ดึกแล้ว คุณขา.... Bangkok Time

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย Nameless, 26 พฤศจิกายน 2007.

1. Nameless

Nameless Member

EXP:
    242
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    18
    ภาพยนตร์โดย สันติ แต้พานิช (ผู้กำกับเรื่องเสือร้องไห้)
    นำแสดงโดย
    หนุ่ม อรรถพร = คนขายหนัง xxx ขายนาฬิกาก็อบย่านสีลม
    อนันดา = Call Boy ความสุขสั่งซื้อได้ทางโทรศัพท์
    จิ๊บ = ฝาแฝดแล้วแต่อารมณ์

หนังเรื่องนี้ยังไม่ได้ดูหรอกฮะ....(อ้าว ซะงั้น) แต่เมื่อวานได้เจอผกก. + พี่หนุ่มเสือใหญ่ มาพูดถึงหนังว่าเป็นอย่างไร ก็แบบว่าน่าดูทีเดียว
    หนังที่ถ่ายโดยการใช้ศิลปะสูง เพราะอยู่ดี ๆ เจอร้านขายนาฬิกา ก็ให้คุณหนุ่มไปยืนขายซะงั้น อิมโพรไวส์กันสด ๆ วันดีคืนดี อยากมีอันนี้ก็มี ประมาณนั้น

เนื้อเรื่องก็ คนสามอาชีพ แต่มีจุดบางอย่างที่ร่วมกัน

หลีกหนีจากความเป็นหนังตลาด โดยเสี่ยเจียง (ผกก. กะอาเฮียหนุ่มนี่แสดงออกอย่างชัดเจน...) เมื่อไม่มีกรอบ ไม่มีทุนนิยม ไม่มีแรงตลาดมากดดัน หนังจะเป็นอย่างไร ด้วยทุนสร้างเองสูงสุดถึง 7000 บาท! น่าดูมาก ๆ ครับ

ป.ล. น่าจะต้นปีหน้า ก็จะมีหนังสารคดีออกมาชื่อ "ตัวกู ของกู" อันนี้ก็น่าดู :E
  2. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    อ่อ พี่สันติ แกสร้างหนังแนวนี้มาตั้งแต่เสือร้องไห้แล้วล่ะครับ

เป็นหนังแนวทดลองที่น่าสนใจนะผมว่า แต่เสือร้องไห้นี่ ผมดูแล้วเกือบหลับเหมือนกัน เพราะมันอาจจะใช้วิํธีการนำเสนอ แทบจะตรงกันข้ามกับหนังฮอลลีวู้ดเลือกใช้จนเราๆชินกันไปแล้วนั่นเอง ..
  3. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ทุ่มทุนน่าดู ตั้ง 7000 บาท!!

กลัวไปดูแล้ว จะดูไม่รู้เรื่องนะสิ
  4. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    มันศิลปะหรือมันมั่วเอาแต่ใจกันแน่เนี่ย

ดูได้ที่ไหนหว่า
  5. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ทุน 7000 บาท ฟิล์มกล้องตกประมาณ2000กว่า(มั้ง) แล้วถ่ายได้ไงเนี้ย มันควรจะเป็นหนังสั้นมากกว่ามั้งแบบนี้
  6. Nameless

Nameless Member

EXP:
    242
    1
    18
    ^
    ^
    ^
    เขาก็ใช้ดิจิตอลถ่ายสิฮะ ไม่ยาก ๆ
  7. piarat

piarat Member

EXP:
    67
    0
    6
    มันจะกลายเป็นแบร์วิชโปรเจ็คป่าวเนี่ย ?

แต่ก็น่าดูนะ ดูพลอตแล้วน่าสนใจดีครับ
  8. peanut

peanut Member

EXP:
    58
    0
    6
    พูดเป็นเล่นไป มันได้ไปประกวดที่งานเทศกาลแวนคูเวอร์เชียวนะ ผู้กำกับลงทุนไปเช่าโรงฉายเองเลยนะ... แต่ก็เราคงไม่ได้ดูกันแล้วล่ะ
  9. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    น่าสนใจ และเอาเป็นกรณีศึกษามากกว่าชวนเพื่อนๆ ไปดูที่โรงนะ... ของแปลกๆ
  10. tasaki13

tasaki13 New Member

EXP:
    71
    0
    0
    ทุน 7000 บาท จะมีอะไรมั่งมั้ยเนี่ย -..-
  11. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    แหม คำว่า "มีอะไร" ไม่ต้องขึ้นที่ตัวเงินอย่างเดียวหนิครับ ..​ อย่างที่เห็นกันมามากมายแล้ว ว่าหนังที่ทุ่มทุนสร้างอย่างมากมายในบางเรื่อง มันก็ยังคง"ไม่มีอะไร"อยู่ดี ..
  12. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    = =; อ่า....ของแปลก
  13. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    ว่าแต่ จะหาดูยังไงรึครับ ( ' ' ? )

~เฮๆ
  14. violetblood

violetblood New Member

EXP:
    130
    0
    0
    ห๊าาาาา O-O

ทุ่มทุน 7000 บาทงั้นเหรอ?????

เราดูไม่ผิดใชม่มั้ย? เราตาฝาดรึเปล่า??? ( ว่าแล้วก็กลับไปอ่านอีกรอบ เออ..7 พันบาทจริงๆ ^^; )

จะออกมาเป็นแบบไหนนะ? หนัง 7000 บาท อืมม น่าสนค่ะ :E

Share This Page