คุณรู้จัก "เกมชีวิต" และ "สุสานทิงห้อย" ไหม...

กระทู้จากหมวด 'Fiction' โดย uriel, 29 สิงหาคม 2010.

1. uriel

uriel Member

EXP:
    87
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    เห็นลอคอินชื่อนี้โพส อย่าคิดว่าเป็นผีโผล่มาหลอกกลางวันแสกๆ เอ้ย กลางคืนแสกๆ
    เพราะขนาดเจ้าของลอคอินยังงงเลยว่า อ้าว ลอคอินไม่ได้โดนพี่เจลบไปแล้วเหรอ (ไม่เข้านานเกิน)
    สำหรับคนที่นี่อาจจะไม่รู้แล้วก็ได้ว่าคนโพสเป็นใคร และหัวข้อเอนทรี่นี้คืออะไร

แต่เราก็รู้ว่า หลายๆคนในเอเอฟรู้นะ...

ตั้งแต่ช่วงเลยเที่ยงคืนที่ผ่านมา....นั่งคุ้ยฟิคสมัยเมื่อ เกือบ 10ปีก่อน
    ย้ำว่า เกือบ 10ปีก่อนจริงๆ แล้วก็คุยกับเรย์ คิทสึเนะ

จนอยากมาโพสในเอเอฟอีกที ว่ามีใครจำได้ไหม

ทั้งเกมชีวิต
    ทิงห้อย

จีมด
    อัครเทวดามหาเทพ

กระต่ายจิตตบ

จิ้งเบน
    เนเน่

ต้นสุดหล่อ

กระรอกทอด

สนามกีฬาราชมังคลาราทาสถาน

มังกรพองลม

และศิชน นิยมเยาว์ !!!

....ถ้าจำได้ก็ตอบว่าจำได้จริงๆนะ

(แล้วเดี๋ยวกระทู้นี้ก็จะกลายพันธุํเป็นกระทู้รำลึกอดีต เชื่อสิ)
  2. raykit

raykit New Member

EXP:
    3
    0
    1
    กระทู้ดักแก่ว่ะอุริ (โพสท์แรกหลังจบชีวิตจาก AF ไปหลายปี!)
  3. uriel

EXP:
    87
    0
    6
    ควรจะเกิน 5ปีนะพี่ใหญ่ ฮาๆๆ จากเด็ก ม.ต้น อายุ 14 ตอนนี้เป็นสาวทำงานวัย 24
    มัน10ปีเลยนะพี่
  4. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    อุแหม่ อาเจ๊ ไม่ได้เจอกันในเอเอฟนานนับปีทีเดียว><~
    แหมมม ใครจะจำไม่ได้คะ นั่นมันตำนานส่วนใหญ่ๆของบอร์ดเอเอฟนี่เชียวนะ
    โหวตให้เอามาโพสอีกทีน่อ พูดตรงๆว่าอยากจะอ่านระลึกความทรงจำอยู่เหมือนกัน ทั้งหมดน่ะแหละ
    << เพราะได้ข่าวว่าที่เซฟๆไว้มันหายไปหมดแล้ว กรี๊ด

(ว่าแต่ จำได้ว่าสุสานทิงห้อยนี่มันยังไม่จบ....สินะ สินะ)

ปล. เจ๊ลืมสิ่งที่สำคัญที่สุดอีกสองสามอย่างนะ อาทิเช่น สารละลายจิตตบ ชิโรม่า ท่านเจ สเลนเดอร์ เฟรนช์ฟรายด์ ชามะนาว และมีดคัตเตอร์ตัดสกรีน- -++
    ปปล. โอ้ อีกนิด เจ๊จำไอ้ฟิคเรื่องนั้นที่มีพี่เอลิกับท่านเซอร์ทิงเป็นพระเอกได้รึเปล่า? ข้าพเจ้าลืมชื่อมันไปแล้วอ่ะ...OTL
  5. choco

choco Interpreter

EXP:
    65
    5
    18
    จำเนื้อหาไม่ได้แล้ว แต่จำได้ว่าเคยเห็นครับ ^^' (แต่ในลิสต์นี่จำได้ว่ามาจากไหนบ้าง)

......
    ..
    .
    เอ๋? ผมโดนดักแก่.... = [] = )!?
  6. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ตอนเห็นแว๊บแรกถึงขั้นขยี้ตาเลยทีเดียวว่าตาผมไม่ได้ฝาดไป - -!!!!
    ไม่อยากจะโดนดักแต่งานนี้คงหลบไม่พ้น....

จำได้แน่นอนครับพี่อุริ :hwinyarn:
  7. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    สวัสดีครับ uriel ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย สมาชิกใหม่ใช่มั้ยครับ เอิ๊ก เอิ๊ก
  8. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    อะไรหว่า ไม่เห็นจะรู้จัก :hngong:
  9. uriel

EXP:
    87
    0
    6
    คอมเมนต์ 7กับ 8นี่อะไรกันคะ...
    โดยเฉพาะคอมเมนต์ 7เนี่ย เราแทบจะไม่รู้จักกันเลยนะคะเนี่ย
    ผ่านมาสิบปีแล้วก็ยังไม่เคยได้เจอตัวจริงซักที (คราวแล้วที่สยามก็พลาดอะ เสียดายๆ)
  10. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ไม่ได้เจอกันนานเลยนะฮะเนี่ย

ทั้งเกมชีวิต -- คุ้นๆ

อัครเทวดามหาเทพ -- คิดว่ารู้จัก

กระต่ายจิตตบ -- เทือกเดียวกับสารละลายจิตตบสินะ

จิ้งเบน -- รู้จักคับ
    เนเน่ -- น่าจะรู้จักนะ

กระรอกทอด -- รู้จักฮะ

สนามกีฬาราชมังคลาราทาสถาน -- คุ้นๆอยู่

มังกรพองลม -- รู้จักคับ

และศิชน นิยมเยาว์ !!! -- รู้จักชัดเจนเลย >_<
  11. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ตอนรู้จักกัน ผมหนัก 65 กิโล
    ถ้าจะเจอกัน โดยให้ได้ชื่อว่าเจอคนที่รู้จักกันตอนนั้นจริงๆ
    ต้องรอผมน้ำหนักลงไปเป็น 65 เหมือนเดิมก่อนนะครับ :D รับรองไม่นานเกินรอ
  12. raykit

raykit New Member

EXP:
    3
    0
    1
    พี่เจนี่เรย์เคยเจอครั้งเดียวตอนแมค ... ในชุดเสื้อคอกลมขาสั้นเหมือนเพิ่งตื่นนอนอ่ะค่ะ... =w= ติดตามาก
    เห็นมั้ยอุริ! พี่ว่าแล้วว่าต้องมีคนไม่ยอมแก่อ้ะ
  13. tales

EXP:
    546
    6
    88
    ตอบแนวเดียวกับ Rep 7 ต้องลดน้ำหนักซัก 20 กิโล ละมั้ง ถึงจะเท่ากับตอนที่เริ่มรู้จักกัน (ฮา)
  14. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ตอนไหนครับเนีั่ย 55

สมัยก่อน ผมแต่งชุดนอนไปเดินสยามบ่อยๆ
  15. onikuro13

onikuro13 Sadistic Queen

EXP:
    299
    7
    38
    ...ไม่รู้จักเลยอ่ะครับ แบบว่าเกิดไม่ทัน
    ...ผมเพิ่งเข้า af เมื่อ 2 ปีที่แล้วนี่เองครับ ตอนนี้ผมก็อายุ 14 ปีถ้วนอ่ะครับผม ;w;
  16. uriel

EXP:
    87
    0
    6
    แค่เห็นชื่้อก็โกหกไม่ผ่านแล้วค่ะ ฮ่าๆ

โอนแอบเห็นชื่อคนเก่าๆหลายๆคนรู้สึกลำรึก

ปล. พี่เจก็รีบๆลดน้ำหนักสิคะ 55 ปีหน้าหนูไปเรียนต่อที่กทม. นะพี่ ไว้จะหาโอกาสไปเจอ
    ปปล. ท่านเทพเคอะ .... แหม ลดให้ได้ 20กิโลนี่.....เกินไปมั้ยคะ
  17. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    น้องอุริมาเรียนโทแล้วเหรอครับ เรียนที่ไหนๆ
  18. uriel

EXP:
    87
    0
    6
    โน่ววว
    ปีหน้าไปเรียนปาติซิเย่ที่โรงแรมโอเรียลเต็ลค่ะ (มั่นใจมากว่าสอบติด 55 )
    จริงๆปีนี้ไปสอบ ติดแล้ว แต่สละสิทธิ์เพราะงานที่บ้านยุ่งมากกกก T^T
    เลยทำงานก่อน 1ปีแล้วค่อยไปเรียนกั๊บ
  19. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ปาติซิเย่? คือไรอะครับ
  20. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    เอามาลงอีกรอบสิอุริ

หรือเขียนใหม่เป็นภาคหวนระทึกดี?
  21. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    รู้สึกว่าจะเป็นเชฟขนมหวานล่ะมั้งฮะ
  22. uriel

EXP:
    87
    0
    6
    เชฟขนมหวานนั่นแหละค่ะพี่*-*

ปล. อาจารย์รอกทอด ..... หนูขอคิดดูก่อน
    แต่ก่อนอื่นต้องตามล่าอารยธรรมที่หายไปก่อนนะ คงมีไม่ครบ
    แต่แต่งใหม่ไม่ได้แล้ว หมดแล้ว พอแก่จินตนาการมันก็หายไปหมดแล้ว

ปปล. เมื่อวานนั่งอ่านเอสเปอร์ นั่งขำ ตอนนั้นต้ากับเรย์วายกันออกนอกหน้ามาก ไม่ยักกะจิ้น 555
  23. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    น้องอุริจะเปิดร้านขายขนม? :confused:
  24. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ^
    เค้ามีร้านอยู่แล้วครับ หลวงพี่ศิชนถึงขนาดขึ้นไปกินบนฟ้าเชียวนะเออ :E
  25. tales

EXP:
    546
    6
    88
    ถ้ามีแข่งเกมชีวิตรอบใหม่นี่ จะอภินันทนาการผู้เข้าแข่งขันด้วยอะไรดีหนอ

Share This Page