โนมุระพูดถึงเวิร์ลแมพใน FF Versus XIII และภาคต่อของ Dissidia

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 18 มีนาคม 2010.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    คุณเท็ตสึยะ โนมุระได้เข้ามาตอบคำถามที่แฟนๆ ถามไว้ผ่านทาง Twitter ของ SQEX_MEMBERS_JP ซึ่งข้อมูลส่วนใหญ่ที่คุณโนมุระตอบไว้ ก็จะตอบไว้แบบกั๊กๆ อย่างที่เขาชอบพูดเวลาให้สัมภาษณ์กับทางนิตยสารต่างๆ อย่างไรก็ตามคุณโนมุระก็ได้กล่าวถึงเรื่องความคืบหน้าของเกม Final Fantasy Versus XIII และเรื่องภาคต่อของเกม Dissidia -Final Fantasy- เอาไว้ด้วย โดยเนื้อหาดังกล่าวก็มีดังนี้ครับ

"...กลับไปแว้นซ์กลางอากาศกันเถอะพี่น้อง..." ​

ก็ดีนะครับที่เรียนรู้ชีวิตของผู้กำกับคนนี้มากขึ้นว่าเขาเล่นเกมอะไรอยู่ เขาชอบทำอะไร แต่ผมก็อดสงสัยไม่ได้นะว่าทำไมพอถามถึงภาค Versus ทีไร คุณโนมุระจะชอบพูดเรื่องเวิร์ลแมพและเรือเหาะขึ้นมาเป็นประจำ.... ท่าทางเค้าคงตั้งใจจะสื่อความหมายพิเศษไปถึงผู้เล่นด้วยนะเนี่ย แถมคราวนี้ยังมีพูดถึงภาคต่อของ Dissidia อีก... แปลว่าในอนาคตเราคงจะได้เล่นกันแน่ๆ แหละครับ
  2. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    Dissidia ภาคใหม่! น่าสนใจแฮะ

ถ้าระบบการเล่นแบบ KH BBS คงจะสนุกน่าดู

...แต่เนื้อเรื่อง มันจะเป็นยังไงกันนะ

เอาเป็นว่า แค่มีทีน่าก็พอแล้วล่ะ :medance.:
  3. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    เออ...เดี๋ยว จะทำdissidiaต่อจริงๆเหรอ ได้ข่าวว่าระดับสูงเขาระงับนี่นา ไม่ใช่ไม่ดีที่จะมาภาคต่อนะ แต่....คิดไม่ออกจะออกมาแบบไหน แต่ถ้าโนมูระตั้งใจ เราก็เชื่อว่าต้องออกมาดีน่าาาาาา :hngong:
  4. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    จะเอาใครมาบู๊สะบั้นกันอีกล่ะ!?

ปล. Versus....เท่าที่ฟัง สงสัยยังอีกนาน - -"
  5. Lalaloo

Lalaloo Member

EXP:
    64
    0
    6
    ขอให้ทำ Dissidia ทำออกมาเสร็จไวๆทีน้า

ปล.อยากให้FFTมีส่วนร่วมด้วยจัง :penlov:
  6. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    3
    38
    สงสัย กว่า ดิสสิเดียออก คงอีกนานแฮะ
  7. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    คงรู้ว่าหลายๆ คนแค้นใจเรื่อง
    "อุโมงค์แคบๆ" จากภาคหลักน่ะแหละ
    เลยย้ำเรื่องเวิร์ลดแมพตลอด
  8. Veneros

Veneros Member

EXP:
    53
    0
    6
    ถ้าจะมีDissidiaออกใหม่จริงๆ
    ผมขอให้ตัวละครในFFTมีส่วนร่วมด้วยนะครับ
    เล่นDissidiaไปแล้วเศร้า มองไม่เห็นเศษเสี้ยวFFTเล้ย
  9. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    ดิสสิเดียมาอีกทีครบรอบ30ปีหรือเปล่า ตอนนั้นเรายังเล่นกันไหวป่าวน้า :medance.:

Share This Page