ชอบการ์ตูนขายของเล่นอะไรบ้างครับ:P

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย shuu, 28 พฤศจิกายน 2007.

1. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    หลายคนอาจจะเคยดูนะครับพวกการ์ตูนขายของเล่นช่น ลูกข่าง รถทามิย่า การ์ดเกมน่ะครับ
    สำหรับผมชอบสุดๆคงเป็น Let's & Go ครับ เกี่ยวกับรถทามิยาน่ะ ถึงมันจะเว่อร์ไปหน่อยแต่รู้สึกสนุกดีครับ ที่บ้านยังมีแมกนั่มอยู่เลยแนะ :555:

แต่บางเรื่องก็ดูไม่เกี่ยวกับของเล่นเลยนะ เช่น Bayblade เนี่ย ... เกมแข่งเรียกสัตว์อสูรมากกว่าลูกข่างแล้วมั้ง ^^;

ยูกิผมก็ชอบครับ เล่นการฺดก็อปปี้กับใน DS พอดูในการ์ตูน โดยเฉพาะภาค GX ก็สนุกไปอีกแบบ ถึงตอนนี้จะไม่ติดตามแล้วก็เถอะ แต่คอมโบเจ๋งดีนะ ได้รู้จักการ์ดใหม่ๆด้วย
  2. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ชอบสุดก็ยูกิโอ การ์ดเกม
    คอยลุ้นว่าจะพลิกเกมได้ยังไง

แต่มีการ์ดใหม่ในการ์ตูนตลอด
    หลังๆเลยเริ่มจะเบื่อแล้ว
  3. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ขายของเล่นหรอ...มันต้องดิจิมอนสิ!!! ชอบดูมากๆ ยกเว้นภาคเทมเมอร์ดูแล้วไม่ค่อยชอบเท่าภาคอื่นๆเท่าไหร่ แต่นี่ยังรอเลยนะเมื่อไหร่จะเอาภาคล่าสุดมาฉายภาคsever มั้งถ้าจำชื่อไม่ผิด

ส่วน Let's & Go พวกตระกูลแข่งรถนี้เราชอบครัชเกียร์นะ น่าเสียดายช่อง 9 ไม่เอาภาคไนโตรมาฉาย (เคยดูตอนอยู่หอภาคนี้ก็สนุกดี) ส่วนเบย์เบลดตอนภาคแรกแอบเคืองหน้าตาไม่ดีแถมยังทำงานซะเผาโคตรแต่เรื่องก็สนุกใช้ได้ ส่วยภาคต่อมาไม่ค่อยได้ดูเท่าไหร่แต่ดูดีกว่าภาคแรกแฮะ
  4. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ชอบยูกิฮะ เล่นมา5-6ปีละ มีการ์ดใหม่ๆออกมาตลอด แต่ที่ต้องมีในเด็คตลอดเลยคือครีโบ้กับแยกร่าง (เพราะบลูส์อายของไคบะมักจะแพ้ให้ครีโบ้ของยูกิ - -*)

ครัชเกียร์ก็ชอบนะ วิธีที่จะชนะได้แหงๆคือ เอามอเตอร์มาพันใหม่ ซัก 1000-1500 รอบ รับรองว่า ปล่อยลงไป ไม่เราก็คู่ต่อสู้ต้องกระเด็นกับไปข้างนึงล่ะ.....
  5. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ส่วนใหญ่ผมชอบการ์ดเกมนะ พวกยูกิ ดูเอลมอนเตอร์ อะไรเทือกเนี้ย(ตอนเด็กๆชอบยูกิจนเข้าฝันเลยว่ามอนเตอร์ออกจากการ์ดจริงๆตอนเล่น
    ...เท่ๆๆๆๆ)
  6. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16
    การ์ตูนขายของเล่นที่ชอบที่สุดคงเป็น Let's & Go ล่ะมั้งฮะ

จำได้ว่าตอนนั้นบ้ารถตระกูล Tri-Dagger มาก ๆ มีครบทุกคันเลย ฮ่า ๆ
  7. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    งืม....ชอบอะไรบ้างหว่า(จริงๆมีเยอะ แต่แอบนึกไม่ออก ฮะๆ)

ชอบ เคโรโระ กุนโซค่ะ ^^" (มันจัดเป็นขายของเล่นมั้ยเนี่ย เห็นแอบมีขายเยอะ ฮาๆ)
    โปเกมอนก็ชอบค่ะ ชอบทุกตัวยกเว้นปิกาจู - -" (ชอบดูแต่ภาคมูฟวี่เป็นส่วนใหญ่ กับชอบเกม)
    ดิจิมอน.....อันนี้ชอบมากๆ ประทับใจมากตอนภาคแรกๆ (แต่ถึงจะเป็นภาคหลังๆก็ยังแอบตามหน่อยๆ เพลงเพราะมาก)
    ยูกิ ก็ชอบค่ะ มอนสเตอร์เท่ห์ๆเยอะดี แถมบางตอนก็เอาเกมแปลกๆมาให้อ่านกัน ไอเดียหลากหลายดี :D
    กันดั้ม....อันนี้ก็ขายของเล่นสินะ ^^; (ถึงจะชอบแค่บางภาค หุๆ)
  8. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    รักเดียวสองใจกับตระกูลพลาโม ของ กันดั้ม มาครอส และก็SRWครับ
  9. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ Gundam Wing , Gundam Seed , Gundam Seed Destiny, Yugi , Let's & Go และอื่นๆ ที่คิดออกตอนนี้ก็แค่นี้ละครับ

[action]ชอบไปหมดเลย ว้าวๆๆ[/action]
  10. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ^
    ^
    พวกกันดั้มนับด้วยเรอะ พึ่งรู้...
  11. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    มาแบบแปลกๆ ชอบฮิคาเรี่ยนอ่ะค่ะ ที่เป็นชินคังเซ็น ตัวเอกเป็นชินคังเซ็นชื่อโนโซมิ ( มีใครจำได้มั้ยเนี่ย><)

อีกเรื่องก็ซอยด์ โดยเฉพาะภาคซีโร่นี่บ้าไลเกอร์ซีโร่สุดๆ เท่มาก เป็นซอยด์ตัวแรกเลยมั้งที่ซื้อมา ต่อมาก็ซื้อพวกเบลดไลเกอร์ ชิลด์ไลเกอร์ ซีโร่ไลเกอร์ชไนเดอร์ ตอนนี้ก็ตามหามุราซาเมะไลเกอร์(ภาคเจเนซิส) อยู่......ดูๆไปนี่พวกไลเกอร์ของพระเอกล้วนๆนี่นาเนี่ย ^^;
  12. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    อืมมม Let's Go นี่ผมว่าเจ๋งที่สุดแล้วเหมือนกันครับพี่ชู

ชอบสุดๆเลย หลังๆชอบพวกChasisแบบใหม่ เปลี่ยนมอเตอร์ง่ายดี

พวกMax breaker อะไรพวกนี้
  13. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    Shakugan no Shana

จะผิดไหมครับ พี่ชู ><!
  14. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ^
    ^
    คิดว่าไม่ผิดเพราะผมก็ชอบเช่นกัน^^"
  15. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    โปเกมอนเลย...ตอนเด็กๆบ้ามากๆ...มีรกบ้านไปหมด (เล่นแล้วไม่เก็บ =w=)

ส่วนทามิย่า ตอนนั้นมันแพง....เลยฝากเพื่อนซื้อตอนที่มันไปเที่ยวพม่า...คันละยี่สิบบาทเอง
    (แต่เล่นได้อาทิตย์เดียว ซิ่งตกจากระเบียงชั้นสอง กลายเป็นเศษพลาสติก TwT)

แล้วซอยด์ มีพวกตัวเล็กๆอ่ะ เช่น งู ปู ปลาฉลาม เต่า (สรุปว่าอะไรก็ตามที่ไม่ใช่สัตว์สี่เท้าสินะ หุหุหุ)

หุ่นฮิคาเรียน มีสองตัว ตัวที่คล้ายๆตำรวจ กับ ตัวที่หน้าทู่ๆตัดๆเป็นสี่เหลี่ยมๆ(ไม่ได้พาดพิงถึงใครคนนั้นนะ)สีออกแดง อ่ะครับ
  16. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    สมัยก่อนจะเป็นพวกตระกูลสาวน้อยแปลงร่างทั้งหลายค่ะ มีของล่อตาล่อใจเยอะ พวกอุปกรณ์แปลงร่าง+เครื่องประดับ
    (แต่สาวๆบ้านเรา ใส่สร้อยคอเวดดิ้ง พีช แล้วมานั่งเล่นตุ๊กตาทหาร+รถถังกัน ตกลงจะแมนรึจะสาวแตกเนี่ย=w=")

ตอนนี้ก็กระจายๆกันไป แนวว่าชอบเรื่องไหนก็สะสมของเล่นของสะสมเรื่องนั้นมากกว่าแฮะ

...อ๊ะ ใช่ๆ ตอนเด็กเรากับน้องเคยไปตามหาไมค์ของเล่นจากเรื่อง"จิโร่ เจ้าหนูคาราโอเกะ"ด้วย เผื่อจะร้องเพลงเก่งแบบนั้นบ้าง กร๊ากก(แฉความแก่...)
  17. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    การ์ตูนขายของเหรอ...ดูเกือบหมดเลยละมั้งฮะ

ทั้ง Let's Go (ช่วงนึงบ้า Mini 4 wheels เลยแหละ เหอๆ) แล้วก็ครัชเกียร์ (ดูเกือบหมดของช่องเก้า 55+)

ยูกิ โอคุมิชอบอ่านคอมมิกมากกว่าแฮะ อนิเมดูเปลี่ยนเรื่องแปลกๆ เลยไม่ค่อยได้ดู

กันดั้มก็เพิ่งจะมาชอบภาคซี้ด (บ้ากาชาปองไปพักนึง ฮา...) นอกนั้นก็เป็นพวกการ์ตูนที่ฟิกเกอร์สวยๆ น่ะค่ะ

PS. Mokona กับ Poring ใน RO นับมั้ยคะ??

บ้ามาก มีเต็มบ้านเลยทีเดียว (แพ้ตุ๊กตาฟูๆ ปุยๆ นุ่มๆ ฮา...)
  18. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    Let's Go ภาคแรกกับ ภาคสอง ตอนเด็กๆ บ้ามาก ส่วนภาค MAX เฉยๆ
    Yugi ชอบแต่คอมิคเช่นกัน
    โปเกมอน ชอบอยู่ช่วงนึง หลังๆ เบื่อ....
    ดิจิมอนภาคแรก.....ดูๆไปแล้วก็สนุกดีนะ แต่หลังๆ....ไม่ไหว

เซนต์ เซย์ย่า !!!~ ชอบที่ซู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด :aha:
  19. chia

chia New Member

EXP:
    11
    0
    0
    ดิจิมอนกับยูกิค่ะ!

ฮ่าๆ ยูกินี่ เล่นการ์ดมาตั้งแต่ป.3 จนเดี๋ยวนี้ไม่มีใครให้ดวลด้วยแล้ว แต่ก็ยังเก็บเรื่อยๆ

ส่วนเบย์เบลด ดูอนิเมภาคแรกทางUBCแล้วติดงอมแงม ซื้อมา 2-3 อัน เล่นๆไปก็พัง เคยแบกกระทะไปโรงเรียนเอาเป็นแบทเทิลแข่งกับเพื่อนด้วย ก๊าก ตอนนั้นรู้สึกมันเท่พิลึกดีแฮะ

แล้วก็นอกจากนี้ ก็เป็นพวกพลาโม ฟิกเกอร์ กาชาปอง ของกันดั้มนั่นล่ะค่ะ ปัจจุบันของพวกนี้ก็ไม่ค่อยได้เก็บแล้ว เพราะแกลบเหลือทน - -" เฮ้อ
  20. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ชอบ เลสกกครับ จริงๆ ไม่ได้ชอบอะไรหรอก แต่ชอบรถทามิย่า น่ะ ตอนี้ยังชอบเลย
  21. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เท่าที่จำได้ มีอ่านแค่ยูกิเองแฮะ....

BayBlade นี่ไม่ดู แต่ชอบ Queen's Blade ...........(ใครรู้จักก็เงียบไว้)
  22. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    นั่นแน่ แฮ่ๆ :555:

พี่อัล ชอบแบบนี้รึนี่ :spin:

เรื่องนี้ต้อง ยูมิล เท่านั้น :aha:
  23. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    กันดั้ม กับ SRW แล้วก็... ยูกิ(อันนี้ดูดตังค์ขนานแท้) ^^;
  24. killfaith

killfaith New Member

EXP:
    19
    0
    0
    เคยเล่นแต่ทามิย่ากับยูกิ ยุคเบย์เบลดหรือครัชเกียร์พวกนี้ไม่กล้าเล่น โตๆแล้ว= ="

ตอนนี้เล่นแต่กันดั้มล่ะครับ นี่ก็เป็นการ์ตูนขายของเล่นนะ :555:
  25. Temari

Temari New Member

EXP:
    2
    0
    1
    เคโรโระนับได้ไหมนี่ ..... เพราะตอนนี้บ้ามาก เห็นของอะไรออกมาก็อยากได้หมดเลย แหะๆๆๆ

Let's Go ก็ชอบครับ ติดหนึบทุกเช้าเลย~~ (ตอนนี้อยากได้มาอ่าน หรือ มาดู อีกสักครั้งจังเลย เฮ้อ ไม่รู้จะหาจากไหน)

Share This Page