<< ในนี้มีใครดูซีรี่ย์ของอเมริกาบ้างไหมครับ ? >>

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย piarat, 27 พฤศจิกายน 2007.

1. piarat

piarat Member

EXP:
    67
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    ซีรีย์ชื่อดังของอเมริกา มีใครดูกันบ้างครับ ? แล้วดูเรื่องอะไรกันอยู่เอ่ย ?

ผมดูเรื่อง Heroes ไม่รู้ว่ามีใครดูบ้างมั้ยครับ ? แล้วแต่ะละคนดูเรื่องอะไรกัน มันเป็นแนวไหนอะไรยังไง บอกๆ กันก็ดีนะครับ จะได้แลกเปลี่ยนๆ แนวคิดดูหนังกันไป

ว่าไปแล้ว มีใครในนี้ได้ดู Prison Break หรือเปล่า ? มีคนบอกผมมาว่าดีมากๆ แต่ว่าผมยังไม่ได้ดูเลย มันเป็นแนวไหนอะไรยังไงครับ ? มีใครดูป่าวเอ่ย ?

มาแลกเปลี่ยนแนวหนังกันเถอะค้าบบบบบ

สว่นเรื่อง Heroes ที่ผมดู .... มันเป็นเรื่องของผู้วิเศษมีพลังเหนือมนุษย์ (มีพลังทำนอง X-Men น่ะล่ะครับ แต่ว่าไม่เว่อร์เท่า) กราฟฟิกเรื่องนี้เจ๋งดีครับ ผมเลยชอบ พลอตเรื่องก็ดี ดูแล้วรู้สึกชอบน่ะครับ
  2. SANE

SANE New Member

EXP:
    50
    0
    0
    อันนี้เรื่องที่ยังดูอยู่
    ติด CSI ป๋ากิลสุดยอด ดูเท่าไหร่ก็ไม่เบื่อ หวังว่าคงยาวกว่าโคนันนะ
    Prison Break หักเหลี่ยมเฉือนคมโคตรๆ ซีซั่น 2 ยังไม่ได้ดู
    ส่วนเรื่องที่ติดเมื่อก่อนก็
    Smallville ลูเธอร์เหม่งน่าถีบมาก
    Buffy เริ่มชอบตั้งแต่ช่วงที่ Angel โผล่มา
    Highlander: Raven สั้นไปหน่อย นางเอกสวยโดนใจมาก
    X-Files ซีรีส์ในตำนาน ดูมาตั้งแต่แรกๆ เลย

อื่นๆ อีกมาก เอาเท่าที่นึกออกก่อน

เดี๋ยวนี้ดูหนังน้อยลงแฮะ
  3. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    อืม....แต่ก่อนดูบ่อยค่ะ ยิ่งตอนเรียนมหาวิทยาลัยนี้เรียกได้ว่ามีเรื่องติดๆหลายเรื่องเลยอย่างถ้าเป็นซิตคอมเน้นฮานี้เราชอบเรื่อง Malcolm in the Middle นะ แสบสันทั้งบ้านมุกฮามากๆฉายทีไรไม่เคยพลาดสักตอน แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้ดูละ T T ไม่รู้ยังฉายอยู่รึเปล่า

ส่วนถ้าเป็นซีรีส์ธรรมดานี้ก็หลายเรื่องค่ะ แต่ที่ตำนานนี้ต้อง X-files จริงๆติดมากๆ เรื่อง Smallville นี้ก็ชอบค่ะกริ๊ดClark Kent มากๆ ชอบคนเล่นเป็นลาน่ามากๆเหมือนกันน่ารักสุดยอด วีซีดีออกทีไรเสียเงินก้อนซื้อมาดอง(ยังไม่ได้ดู)ทุกที ส่วนอีกเรื่องก็ John Doe ค่ะเออันนี้ UBC ยังฉายอยู่มั้ยคะ เรื่องนี้ก็เป็นอีกเรื่องที่ชอบมากๆเหมือนกัน ส่วนถ้าไม่ใช่หนังประเภทนี้ก็ชอบสุดๆเรื่องเฟลิซิตี้ค่ะ สนุกดี

แต่ก็อย่างว่าเดี๋ยวนี้แทบไม่ได้ดูเลยสักเรื่องเพราะบ้านมีแค่ฟรีทีวี....ฮืออออออ(เอาละครไทยออกปาย...เอาซีรีส์ต่างประเทศมาฉายเยอะๆที.......)
  4. hitokaji

hitokaji New Member

EXP:
    469
    0
    0
    อ่า ตอนนี้ติดซีรี่เรื่อง Traveller ( ไม่ชัวว่าเป็นของอเมริกาหรือเปล่านะคะ ) มากๆๆๆๆๆ ค่ะ นอกจากพระเอกจะหน้าตาละม้ายคล้ายคล้าก เค้นท์ ตอนหนุ่มๆ แล้ว เนื้อเรื่องก็สนุกน่าติดตามมากๆค่ะ เวลาดูทีไรนี่ใจสั่นเลย ลุ้นมากๆ แต่ละตอนก็ค่อยๆเผยอะไรๆออกมาทีละน้อยๆอ่ะค่ะ บางทีก็มีหักมุมเป๋ไปเป๋มา ถ้าคิดเป็นคะแนนเราให้ 9/10 เลยแหละ ( หัก 1 คะแนนเพราะแอบโกรธเวลามันชอบตัดจบตอนกำลังถึงจุดไคลแม็กซ์ของตอนพอดิบพอดี อิอิ )
  5. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    เคยดูเป็นจริง เป็นจังอยู่เรื่องเดียว ก็คือ F.R.I.E.N.D.S
    เป็นเรื่องราวของหนุ่มสาว 6 คน (ชาย 3 หญิง 3) ที่ดูกี่ทีๆ ก็เล่นอาฮาแตกทุกที
    ทุกวันนี้ก็ยังอยากดูอยู่ เพียงแต่หาซื้อไม่ได้เลย อยากได้เป็น DVD เก็บไว้ด้วยซ้ำ
    ตัวละครโปรดของผมคือ ราเชล (เจนนิเฟอร์ อนิสตัน) และแชนด์เลอร์ (แมทธิว เพอร์รี่)
    ใครรู้แหล่งขาย รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ..ขอบคุณครับ
  6. yamion

yamion New Member

EXP:
    27
    0
    0
    ดูอยู่หลายเรื่องเหมือนกันค่ะช่วงนี้ แถมแอบติดงอมแงมด้วย ^^"

แต่ส่วนใหญ่เราโหลดมาดูเอา แบบยังไม่เข้าไทยซะส่วนใหญ่อะนะ

แต่ที่ดูแล้วชอบมากเลยก็

Heroes
    Supernatural
    Kyle XY
    Buffy
    Angle
    Prison break
  7. piarat

EXP:
    67
    0
    6

เอ่อ CSI เนี่ย รู้สึกมันคงไม่แค่ยาวกว่าโคนัน ผมกลัวมันจะยืดไปกว่าก้าวแรกสู่สังเวียนน่ะสิครับ
    ส่วน Prison Break เนี่ย .... เอ.... ตกลงมันแหกคุกหรอครับ ? ไม่เคยดู
    Buffy ........ เพื่อนผมคนนึงกรี๊ดสลบกับ Angel เนี่ยล่ะ
    ส่วน X-Files .. .ตำนานจริงๆ เรื่องนี้ ..... เพื่อนผมคนนึงล่ะสาวก

แล้วว่าไปแล้วแต่ละคนส่วนมากดูพวกนี้ทางไหนครับ ? ยูบีซี ? ดีวีดีแม่สาย ? หรือว่าสั่งซื้อออนไลน์ ? ฯลฯ ?
  8. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    ^
    บิทไร้นามครับ ฮา~

ไม่ค่อยมีเวลาดูเท่าไร เรื่องสุดท้ายที่มีโอกาสคือ Prison Break
    หลังจากดูแล้ว ผมก็หันหลังให้กับละครไทยน้ำเน่าไปตลอดกาล
  9. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ ผมดูแค่ CSI กับ X-Files อ่ะครับแถมดูไม่ครบด้วยสิ ตอนนี้กำลังอยากดู Prison Break หนังแนวนี้ดูแล้วได้ความรู้เยอะเหมือนกันนะ :)
  10. SANE

SANE New Member

EXP:
    50
    0
    0
    ดูด้วย ubc ช่อง 7 ตอนบ่าย และ CD DVD LC ตามโอกาส

เรื่องล่าสุดที่ซื้อเก็บก็ Buffy

นึกออกอีกเรื่อง Relic Hunter ชอบนางเอกเรื่องนี้

ตอนนี้อยากดู LOST ด้วย เห็นว่าจะมีเกมแล้ว
  11. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    คุมิดู CSI ลาสเวกัสค่ะ * */!! ป๋ากิลสุดยอดจริงๆ แหละค๊าบ (ก๊ากกก~)

ชอบไปหมดทุกตัวเลย นิกกี้ เกรกกี้~ เคธี่และก็อาร์ชี่ วะฮ่าฮ่า (แม้ว่าตัวสุดท้ายแทบจะไม่ได้โผล่ออกมาเลยก็เหอะ TAT,,)

Prison Break บอกคำเดียวได้ว่าสุดยอดเลย = A =b! คนบ้าอะไรไม่รู้ อัจฉริยะไปแล้ว ก๊ากกกกกก Season 2 ซื้อมาแล้วเพราะน้องชาย Addict มากตั้งแต่ตอนไปดูที่ออสฯ พอกลับมาวิ่งโล่ไปมาบุญครองซื้อมาครบสองซีซั่นเลย (ส่วนคุมิจะสอบฮะ ไม่มีเวลาดู TAT,,)

Heroes คุมิก็ซื้อมาแล้ว = A =" ยังไม่ได้ดูเลยสักแผ่น ไว้รอปิดเทอมปีใหม่เมื่อไหร่จะขุดกรุออกมาดูนะ

Lost ดูแล้วรู้สึกมันเป็นเรื่องที่ไม่ค่อยมีอะไรเลยเนอะ (ฮา....) เป็นซีรี่ย์เรื่องเกี่ยวกับคนจริงๆ เหอะ แต่ดูแล้วมันหยุดไม่ได้ เพราะอะไรก็ไม่รู้ (ฮา...)

ยังดูไม่ค่อยถึงไหนทั้งนั้นเลย ยกเว้น CSI ที่ดูจบไปหลายซีซั่นแล้ว

นอกนั้นดูจาก UBC Series เอา = A = นานๆ ดูทีก็มีเรื่อง Charms กับ Will&Grace ละมั้ง

ค่ะ ตามชื่อมันนั่นแหละค่ะ วางแผนแหกคุกตั้งแต่ต้นจนจบเรื่อง (ฮา...) ประมาณว่าพี่ชายของตัวเอกถูกจับติดคุกทั้งๆ ที่ไม่มีความผิด ตัวเอกก็เลยยอมทำความผิดเพื่อเข้าไปวางแผนช่วยพี่ชายออกมาจากคุกค่ะ โดยคุกที่ทั้งคู่ติดเข้าไปนั้นขึ้นชื่อลือชาว่ามีการวางระบบป้องกันหนาแน่นมาก...แต่ว่าตัวเอกของเราดั๊นเป็นวิศวกรออกแบบมันนี่สิ = W =~

แค่ดูการใช้สมองแสนอัฉริยะของตานี่ก็คุ้มค่าแล้วล่ะค่ะ เรื่องนี้น่ะ

แม้จนกระทั่งจบภาคสองหลุดจากคุกภาค 1 แล้วมันก็ยังไม่วายไปติดคุกต่อแมกซิโก = A =" ท่าทางชีวิตแกทั้งชีวิตจะผจญอยู่แต่ตารางแล้วล่ะ
  12. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ติดตามดูทาง UBC ก็มี CSI แล้วก็ Hannah Montana ของช่อง Disney

X-files ติดตามดูตั้งแต่สมัยฉายช่อง 7

อยากดูมากกว่านี้อยู่ แต่ไม่มีเวลา เอาไปดูอนิเมหมด
  13. piarat

EXP:
    67
    0
    6

ตายแว้ววววววววววว ฮ่าๆๆๆๆ เออ แฮะ! ลืมไปเลย ว่ามันมีวิธีนี้อยู่นี่นา .... เอิ๊กๆๆๆ

นั่นแน่ๆ !!! ในนี้ใครเป็นบิทไร้นามมั่ง เสนอตัวมาดีๆ เอิ๊กๆๆๆ

ว่าไปแล้วก็ไม่ใช่แค่คุณ Chubby หรอกนะครับที่หันหลังให้กับละครไทยน้ำเน่า ... ผมก็เหมือนกัน ... ล่าสุดกลับมาดูเรื่องที่เจนี่แสดงคู่เคน เพราะรู้สึกว่ามันน่ารักดี ฮาดีอะ แต่ว่าดูไปดูมา เอ๊ะ ? ทำไมมันวิ่งๆๆๆๆ หนีๆๆๆๆๆ ตลอดเรื่อง คือดูเผินๆ ไม่คิดไรก็ได้นะ ... แต่ก็อดคิดไม่ได้อยู่ดี ก็เลยพาลหงุดหงิด ... ก็เลยพาลเลิกดูไปซะงั้นน่ะ -*-

ส่วนคุณคุมิค้าบ ดูเลยนะ ฮีโร่ .... กระพ้มปลื้มมากกกกกกกกกกก ยิ่งดูยิ่งชอบ ชอบตัวละครที่ชื่อว่า ฮิโระอะ ฮาจริงๆ ดูแล้วอมยิ้มเลย
  14. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    CSI นี่แหละครับชอบมากๆ โดยเฉพาะทีม Las Vegas นี่สุดยอดคลาสสิค มีบางตอนที่มาร่วมมือกับ Miami หรือไม่ก็ New York ด้วย ^^

แต่ส่วนตัวไม่ชอบของ Miami เท่าไหร่ แต่ New York นี่ใช้ได้เลย ดีไม่ดีตัวละครมีปมในอดีตเยอะกว่าทีา Las Vegas ซะอีก
  15. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    ดูบ้างไม่ดูบ้างค่ะ ถ้าแผ่นไม่ลดราคาไม่ซื้อง่ะ อาศัยยืมเพื่อนเอา อย่างheroesก็รอยืมเพื่อนอยู่ เห็นมันสั่งจองLCของไทยไว้เรียบร้อย

ส่วนที่ดูมาแต่ไม่ครบทุกภาคก็ buffy, angel, CSI, LOST ทำนองเนี้ยน่ะค่ะ Desperate Housewivesก็หนุกดีแต่มันค่อนข้างภาพโบราณไปหน่อย
  16. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    heroes ไม่เคยดูอ่ะ

Prison break ก็ไม่เคยดู แต่เพลงประกอบ เพราะดี

ชอบ One Tree Hill อ่ะ(เก่าพอควรนะ = =)

กับพวกตลกๆทั้งหลายอ่ะ มันไม่ฮาเท่าเมืองไทย แต่มันก็ตลกดีอ่ะ -0-
  17. piarat

EXP:
    67
    0
    6
    แต่ผมดูตลกซิทคอมฝรั่งแล้วหายใจไม่ทั่วท้อง เพราะรู้สึกเหมือนว่าเราต้องหัวเราะพร้อมๆ กับที่มันมีเสียงหัวเราะออกมา .... เหมือนเป็นการบังคับกลายๆ ดูแล้วอึดอัด ... ทั้งๆ ที่มุขมันก็ไม่ได้อะไรเท่าไหร่ด้วยซ้ำ
  18. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    อืม.....เท่าที่ผมดูก็มี

1.X-File ซีรีย์ในตำนาน
    2.CSI:Newyork,Miami
    3.Smallville
    4.Alias
    5.Angel เทพบุตรรัตติกาล

แค่นี้แหละฮะ
  19. yamion

yamion New Member

EXP:
    27
    0
    0
    คือซีรี่ แนว ซิทคอมฝรั่ง เค้าไม่ได้เล่นมุขแบบสบายๆแบบบ้านเราอะคะ แต่บางมุขเล่นไปไกล มาก แบบคนดูที่ไม่ใช่มะกันจะไม่เข้าใจหรือไม่ค่อยขำไปเลย- -"
    แต่ที่จริงเราว่าบางคนที่ชอบอาจจะขำแต่เผอิญเราก็เป็นพวกที่ไม่ชอบแนวขำขันเหมือนกันรึป่าวไม่รู้^^"
  20. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ^
    ^
    ตอนเด็กๆ ก็เคยคิดเหมือนกันว่าซีรี่ย์ฝรั่งมุกแป๊กมากกก เล่นอะไรไม่รู้ไม่เห็นจะขำเลย

แต่บางเรื่องมันขำจริงๆ นะคะ! คือมุขฝรั่งเนี่ย...ส่วนใหญ่มันเป็นมุขลึกที่ต้องคิดซับซ้อนนิดนึง ส่วนใหญ่จะเน้นเป็นมุขจิกกัดแสบๆ น่ะค่ะ บางทีถ้าคนไม่เข้าใจวัฒนธรรมเขาก็จะดูไม่ค่อยรู้เรื่อง เลยเอวังเป็นแป๊กไป

แต่บางอย่างคิดตามทันนี่จะเกิดอารมณ์ตบเข่าฉาด! แล้วตะโกนว่า "โหย คิดไปได้!" เลยนะ ฮา...

...แต่ไอ้มุกแป๊กๆ มันก็มีนะ = A =,,
  21. piarat

EXP:
    67
    0
    6
    ก็จริงนะครับ คือมุขหลายๆ มุขของมันฮานะ แต่ก็แบบว่าแล้วทำไมต้องมาพยายามกันอีกด้วยการใส่เสียงหัวเราะ มันเลยทำเอาผมอึดอัด

หลายๆ มุขมันก็ต้องคุ้นเคยกับวัฒนธรรมจริงๆ น่ะละ ถึงจะฮา

ปล. "มุข" สะกดแบบนี้นะครับ ^_^ มันมาจากคำว่า "มุขปาฐะ" หรือ "มุขบาฐ" ครับผม ส่วน "มุก" มันแปลว่า หอยมุก ไข่มุก อ่าครับ
  22. pmuean

pmuean New Member

EXP:
    23
    0
    0
    ตอนนี้ติด house อยู่ครับ โหลด season 4 จากบิทนี่แหละ
    criminal minds นี่ก็ไปเจอใน exteen ของคุณศิชน เลยหามาดูแล้วก็ไม่ผิดหวัง แต่ก็หา dvd แผ่นสองไม่ได้...
    heroes ก็ได้ dvd มาแผ่นนึง ยังหาฤกษ์ดูไม่ได้
    grey's anatomy ก็เลิกดูไปแล้ว สำส่อนเกิน
  23. Kink

Kink Member

EXP:
    41
    0
    6
    Queer as Folk เมื่อนานมาแล้ว
    ตอนนี้กำลังหาซื้อ Heroes อยู่คะ
  24. ponkung

ponkung ก็แค่ Oldschool Player ที่ขุด FF VII-X มาเล่น

EXP:
    30
    0
    6
    ดู sitcom ร่วมสมัยเป็นหลักครับ และตามด้วยเรื่องอื่นๆในเวลาต่อมาครับ

Friends
    The Single Guys
    Boy meets World
    I dream Of Jeannie
    Early Edition
    Smallville
    Buffy, The Vampire Slayer
    Angel
    Sliders
    Indiana Jones - การผจญภัยวัยหนุ่ม

ประมาณนี้ครับ
  25. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    ผมดูเรื่อง Hero เหมือนกันครับ ตอนนี้กำลังรอภาค 2 มาอยู่อิอิ
    โดยส่วนตัวไม่ค่อยชอบดูหนังซีรี่ย์เท่าไหร่ แต่เรื่องนี้สนุกดีครับ

Share This Page