[กรทู้คนจบใหม่]ส่วนใหญ่จบแล้ืวทำงานต่อหรือเรียนนต่อดีครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย shuu, 27 พฤศจิกายน 2007.

1. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจครับ
    ส่วนตัวผมตอนแรกคิดจะเรียนต่อแต่ผมสมัครงานเล่นๆดันได้งานทำ
    สุดท้ายก็เลยตัดสินใจทำงานครับ ตอนนี้เริ่มคิดอยากกลับไปเรียนแล้วครับ
    เรียนสบายกว่าทำงานเยอะครับ แต่ทำงานก็ได้เงินใช้ ได้อย่างเสียอย่าง
  2. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ผมเห็นพวกครูอาจารย์ส่วนใหญ่ก็ไปทำงานก่อน พอถึงเวลาก็ไปเรียนต่อ

แต่ผมกะว่าจะต่อโททันทีเลยนะ ( กะเป็นหมอ แต่เป็นหมออะไรยังไม่รู้ )
  3. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ...กระทู้นี้ดักคนเรียนจบได้เยอะแฮะ
    [action]โดนถีบ[/action]

ผมจัดสินใจแ้ล้วครับว่าจะทำงาน และไม่คิดกลับไปเรียนด้วย [อาจจะตอนนี้] .. เรียนโทแล้วเป็นภาระพ่อแม่ กลับมาใช้ยังไม่คุ้มเลยกับที่เรียนไป
    ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ

อ้อ แสดงความเห็นต่อไปได้นะครับ เพราะอยากฟังหลายๆแง่มุม...
  4. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    โดยรวมอยากจะสรุปว่ามันขึ้นกับปัจจัยของชีวิตแต่ละคน+ความคิดส่วนตัวแฮะ เรื่องจบแล้วจะทำงานเลยหรือเรียนต่อนี่

ไม่มีความคิดเห็นไหนผิด ผมเชื่อว่าเมื่อจบมาชีวิตของเราจะดำเนินไปเองตามแต่ชีวิตมันจะพาไป คนที่เชื่อเรื่องชะตากรรม หรือ กรรม ก็คงจะพอเห็นว่าบางทีไอ้สิ่งนี้มันก็พาเราเดินไปโดยที่เราไม่ได้ตัง้ใจ หรือไม่ได้อยากให้เป็น แต่ท้ายที่สุด ชีวิตเราจะไปหยุดในที่ๆหนึ่ง ตอนนั้นแหละที่เราถึงจะพอมองออกว่าเราต้องทำอะไรต่อไปบ้าง

เอาใจช่วยทุกคนที่กำลังจะจบ ยังไม่จบ และจบแล้ว หรือจบไปนานแล้ว ให้มีโอกาสได้ทำอะไรที่ตัวเองตั้งความหวังไว้นะครับ :)
  5. MeaREenA

MeaREenA New Member

EXP:
    5
    0
    0
    อ่า ตอนแรกอยากทำงานฮับ ตอนนี้ทำแล้ว ก็ไม่อยากทำต่อแย้วอ่า ฮือๆๆ
    ก็เลยอยากเรียนต่อโท แต่ก็ไม่อยากสอบบบบทุกอาทิตย์อ่ะ
    โปรเจ็ก พรีเซ้นอีกมากกมาย - - แต่ก็คงออกจากที่ทำงานไปเรียนต่อแหล่ะ
    ตัดสินใจแล้วอ่ะ
    คนที่ยังคิดไม่ตก็สู้ๆน้ะคะ
  6. repeat

repeat Member

EXP:
    112
    0
    16
    ทำงานได้เงิน
    ไปเรียนเสียเงิน
    จบข่าว
  7. ninny

ninny New Member

EXP:
    26
    0
    0
    ทำงานมาจะเจ็ดปีละ ยังเรียนไม่จบเลย 55

Share This Page