เรียกน้ำย่อยก่อนวางขายกับ Super Robot Wars OG Gaiden

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย evol, 25 พฤศจิกายน 2007.

1. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    88
    บอกตรงๆ (อย่างไม่อาย) เลย ผมเองก็ไม่รู้ว่าเกมนี้จะวางขายเมื่อไร
    รู้แต่ว่าภายในปีนี้ แต่ยังไม่รู้วันที่แน่นอน รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยเถอะครับ

เชิญชมกันให้เต็มๆ ตาครับ
    [youtube]64IcaPgZ3Qg[/youtube]
  2. etahip0415

etahip0415 Member

EXP:
    73
    0
    6
    ถ้าให้เดา ก็ วางแผงภ่ายในเดือน 12 นี่ล่ะครับ (มั่วสุดๆ) แต่มี โลว์ด้วยอ่ะ ชอบบบบบบบบบบบบบบบบบ อยากเล่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
  3. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ภาคเก่้าๆยังเล่นไม่จบเล้ยยย
  4. bradhawke

bradhawke New Member

EXP:
    102
    0
    0
    เห็นว่าจะวางขายวันที่27ของเดือน12 แต่ก็ต้องทำใจไว้ก่อนว่าอาจมีเลื่อน ^^;
  5. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    พอดีได้ดูไปแล้วและก็เคยไปแปะในบอร์ดเก่าแล้วอิๆ

ยังไงก็แล้วแต่งานสนุกส่งท้ายปีแน่ปล.
    Trombe!
  6. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ใกล้ออกแล้ว...แต่ไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไหร่ ตัวละครเดิมๆ อาจมีเพิ่มท่าใหม่ๆ
    ที่ใช้คงมีแต่หนุ่มๆ ราอูล บริท โควตะ ฟอลก้า เกี๊ยว
    เมื่อไหร่เสธเซหนั่นจะมา~ :waaa:
  7. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    OG3 คงมาแหละ เซเซนันน่ะ เพราะเวนโดโลม่องไปแล้ว
    ว่าแต่ผมว่ามันต้องมาหมดทั้งบัลม่า NDC เกสต์ ทูมินัสแน่ะๆ มันน่าดูแน่ๆ
  8. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    อุ... นั่นท่าของท่านลุงเซ็นเหรอ ดูผ่านๆนึกว่า Guyver ซะอีก

แต่ก็ดีครับ ดีกว่าเล่น OG Remake นิดนึง อย่างน้อยก็เนื้อเรื่องใหม่ไม่ซ้ำกับของ GBA (2 ภาคนั้นเล่นจนพรุน ^^)
  9. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ฮา คิดได้ไงเนี่ย ถ้าเกิดป๋ามาแกมาจริงคงจะมันส์พิลึก
    กำลังมันเขี้ยวหาคู่มือให้ ริวเน่ อยู่พอดี.................
    แล้วก็ภาค 3 นี้มันต้องลง PS3 แน่นอนอย่างไม่ต้องสงสัยสินะครับ............ (เอวัง)
    ต้องเริ่มเก็บเงินไว้เพื่อรอวันไปสู่ขอเธอ (PS3) มาเป็นเจ้าของเสียแล้วครับ (ฮา)
  10. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ผมเสียดายนะพวกมาโซกิชินน่ะ ทำไมวิงกี้ซอฟต์มันทะเลาะอะไรกับพี่แว่นน่ะ -*-''!!

นี่ถ้าพวกมาโซกิชินยังอยู่นะ พวกอินสเปกเตอร์คงคู่มือครบไปแล้วแหละ
    แล้วลาเมียจะกลับมามั้ยเนี่ย
    จริงๆอย่ากให้มันเอาคนบางคนออกบ้างนะ ไม่งั้นเต็มยานแบบ @3 แน่ๆ เลือกไม่ถูกเลย รักพี่เสียดายน้อง TT
  11. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    แต่ผมอยากให้มันเพิ่มมุกมาครอสเข้ามานะ แบบว่าOGนี่เนื้อเรื่องเอาแบบมุขเรื่องอื่นมาเยอะแล้ว เอาแบบมุขมาครอสก็ดี แบบว่า Macross plus ไง ชารอนแบบนี้ ร้องเพลงทีค่ากำลังใจลด ไม่สามารถใช้พลังจิตได้ แบบนี้ท่าทางจะมันส์ของจริง :aha: :aha: :aha: :aha: :aha:
  12. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    ภาคเก่าๆ ดองไว้บานเลย -*-
  13. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ผมได้ข่าวมาว่าจะวางขาย วันคริสมาสต์ที่ 25 นี่แหละ
    แต่ก็นั่นแหละ โรคเลื่อนมันเป็นของธรรมดา

:E
  14. davedave

davedave New Member

EXP:
    2
    0
    0
    ไม่น่ามีเลื่อนแล้วนะครับ ที่ญี่ปุ่นก็มีรับจองกันแล้ว ว่าแต่ต้องเล่น 2.5 อีกรอบหรือเปล่าเนี่ย เห็นบอกว่าเอามาใส่ไว้ด้วย
  15. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ใจนึงบอกว่าเสียดายพวกมาโซคิชิน แต่อีกใจนึง ปล่อยๆมันไปเถอะ ภาค 1 กับ 2 ก็แทบจะไม่ได้เอาพวกมาซากิลงเท่าไหร่แล้ว
    ใช้แรงงานแต่หนูลาเมีย *-*

ลาเมียจะกลับมาไหมเนี่ยะ > <
  16. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    มาโซคิชินสำหรับเราพวกมาซากิริวเน่เป็นแค่ตัวประกอบ XD
    ตัวหลักจริงๆต้องซาฟีเน่ ซาจ เทริอุส แฟงก์ (เหล่าตัวละครที่อยู่ในกำมือวิงกี้) ^^;

Share This Page