ถามสักหน่อย

กระทู้จากหมวด 'Fiction' โดย taleoftrue, 25 กรกฎาคม 2011.

1. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    ถูกใจที่ได้รับ:
    52
    คะแนน Trophy:
    113
    ถึงไม่ใช่ฟิคแต่ก็เกี่ยวกับเรื่องฟิคเพราะงั้นลงหมวดนี้ก็คงได้ล่ะมั้ง​

อย่างที่เคยเกริ่นๆไว้ว่าบอร์ดหายล่มเมื่อไหร่จะแต่งฟิครับสมัครฉลอง แต่พอดีว่าคิดไปคิดมาแล้วได้พล็อตมา 2 พล็อตเพราะงั้นก็เลยอยากถามสมาชิกคนอื่นๆดูบ้างว่าสนใจพล็อตไหนมากกว่ากัน ระหว่าง​

1. แนว fantasy school life ในโลกที่มีผู้มีพลังพิเศษมากกว่าคนปกติ กับห้องเรียนที่เด็กๆผู้มีพลังพิเศษเจ้าปัญหาบังเอิญมาเข้าเรียนอยู่ด้วยกัน

2. แนว fantasy survival การเอาชีวิตรอดในสถานที่ปิดตายด้วยพลังที่ตัวเองมีกันคนละอย่าง (ถ้าใครเคยอ่าน aphorism จะอารมณ์คล้ายๆกัน) // ปล. พล็อตนี้มีโอกาสที่ตัวละครจะตายพอสมควร แต่ตัวละครหลักคงไม่ตายกันนักหรอก

พล็อตโดยละเอียดคงต้องขอละไว้ก่อนเพราะเดี๋ยวจะสปอยล์เรื่องไป ใครสนใจพล็อตไหนก็ช่วยลงความเห็นกันไว้หน่อยนะครับ​

ปล. ใครพอรู้วิธีใช้ tag ขึ้นย่อหน้าให้มันเว้นย่อหน้าแค่บรรทัดแรกได้มั่ง​
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    fantasy เอาชีวิตรอดในโรงเรียนปิดตายที่ทุกคนมีพลังมากกว่าปกติ บังเอิญมาเข้าเรียนด้วยกันจนเกิดปัญหาถูกปิดตายด้วยพลังที่ไม่ลงรอยกัน
  3. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    *ยกมือสนับสนุนพล็อตที่สอง*
    โดยส่วนตัวแล้ว..ชอบแนวนี้มากกว่า และดูแล้วน่าจะมีโอกาสที่จะเขียนได้ลึกกว่าในหลายๆด้าน ในฐานะนักเขียนเหมือนกันจะรู้สึกว่าเราได้ใช้ความคิด ได้ explore แต่ละคอนเซ็ปท์ของตัวละครมากกว่า น่าสนุกออกนะคะ*w*/!!

(ชักจะอยากลงสมัครซะแล้วสิ...จะรอกระทู้นะคะ~)
  4. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    ต้องเลยสิ้นเดือนก่อนถึงจะมีเวลาเขียนบทนำน่ะฮะ ก็คงตั้งกระทู้ัซักช่วงต้นเดือน

ยำสองพล็อตเลยสิเนี่ย >_<"
  5. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ชอบแนวนี้มากกว่าครับ
    เด็กมีปัญหามาเรียนรวมกันเป็นห้องพิเศษดูจะเป็นธรรมดาไปเสียแล้วสิ
  6. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    โหวตพล็อต 2. อีกคนนึงอย่างไม่ลังเล!

ชอบอยู่แล้วไอ้การใช้จิตวิทยากดดันกัน ตัวละครเผยให้เห็นธาตุแท้และด้านมืด สนุก ลุ้น และบีบเค้นอารมณ์ !!
    แนวโรงเรียนมันเยอะแล้วอ่ะซาล อยากเห็นอะไรที่เด็ดๆบ้าง ทำได้จะลงจองสมัครเลยนะเนี่ย!
    ปล. ผมไม่ mind กับการตายของตัวละคร พล็อตมันให้ตายก็ต้องตาย จะไปโวยวายได้อย่างไร จริงไหมครับ?
    singer และ tokichan ถูกใจสิ่งนี้
  7. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    *ตบไลค์ไปแรงๆหนึ่งที*
    ผู้เขียนคือพระเจ้าาาาา
  8. near

near Member

EXP:
    334
    4
    18
    โหวตสอง แบบหนึ่งเห็นบ่อยแล้วครับ ลองเขียนแบบใหม่ๆดูบ้างน่าจะสนุกดีครับ
  9. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    อ่านทีแรกก็คิดว่าจะตอบ 2 พล็อตยำกัน... พี่เจแย่งตอบไปแล้ว =x=;
  10. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    พล็อตสองนี่ คล้ายๆ enigma ใช่ไหมครับ?

/กดสองเหมือนกัน
  11. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    เดินเข้ามาทำหน้างงๆ เขาว่า2เราก็2ตามน้ำไป เฮ~~~~
  12. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    จริงๆเอาแบบไม่มีพลังพิเศษแต่แจกไอเท็มปริศนาแล้วใช้เอาตัวรอดก็ดีนะค้า

อย่างพัดกระดาษ หรือ อูซี่พร้อมเสื้อกันกระสุน

กดข้อสองเลือกไป
  13. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    ไม่ได้อ่าน enigma เลยไม่ชัว แต่ aphorism จะคล้ายกว่ามั้ง (ได้อิทธิพลจากเรื่องนี้เยอะด้วย)

สปอยล์นิดนึงละกัน เป็นพลังพิเศษจากไอเท็มที่แต่ละคนได้ติดตัวแต่เริ่มน่ะฮะ

Share This Page