฟื้น HP ให้กับพรรคพวกที่เหลือ
  11. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    เฟท ผมใช้
    Side Kick กับ Dimension Door
    เร็ว / แรง แม่นยำ

แต่ใช้เฟทแล้วเล่นไม่ค่อยสนุก เหมือนเนลหรือมาเรีย.....ไม่รู้ทำไม

ส่วนบัคเนล ผมติด Stun กับ คลิติคอล ไว้ จำไม่ได้ว่าติดระยะไหน แต่คิดว่าระยะไหนก็คงได้หมดครับ ส่วนคลิติคอลเป็น Support Skill ครับ (สกิลที่มีผลกับท่าโจมตีพิเศษด้วย) ยิ่ง Stun เลเวลสูง ยิ่งติดบ่อย แรกๆ ต้องอาศัยความอดทนนิดหน่อยในการเก็บเลเวล Stun แต่พอเลเวลสูงแล้วสะใจหลายครับ

เท่าที่จำได้ ผมเซ็ท Ice Dagger ไว้ที่ปุ่ม O ไกล และ Whirl Wind ไว้ที่ปุ่ม X ทั้งระยะใกล้และไกล (เพราะบางทีศัตรูมันชอบเดินมาใกล้ตอนกำลังเบ่ง น่ารำคาญ ที่สำคัญคือ ช่องสกิลมันเหลือ 55+) ส่วน Stun คงเป็น O ใกล้ เพราะมันเหลือช่องเดียว

Edit : ตอบรีพลายล่าง
    การลบผลไม่ดีที่ติดมากับอาวุธที่เราไม่ต้องการออกไปนั้น ทำได้โดยการ Refine Item หรือการหวดโดยคำสั่งพัฒนาไปเรื่อยๆ (SMTH/ALCH/CRFT/ENG แล้วแต่ชนิดของ Item นั้นๆ) ผลด้านลบต่างๆ จะค่อยๆลดลง และเปลี่ยนไปเป็นอย่างอื่น แต่เท่าที่ผมรู้ อาวุธที่จะนำมารีไฟน์ใหม่ได้นั้นมีอยู่แค่ไม่กี่ชิ้นเท่านั้น ที่สำคัญคือ เราไม่สามารถลบผลดีหรือผลบางอย่างที่ติดมากับอาวุธออกไปได้ ดังนั้นจะตีอะไรคิดดีๆก่อนนะครับ เพราะอาวุธบางชิ้นมีชิ้นเดียวในเกมเท่านั้น !!

สำหรับคำถามที่ว่า หวดอย่างไรให้ได้พลังโจมตีสูงๆ เหอะๆ... เอาแบบง่ายสุดๆ เลยก็ ยัดเจ้า Imposing Scoll (พิมพ์ผิดขออภัย) ที่ได้จากการการต่อสู้ในลานประลอง แบบ 1-1 ระดับ S มีชิ้นเดียวในเกม มันมีคุณสมบัติ + atk 1000 ยัดลงอาวุธแล้วหวดต่อด้วยคำสั่ง Smith ไปเรื่อยๆ จนเต็ม 8 บรรทัด เราก็จะได้อาวุธที่มีพลังโจมตี 9999 มาสบายๆ แล้วฮะ ใช้ได้ดีตอนช่วงแรกๆ ของแผ่นสอง ทำให้เล่นแบบสบายโคตร

หรืออีกวิธีหนึ่งที่สุดยอดกว่า และเปลืองตังกว่าเป็นไหนๆ ก็คือ ให้นักประดิษฐ์ที่ชื่อ Chilico หรืออะไรเนี่ยแหละสร้างเครื่องประดับ Boots of Prowest (+Atk/Def 5%) พออัพเกรดจนสุดจะได้ +Atk/Def 30% สร้างมาให้ครบ 8 คู่ ยัดลงอาวุธ (เปลืองตังโคตร เพราะกว่าจะได้รองเท้าที่อัพเกรดเต็มแต่ละคู่ อย่างต้ำๆ ก็ 400k ซวยสุดๆ ก็จะโดนไปเป็นล้าน) เราก็จะได้อาวุธสุดยอด (+Atk/Def 30%*8) อย่าลืมกว่ามัน + เป็นเปอร์เซ็นต์ ฉะนั้นยิ่งเราเลเวลสูงยิ่งเห็นผลชัด Atk ยังไงก็ได้ถึง 9500+ อยู่แล้ว แต่ที่จะได้แถมมาอีกก็คือ Def อาจถึง 5000+ ถ้าเล่นโหมด Galaxy Level ก็ไม่มีใครในเกมมาทำอะไรคุณได้แล้วแหละครับ
  12. naito

EXP:
    33
    0
    0
    สกิลเซตของเฟทแต่ละคนไม่เหมือนผมเลยแฮะ ผมให้เฟทใช้ท่าที่กระโดดยิงเลเซอร์สีฟ้าcp8น่ะครับ แต่ให้คอมใช้ ผมใช้เนลแทน อิอิ

ขอถามเกี่ยวกับการผสมอาวุธหน่อยนะครับ
    ต้องทำยังไงถึงจะถอดผลพิเศษที่ติดในอาวุธได้ครับ อย่างผลพิเศษแย่ๆในอาวุธสุดยอดน่ะครับ ทำยังไงถึงจะถอดออกได้ครับ
    แล้วทำยังไงถึงจะทำให้อาวุธมีพลังโจมตี 9999 ได้ครับ ต้องหา +1000atk มาใส่เหรอครับ แล้วหาได้จากไหนมั่งครับ
  13. freshmeat

EXP:
    37
    0
    0
    อีกวิธีที่จะนำATK+1000มาใส่ในอาวุธได้ ก็เอาอาวุธสุดยอดของคนที่ไม่อยู่ในทีม(หรือใครก็ได้ที่ไม่คิดจะใช้) มาsynthแปะลงไป
    อาวุธสุดยอดแก้จนเหลือATK+1000อันเดียวก็พอแล้วละครับ ช่องที่เหลือเอาไปใส่อย่างอื่นดีกว่า ซึ่งส่วนใหญ่จะนิยมใส่ATK/DEF+30%กันเพราะมันเพิ่มทั้งATKและDEF
    ถึงมอนสเตอร์จะทำไรเราไม่ได้ แต่อย่าลืมว่าเราทำตัวเองได้นะครับ ^^
  14. ShinZa

ShinZa New Member

EXP:
    9
    0
    0

การถอดความสามารถที่ติดอยู่ในอาวุธ ทำได้โดยให้นักประดิษฐ์ที่มีความสามารถด้าน Smth ทำครับ และเวลาทำต้องใช้ Smithry Matherial ต่อการทำ 1 ครั้ง (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ เพราะไม่ได้เล่นนานแล้ว) โดยการทำแต่ละครั้งพวกเหล่านักประดิษฐ์ก็จะสุ่มทำ จะมี 2 แบบ คือ +Atk ให้กับอาวุธนั้นๆ กับลบความสามารถของอาวุธ

ผมแนะนำว่าในการทำ 1 ครั้ง ถ้าความสามารถอาวุธที่ส่งผลเสียหายไป ควรเซฟ แล้ววนกลับมาทำอีกครั้ง จะปลอดภัยกว่าครับ
  15. aurora

EXP:
    1,631
    0
    86
    -_-; เฟท เลเวล 255 HP 70k Atk 9999 Def 5000+
    เดินดุ่มๆอยู่แถวๆ Aire Hill เจอศัตรู......วิ่งเข้าไป Side Kick !! โป๊ะ !!

[action]Star Guard ดาเมจ 35k 4 Hit ติด ดับอนาถ :E[/action]
  16. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ผมว่า เฟทคุง ใช้ท่า Air Raid+Ethereal Blast ก็ดีเหมือนกันนะครับ โดนไอเซเรียเกือบจะแน่นอนเลยนะ.....

ปล. ตอนนี้เริ่มเล่นใหม่ ไม่ได้เก็บรูปเลย เล่นไปจนจบแล้วอ่า T^T
  17. naito

EXP:
    33
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ในที่สุดตอนนี้ผมก็ผสมอาวุธโหดๆเป็นซะที หลังจากที่โง่อยู่นาน ลบผลพิเศษอาวุธไม่เป็น เงิน75ล้านเป็นง่อยเลย ที่แท้ก็ต้องไปลบผลพิเศษในหัวข้ออื่นนี่เอง หลงผสมอาวุธอยู่ตั้งนานก็ว่าทำไมลบผลพิเศษไม่ได้

รอบก่อนใช้อาวุธรองสุดยอดไปหวดเฟรกว่าจะชนะปาไปช.ม.ครึ่งนานสุดๆ พลังโจมตีเฟท7000 มาเรีย5000 เนล5000 อัดแรงสุดหมื่นนิดๆ = =
    แต่คราวนี้รู้วิธีทำอาวุธ atk9999แล้ว คราวนี้จะไปสู้เฟรGalaxy Mode ดูมั่ง ดูสิว่าจะใช้เวลาเท่าไหร่ อิอิ แต่คงอีกนาน เพราะรอบนี้เพิ่งเล่นถึงโครเซลอยู่เลย เฟท,มาเรียlv40 เนลlv47 แบทเทิลก็เก็บใหม่หมด น่าจะเก็บโหมดจักรวาลได้ แต่คงเก็บไม่ถึงโหมดมิติที่4

ตอนนี้กำลังเล่นเป็นมาเรีย สนุกดี ท่าโจมตีธรรมดาของมาเรียสมบูรณ์แบบจริงๆ ดีเลย์น้อยแถมเตะไว รัวปักๆ เล่นแล้วมันส์ดี ยิ่งถ้าติดไอเทมที่ช่วยยิงแสงมาโจมตีด้วยยิ่งมันส์ เตะอย่างเดียวไม่ต้องใช้สกิล ^ ^

SO3 นี่ เทคนิคมากมายจริงๆ เล่นได้เรื่อยๆเลยนะครับเนี่ย เดี๋ยวว่าจะลองใช้โซเฟียดูมั่ง ดูสิจะเป็นยังไง

ขอถามอะไรนิดหน่อยนะครับ
    ถ้าเราเดินเก็บแมพจนครบ 100% เราจะได้ไอเทมอะไรซักอย่างใช่รึเปล่าครับ รู้สึกจะโมเดลบันนี่ ผมอยากจะรู้น่ะครับว่าไอเทมนี้ใช้ทำอะไรได้ เพราะผมขี้เกียจเดินเก็บแมพ 100% ซะด้วยสิตอนนี้
  18. aurora

EXP:
    1,631
    0
    86
    โอวววว

75 ล้าน...O_O เป็นผมเอาไปถลุงรองเท้าเทพกับซื้อ Tri-Emblem เรียบแน่ๆ

เอาอาวุธธรรมดาที่ไม่ได้ตี + ไปสู้กับเฟรย่า !! โอ้ววววววววววว เก่งมากครับขอคาราวะ !! - - ผมอย่าว่าแต่ใช้อาวุธไม่+ สู้กับมันเลย แค่สู้กับมัน 1-1 ก็ขี้เกียจแล้ว เพราะนานมากกว่าจะฆ่ามันได้ (เกือบๆ 15 นาที/รอบ ขนาดเล่นโหมดธรรมดา สู้แบบสบายๆนะนี่)

เรื่องสำรวจฉากครบ 100% เราจะได้ไอเท็ม แบบสุ่มต่อไปนี้มา คือ
    1/1 Scale Bunny (ไม่ชัวร์ เพราะไม่เคยได้)
    1/144 Scale Bunny (ชัวร์สุดๆ เพราะได้บ่อย)
    1/60 Scale Bunny (เหมือนข้อสอง)

ทั้งหมดเป็น Other Item แค่มีติดตัวก็มีผลแล้ว คุณสมบัติของตุ๊กตาบันนี่ 1/144 และ 1/60ก็คือ ความเร็วในการเคลื่อนที่ +5% มีผลทั้งกลุ่ม ยิ่งมีหลายอันผลก็ยิ่งเพิ่มมากขึ้น เล่นครั้งล่าสุดผมเก็บ 1/144 ได้ 12 อัน กับ 1/60 ได้อีก 2อัน รวมแล้ว 14*5 = 70% ทำให้วิ่งเร็วขึ้นมากๆ ครับ >.< เหมาะมากกับมาเรียที่วิ่งช้ามาก...... นี่ยังไม่รวมถึงพวกเครื่องประดับที่ทำให้วิ่งเร็วขึ้นอีกนะครับ

ส่วน 1/1 ผลมันตรงข้ามกับ 1/144 และ 1/60 เลยครับ เพราะมัน -50% ความเร็วในการเคลื่อนที่ ย้ำว่า 50% - - ทำให้วิ่งช้าเป็นเต่า อืดขึ้น ได้มารีบทิ้งด่วน หรือไม่ก็จำหน่ายไปซะ !!

ส่วนโซเฟียร์ เล่นแล้วอาจรู้สึกทะแม่งๆ อย่าไปหวังเลยกับการโจมตีปกติของหนูน้อยคนนี้ ท่าพิเศษอลังการงานสร้าง แต่ไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ (ขนาดทำ Int 9999 แล้ว แต่เมเทโอมันไม่ค่อยโดนศตรู -*-) แต่ไอ้ครั้นจะให้กดสามเหลี่ยมทุกครั้งที่จะใช้เวทมนต์นี่มันก็กระไรอยู่ = = สรุป ให้ AI ควบคุม Work กว่าเยอะ (แต่จะลองเล่นดูก็ไม่เสียหายครับ)

อันนี้นผมก็เคยสงสัยเหมือนกันครับ แล้วก็เคยไปถามพี่คนหนึ่งที่เล่นเกมนี้ เขาบอกมาว่าน่าจะมีผล แต่ที่เรารู้สึกว่าไม่ค่อยแตกต่าง เพราะเราได้มาแค่ทีละ 1 อัน หรือเพิ่มความเร็วมาแค่ 5% ต่อครั้ง นานๆ ทีถึงจะได้เพิ่มอีกครั้งนึง ก็เลยไม่รู้สึกเลยว่ามันเพิ่มขึ้นมาแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหน 5% นี่ผมว่าแทบไม่รู้สึกเลยล่ะ

(เห็นบอกให้โยนทิ้งทั้ง 14 อัน ดูแล้วเปรียบเทียบความแตกต่าง....แต่...ใครจะกล้า = =)
  19. freshmeat

EXP:
    37
    0
    0
    Scale Bunnyไม่สุ่มได้นะครับ แต่ละmapจะให้scale bunnyขนาดเท่าเดิมทุกครั้งที่เล่น
    โดยขนาดของscale bunnyที่ได้ก็จะแปรตามขนาดของmapครับ
    1/144 - เล็กเช่น Pesotto Forest,Traum Hills
    1/60 - กลางเช่น Ruins of Coffer,Bequerrel Mines
    1/1 - ใหญ่เช่น Sphere Company,Spiral Tower
    ผมว่ามีไว้หลายอันมันก็ไม่มีผลนะครับ ไม่ค่อยรู้สึกถึงความแตกต่างกับมีอันเดียว ยกเว้น1/1ที่มีเมื่อไหร่อืดเป็นเต่าจริงๆ

โซเฟียถ้าจะใช้ คงไม่มีใครเอาไปยืนบู๊แถวหน้าแลกกับศัตรูแน่ครับ ผมว่าปิดพวกเวทกระจอกแบบFire Bolt,Ice Needleไรพวกนี้ทิ้งให้หมดก่อน
    เพราะAIมันจะขยันใช้มาก จนแทบจะไม่เห็นเวทใหญ่ๆเลย
    เมเทโอถ้าใช้จนLv.สูงแล้วจะเห็นผลต่างกับตอนแรกมากครับ เพราะจำนวนเมเทโอที่ร่วงมามันจะเยอะกว่าตอนแรกมากๆ ผมว่าน่าจะถึงสิบลูกเลย แต่ถ้าเอาไปใช้สู้บอสคิดว่าใช้แบบล่างจะดีกว่าคือ
    X Long - Thunder Flare
    O Long - Thunder Flare
    ให้เราบังคับเอง ไปยืนไกลๆแล้วกระหน่ำเชนTFใส่มันอย่างต่อเนื่อง แนะนำให้ใช้คู่กับคลิฟที่เซต
    X Short - Fist of Fury
    O Short - Fist of Fury
    จะเห็นบอสแทบจะยืนเป็นเป้านิ่งให้เราเลย ต่อให้เป็น4D Lenneth,Ethereal Queen,หรือFreyaก็เก็บNo Damageได้ไม่ยากครับ(ต้องเล่นโซเฟียเท่านั้นนะ)
  20. princess

EXP:
    322
    0
    0
    เพิ่งลงทุนไปซื้อแผ่นแท้มาด้วยความรำคาญว่าเล่นฉากจบภาค ไดแรคเตอร์คัตไม่ได้เสียที (=w=) ทีนี้ก็เหลือแค่รอกลับไทยไปนั่งตบให้มันส์มือ (มีเอนท์จะเป็นไรไหมเนี่ย?)

ตัวตาลุงแอตเลย์ ชื่อนี้หรือเปล่าคะรู้สึกว่าจะมีวิธีให้ไม่ต้องมาเป็นพวกใช่ไหมคะเพราะไม่อยากได้
  21. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    แอดเลย์นี่รู้สึกว่าแค่ตอบตอบให้ถูกช่วงที่เจอกันครั้งแรกก็โอเคแล้วนะคับ หลังจากนั้นอาจจะมีตามเข้ามาเป็นพวกรอบนึง แต่หลังจากออกจากดาวจะไม่ได้ตามมาอีก (แอดเลย์ จะประจำตำแหน่งจุดเดียวกับ มิราจ ถ้าได้มิราจมาก็จะไม่ได้แอดเลย์มาชัวๆคับ เพราะถ้าได้แอดเลย์จะไม่ได้มิราจมาเป็นพวกน่ะ)

ปล. ไม่ชัวนะเพราะเล่นไปนานแล้ว >_<"
  22. aurora

EXP:
    1,631
    0
    86
    ^
    ^

ทั้งลุงแอดเลย์และมิราจ เป็นสมาชิกถาวรไม่ใช่เหรอครับ

ปฏิเสธยังไง พี่แกก็หน้าด้านมากกับเราอยู่ดี

เพื่อนที่เราสามารถเลือกว่าจะเอาหรือไม่เอาได้นั้น รู้สึกจะมีแค่ อาเบล เนล แพพิต้า โรเจอร์ ครับผม
  23. princess

EXP:
    322
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    มิราจต้องเข้าไปคุยไม่ใช่หรือคะ ตาลุงนั่นเหมือนว่าเพื่อนเคยบอกว่าอย่าไปคุยกับตาแก่นี่ตอนไหนก็ไม่ทราบสิคะ? ไม่อย่างนั้นจะได้มาเป็นพวก แต่ถ้าจำไม่ผิดก็เหมือนว่ามันจะด้านมาเข้ากลุ่มจริงๆล่ะค่ะหรือตอนนั้นเผลอไปคุยก็ไม่ทราบสิคะ?
  24. freshmeat

EXP:
    37
    0
    0
    ลุงนี่ไปเอาได้ตั้งแต่ตอนก่อนที่ไปกลับมาจากปล้นทองแดงมาจากเหมืองก่อนที่AquariaจะเปิดฉากลุยกับAiryglyph
    จะถามให้ตอบว่าจะเอาไปเป็นพวกมั้ย แต่ถึงจะตอบไม่ ลุงแกก็ยังคงตามไปอยู่ดี แต่แบบนี้จะไม่ได้ฉากจบกับลุง

มิราจจะเข้าพวกแน่ๆตอนกลับมาจาก4Dที่จะไปเอาsacred orb
    ลุงก็เข้าชัวร์เหมือนกัน รู้สึกจะเป็นตอนที่กำลังจะออกจากSurferioไปMosel Ruinsเพื่อเข้าFirewall

มิราจผมว่าก็เก่งใช้ได้เลยนะ แต่ลุงนี่ดูมุมไหนก็หาความเก่งไม่เจอจริงๆ ไม่อยากเอาเข้าทีมเลย
  25. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^

Southen Cross ก็แรงใช้ได้นะครับ แต่หวังผลโคตรยาก โดยรวมแล้ว โซเฟียดีกว่าครับ ทั้งเวทย์ และความน่ารัก

ปล. พี่ไอเซเรียครับ ลองเล่นอาเบลตามที่ผมแนะนำรึยัง?

Share This Page