Soul Calibur IV : ภาพการต่อสู้ของ2ตัวละคร (โฉมงามกับอสูร)

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย nintendo, 24 พฤศจิกายน 2007.

1. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    Name: Soul Calibur IV
    Version: Xbox 360
    Publisher: Namco Bandai
    Developer: Namco Bandai
    Genre: Fighting
    Multiplayer: Yes
    Exit EUP: 2008
    Exit US: 2008
    Exit JAP: 2008
    Other versions: PS3

เป็นภาพการต่อสู้ระหว่าง Sophitia กับ Astaroth เกมวางจำหน่ายในปีหน้า แต่ยังไม่กำหนดวันและเดือน

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Credit : Jeux-france , Gamespot
  2. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    ไม่มี 360 อ่ะ เศร้าใจ T T

ภาคนี้ Rafael ยังอยู่ไหมเนี่ย
  3. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ตกใจ - - ...น่องอาเธน่าล้ำขึ้น
  4. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ภาคก่อนว่าชุดชะเวิบชะวาบแล้วนะ ภาคนี้หนักกว่าเดิมหรือนี่ (ผมต้องเลือดกำเดาย้อยแน่ๆเลยถ้าเล่นโซฟิเทีย)

แต่เจ้าหล่อนเป็นตัวละครที่ผมชอบมากเลย >< ยิ่งมาแต่งชุดนักรบกรีกแล้วยิ่งน่าร๊ากเข้าไปใหญ่ เสียดายที่ไม่น่ามีสามีแล้ว ฮือๆ TAT

บ่นนอกเรื่องซะแล้ว แต่จริงๆนะ ไม่คิดเหรอว่าใส่แบบนั้นมันจะเปิดชะเวิบชะวาบ = = อีไนท์แมร์ภาคนี้ดูกลายเป็นสัตว์ประหลาดไปซะแล้ว ไม่เหลือเค้านักรบเลย ภาพเนียนขึ้นแบบพระเจ้า ขนาดภาค 3 เราก็ว่ามันสวยสุดยอดแล้วนะเนี่ย
    ปล. ใครเห็นเจ๊ไอวี่มั่ง ภาคนี้ตู้มกว่าเดิมด้วยนะ :E
  5. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ของผมต้อง Taki ละครับเล่นเอาธาตุไฟเข้าแทรก (เกือบแย่)

เกมนี้เป็นเกมพี่น้องกับเทคเคน ที่ผมชอบมากๆ
    จะนับวันตั้งตาคอยเล่นเลยละกัน
    แต่ตอนนี้ยังไม่มี PS3 ก็ต้องรอไปก่อน (ฮา)
  6. solidsnake

solidsnake New Member

EXP:
    164
    0
    0
    YESSsssssssss!!!! เล่น ต้องเล่นแน่ๆ ไม่รอด แฮ่กๆ ฟรู
  7. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    สาวๆภาคนี้อุดมสมบูรณ์ขึ้นเป็นกองเลยแฮะ จะเอาไปแข่งกับ DoA เรอะ =[]=

เห็นแล้วต๊กกะใจค่ะ หุ่น+ชุดทรมานใจชายสุดๆ ดีนะที่เราเป็นผู้หญิง ฮ่าๆๆ
  8. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ว่าแต่ ไม่มีของ Mina กับ Taki ให้ดูหรอกรึ?...สองรายนั้นอยากเห็นจริงๆ ว่าชุดมันจะเหลือกี่ชิ้น?
  9. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    รู้สึกว่าตัวผู้หญิง มันดู fake มากๆ ยังไงก็ไม่รู้อะครับ... อาจจะผิวขาวไป หรือทำ material ไม่สวยก็ไม่รู้ แต่มันดูพลาสติกมากๆ ไม่เป็นธรรมชาติเลย

พอเป็น nezxt gen นี่ รู้สึกฝรั่งทำคนสวยกว่าญี่ปุ่นเยอะเลย ขนาดผมไม่ชอบดีไซน์ฝรั่งนะ -_-;
  10. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    โซฟีเทียยิ้มหลอนๆ
    ลงบ๊อกๆ360นี่มันจะเล่นมุมกล้องจนอ้วกไหมเนี่ย ^^;
  11. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    สองพี่น้องโซฟิเทียคาสซานดร้า คงไปออกกำลังกายอะไรมามันถึงไปได้ขนาดนั้น

ซักวันขอให้มาบรรจบตีกับDOA ด้วยเถิด
  12. thecodes

thecodes Board Protector

EXP:
    77
    0
    0
    ยังอยู่ แต่เกย์กว่าเดิมมาก
  13. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    เห็นด้วยว่าชุดภาคนี้มัน....มาก

ตัวละครฝ่ายชายชุดรุงรัง อ็อพชั่นระโยงระยางขึ้นแทบทุกตัว ในขณะที่ตัวละครฝ่ายหญิงชุดกลับเปลืองผ้าน้อยลงซะงั้น _-'
  14. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    เห็นแสกนแล้วเลือดแทบพุ่ง...สุดๆ

แล้วคิลิกคุงมีไหนละนี่ๆๆๆๆ
  15. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    แค่ใน Ps2 สาวๆก็ยั่วน้ำลายพอแล้ว มาในมาด Ps3 จะขนาดไหน.....ดูแล้วสุดยอดจริงๆ
    แต่ถ้าฉากต่อสู้เป็นอย่างภาพตัวอย่าง คงควบคุมค่อนข้างลำบาก....เนื่องจากมัวแต่มองหุ่นของสาวๆ จนไม่มีสมาธิ....
    มุมกล้องใช้ได้เลย หึหึหึ

ทว่า.....จะได้เล่นไหมเนี่ย.....อีก 2-3 ปีมั้ง เหอะๆ -3-
  16. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ใครอยากดูภาพอื่นๆลองไปดูได้ที่เว็บ IGN เลยค่ะ มีเพียบ ราวๆ 60 รูปได้
    แล้วจะเห็นว่าสาวๆภาคนี้ แต่ละคนช่าง....พัฒนากันไปสุดๆจริงๆ 555+
  17. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ไหนนู๋ทาริมหว่า...ไหนลอยด์หว่า...ไหนPS3ตรูหว่า...ไหนละตังค์ช้านนน
  18. Moidixmois

Moidixmois New Member

EXP:
    51
    0
    0
    แจ่มจริงๆขาล้ำๆ
  19. ponkung

ponkung ก็แค่ Oldschool Player ที่ขุด FF VII-X มาเล่น

EXP:
    30
    0
    6
    อยากรู้ว่้าเกมส์ออกจะมีใครลองให้ตัวละครกระโดดขึ้น-ลงแล้วดู physics ของตัวละครหรือเปล่านะครับ

จำได้ว่าตอน Soul 3 นี่มีเพื่อนเล่น Taki แล้วเอาแต่จ้องตัวละครจนแพ้นี่สิครับ (จะว่ามันหื่นก็ได้ แต่ Taki no bra จริงๆนะครับ)

ปล. ในส่วนของตัวละคร เหมือนกับ NAMCO จะดักผู้เล่นเอาไว้เลยนะครับ ใน Profile ของ Taki เขียนไว้ว่าไม่ชอบคนที่บอกให้ตัวเองกระโดดขึ้น-ลงติดๆกัน (แหงล่ะครับ ทรงขนาดนั้น ...)

ลปล. Sophitia นอกจากจะแต่งงานและมีสามีแล้ว เธอยังมีลูกน้อยแล้วด้วยนะครับ ... ดูแลตัวเองดีสุดๆเลยล่ะครับ
  20. item99

item99 New Member

EXP:
    72
    0
    0
    ต้องมีเครื่องก่อนครับถึงจะมีแผ่นเกมส์ได้มันเป็นวัฎจักรครับ เอ แต่เรายังไม่มีเครื่องนี่นา

Share This Page