NDS Emulator

กระทู้จากหมวด 'แลกเปลี่ยน & แจกของ' โดย jpenguin, 26 พฤศจิกายน 2007.

1. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    ถูกใจที่ได้รับ:
    5
    คะแนน Trophy:
    38
    โหลดแล้วเล่นไม่ได้ OTL กระตุกเกิน ( พยายามจะเล่นโอเอนดัน ) เสป็คต่ำเกินแฮะ TwT"

เซฟไม่ได้หรอกรึฮะ มิน่า...

แต่ใช้แทบเล็ตเล่นก็เหมือนใช้ stylus จิ้มพอควรเลยนา :p
  2. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    จะว่าไป อีมูตัวนี้เหมือนจะช่วยประชาสัมพันธ์ NDS ซะมากกว่าแย่งลูกค้าแฮะ ^^;

เพราะทำให้เราเข้าใจความสนุกของมัน แต่ได้ไม่เต็มอรรถรส (จอขยายไม่ได้ด้วย โหดร้ายที่สุด)

ว่าแต่ FFCC ที่ว่านี้ Final Fantasy Cristal Chronoticle ใช่ไหมครับ เห็นแว๊บแรกคิดไปถึง Crisis Core แฮะ ตกใจหมด
  3. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    จะได้เล่น FFIIIDS แล้ว ดีใจ *-* ขอบคุณครับ
  4. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0
    จอขยายได้นะครับ ^^''
    click ขวาที่ตัวโปรแกรมมัน แล้ว property แล้วไปติ๊กช่อง 640x480 หรือไงนี่แหละครับ (ตอนนี้ดูให้ไม่ได้ ใช้คอมที่ทำงานอยู่ ^^; )

เห็นด้วยว่า emu ตัวนี้ช่วยประชาสัมพันธ์ NDS จริงๆครับ
    นี่ผมลองเล่นหลายๆเกม บางเกมก็กระตุก บางเกมก็ต้องใช้ stylus (ใช้ mouse ไม่สนุก+ไม่สะดวก) จนตอนนี้อยากจะได้ NDS มาไว้ซักเครื่องแล้วครับเนี่ย - -'
  5. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ตกลงคือมันเซฟไม่ได้ใช่ไหมอ่ะ......

ไม่จำเป็นต้องเซฟตอนสู้หรือตอนสำคัญๆอะไรก็ได้ขอแค่ให้มันเซฟได้พอ T^T

เพราะว่าเซฟในเกมส์แล้วเปิดมาอีกทีเซฟมันหายอ่ะ
  6. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0
    เอ...ผมเซฟได้นะครับ ^^'
    ลองไปปรับที่ๆผมบอกหรือยังน่ะครับ ตัว memory เซฟมันจะมีแบบ 512 กับ 64 ซึ่งต้องเลือกให้ถูกเกมน่ะครับ เช่น FFTA2 ใช้แบบ 64 ถ้าเราเลือก 512 ตัวเกมจะฟ้องว่าเซฟไม่ได้ หรือไม่ก็เซฟแล้วหายน่ะครับ

ว่าแต่เกมอะไรเหรอครับ ที่ว่าเซฟไม่ได้นั่น @@?
  7. Kharl

Kharl Member

EXP:
    49
    0
    6
    อยากเล่น Ouendan? เอานี่ไปเลยครับ

Osu! โปรแกรมจำลองเกมเชียร์สำหรับ PC
    ใครมีเมาส์ปากกานี่มันส์เลยครับ (แต่ใช้เมาส์ก็เล่นได้นะ หัดสักพักเดี๋ยวก็ชิน ^^ )
  8. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เพิ่งรู้จักเกมนี้้จากบล๊อกคุณข่าน ระบบแนวดีน่าเล่นๆ แต่รอให้มันมีเนื้อเรื่องได้ก่อนดีกว่า :D
  9. Kharl

Kharl Member

EXP:
    49
    0
    6
    (นอกเรื่องนิด) ผมกับพี่ข่านเป็นคนละคนกันนะครับ อย่าเข้าใจผิดฮะ ^^;
  10. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    อ้าว คนละคนกันหรอกเหรอฮะ ( ฮา ไม่ใช่ละ )

ตามไปดูแล้ว ทำออกมาได้ดีจริงๆเลยแฮะ ..... แต่คอมเจลเก่าไปหน่อย เล่นไม่ได้อยู่ดี ^^" แรมไม่พอ แต่ก็ขอบคุณมากฮะที่แนะนำ :D จะลองเอาไปแนะนำน้องดูฮะ
  11. Siegfried

Siegfried Member

EXP:
    69
    0
    6
    โอ ขอบคุณครับ

แต่คงต้องขอโหลดเอาไปดองก่อน
    ถ้ามีปัญหาอะไรจะมาถามนะ=_="
  12. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0

โปเกม่อน Diamond ครับ = =
  13. hideo

hideo New Member

EXP:
    23
    0
    0
    ขอบคุณครับผม
  14. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ผมงงอย่าง ผมลองเอาเซฟ FF3ภาคญี่ปุ่นของ DS ที่เล่นบนเครื่องDSมาอัพเข้าคอมแล้วให้อีมูเปิดดู มันก็เปิดได้นะ แต่พอเปิดด้วยอีมูแล้ว ขนาดเซฟไฟล์ดันเปลี่ยนไป ก็เลยกลายเป็นว่าถ้าจะเล่นบนอีมูแล้วอัพเข้าเครื่องมันก็ทำไม่ได้.... = =
  15. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    แล้วมีวิธีดูมั้ยครับ ว่าเกมส์ไหน ใช้เท่าไหร่ อย่าง FFIII เนี่ย ใช้อันไหนครับ เซฟแล้วหายตลอดเลย :waaa:

Share This Page