[ฟิครับสมัคร]Ragnarok Online Fanfiction : The Tale Of Light and Shadow [อัพเดท บทที่6]

กระทู้จากหมวด 'Fiction' โดย joi100, 6 พฤษภาคม 2010.

1. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    ถูกใจที่ได้รับ:
    41
    คะแนน Trophy:
    48
    มันไม่ใช่ (?)

ดูแล

เข่นฆ่า

สมาคมนักดาบ (?)

ทำได้เพียงแต่ (?)

ตัวสั่นด้วย (?)

ตะเกียกตะกาย

'จาก' เดียวก็พอพี่

กล้าๆกลัวๆ (?)

'คราวนี้'

จริงๆอันนี้ควรจะวรรคตอนด้วยป่ะคับ ไม่งั้นอาจจะงง เป็นอย่างนี้

'เสียงใสๆ ดังขึ้นอีกครั้ง คราวนี้มีหางเสียง......'

ควรจะใช้คำว่า 'หนึ่งในเหตุผลหลายๆอย่าง' รึเปล่าอ่ะพี่ (?)

คุณหนู

ด้วย

โอกาส

คุณหนู
  2. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    นั่ง

'ก็' เดียวก็พอพี่

แล้วก็ ผมว่า... ใช้เป็น...

'ก็พบว่ารูปร่างก็เหมือนเด็กสาวทั่วๆไป...'

ดีกว่าป่ะครับ?

สักที

ขะมุกขะมอม

ขะมุกขะมอม

นี้

อันดับหนึ่ง (?)

ไม่ทราบจะเป็น 'การ' เสียมารยาท .... (?)

ตรงหน้า

ควรจะเป็นแบบนี้ป่ะคับ...

'ซึ่งก็เป็นสัญญาณได้อย่างดี'

เหมือนกับว่า 'เป็น' มันจะเกินมาตัวนึงอ่ะนะ

ควรจะเป็น...

'ตอนนี้ฝนกำลังตก ออกไปจะเปียกเอาซะเปล่าๆ นะครับ'

รึเปล่าครับ? เหมือนจะตกคำว่า 'ไป' รึเปล่าหว่า?

น่าจะเป็น...

'ก็มีเสียงเรียกเรียบๆ ขัดเอาไว้ก่อน'

เหมือนจะตกคำว่า 'เสียง' ไปรึเปล่าครับ?

ยื่น

ควรจะเป็น...

'มันกลับไม่ได้มีความวิตกกังวล'

รึเปล่าครับ? เหมือนจะตกคำว่า 'มี' ไป

เจือปน

ประกาศ

สะบัด

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*

ว่างๆก็มาหาคำผิดให้ครับ

บางส่วนที่ผมลองเติมให้ก็เสนอแนะดู (โดยพยายามอิงสำนวนของพี่จ้อยเหมือนเดิม ไม่ได้เปลี่ยนแปลง แค่เพิ่มคำเพราะคิดว่าอาจจะตกหล่นไปบ้าง)

ส่วนอันไหนที่ตามหลังด้วย (?)

เพราะว่าผมไม่แน่ใจว่าพี่จ้อยจะเขียนอย่างนั้นรึเปล่า ? แต่พิมพ์ผิดอ่ะ
  3. aquafay

aquafay Member

EXP:
    97
    0
    6
    อ่านไปเรื่อยๆ พออ่านถึงฉากของทากะ ชักลืมฉากที่แล้วๆ มาหมด เท่มากๆ ครับ ไคลแมกซ์ของตอนเลยนะนี่
    อีกตัวละครที่ดูโดดเด่น ก็อาร์กินัล อนาสตาเซียก็น่าสนใจดี
    รอตอนต่อไปครับผม~ :D
  4. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    อ...อนาสตาเซีย...

ตอนสองจบได้ห้วนดีมากๆ

ดูท่าชินจะงานเข้าซะแล้วสินะ :hangel:
  5. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    ทากะเป็นไนท์สาย Agi แน่นอน! ฟันธง!

> w <~

เขาเรียกนักดาบหนุ่มเจ้าสำราญซินะคะ

ดาบคาตานะ ก็น่าจะเป็น มาซามุเนะแน่ๆเลย คริคริ

รอดูความเป็นคุณหนูแรงควายอนาสตาเซียต่อไป~
  6. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    อนาสตาเซียนี่ปาก..... ขอชาวบ้านดีๆไม่ได้รึไงฟะ

มีแต่คนยัดเยียดให้อนาสตาเซียเป็นนางเอกแฮะ.... รอตอนต่อไปนะพี่ชาย รอมี่จังออกมาด้วย TTwTT

ปล.ชินมันเป็นญาติกับอากิโตะ(ไรเดอร์)รึไงฟะ มีลางบอกเหตุร้ายด้วย = ="a
  7. onikuro13

onikuro13 Sadistic Queen

EXP:
    299
    7
    38
    ...จริงๆแล้วพระ-นางเรื่องนี้คือไพอากับนิวสินะ...;w;
  8. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    มาช้าไปหน่อยแต่ได้เข้ามาอ่านแล้วนะคะ

ทากะซามะ บันไซ~~~ :medance.:
  9. Livic

Livic ผู้กล้า

EXP:
    120
    1
    18
    สนุกดีครับ เนื้อเรื่องเข้มข้นขึ้นมาก แต่รู้สึกได้ถึงความลับที่แอบแฝงไว้เยอะเหลือเกิน จะคอยติดตามต่อไปครับ

===========
    ชิน - อนาสตาเซีย ???
    ทากะ - อาร์กินัล ???

แล้วผมจะมีคู่กับเขามั่งไหมหว่า? หุหุหุ
  10. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    ห้องรับแขก กับ อีตานักเดินทางฯ

ตอนนี้เป็นตอนที่ เขียนๆหยุดๆ ค่อยๆ กระดึ๊บๆ กว่าจะจบตอนได้ก็เล่นเอา ร่วม 2 อาทิตย์ ตอนนี้หมวดแฟนฟิคชั่น คึกคักยิ่งนัก ฟิครับสมัครออกมามากมายเป็นประวัติการเลยทีเดียว คาดว่า ตอนหน้าน่าจะมาเร็ว(มั๊ง) เพราะเข้าโซนที่ส่วนตัวคิดว่าเขียนง่ายแล้ว หุๆ (มันจะง่ายจริงป่าวว๊าา)

Zales

[action]ก็เรดิกนั่นแหละครับ หุๆ[/action]
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ยูคิฮิเมะ : Fußballsüchtige

[action]เอ.... นั่นสิ มันจะเป็นโชคชะตาหรือเปล่านะ[/action]
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Evan Ψzac £ The Crow

[action]ห้องรับแขกคนเพียบ มันเลยมีหลุดไปบ้างเค้าขอโทษล่วยอิวานี่[/action]
    derick

[action]อย่าทุบโต๊ะแรงนะครับเดี๋ยวโต๊ะพัง[/action]

Ryuto

[action]ตอนใหม่มาช้าไปหน่อยห้ามบ่นฮาๆ[/action]

> T r A i N <

[action]แหมๆๆ คาดเดาไปไกลเชียว[/action]

นักท่ิอง เที่ยวในหุบเขาอันว่างเปล่า

[action]อันนี้ต้องติดตามกันยาวๆครับ[/action]

Aki

[action]ท่าทางจะว่างจริงๆนะน่ะ เจ้า ศิยษ์น้อง ประธานชมรม CCC แต่ขอผ่านไม่แก้ล่ะเยอะเกินฮ่าๆ[/action]

aquafay

[action]หุๆ ยินดีที่ถูกใจครับผม[/action]

Iseria Queen

[action]ห้วนตรงไหนหว่า แต่ก็เอาเถอะเขียนเอามันส์ทั้งนั้น ฮาๆ[/action]

basseafood

[action]อย่ารีบฟันธงครับพี่น้อง คนเขียนยังไม่กล้าฟันธงเลย ;w; [/action]

Paia A. Perditior

[action]ไม่แน่อาจจะมี แปลงร่างแล้ว คล๊อกอัพด้วยนะเอ้อ[/action]

บาทหลวงโอนิ คุโร่

[action]นังหนู ดูที่ตัวละครสิเธอว์ อย่าไปสนใจคนสมัคร ฮาๆ [/action]

Ryuune

[action]ไม่เป็นไรครับ ว่างๆ ก็แวะเวียนเข้ามาเยี่ยมชมกันได้ [/action]

Civil-Man

[action]เอนั่นสิ จะมีคู่หรือเปล่า ต้องลองติดตามดูครับ อิ อิ อิ[/action]
  11. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    บทที่ 3 : วันโชคดี? วันโชคร้าย?

ณ ห้องอบรม เวลานี้โนวิช ที่ผ่านการทดสอบทั้งหมด ซึ่งจากการกวาดสายตามองของชิน มันก็ผ่านทุกคนล่ะนะ เวลานี้ดูจากสีหน้าแต่ละคนดูตื่นเต้นยินดีเหลือเกินที่ผ่านการทดสอบ อึดใจถัดมา ก็มีทั้ง ไนท์ และ ครูเซเดอร์ ชายหญิงคน ต่างทยอยเดินเข้ามาในห้อง จนนักดาบชราร่างยักษ์ ที่ดูเหมือนกับเป็นหัวหน้าของที่นี่ เดินเข้ามาเป็นคนสุดท้าย

"ข้า โรฟารุ ในฐานะหัวหน้าของสมาคมนักดาบแห่งนี้ขอแสดงความยินดี แก่เหล่า อนาคตนักดาบทั้งหลายที่พวกท่านได้ผ่านการทดสอบขั้นแรกเป็นที่เรียบร้อย ถึงพวกท่านจะได้ผ่านการทดสอบแล้ว แต่ทางสมาคมก็อาจยังไม่ยอมรับให้ท่านเป็นนักดาบได้เต็มตัวได้" เสียงของนักดาบชราดังก้องขึ้น กล่าวกับโนวิชทุกคนในห้อง

((ขั้นแรก?ยังไม่ยอมรับ? นี่ยังมีการทดสอบอีกเรอะเนี่ย เรายังไม่อาจเป็นนักดาบได้ง่ายๆสินะ)) ชินเหลือบไปดูโนวิชคนอื่นๆดูทุกคนไม่แปลกใจซักนิด ท่าทางเขาจะหลับจนพลาดฟังอะไรสำคัญๆ ตอนที่พี่สาวครูเซเดอร์ อาร์กินัล อบรมซะแล้วสิ

"จากนี้ไปจะเป็นการจับฉลาก ว่าพวกท่านทั้งหลายจะได้ ไปเรียนรู้ทักษะเกี่ยวกับนักดาบเบื้องต้นกับอัศวิน และ อัศวินศักดิ์สิทธิ์ คนใดที่ยืนอยู่ในห้องนี้"

ชินกวาดตามอง ก็พบว่า จำนวน ของผู้ที่จะทำหน้าที่เป็นเหมือนพี่เลี้ยงนั้นน้อยกว่า จำนวน นักดาบมือใหม่ในห้อง1 คน หมายความว่า จะต้องมี 1 ในพวกเขาคนใดคนหนึ่งจะต้องไปเรียนพื้นฐานเป็นคู่สินะ ซึ่งถ้ามันตัดสินด้วยการจับฉลากแล้วล่ะก็ แทบไม่ต้องดูผล ซึ่งคนที่ไม่เคยโชคดี แถม ซวยมาตลอดศก อย่าง เขาคงไม่แคล้วเป็น เศษ อยู่แล้ว

ชิน เลือกที่จะไม่รีบเดินไปเข้าแถวเพื่อจับฉลาก แต่มองออกไปนอกหน้าต่าง ดูสายฝนที่ค่อยๆ ขาดเม็ด ปล่อยให้แสงสีส้มของดวงอาทิตย์ ยามอัสดง ค่อยๆส่องผ่านหมู่เมฆ ลงมาย้อมเมือง อิสลูด ให้เป็นสีเดียวกันไปทั้งเมือง ขณะมองไปด้านนอกผ่านไปได้อึดใจใหญ่ๆ

เมื่อหันกลับมาก็พบว่า เขาจับฉลากกันจวนจะครบทุกคนแล้ว ชินจึงค่อยๆ ลุกคนเดินไปจับฉลากไปคนสุดท้าย ซึ่งแน่นอนมันเหลือเพียงอันเดียว เพื่อคลื่ ออกดูก็พบเลข "VI"

((หกอย่างนั้นหรือ หวังว่าคงจะไม่ซวยขนาดต้องไม่มีรุ่นพี่ที่จะฝึกให้หรอกนะ)) อนาคตนักดาบหนุ่มพึมพัมเพราะเลขที่จับมาก็ไม่มงคลเท่าไรแล้ว มันจะหกล้ม หรือ ล้มเหลวเหมือนเลขรึเปล่านะ

หลังจากนั้น ก็มีเจ้าหน้าที่ของสมาคมนักดาบหยิบกล่องฉลากอีกชุด เข้ามาให้ ผู้ที่จะเป็นพี่เลี้ยง ซึ่งคนแรกที่จับก็คือ พี่สาวครูเซเดอร์ อาร์กินัล ซึ่งจับได้หมายเลขเดียวกับ ยายผมเงิน อนาสตาเซีย ซึ่งก็ดับความหวังหลายๆคนที่หวังจะได้ไปฝึกพื้นฐานนักดาบ กับ อัศวินศักดิ์สิทธิ์ อันดับหนึ่งแห่งพรอนเทร่า แต่ตัวชินเองก็ไม่ยินดียินร้ายเท่าไรเพราะ ตัวเขาเองก็ไม่คิดว่าจะโชคดีขนาดนั้น

เวลาผ่านไป หมายเลขต่างๆก็ค่อยๆทยอยออกมา แต่ละคนได้จับคู่กับพี่เลี้ยง แต่หมายเลข "VI" ที่เป็นคู่กับฉลากในมือของเขา จนแล้วจนรอด แม้กระคนสุดท้ายก็ยังไม่ปรากฏหมายเลขของเขา ซึ่งก็ทำใจไว้อยู่แล้วล่ะ

ขณะที่สายตาในห้องจับจ้องมายังเขาที่ยังไม่มีพี่เลี้ยงจับคู่ ฝนข้างนอกก็ซาเม็ดลงเม็ดลงแล้ว แสงแดดยามเย็นส่องผ่านกระจก สาดเข้ามาในห้อง ย้อมห้องให้เป็นสีส้ม ((บรรยากาศเหงาๆ นี่มันอะไรกันนะ เราน่าจะชินกับมันแล้วนี่นา สุดท้ายความซวยมันก็ไม่หนีหายไปจากเราสินะ))

เวลาผ่านไปชั่วอึดใจ ก็มีไนท์ สวมหมวกฟาง ถือดาบคาตานะสีดำสนิท เปียกชุ่มไปทั้งตัว เดินผ่านหน้าประตูห้อง "ทากะนายมาสายอีกแล้วนะ" นักดาบร่างยักษ์เอ่ยทักขณะ ที่ไนท์ที่เปียกชุ่มทั้งตัว กำลังจะเดินผ่านห้องไป ทำเอา อัศวินหนุ่ม หยุดเดินถอดหมวกฟางออก ทำความเคารพนักดาบร่างยกษ์เล็กน้อยแล้วเดินเข้ามาในห้อง สีหน้างงๆ

โรฟารุ คว้ากล่องฉลาก ยื่นให้ ทากะ "เจ้าเป็นคนสุดท้ายแล้วล่ะทากะ ปีนี้โชคดีจำนวนพี่เลี้ยง กับ เด็กฝึกหัด เท่ากันพอดีเป๊ะ ฉลากใบสุดท้าย และ นักดาบฝึกหัดคนสุดท้ายของปีนี้ เป็นหน้าที่ของเจ้านะทากะ"

ทันทีที่รับรู้แน่ชัดว่าคนที่เป็นพี่เลี้ยงของเขาเป็น อัศวินหนุ่มคนที่พาเขาฝ่าสายฝนมานั่นเอง รอยยิ้มที่ไม่ค่อยได้ปรากฏบนริมฝีปากของหนุ่มน้อยที่ไม่เคยดวงดีมาตลอดทั้งชีวิตก็ปรากฏออกมาโดยแม้กระทั่งตัวเองยังไม่รู้ตัว แม้จะเทียบกับพี่เลี้ยงทุกคนภาคในห้อง อัศวินหนุ่มคนนี้จะดูไม่มีความน่าเกรงขาม หรือ ความภูมิฐาน อะไรเลย เปียกชุ่มไปทั้งตัว ชุดอัศวินก็เลอะเทอะไปหมดเหมือนเพิ่งลุยกับตัวอะไรทั้งฝูงมา ท่ามกลางสายฝน

อัศวินหนุ่มที่ถูกเรียกนามว่า ทากะ หันมามองหน้าโนวิซ ที่เขาเองแหละพามาที่สมาคมนักดาบแห่งนี้แบบคาบลูกคาบดอก "นายแน่ใจนะว่าจะมาฝึกหัดกับอัศวินไร้สังกัดแบบเรา เราไม่มี ยศ หรือ ตำแหน่งอะไร เลยนะเป็นเพียงอัศวินไร้สังกัดเท่านั้น และเราเองก็ไม่แน่ใจว่าจะสอนอะไรเกี่ยวกับนักดาบตามที่น้องชายอยากจะรู้ได้หรือเปล่า ถ้าอยากจะเปลี่ยนพี่เลี้ยงตอนนี้ยังทันนะน้องชาย"

ทันทีที่จบประโยคนักดาบชราร่างยักษ์ก็เอามือวางบนบ่าที่เปียกโชกของอัศวินหนุ่มนามว่าทากะอย่างไม่รังเกียจ แล้วส่ายหัวเล็กน้อย "เจ้านี่มันจริงๆเลยนะ ทากะ ก็ข้าบอกแล้วไงว่าปีนี้จำนวนของนักดาบฝึกหัด กับ พี่เลี้ยงจำนวนเท่ากันพอดี นี่เจ้ารีบออกตัวทีเดียวเลยนะ ถือว่าช่วยกันอีกซักหน่อยละกัน พ่อหนุ่มคงไม่บ้าจี้ขอเปลี่ยนพี่เลี้ยงเหมือนที่เจ้าบ้านี่บอกหรอกนะ"

ชินเงยหน้าจ้องไปยังนักดาบชรา และ อัศวินหนุ่มตรงหน้าด้วยประกายตาสุกใส ถึงคนทั้งห้องอาจจะคิดว่าเขาโชคร้ายที่ได้อัศวินที่ดูไม่มีอะไรน่าสนใจเลยเป็นพี่เลี้ยง แต่ตัวชินเองกลับไม่คิดอย่างนั้นแม้แต่เล็กน้อย ถ้าจะถามว่าอัศวินอย่างไหนที่เขาอยากจะเป็น ก็คือแบบ อัศวินหนุ่มที่ชื่อว่าทากะ ซึ่งตอนนี้อยู่ตรงหน้าเขานี่แหละ

"ครับ!!! ผลจับฉลากมันออกมาอย่างไงผมก็ยึดตามนั้นครับผม" ชินตอบกลับนักดาบชราอย่างหนักแน่น

นักดาบชราร่างยักษ์ ยิ้มออกมาอย่างพอใจ แล้ว เดินไปหยุดอยู่หน้าห้อง พร้อมเอ่ยออกมาด้วยเสียงที่ดังก้องเต็มไปด้วยพลัง "บัดนี้การทดสอบนักดาบประจำปีนี้ได้สิ้นสุดลงแล้ว ตอนนี้พวกท่านที่ผ่านการทดสอบขั้นที่ 1 เพื่อก้าวไปเป็นนักดาบอย่างเต็มตัว ซึ่งการที่พวกท่านจะได้รับการยอมรับให้เป็นนักดาบเต็มตัวก็ขึ้นอยู่กับพี่เลี้ยงว่าจะให้พวกท่านผ่านเมื่อใดวิธีการทดสอบของแต่ละคนก็อาจจะต่างกัน แต่ข้าในฐานะหัวหน้าของสมาคมแห่งนี้ ขออวยพรให้พวกท่านทุกคนผ่านการทดสอบเหล่านั้นได้ในเร็ววัน "

จบประโยคนักดาบชราก็เดินออกจากห้อง พร้อมกับเจ้าหน้าที่ มาพาเหล่านักดาบฝึกหัดไปรับเครื่องแบบนักดาบ ส่วนทากะก็เดิน ตามโรฟารุ ออกจากห้องโดนไม่สนใจ สายตาหลายๆคนที่มองตาม ด้วยความสงสัย ซึ่งอากินัล ก็เป็นอีกคนที่เดินออกจากห้องตามทั้ง 2 คนนั้นไป

ขณะที่อยู่ระหว่างทางเดินนั่นเอง อัศวินหนุ่ม ก็รู้สึกได้ทันทีว่ามีใครบางคนตามมา จึงหยุดเดิน พลางหันกลับไปหาผู้ที่กำลังเดินตามมา พลางยิ้มเล็กน้อย "มีอะไรหรือครับแม่หญิง? อ้อยินดีด้วยนะครับที่ได้ดูแล`คนพิเศษ`อย่างที่ทุกคนหวังกันไว้"

จากคำพูดเล็กๆน้อยๆ และ ท่าทางสบายๆของอัศวินที่ขะมุกขะมอมไปทั้งตัวตรงหน้า กลับทำให้เธอรู้สึกเต็มไปด้วยความสงสัย ว่าเขาเป็นใครกันแน่ เอ่ยถามด้วยน้ำเสียงปกติกลับไปว่า "ดิฉันเพียงอยากจะทราบว่า `มัน`คืออะไรแน่ถึงได้บุกมาที่เมืองเล็กๆแห่งนี้ เพื่อสิ่งใด แล้วตัวคุณเองเป็นใครกันแน่คะ คุณทากะ"

คำถาม 3 ข้อที่ถูกถามออกมารวดเดียว ก็ไม่ได้ทำให้ท่าทีเรื่อยๆเอื่อยเฉื่อย ของอัศวินตรงหน้าเปลี่ยนไปแม้แต่น้อย "อืมนั่นสินะครับ สิ่งที่ข้าน้อยพอจะตอบแม่หญิงได้ก็มีเพียง 2 ข้อเท่านั้น หนึ่ง มันคือชุดเกราะปีศาจสีโลหิต เรดิก จำนวนหนึ่ง ซึ่งจุดมุ่งหมายเป็นที่แน่ชัดเลยว่า เป้าหมายของมันคือสมาคมนักดาบแห่งนี้"

"สอง เราเป็นเพียงอัศวินไร้สังกัดที่โดนเรียกตัวมาแบบฉุกละหุก เพราะบังเอิญผ่านมาอยู่แถวนี้ในช่วงเวลานี้เท่านั้น ส่วนอีกคำถามคงต้องปล่อยให้เป็นปัญหา ของ สมาพันธ์แห่งรูนมิดการ์ด ที่มีหน้าที่ดูแลความสงบ ต้องไปใขปัญหาเหล่านี้เองล่ะครับแม่หญิง ยังไงก็ขอรบกวนแม่หญิงอากินัล ฝากไปบอกท่านโรฟารุเกี่ยวกับ เรื่องราวของสิ่งที่บุกมายังเมืองแห่งนี้ด้วยนะครับ" จบประโยค ทากะก็ก้มหัวให้เล็กน้อย แล้วสวมหมวกฟากที่เขาถืออยู่ เดินตรงไปยัง คอกเปโกเปโกะด้านหลังของสมาคมนักดาบ โดยไม่สนใจกับหญิงสาวที่ถูกทิ้งไว้เบื้องหลังกับสายตาที่เต็มไปด้วยคำถาม

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

พรอนเทร่า ยามที่ดวงตะวันเพิ่งลาลับขอบฟ้าไปเป็นช่วงเวลาที่บรรดาร้านค้าต่างๆที่เปิดทำการในยามค่ำคืน ค่อยทยอยเปิดกิจการของตน ซึ่ง หนึ่งในนั้น ก็มีบาร์เล็กๆด้านตะวันออกของเมืองหลวงแห่งรูนมิดการ์ดแห่งนี้ ซึ่งบัดนี้แขกชุดแรกของร้าน ที่ถือวิสาสะเดินเข้ามาในร้านทั้งที่ป้ายหน้าร้านยังไม่ได้เปิดให้บริการตามปกติ

"มาสเตอร์เปิดร้านช้านะเนี่ย วันนี้ขออะไรแจ่มๆมาซดแก้กระหายซัก 2 ที่สิ "ช่างตีดาบหัวทองร่างใหญ่ เอ่ยกับเจ้าของร้านที่กำลังง่วนอยู่กับการจัดของอยู่หลังเคาเตอร์ ทำเอาเขาหันกลับมามองแขกที่ถือวิสาสะเข้ามาทั้งที่ร้านยังไม่เปิด

"อ้าว ซีวิล กับ อินเซเองรึ ลมอะไรหอบมาถึงร้านเล็กๆแห่งนี้ได้ล่ะหืม?" เจ้าของร้านยังคงให้ความสนใจกับการจัดข้าวของมากกว่าแขกผู้มาเยือนทั้งสองคน

จอมเวทย์หนุ่มเดินไปนั่งที่โต๊ะตรงมุมร้าน พลางกางหนังสือขึ้นอ่านอย่างสบายใจ ปล่อยให้หน้าที่ในการเจรจาเป็นของเพื่อนเขา "ก็ไม่มีอะไรมากหรอก แค่ช่วงนี้ฝนตกบ่อย เลยว่าจะเข้าป่าไปเยี่ยมเจ้าพวกตัวเขียวซักหน่อย พอมาถึงนี่เหมือนท่านโรฟารุ รู้แก ให้คนมาตามเจ้าทากะ ไปเป็นพี่เลี้ยง ให้นักดาบฝึกหัดของปีนี้น่ะ"

"งั้นก็เหมือนเจ้านั่นเลยสินะ" มาสเตอร์ของร้านเชี้ไปยัง ชายหนุ่นในชุดของนักกวีผมสีน้ำตาลทองเดินออกมาจากทางด้านหลังของร้าน พร้อมๆกับ นักธนูผมดำยาว ปิดหน้าปิดตาดูแล้วน่าเอากรรไกรไปตัดๆให้มันเป็นทรงมากกว่านี้ยิ่งนัก

"เฮ้ย!! ซัลวี่นี่ไม่เจอแกแปปเดียวถึงขั้นเลี้ยงต้อยเป็นเด็กหนุ่มเอ๊าะๆแล้วหรือวะ ไม่ธรรมดาจริงๆ นี่ไปตามตื้อเจ๊แดนเซอร์ คนนั้นไม่ได้ผลถึงขั้น เปลี่ยนไปขนาดนี้เลย" ซีวิลร้องทักพลางหัวเราะชอบใจ ทำเอาคนโดนทักหน้ามุ่ยขึ้นมาทันตาเห็น แล้วนักธนูที่เดินตามมาด้วย ขยับตัวออกห่างทันทีด้วยสีหน้าอธิบายยาก ราวกับเห็นอะไรบางอย่างที่น่ารังเกียจ

"ไอ้ซีวิล!! เลี้ยงต้อยบ้านแกดิฟระ นี่เป็นนักธนูผึกหัด ที่ตรูโดนบังคับให้ไปเป็นพี่เลี้ยงแล้วจับฉลากได้หมอนี่ขึ้นมาต่างหาก โซล่า แกก็ไปบ้าจี้ตาม ซีวิลมัน อินเซว้อย ตรูรู้นะว่าแกแอบฮาอยู่" นักกวีหนุ่มโวยวายลั่นร้านกับการทักทายของสหายร่างใหญ่ พร้อมกัโวยวาย ส่งเสียงล้งเล้ง

ซึ่งขณะที่กำลังเฮฮากับการ เย้าแหย่ นักกวีหัวทอง ประตูก็ถูกเปิดอย่างถือวิสาสะอีกครั้ง ทั้งๆที่เวลานี้บาร์แห่งนี้ยังไม่ถึงเวลาเปิดให้บริการ แต่แทนที่จะเป็น อัศวินผมดำตามที่ทุกคนคาดเดา แต่ เห็นชายหนุ่มผมขาวรวบเป็นหางม้า ดวงตาสีเงินออกฟ้า ที่แลดูคล้ายดวงตาของอสรพิษ อยู่ในชุดของ มือปืนซื่งเป็นอาชีพที่ไม่สามารถพบเห็นได้บ่อยนักบนรูนมิดการ์ด

วินาทีนั้นทั้งร้านตกอยู่ในความเงียบสงบ เพราะแรงกดดันบางอย่างที่เขาเองก็ไม่อาจอธิบายว่ามันมาจากไหน นักธนูฝึกหัดผู้ที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ รู้สึกหนักไปทั้งตัวราวกับมีอะไรมายึดร่างกายเขาไว้ แต่ภาพที่เขาเห็นคือ ช่างตีดาบร่างใหญ่ และ มือปืนคนนั้น ยืนจ้องหน้ากันนิ่ง ถึงมันเป็นช่วงระยะเวลาชั่วอึดใจแต่ ในความรู้สึกของโซล่า มันเหมือนจมอยู่ในนรก มานานแสนนาน

มือปืนผมหางม้าคนนั้นค่อยๆเดินช้าๆตรงเข้าไปหา ซิวิล จนมาหยุดห่างจากร่างของเป้าหมายในระยะเพียง 3 ก้าว ถึงโซล่า จะเพิ่งสอบผ่านเป็นนักธนูได้มาหมาดๆ แต่เขาก็รู้ดีกว่า อีกไม่กี่พริบตาต่อจากนี้มันต้องเกิดอะไรบางอย่างขึ้แน่ มันอาจจะเป็นการต่อสู้ที่แสนจะดุเดือดแน่ๆ จนเขาคาดไม่ถึงแน่ๆ ทำให้นักธนูฝึกหัดตัวสั่นเล็กน้อยด้วยความตื่นเต้น

ช่างตีเหล็กร่างใหญ่แสยะยิ้มที่ดูแล้วสยองขวัญจนเก็บเอาไปฝันร้ายได้สบายๆ ส่วนมือปืนผมหางม้า ก็ยิ้มด้วยสีหน้าชวนสยองขวัญไม่ต่างกัน ระยะห่างระว่างคนทั้งคู่ โซล่าเชื่อว่าถ้ามีใบไม้ซักใบปลิวผ่านไประหว่าง 2 คนนั้นมันคงจะขาดกระจุยด้วยจิตสังหารของคนทั้งสองเป็นแน่แท้ เวลานี้บรรยากาศภายในราวกับยืนอยู่ในนรก

จากอาการยืนคุมเชิงของคนทั้งคู่จู่ๆมือปืนผมเงินก็แบมือยืนมาด้านหน้าอย่างรวดเร็ว พร้อมยิ้มแฉ่ง"ซีวิลยืมตังหน่อยเด่ะ ตอนนี้หมดตรูดไม่ได้กินข้าวมา 3วันแล้ว"

ช่างตีดาบร่างใหญ่ก็ยิ้มแฉ่งเช่นกัน พร้อมหยิบถุงเงินขึ้นมา แต่แทนที่จะยื่นให้ปกติแต่กลับฟาดเข้าใส่ร่างของมือปืนตรงหน้าสุดแรง!! โดนที่อีกฝ่ายไม่ทันตั้งตัว

"โทษทัณฑ์ แห่งเงินตรา เมมโมไนท์!!!! [Mammonite]"

ตูม!!!

ร่างของมือปืนผมเงินลอยละลิ่ว ปลิวออกไปทางหน้าร้านพร้อมๆกับเสียงตะโกนด่าจากช่างตีดาบ ร่างใหญ่ตามมา "แสรด ของเก่ายังไม่คืนริอาจจะยืมของใหม่ เอากำปั้นตรูไปยืมแทนก่อนเถอะ!! "

นักกวีผมทอง ที่ยืนดูเหตุการณ์ตั้งแต่ต้นก็ หลุดมาดเก๊กนิ่งหัวเราะก๊าก ออกมา "ฮ่า ฮ่า ฮ่า เซโร่ นี่นายเอาตังไปให้สาวน้อยโลลิ โลลิ หมดตัวอีกแล้วสิท่า นายนี่น๊า"

ซึ่งสถาณการณ์ที่จู่ๆกลับกลับตาลปัตรไป 360องศา ทำเอานักธนูฝึกหัดอย่าง โซล่า ได้แต่ยืนอึ้งในความเพี้ยนๆ ของกลุ่มคนตรงหน้า

ร่างของมือปืนที่นอนกองอยู่กับพื้น ก็ค่อยๆยันกายลุกขึ้นนั่ง "เฮ้ย ซีวิล เล่นอะไรฟะ ถ้าพลาดไปนิดนึงนี่ชั้นไปเที่ยวโลกหน้าเลยนะเนี่ย แล้วแกซัลวี่ หัวเราะอะไรนักหนาฟ๊ะ ญาติผู้ใหญ่ไม่สบายรึไง หนอยมาว่าแต่ข้า แกเองเถอะเห็นว่าปลูกแต่ไร่แห้วจนขายส่งได้แล้วไม่ใช่เรอะ"

ขณะนั้นเอง ร่างของมือปืนผมเงินที่นั่งกองอยู่กับพื้นก็ถูกพยุงให้ลุกขึ้น โดยอัศวินหนุ่มผมดำที่สวมหมวกฟาง ทากะ นั่นเอง โดนมีนักดาบฝึกหัด ชิน เดินตามเข้ามาด้วยสีหน้างงๆ

"ฮ่าๆ วันนี้อยู่กันครบทีมเลยเว้ย รู้สึกเหมือน ว่าเดี๋ยวจะมีเรื่องซวยๆ มาเคาะประตูเรียนหน้าบ้านเลยแฮะ วันนี้ต้องฉลอง!!" ประโยคที่ฟังดูสับสนๆ ดังก้องออกมาจากปากของ ซีวิล ที่กำลังหัวเราะร่วน

ทากะ จับไหล่ ชิน แล้วเอ่ยแนะนำทันทีโดยไม่มีพิธีรีตองอะไรมากมาย "นี่นักดาบฝึกหัด ชิน ส่วน มือปืนคนนี้ชื่อ เซโร่ `สองปืนอัสนีไวสายฟ้า เซโร่`" ทากะแนะนำมือปืนผมทรางหางม้าเป็นคนแรก แล้วชี้ไปที่ ช่างตีเหล็กที่กำลังหัวเราะเอิ๊กอ๊าก

"ช่างตีเหล็กตัวใหญ่นั่นชื่อ ซีวิล `หมัดเทพเจ้าดาวลูกไก่ ซีวิล` แล้วที่นั่งอ่านหนังสือเงียบๆชื่อ อินเซ `ปีศาจจอมมนต์ดำ อินเซ` " ท้ายประโยคทากะแนะนำไปยัง จอมเวทย์หนุ่มผมแดงที่ยังอ่านหนังสือ โดยเขาละสายตาจากหนังสือ พยักหน้าให้เล็กน้อยแล้วก็ก้มหน้าก้มตาอ่านหนังสือต่อแบบไม่สนโลก

"นักกวีหัวทองที่ยืนอยู่นั่น ซัลเวเดียร์ `เพชรฆาตสายกีต้าร์ ซัลเวเดียร์` แล้วเอ่อนักธนูคนนั้น..." ทากะแนะนำจนมาถึงนักธนูฝึกหัดที่เขาไม่เคยรู้จักมาก่อน เลยทำหน้ามึน ซึ่งจังหวะนี้เองที่นักกวีหัวทองแนะนำ นักธนูฝึกหัดที่เขาดูแลอยู่

"หมอนี่ชื่อ โซล่า เป็นนักธนูฝึกหัดจากเกฟเฟน ส่วนเจ้านักดาบที่ทำหน้าตามึนๆอยู่นั่นชื่อ ทากะ `มัจจุราชความเร็วเสียง ทากะ`" ซิลวี่แนะนำตัวให้อัศวินหนุ่มผมดำ

"แนะนำตัวกันเสร็จแล้ว มาหาอะไรกินกันเถอะ มาสเตอร์วันนี้ข้าเลี้ยงเจ้าพวกนี้เอง จัดชุดใหญ่เลย ใครอยากกินอะไรไปสั่งเอา ส่วนแกเซโร่ ใช้แรงงานไปทำตัวเป็นเด็กเสริฟ ช่วยมาสเตอร์ทำงานซะ " ซีวิลเดินไปนั่งโต๊ะตัวเดียวกับที่ อินเซ อ่านหนังสืออยู่ ซึ่งคนอื่นๆ ก็เดินตามไป นั่งด้วยเช่นกัน โดยเหลือเพียง โซล่า และ ชินที่ยังคงยืนเก้ๆกังๆ กันอยู่ 2 คน จนซัลวี่ และ ทากะ เรียกให้ไปนั่งร่วมโต๊ะ

ทั้ง ชิน และ โซล่า ต่างแอบคิดอยู่ในใจลึกๆว่า พวกเขาต้องมาฝึกพื้นฐานกับพวกคนสติไม่เต็มอย่างนั้นหรือเนี่ย แต่ทั้ง 2 คนนั้นไม่รู้ตัวหรอกว่า พวกเขาน่ะโชคดีแบบสุดๆแล้วที่ได้มาอยู่กับคนกลุ่มนี้

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

12. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ตามมาเมนท์ด้วยความไวแสง!!!

รีบลงแต่คำผิดเนี่ย...รอพี่อากิมาเผาให้แล้วกัน (ฮา)

ชอบกลุ่มของบรรดาตัวรั่วทั้งหลายมาก (ก๊ากกกกก) รู้สึกสงสารทั้งชินแล้วก็โซล่าขึ้นมาเลยแฮะ 555+
    ถ้าตอนหน้ามีบู๊ท่าจะมันส์ละนะ ลงทั้งปาร์ตี้!
  13. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    แหม่ แก๊งค์นี้มาครบทีมเมื่อไหร่น่าจะมีเรื่องสนุกๆเกิดแน่ๆ

ว่าแต่พูดถึงอะไรซวยๆแล้วนึกถึงจอมซวยอีกหน่อแฮะ
  14. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    สั้น!....สั้นไปอะเธอออออออออออออออออ!!!

สงสัยคงเพราะมันยังไม่มีเหตุการณ์อะไรมั้ง เลยดูสั้นไปในความรู้สึก

ตอนนี้ซีวิลได้ใจเหมือนเดิม แอบขำตอนที่บาร์ดซัลวี่โพ่ยไปหาอินเซ่ว่ามันแอบขำอยู่ กร๊ากกก เซโร่แกก็มาได้แบบว่้า ทำเอาผมคิดว่าม่างต้องบู้กันแน่นอน

เดาว่าตอนหน้ามัน จากคำพูดของซีวิลที่ว่า "มารวมตัวกันแบบนี้ ความซวยบังเกิด" 555
  15. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    เปิดด้วยดราม่าเล็กๆจาก ชิน

แล้วไป เฮฮา กับก๊วนประหลาดเรอะ?

ปล.คำผิดเยอะนะเธอ ... แก้ไขด้วย (แต่ขี้เกียจบอก - ฮา)
  16. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    เซโรเอ้ย มาดไม่สมฉายาเลยฟะ 555+ แมมโมเวล 10 เต็มๆ

ส่วนซีวิล เทพเจ้าขิงๆ ดาวลุกไก่มีสามดวงดลยทีเดียว

ปล. ว่าแต่ "ทากะ" ไม่ว่าจักรวาลฟิคไหนก็เป็นเพียงนักดาบไร้ชื่อสินะสินะ 555
  17. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ตัวละครเยอะจริงๆเลยแฮะตอนนี้ เล่นเอาสับสนกับชื่อของแต่ละคนพอสมควรเลย >_<"
  18. parwankorn

parwankorn Member

EXP:
    60
    0
    6
    ตอนนี้มีตัวละครออกมาใหม่หลายตัวเลย

มือปืน เซโร่ คงจะมึนไปอีกนาน โดน Mammonite เข้าไป
  19. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ไอ้ฉากมองหน้ากันน่ะ บิวด์อารมณ์ซะอย่างกะหนังมือปืน แต่ลงเอย ม่างรั่วนี่หว่าาา กร๊ากกกกกกกกกกกก
    เซโร่เอ๊ยเซโร่ หมดมาดมือปืนทีแรกเลยนะนั่น
    พร้อมหน้าพร้อมตากันดีครับ นี่แหละฉากที่อยากเห็น เฮฮาปาร์ตี้โยนมุขใส่กัน สงสารชินกับโซล่าจริงๆ แน่ใจนะว่า "พวกเขาน่ะโชคดีแบบสุดๆแล้วที่ได้มาอยู่กับคนกลุ่มนี้" (น่าจะเป็น พวกเขาน่ะซวยแบบสุดๆแล้วที่ได้มาอยู่กับคนกลุ่มนี้ มากกว่ามั้ย)

ปล. ทากะดูเท่ขริงๆง่ะ TAT
    ปปล. ฃอบไอ้ฉากที่ซัลวี่หันไปเจออินเซแอบฮาอยู่ ไอ้นี่มันรั่วเงียบนี่หว่า!!
    ปปปล.
    /me :hjoi:
  20. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    จะเรียกว่าดวงซวยหรือดวงดีละนี่ แบบนี้ OTL
  21. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ตอนนี้อ่านแล้วรู้สึกเลยว่า สนุก!!

โคตรชอบฉากยืนคุมเชิงกันแล้วแบมือขอตัง ฮามากครับ
  22. onikuro13

onikuro13 Sadistic Queen

EXP:
    299
    7
    38
    ...ทำไมมีแต่คนบ้าขิงๆ โอนิจังรับไม่ได้รัวๆ ;w;
  23. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    ปาร์ตี้นี้ ท่าทางเป็นพวกฝีมือมหาเทพ(ดูจากฉายา) แต่นิสัยรั่วมากๆแหง รู้สึกว่าเจ้าชินกับโซล่าจะต้องปวดหมองแหงๆ...

ตอนนี้ อนาสตาเซียไม่มีบทฮาๆๆ แต่ยังไม่วายถูกกัดจิดว่าเป็นยายผมเงิน ท่าทางชินจะฝังใจอะไรอนาสตาเซียแหงๆ :medance.:

คนพิเศษที่ว่าคือเธอเองสินะ

รออ่านตอนต่อไป
  24. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    เป็นการรวมตัวที่ เมพ มากครับพี่จ้อย

ตี้นี้ไปตี บาโฟ เลยพี่!!!!

รับรอง

เจอกันพรอน 55555+

ป.ล.ว๊ากกก นักนูคู่นักดาบซะงั้น
  25. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    > w < อร๊ายยยยยยยยยยย ตามมาอ่านค่ะ ช้านิดหน่อย อย่าว่ากันนะ

เป็นปาร์ตี้ที่แหล่มมากเลยค่ะ = w =+ ขาดแค่พรีสคนเดียวก็ลุยได้แล้วเนาะ ฮาาาาาา

Share This Page