[FFVII AC]เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยอีกรอบ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย abolora, 25 พฤศจิกายน 2007.

1. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    แล้ว สาเหตุที่แอริธตาย นี่...เพราะอะไรเหรอครับ

พอดีไม่ได้เล่นไฟนอล 7 แต่อยากรู้น่ะครับ

ปล. นั่งอ่านโดจินเมื่อครู่ ฤาว่าเพราะสาเหตุนี้?
  2. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0

555+ ฮาอย่างแรง

อืม~ สาเหตุที่แท้จริงคือเซฟี่หึงหวงบักคลาวด์เพราะแอริธมาแย่งบักคลาวด์ เซฟี่ฆ่าแอริธซะก่อนที่จะโดนแย่ง

[action]เปิดประเด็นแล้ว เผ่นโลด :twisted:[/action]
  3. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    กลายเป็นกระทู้กลายพันธ์ไปอีก 1 กระทู้แล้วอิอิ
    เริ่มต้นมาเหมือนจะมีสาระ และแล้วมันก็กลายเป็นแบบนี้
    แต่ก็ดีสนุกดีหุหุหุ ว่าแล้วกลับไปหนังอีกรอบดีกว่า
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ทีฟาในรูปนั่น...ไม่ค่อยเน้นเล้ยยยย
  5. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0

-*- ผมว่าก็ไม่แน่นะครับ :bad:
  6. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    แอริธตายเพราะทำใจไม่ได้ ที่ในหัวใจของโบะมีเซฟี่กะแซ็คอะครับ
  7. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    อุ้ย เข้ามาขำโดจิน
    อืมนั่นสินะ ไม่ค่อยเน้นเลย อย่างกับลูกโป่ง ^^;
  8. FIInox

FIInox New Member

EXP:
    2
    0
    0
    กร๊ากๆๆ
    g = 0.02
    เห็นล่วย
    กระโดกันตัวปลิวเชียว
    เซอร์ไอแซค นิวตันมาเห็น ได้แก้ทฤษฎีแทบไม่ทันแน่ๆ
    555+
  9. Yamiukebean

Yamiukebean New Member

EXP:
    15
    0
    0
    สาเหตุที่แท้จริงคือ แอริธกำลังเรียกบะหมีสีเขียวที่ลอยไปลอยมาในตอนสุดท้าย เอิกๆๆ และนั้นเป็นการเดิมพันชัวิตตัวเองด้วย ประมาณว่าฉันจะร่ายเวทเสร็จไหมเนี้ย โดยที่ไม่มีใครมาขัดขวางนะ :aiii:
  10. glinda

glinda New Member

EXP:
    37
    0
    0
    เห็นบาง Blog วิจารณว่า แปลงดอกไม้ของแอริธ ที่แท้จริงเป็นบ่อดัก "ผู้ชายรูปหล่อ" ค่ะ เห็นขยันตกกันจัง และวัตถุเกือบทุกอย่างที่อยู่ในมิดการ์ด นิยมตกใส่แปลงดอกไม้ของแอริธ ที่ดูท่าจะอวสานใน AC เพราะแปลงสภาพเป็นบ่อน้ำแล้ว

โอ้เย่!! เจอ Blog ที่ว่าแล้ว Blog ของคุณ ชีริวค่ะ
    [FFVII] เรื่องของโบสถ์ในสลัมเขต 5
    http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=shiryu&month=21-11-2007&group=4&gblog=11
  11. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    [/quote]
    กร๊ากกกกก คิดกันได้เน้อออ คนเรา 555+
    ตามลิงค์ไปอ่านก็ฮา กร๊ากกก โบสถ์นี้มันมีพลังลึกลับอะไรเนี่ยยยยย :confused:!!!
  12. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ลองวิเคราะห์เล่นเรื่องน้ำกรด......
    >> คาดว่าชั้นใต้ของผิวดินมีสารประกอบสมบัติเป็นเบสครับ เมื่อละลายออกมาปะปนกับน้ำกรดเจ๊เข้า เลยกลายเป็นสารละลายที่มีความเป็นกลางและสามารถว่ายเล่นได้ไม่มีพิษภัยครับ

ภาคผนวก : ค่า pH ของน้ำกรด = 1 ส่วนของสารประกอบในดิน (ธาตุ X) = 7 ครับ......

ปล. ใครจะใจดีวิเคราะห์ละเอียดจนถึงระดับของความสัมพันธ์ระหว่างเลขมวล, มวลโมเลกุล ความหนาแน่นแลปริมาตรของหลุม.......ก็ตามสะดวกเลยครับ

[action]ไม่ใช่ละเว้ยยย!! ล้มโต๊ะ!![/action]

แต่สาเหตุการตายของแอริธนี่.......ปิดคดี!! ปริศนาไขกระจ่างแล้ว....
    ปล.2 เป็นโดจินที่.......เอาจุดเด่นมาขยาย...เกินไปรึเปล่า
  13. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    ดูกี่ที ไม่เคยสังเกตเลย -*- ตาไวกันจัง
  14. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0
    ช่างสังเกตกันจริงๆเลยนะครับ ผมดูเเต่ฉาก Action อย่างเดียวเลย หุหุ
  15. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    จากบล็อกคุณชีริว
    เห็นด้วย...แต่ขอแซวว่า เซฟี่คงไม่โง่ขนาดเรียกเมเทโอให้มาตกใส่เครเตอร์ที่ตัวเองอยู่หรอกเนอะ :E

เมื่อมีวัตถุนึงตกลงมาแล้ว ไอแห่งความเคียดแค้น(?)ก็ได้กวักมือเรียกวัตถุต่อๆมาให้ตกตามกันสินะ
  16. unthezero

unthezero New Member

EXP:
    14
    0
    0
    พวกท่านช่างสังเกตกันจริง ผมดูไม่ทันซักกะที สงสัยอายุยังน้อย :p
  17. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    ไม่เกี่ยวกับอายุหรอกครับ ขึ้นอยู่กับความ "คลั่ง" เพราะผมดูมาเกือบ30 รอบ แล้วมั้งครับ FFVII AC อะครับ
  18. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    blog นี่มัน อย่างฮาอะ :555: เอาไปโยงกับบ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์ได้
  19. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    Blog ที่ให้มาเนี่ย ขอบอกเลยว่า อย่างฮา :E

โดยเฉพาะเรื่องจรวด ผมก็เพิ่งสังเกตุว่ามันคือจรวจ นึกว่าไม้ซุงใหญ่ๆธรรมดาซะอีก (ตาถั่วไปป่ะวะ เรา -*-)
  20. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เพิ่ได้อ่าน กัดได้ฮามาก มีอะไรก็มาตกที่นี่จริงๆ สงสัยฮวงจุ้ยดึงดูดลูกค้าเป็นพิเศษ

Share This Page