ฟ้าฝ่ากลางกรุง!! FFXIV ประกาศวันวางจำหน่ายบน PC แล้ว!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 1 กรกฎาคม 2010.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113

ฟ้าผ่ากลางกรุง! เมื่อวันที่ 1 กรกฎาคม 2010 ทางค่าย Square Enix ได้ประกาศวันวางจำหน่ายของเกม Final Fantasy XIV เวอร์ชั่น PC ออกมาเป็นที่เรียบร้อย โดยการวางจำหน่ายคราวนี้จะวางจำหน่ายพร้อมกันทั่วโลกในวันที่ 30 กันยายน 2010 ซึ่ง ถือว่าเร็วกว่าที่แฟนๆ คาดการณ์เอาไว้มาก นอกจากนี้ทางค่ายยังได้โหมกระแสด้วยการเตรียมวางจำหน่ายตัวเกมชุดพิเศษที่ เรียกว่า Collectors Edition ในวันที่ 22 กันยายน 2010 เรียกได้ว่าใครที่ซื้อชุดพิเศษไปก็จะได้เล่นกันก่อนถึง 8 วันเลยทีเดียว.... ส่วนเวอร์ชั่น PS3 น่ะรึ!? ทางค่ายบอกว่าอย่างน้อยๆ ก็ต้องรอจนถึง มีนาคม 2011 เป็นต้นไปจ้า.... โฮ่ โฮ โฮ โฮ.......

สำหรับรายละเอียดการวางจำหน่ายจองตัวเกมทั้งสองเวอร์ชั่น ก็มีดังนี้ครับ

Window - Standard Edition
    วันวางจำหน่าย : 30 กันยายน 2010
    ราคา : ใช้ราคาเปิดในญี่ปุ่น /$49.99
    ภาษาในเกม : อังกฤษ ฝรั่งเศส เยอรมัน ญี่ปุ่น
    อุปกรณ์ในชุด
    + แผ่นเกม
    + หนังสือคู่มือ
    + ผู้ที่สั่งจองล่วงหน้าจะได้โึค้ดสำหรับกดรับไอเทมในเกม โดยไอเทมนั้นคือ Garlond Goggle เป็นไอเทมสวมใส่สำหรับเพิ่มความเร็วในการใช้สกิล

Window - Collector's Edition
    วันวางจำหน่าย : 22 กันยายน 2010
    ราคา : ใช้ราคาเปิดในญี่ปุ่น /$74.99
    ภาษาในเกม : อังกฤษ ฝรั่งเศส เยอรมัน ญี่ปุ่น
    อุปกรณ์ในชุด
    + แผ่นเกม
    + หนังสือคู่มือ
    + โค้ดสำหรับกดรับไอเทมในเกม โดมไอเทมนั้นคือ Onion Helm เป็นไอเทมสวมใส่ที่ทำให้ผู้ใช้ฟื้นจากสภาพ KO ได้ไวขึ้น (หายจากสภาพปวกเปียก สเตตัสง่อย ที่เกิดเมื่อตัวผู้เล่นพึ่งฟื้นจากความตาย)
    + หนังสือ Travel Jornal ที่รวบรวมภาพคอนเซปต์อาร์ทของโยชิทากะ อามาโนะ และมีเนื้อที่ให้ผู้เล่นได้จดบันทึกการเดินทางตามใจชอบ
    + Final Fantasy XIV Making DVD 「Eorzea ― The Making of a Realm」 วีดีโอการสร้างเกมพร้อมบทสัมภาษณ์
    + Hard Cover Picture Case แพ็คเกจเกมแบบพิเศษ ที่ประดับด้วยภาพวาดลายเส้นของคุณอามาโนะ
    + Final Fantasy XIV Original Design Security Token โทเค่นสำหรับรักษาความปลอดภัยของพาสเวิร์ด
    + ใบรับรองพร้อมหมายเลขว่าเราได้ชุดลำดับที่เท่าไหร่

หมายเหตุ :-

- ค่าบริการรายเดือน 1,280 เยน (ยังไม่รวม Vat) / $12.99 / £8.99 / €12.99 (ฟรี 30 วันแรก)
    - ค่าตัวละครตัวถัดไป 300 เยน (ยังไม่รวม Vat) / $3.00 / £2.10 / €3.00 (สูงสุด 8 ตัว)
    - ค่าจ้าง NPC เก็บของ 100 เยน (ยังไม่รวม Vat) / $1.00 / £0.70 / €1.00
    - NPC เก็บของ สามารถใช้ฝากของ และฝากขายไอเทมแทนตัวผู้เล่นได้ ปกติเกมจะให้มา 1 ตัว (จ้างเพิ่มได้)
    - โค้ดที่ได้มาจากแผ่น Final Fantasy XIII นอกจากใช้ลงทะเบียน Beta Test แล้ว ยังใช้กดรับไอเทม Asuran Armguards ได้ด้วย โดยไอเทมนี้จะช่วยเสริมประสิทธิภาพของเครื่องมือหรืออาวุธที่เราสวมใส่อยู่

2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    อุตส่าห์ซื้อเพลย์สามมารอ.... T-T

จะฝากใครซื้อได้มั่งอ่าครับ
  3. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    3
    38
    คนมี Pc ได้เฮ่ กันถ้วนหน้าเลย
  4. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    มีพีซีเก่าๆเครื่องนึงจะไปทำไรได้ เหอๆ
  5. Lalaloo

Lalaloo Member

EXP:
    64
    0
    6
    อยากได้ของ Collection มากๆ โดยเฉพาะ Final Fantasy XIV Making DVD อยากรู้วิธีสร้างของเขามากๆเลย
  6. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    PC ผม แค่รันเบนซ์มาร์คยังรันไม่ได้เลย... :hsorrow:
  7. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ตัวหนา วางคำแปลกๆ เหอๆ ตรง "เรียก" อะ

ปล. AMD 4core 3.6GHz + ATI 5770 เล่น High ได้ชิวๆ !!! (ไม่ใช่ very high นะเออ)

ปล.2 แล้วตรูซื้อ PS3 มาทำไม !!!!!
  8. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    อยากเล่น แต่ยาจก
    แค่ค่าแผ่น 49 เหรีpญก็จบกันแล้ว ไม่ต้องคิดค่าบริการเลย
    :hwinyarn:

แต่รันม้านั่งนายก(Benchmark)ได้สบายมาก ถ้าจ๊อบทำได้จะหามาเล่น
    :medance.:
  9. powder

powder Member

EXP:
    260
    9
    18
    อยากเล่น....

แต่คอมเราจะรับได้ไหมหนอ... :hlonely:
  10. romeo

romeo New Member

EXP:
    98
    0
    0
    ขอร่วม "นั่นสิแล้วตูซื้อ PS3 มาทำไม" ด้วยคน Y_Y

แต่ PC ก็ยังพอรัน Benchmark ใหว คงพอถูไถไปได้อยู่

่ว่าแต่วางขายพร้อมกันทั่วโลกนี่มันประเทศใหนมั่งหล่ะนั่นจะได้เตรียมสั่ง
  11. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ^ หลักๆ ก็อังกฤษ อเมริกา แคนนาดา ฝรั่งเศส เยอรมัน ญี่ปุ่นครับ... แล้วก็คงอีกหลายๆ ประเทศ แต่ผมไม่มั่นใจน่ะครับ
  12. Livic

Livic ผู้กล้า

EXP:
    120
    1
    18
    เสียรายเดือนอีกตกวันละประมาณ 20 บาท ก็พอรับได้นะครับ

แต่ดูแล้วคนเล่น PC คงจะได้เปรียบน่าดูเลยซิ ได้เล่นก่อน PS3 ตั้งเกือบครึ่งปี ... รึว่าจะมี server เฉพาะของ PS3 แยกออกมาต่างหาก???
  13. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ถ้าเป็นแบบ FFXI นี่ server ไม่แยกนะครับ แต่ account มันใ้ช้ข้ามกันได้หมด เอา account PC มาเล่นใน PS3 ได้เลย
  14. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    พูดจริง O_O" อยากเล่นนะ แต่เป็นโรคจิตอะไรที่เสียตังค์เพิ่มไม่ค่อยนี้ดเท่าไหร่ (ฮา)
  15. Livic

Livic ผู้กล้า

EXP:
    120
    1
    18
    ซื้อแผ่นเกม 1 ชุด มาลง แล้วจะเล่นได้ account เดียวรึป่าวครับ? รึว่าเล่นกี่ account ก็ได้ แล้วค่อยมาเสียค่าบริการรายเดือนแยกเอา
  16. Caesar_Note

Caesar_Note New Member

EXP:
    10
    0
    0
    :hsorrow:
    คอมเน่า เก็บตังค์ถอยเครื่องใหม่อีกสองเดือนทันมั้ยนะ
    :pendin2:
  17. Heddy

Heddy New Member

EXP:
    3
    0
    0
    มีแต่ ps3 ไว้ตั้งโช คอมสเปคก็ไม่ไหว ไหนจะแลคอีก :hsorrow:
  18. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    จะขายคอมซื้อ PS3 แล้วเนี่ยยยยยยยยยย เห็นข่าวมานานแล้ว จน Benchmark ไปหลายรอบแล้วเหมือนกัน - -"
  19. phasuthon

phasuthon New Member

EXP:
    47
    0
    0
    Benchmark แล้วเด้ง (ฮา) ไว้ลอง ๆ ถูไถไปเรื่อย ๆ ปัญหาตอนนี้คือไม่มีบัตรจะหักค่ารายเดือน....

ปกติพวกนี้เราหักจากบัตรเดรบิตได้รึเปล่าครับ? (ยังทำบัตรเครดิตไม่ได้)...

Share This Page