Sony สยบข่าวลือ PlayStation Phoneไม่มีวันเป็นจริง

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย nintendo, 23 พฤศจิกายน 2007.

1. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0

ต้นตอข่าวลือนี้มาจากนิตยสาร Economic Times of India ซึ่งได้ลงข่าวอ้างว่า Sony Computer Entertainment กำลังร่วมมือกับ Sony Ericsson ผลิตสินค้าตัวใหม่ หลังจากเคยร่วมมือกันผลิตโทรศัพท์มือถือSony Ericsson ภายใต้แบรนด์ Bravia มาแล้ว ในรุ่น Sony Ericsson W44S โดยโปรเจคใหม่นั้นก็คือ PlayStation Phone

Sony Ericsson W44S​

[​IMG][​IMG]

คำให้สัมภาษณ์ของรองผู้บริหารระดับสูงของ SCE จิม ไรอัน (Jim Ryan)ได้ถูกนำไปกล่าวอ้างอย่างผิดๆจากนิตยสาร เล่มดังกล่าว ว่า PlayStationประสบความสำเร็จ ส่วนหนึ่งเป็นเพราะ Sony Ericsson ดังนั้นการร่วมมือกันของสองบริษัทจึงเป็นเรื่องที่เป็นไปได้

ล่าสุดโฆษกทาง Sonyได้ออกมาแถลงแล้วว่า ไม่เป็นความจริงที่ Sony Computer Entertainmentกับ Sony Ericsson กำลังร่วมมือกันผลิต PlayStation Phone อย่างที่นิตยสาร Economic Times of Indiabกล่าวอ้าง

แฟนๆที่อยากได้ทั้งเครื่องเกมและโทรศัพท์มือถือในเครื่องเดียวกันคงผิดหวังไม่น้อยที่ทางSonyออกมายืนยันอย่างหนักแน่นแล้วว่า เครื่องเกมกับโทรศัพท์ ไม่มีวันบรรจบกันได้อย่างแน่นอน

ลองมาดูทั้ง Concept ที่ไม่จริง และที่ทั้งเลียนแบบที่เขาทำมากันครับ

ไอ้นี่เลียนแบบ เขียน ps3 gameplayer

[​IMG][​IMG]

มักง่ายมากๆ (คิดไปได้)

ลูกพี่ลูกน้องกับ N gage QD อะเปล่าเนี้ย

เว่อร์และอลังการมาก

สีสวยแฮะ

สุดๆ = =''

Credit : online-station

ถึงตอนนี้จะยังบอกว่าไม่คิดทำ แต่ต่อไปก็ไม่แน่ เพราะเทคโนโลยีมันหมุนไปไวมาก อะไรก็อาจเกิดขึ้นได้ทั้งนั้น
  2. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถ้าทำออกมาจริงไม่อยากคิดเลยว่าราคามันจะไปถึงไหน
  3. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    อ้าว :confused: เห็นรุ่นพี่ใช้แบบนี้อยู่คนหนึ่ง อย่างนี้ก็หลอกขายน่ะซิ
  4. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ทำออกมาเนียนมากๆ แต่ทำขายจริงๆ ราคาคงสยองพึลึก - -
  5. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ ถ้าอะไรก็เป็นไปได้ สักวันผมคงได้ PlayStation Phone เป็นของขวัญวันเกิด

[action]เพ้อไปแล้ว[/action]
  6. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    หรูเริดจริงๆ
    หลังๆตลาดเครื่องเกมส์ชักจะพัฒนารวดเร็วมาก อีกหน่อยคงไม่มีเครื่องเกมส์ที่ต้องใช้ทีวีแหงๆ ^^;
  7. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ละเอียดดีแท้
    เห็นด้วยกับคุณเจ้าของกระทู้นะครับ ตอนนี้ไม่ทำ แต่ในอนาคตใครเล่าจะรู้
  8. evilmena

evilmena New Member

EXP:
    26
    0
    0
    ถ้าเขาทำออกมาจริงๆ ล่ะก็...
    ราคามันคง...สยองแน่ๆ
  9. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    เฮะ ขนาดIPhoneยังไม่มีปัญญาซื้อ
  10. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ราคามััััััััััันคงสยองน่าดูแฮะ .......

ถ้าเอา NDS หรือ PSP มาเทียบกับไอ้เจ้านี่แล้วผมว่า NDS ถูกกว่าเยอะเลยล่ะ

แต่เรื่องประโยชน์ใช้สอยไอ้เครื่องนี่น่าจะมีมากกว่าพวกเครื่องเล่นอื่น
  11. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ประโยชน์ใช้สอยเยอะก็จริง แต่อย่าลืมว่าฟังก์ชั่นมันจริงๆคือ โทรศัพท์น่ะนะ...

จอเล็กไปหน่อย...เพราะไม่ได้ทำเพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะ...

ความเห็นส่วนตัว...โทรศัพท์ส่วนโทรศัพท์ คอนโซลเกมก็แยกออกไป....นี่สิ =w= มันจะได้เล่นได้เต็มที่หน่อย

(จอLCDที่เชื่อมกับสกรีนยักษ์ที่ห้องประชุมคณะ อยากลองเอา PS2 ไปต่อเล่นจังเลย แหะๆๆ คงสะใจน่าดู)
  12. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    เว่อจริงๆ
  13. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ถ้าทำจริง ปัญหาใหญ่น่าจะเป็นการที่เราต้องเลือกว่าจะเอาหน้าจอไซส์โทรศัพท์พกพาง่าย แต่มองไม่ค่อยจะชัด...
    รึจะเอาหน้าจอขนาดพอประมาณให้เห็นรัศมีความหน้าตาดีของตัวละครได้ แต่ยกหูโทรทีเหมือนเพาะกล้ามแขนอยู่สินะ...
  14. zeryu

zeryu New Member

EXP:
    72
    0
    0
    คนที่ออกไอเดียก็ช่างคิดดีอ่ะค่ะ แต่ถ้าทำออกมาได้จริงๆ คงเจ๋งเนอะ
  15. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ผมว่าไม่รวมกันน่ะดีแล้วครับ มันขัดกันในหลายๆอย่างอยู่ อย่างที่บอกว่าขนาดของจอภาพเป็นต้น

แต่ถ้าในอนาคตทำจอเกมเป็นภาพโฮโลแกรม แบบในหนังวิทยาศาสตร์ ก็อาจจะทำได้ก็ได้ แถมน่าสนุกดีด้วย
  16. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    จริงๆ แยกกันหน่อยก็ดีนะ...รวมๆ กันหมดมันดูจับฉ่ายยังไงก็ไม่รู้

แต่ตอน iPhone ออกมาใหม่ๆ น้องชายคุมิก็โวยวายบอกว่า จะมี PS Phone เหมือนกันนะ

แสดงว่ามันโดนภาพพวกนี้หลอกเอาแหงเลย (ฮา...)
  17. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    อันที่จริง ถ้ามันมจริงก็อยากได้นะ

แต่ไม่อยากนึกถึงราคาเลยอ่ะ = =

แต่ว่านะอยากให้ทำเกมส์แบบที่ใส่แว่นสามมิติเล่นแล้วเหมือนเราไปอยู่ในเกมส์จริงๆ อะไรแบบนั้นมากกว่า
    (นึกถึงการ์ตูนเรื่อง Executional เข้าไว้ > <)
  18. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    หึหึ แบบนี้ก็สะดวกดีนะ ในกรณีเอาแบบระบบเครื่องเกมยัดลงโทรศัพท์

ใรกรณีกลับกัน..

แบกกันหนักหน่วงแน่นอน
  19. ben

ben New Member

EXP:
    69
    0
    0
    ไม่เข้าใจ ทำไมพวกนิตยสารพวกนี้กล้ากล่าวอ้างอะไรขึ้นมาลอย ๆ แบบนี้ได้โดยดูเหมือนจะไม่สะทกสะท้านเลย แบบนี้ฟ้องไม่ได้เหรอครับ?
  20. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ูผมว่าแบบนั้นน่ากลัวนะ มันอารมณ์เรื่องmetrixยังไงไม่รู้ ถ้าในเกมตายตัวจริงก็ตายด้วย เพราะมันเชื่อมโยงกันด้วยความรู้สึกจริง

PS.ผมไม่ได้หมายถึงว่าEXEมันตายจริงนะครับ ^ ^" แต่ถ้ามีระบบเข้าไปในเกมจริงๆผมกลัวจะเป็นอย่างนั้น
  21. piarat

piarat Member

EXP:
    67
    0
    6
    เหรอ ? ไม่มีวันงั้นรึ ? ผมจะคอยดู ไม่ว่าจะกี่ปีก็จะคอยดู เดี๋ยวมันก็มีมาเองนั่นล่ะ

ส่วนไอ้พวกที่คนช่างฝันทำกันขึ้นมาเองนั้น ดูแล้วงงๆ ว่าตกลงมันจะเป็นอะไร มือถือ เกมส์ หรือ กล้อง หรืออะไร ?
  22. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    0
    0
    โอ้พระเจ้า!! มันคืองานศิลป์ ถ้าได้สักเครื่อง + PS3 เจ๊คงตายตาหลับ
  23. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    แต่ผมว่าถ้ามันมีจริงก็คงต้องเสียตังเพิ่มนะนี่

PS3 ก็ต้องซื้อ NDS ก็อยากเล่น T-T
  24. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    จะว่าไป จริง ๆ โนเกียมันก็ทำ(เจ๊ง)รอบนึงกับเอ็นเกจแล้วไม่ใช่รึ......

อย่างนี้มันใช้คำพูดผิดแล้วล่ะ ไม่ใช่ว่า "ทำไม่ได้" แล้ว... แต่ "ขี้คร้านจะทำ" เพราะกลัวแฟน ๆ ผิดหวังมากกว่า.....

แต่ละอัน....เข้าใจสร้างสรรค์รูปลักษณ์กันดีเหลือเกิน แต่ถ้ามันออกมาจริง ๆ มันไม่ค่อยน่าซื้อกันเท่าไหร่เล้ย.....

(อลังไป เดี๋ยวเพื่อนจะหาว่าเอาโทรศัพท์จาก UFO มาใช้รึเปล่าเนี่ย)
  25. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    ถ้ามีจริงผมคงซื้อมันมาเพื่อเล่นเกมส์อย่างเดียวแน่เลยเหอๆ แต่ขออย่าให้มีเลยครับ
    ถ้าออกมาอีกคงเสียเงินกันอีกรอบแน่ เว้นแต่ FF ภาคที่ลงโทรศัพท์จะมาลงเครื่องนี้
    ถ้าเป็นอย่างนั้นผมสนับสนุนเต็มที่ครับพี่น้อง

Share This Page